เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149687 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

06 พฤษภาคม 2024 | 08:41:29 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheอัปเดตรายการคอนเสิร์ตต่างๆ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 12
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อัปเดตรายการคอนเสิร์ตต่างๆ  (อ่าน 84133 ครั้ง)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #45 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2012 | 09:57:40 PM »

อู้วว? นาย undeath ขาโหดมาแล้ว ขอบคุณครับ

ว่าแต่ตอนนี้ งานของ Impiety ไปถึงไหนแล้วอ่ะครับ ผมชอบงาน Artwork ของเขาจริง ๆ พับผ่อยเต๊อะ!!
(พอมีเวลารวบรวม discography ของขาโหดเมอไลอ้อนไหมครับ?)

โอ้ อย่างผมไม่ใช่ขาโหดหรอกครับพี่ ไม่กล้าบอกตัวเองว่าเป็นเมทัลเฮดเลย เพราะฟังไปหมดแทบทุกแนวแหละครับ

ง่า .. ก็ถือว่าเป็นหนึ่งขาโหดประจำ Thaiprog ก็ได้ ผมไม่ได้หมายความถึงขนาด เมทัลเฮด หรอก อย่าซีเรียสกับคำพวกนี้
ว่าแต่ว่า จะเปิดกระทู้ disco ของ Impiety ไหมครับ?  ยิงฟันยิ้ม
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #46 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2012 | 09:59:27 PM »

4 ตุลา วันพฤหสนี้ผมจะไปดู Keane กับ Kongbei และเพื่อนๆครับ

ขอให้สนุก และประทับใจนะครับ
undeaʇh
Fragile

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #47 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2012 | 01:18:33 PM »

อู้วว? นาย undeath ขาโหดมาแล้ว ขอบคุณครับ

ว่าแต่ตอนนี้ งานของ Impiety ไปถึงไหนแล้วอ่ะครับ ผมชอบงาน Artwork ของเขาจริง ๆ พับผ่อยเต๊อะ!!
(พอมีเวลารวบรวม discography ของขาโหดเมอไลอ้อนไหมครับ?)

โอ้ อย่างผมไม่ใช่ขาโหดหรอกครับพี่ ไม่กล้าบอกตัวเองว่าเป็นเมทัลเฮดเลย เพราะฟังไปหมดแทบทุกแนวแหละครับ

ง่า .. ก็ถือว่าเป็นหนึ่งขาโหดประจำ Thaiprog ก็ได้ ผมไม่ได้หมายความถึงขนาด เมทัลเฮด หรอก อย่าซีเรียสกับคำพวกนี้
ว่าแต่ว่า จะเปิดกระทู้ disco ของ Impiety ไหมครับ?  ยิงฟันยิ้ม

วงระดับ Impiety พรรษาไม่ถึงอย่างผมไม่กล้าเขียนหรอกครับพี่ตี๋

undeaʇh
Fragile

« ตอบ #48 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2012 | 04:25:04 PM »

Chicago Live In Bangkok
สมาชิก...

ROBERT LAMM - KEYBOARD & LEAD VOCAL
LEE LOUGHNANE - TRUMPET
JAMES PANKOW - TROMBONE
WALT PARAZAIDER - SAXOPHONE & FLUTE
JASON SCHEFF - BASS & LEAD VOCAL
KEITH HOWLAND - GUITARS & VOCAL
TRIS IMBODON - DRUMS
LOU PARDINI - KEYBOARDS & LEAD VOCAL

credit : Thaiticketmajor

undeaʇh
Fragile

« ตอบ #49 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2012 | 04:26:32 PM »

MIKE PORTNOY / BILLY SHEEHAN / TONY MACALPINE / DEREK SHERINIAN
Amazing Union Live in Bangkok

credit : Thaiticketmajor

JKNoremorse

« ตอบ #50 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2012 | 08:59:38 AM »

วงระดับ Impiety พรรษาไม่ถึงอย่างผมไม่กล้าเขียนหรอกครับพี่ตี๋

แหม ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ เชื่อว่าถ้าใจรัก ยังไงถ้าเขียนออกมา ต้องดูดีแน่ ๆ ครับ
แต่จริง ๆ แล้ว ผมหมายถึงผลงานล่าสุดของพวกเขาน่ะครับ โดยเฉพาะปก cover มันเหี้ยนได้ใจจริง ๆ

