เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

21 พฤษภาคม 2024 | 06:15:27 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeคู่แข่งเทปลิขสิทธิ์
หน้า: 1 2 3 [4] 5
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คู่แข่งเทปลิขสิทธิ์  (อ่าน 23776 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #45 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2008 | 08:57:36 AM »

1. ไม่ทราบว่าเขาคนนั้นเป็นสมาชิกเว็บนี้อยู่รึเปล่าครับ
2. ถ้าเขากลับตัวกลับใจ ส่งข้อความขออภัยไปถึงท่านแล้ว จะให้อภัยเขาได้หรือไม่ครับ

เจ๋ง

koh_oldskool
Selling England By The Pound
**

udomsak_p@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #46 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2008 | 09:13:33 AM »

ตกใจ  อะไรกันครับนี่ ขอรู้ด้วยคนซิครับ  ยิ้มกว้างๆ
Masterharper Robinton
Fragile

« ตอบ #47 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2008 | 10:00:18 AM »

1. ไม่ทราบว่าเขาคนนั้นเป็นสมาชิกเว็บนี้อยู่รึเปล่าครับ
2. ถ้าเขากลับตัวกลับใจ ส่งข้อความขออภัยไปถึงท่านแล้ว จะให้อภัยเขาได้หรือไม่ครับ

เจ๋ง

1. เป็นแน่นอนครับ เป็นขบวนการทีเดียว
2. คงแล้วแต่ผู้เสียหาย จะเรียกร้องค่าเสียหายหรือเปล่าครับ
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #48 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2008 | 08:27:19 AM »

ไม่อยากออกความเห็นอะไรเกี่ยวกับประเด็นที่คุยกันล่าสุดนี้ แต่อยากให้สังคมคนฟังเพลงอย่างพวกเราอยู่กันด้วยความจริงใจ ช่วยเหลือเกื้อกูลกัน ไม่เอารัดเอาเปรียบซึ่งกันและกัน และไม่ถือเอาผลประโยชน์ส่วนตัวเป็นที่ตั้งครับ
แจน
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #49 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2008 | 11:27:41 AM »

สมัยนี้ฝากซื้อซีดีก็เจอเรื่องคล้ายๆกันครับ - ทั้งประเภทฝากซื้อแค่ 3 แผ่นแต่ถูกขอร้องให้ช่วยรับไป 5 กับอีกกรณีหนึงคือซีดีที่ฝากถูกนำไปเวียนเทียนก่อนถึงมือ    เวลาเปลื่อนแต่คนเห็นแก่ได้มันก็ยังมีทุกยุค  ที่น่ากลัวคือพวกตอแหลหน้าเนียน  เด็กๆทั้งหลายพึงระวัง (โดยเฉพาะเหยื่อที่รีรอ )

คุณ Jame 2007 เอาอีกแล้วนะคะ แจนรู้จักคนหนึ่งในสามที่คุณเคยกล่าวหาในครั้งก่อน เพราะแจนเป็นลูกสาวของหนึ่งในสามคนที่คุณเอ่ยพาดพิงถึงในกระทู้เรื่องการฝากซื้อแผ่นจากญี่ปุ่นมาก่อน แจนเฝ้าติดตามอ่านกระทู้ของคุณมาโดยตลอด คราวนี้มาอีกแล้ว
คุณบอกว่าคุณรู้จักเพื่อนคนหนึ่งทางอินเตอร์เนต แล้วต่อมาได้ฝากเขาซื้อแผ่นซีดีจากญี่ปุ่น (ไม่ทราบกี่ครั้ง) แต่คุณมีปัญหากับเขาตรงที่เขาเคยเปิดแผ่นใหม่ที่คุณฝากซื้อมาฟังก่อน และเคยยัดเยียดแผ่นให้เกินจำนวนตามที่สั่ง หรือสั่งซื้อแล้วได้ของไม่ตรงกับที่สั่ง
ข้อกล่าวหาต่อมา คุณบอกว่าเพื่อนทางอินเตอร์เนตของคุณ เอาแผ่นของคุณไปแกะฟัง แล้วส่งไปให้เพื่อนที่ทำจิวเวลรีที่ท่าทางไม่ค่อยรู้เรื่องเพลงฟังต่อ และอีกคนที่รับราชการแต่ไม่รู้กระทรวงอะไร ฟังต่อ ไม่ทราบว่าใช่กระทรวงต่างประเทศหรือเปล่าคะ
จากข้อกล่าวหาแสดงว่าคุณรู้จักคนทั้งสามดี มิฉะนั้นคุณจะรู้เรื่องราวของเพื่อนอีกสองคนนั้นจากคนที่คุณรู้จักทางอินเตอร์เนตได้อย่างไร ดีไม่ดี
แจนว่าคุณคงรู้จักเขามานานแล้วด้วย มิฉะนั้นจะกล้าฝากเงินกับคนแปลกหน้าให้ซื้อแผ่นซีดีได้อย่างไร  คุณคงไม่โง่ขนาดนั้นมั๊ง ?  คุณยังกล่าวหาอีกว่าคนที่รู้จักทางอินเตอร์เนตแอบอ้างว่ารู้จักคุณปัญญรักษ์ และจะพาไปรู้จักเซียนแนวดนตรีโปรเกรสซีฟ อีกสองคน ไม่รู้ว่าใช่สองคนที่ทำ
จิวเวลรีกับรับราชการหรือเปล่า ?  แล้วคุณยังบอกว่าเขาเพียรพยายามขอจะไปดูคอลเลกชั่นแผ่นเสียงชั้นยอดที่บ้านคุณ แต่คุณปฏิเสธ นี่แสดงว่าคุณต้องรู้จักเขาเป็นอย่างดีแน่นอน หรือไม่ก็แสดงว่าคุณโกหกเพื่อยกหางของคุณ
จากเรื่องที่เกิดขึ้นแสดงว่าถ้าคุณไม่โง่ก็บ้าที่จะฝากเขาซื้อแผ่นจากญี่ปุ่น ไม่งั้นก็เป็นการที่คุณอยากจะออกมาหาเรื่องด่าเขาและเพื่อนของเขาอีกสองคน หรือต้องการดิสเครดิตคนทั้งสาม
ในโลกไซเบอร์คุณจะโกหกอย่างไรหรือโจมตีใคร โดยไม่เปิดเผยตัวก็ได้ ครั้งนี้คุณให้ข้อมูลกับคนอื่นๆ ในเวบบอร์ดว่า เพื่อนคุณคนนี้เป็นเจ้ามือรับพนันบอล คราวหน้าคุณคงโจมตีเขาอีกว่าเป็นเจ้าของโรงงานผลิตซีดีผี/ ดีวีดีเถื