ปล ขอบคุณนะครับสำหรับข่าวคอนเสริ์ต หวังเป็นอย่างยิ่งว่าคงได้เห็นวงในฝันมาเล่นที่ประเทศไทยซักวัน
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #51 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2012 | 10:56:58 AM »

4 ตุลา วันพฤหสนี้ผมจะไปดู Keane กับ Kongbei และเพื่อนๆครับ

เป็นอย่างไรบ้าง เล่าให้ฟังบ้างนะครับ

TRON

« ตอบ #52 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2012 | 10:02:19 AM »

เป็นอย่างไรบ้าง เล่าให้ฟังบ้างนะครับ

โดยรวมก็ประทับใจดีครับ เพราะได้อยู่ใกล้หน้าเวทีมาก แต่ถ้าให้เทียบกับเมื่อปี 2006 ต้องบอกว่าครั้งที่แล้วประทับใจมากกว่าอาจเพราะตอนนั้นวงอยู่ในช่วงพีค เพลงใน set list ตอนนั้นก็จะเน้นๆ 2 ชุดแรกเลย และได้แสดงที่อิมแพคที่เวทีใหญ่กว่า และตัวนักร้องนำยังเอนเตอร์เทนคนดูมากกว่าครั้งนี้มาก ใครเคยได้ดูดีวีดี Keane - Live ที่ออกเมื่อทัวร์ปี 2006 จะรู้เลยว่าการแสดงในดีวีดีแทบจะเหมือนตอนมาไทยครั้งแรกเป๊ะๆ
blueframe
Moving Pictures

« ตอบ #53 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2012 | 09:22:53 PM »

11 ตุลาคม 2555

credit : thailandrockmetal

ไปงานนี้มาครับ สมาชิกที่ไปด้วยกันมีผม , simmons , undeath ไปพบกับสมาชิกที่งานอีกสามคน น้าplakray , lilium , shaman (ขออภัยถ้าจำผิดนะครับ)
Cannibal Corpse บรรเลงได้ยอดเยี่ยมมาก ปล่อยฝีมือเต็มที่ ไม่ดูถูกคน คุ้มค่าการรอคอยการมาเยือนเมืองไทยของวงอันแสนนาน
Whoretopsy เล่นได้ดีทีมเวิร์คแน่นปึ้ก 
Lacerate เพิ่งเคยชมครั้งแรก เล่นกันเหี้ยมเกรียมมาก โอเคครับ
Impiety เพิ่งเคยชมการแสดงสดวงนี้เป็นครั้งแรก perfect ทั้งฝีมือ บทเพลง ลีลาการแสดงโดยเฉพาะหัวหน้าวง Shyaithan เสียดายว่าเล่นน้อยไปหน่อยแค่สามเพลง ยังไม่สมอยากก็ต้องเก็บเครื่องไม้เครื่องมือลงจากเวที
ช่วงวงเปิดเสียงอื้ออึงมาก  คิดว่า Cannibal Corpse จะไม่ไหวซะแล้ว แต่ซาวน์ดแมนเค้าจัดการออกมาได้ดีทีเดียวครับ
TRON

« ตอบ #54 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2012 | 09:40:20 PM »

11 ตุลาคม 2555

credit : thailandrockmetal

ไปงานนี้มาครับ สมาชิกที่ไปด้วยกันมีผม , simmons , undeath ไปพบกับสมาชิกที่งานอีกสามคน น้าplakray , lilium , shaman (ขออภัยถ้าจำผิดนะครับ)
Cannibal Corpse บรรเลงได้ยอดเยี่ยมมาก ปล่อยฝีมือเต็มที่ ไม่ดูถูกคน คุ้มค่าการรอคอยการมาเยือนเมืองไทยของวงอันแสนนาน
Whoretopsy เล่นได้ดีทีมเวิร์คแน่นปึ้ก 
Lacerate เพิ่งเคยชมครั้งแรก เล่นกันเหี้ยมเกรียมมาก โอเคครับ
Impiety เพิ่งเคยชมการแสดงสดวงนี้เป็นครั้งแรก perfect ทั้งฝีมือ บทเพลง ลีลาการแสดงโดยเฉพาะหัวหน้าวง Shyaithan เสียดายว่าเล่นน้อยไปหน่อยแค่สามเพลง ยังไม่สมอยากก็ต้องเก็บเครื่องไม้เครื่องมือลงจากเวที
ช่วงวงเปิดเสียงอื้ออึงมาก  คิดว่า Cannibal Corpse จะไม่ไหวซะแล้ว แต่ซาวน์ดแมนเค้าจัดการออกมาได้ดีทีเดียวครับ

เป็นอีกงานที่ผมเสียดายมาก ถึงแม้ไม่ใช่คอเดธ แต่การได้วงแนวหน้าแบบนี้มาเล่นบ้านเราก็อยากไปดู แต่ติดว่างบประมาณไม่มีแล้วครับ เพราะดู Keane ไปแล้ว และจะไปดู Sigur Ros ที่สิงค์โปร์เดือนหน้าอีก อีกอย่างตั๋วคอนเสริต์บ้านเราเดี๋ยวนี้ราคาแพงมาก ดูหลายๆวงแบบสมัยก่อนไม่ได้แล้ว เรียกว่าปีนี้เกินงบเลย ทั้งๆที่อยากดูอีกหลายวงทั้ง Noel, Cannibal Corpse, Chicago, David Foster, Sting แล้วไหนจะ Aerosmith, Elton John ที่มีข่าวลือว่าจะมาบ้านเราเร็วๆนี้อีก
blueframe
Moving Pictures

« ตอบ #55 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2012 | 09:54:01 PM »

เป็นอีกงานที่ผมเสียดายมาก ถึงแม้ไม่ใช่คอเดธ แต่การได้วงแนวหน้าแบบนี้มาเล่นบ้านเราก็อยากไปดู แต่ติดว่างบประมาณไม่มีแล้วครับ เพราะดู Keane ไปแล้ว และจะไปดู Sigur Ros ที่สิงค์โปร์เดือนหน้าอีก อีกอย่างตั๋วคอนเสริต์บ้านเราเดี๋ยวนี้ราคาแพงมาก ดูหลายๆวงแบบสมัยก่อนไม่ได้แล้ว เรียกว่าปีนี้เกินงบเลย ทั้งๆที่อยากดูอีกหลายวงทั้ง Noel, Cannibal Corpse, Chicago, David Foster, Sting แล้วไหนจะ Aerosmith, Elton John ที่มีข่าวลือว่าจะมาบ้านเราเร็วๆนี้อีก
[/quote]

ปีนี้ผมก็พลาดหลายงานเหมือนกันครับพี่   อย่างเดือนนี้ มีสองงาน Cannibal Corpse กับ SoulFly ก็เลือกไปดูได้แค่วงเดียว
ต้องแบ่งงบไว้สำหรับ Amazing Union เดือน พ.ย. ด้วย
เมื่อก่อนเข้ากรุงเทพฯดูคอนเสิร์ตค่อนข้างบ่อย  เดี๋ยวนี้ภาระมากขึ้น  ทิ้งงานไปบ่อยๆก็ไม่ได้ 
อีกอย่างเรื่องค่าใช้จ่ายนอกจากค่าบัตร ยังต้องมีค่าเดินทาง ค่าที่พัก และค่าใช้จ่ายข้างหน้าอีกมาก ไปดูคอนเสิร์ตรอบนึงก็น่วมเหมือนกันครับ
ถ้าอยู่กรุงเทพฯผมคงสนุกแน่   เอาค่าใช้จ่ายอื่นๆมาจ่ายเป็นค่าบัตร  คงดูได้เกือบครบทุกวงที่อยากดูทั้งปีครับ
ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #56 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012 | 08:26:48 PM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ตุลาคม 2012 | 08:31:01 PM โดย .. polotoon .. » บันทึกการเข้า

panyarak

« ตอบ #57 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012 | 08:32:03 PM »

อยากดูครับ แต่เป็นไปไม่ได้

« ตอบ #58 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012 | 08:40:33 PM »

รายการนี้ ผมอาจจะได้ไปดูครับ แล้วจะกลับมาเล่าให้ฟังครับพี่

panyarak

« ตอบ #59 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012 | 08:42:05 PM »

รายการนี้ ผมอาจจะได้ไปดูครับ แล้วจะกลับมาเล่าให้ฟังครับพี่

ขอบคุณล่วงหน้าครับ อยากดูน้าแหลมมากที่สุด

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 12
พิมพ์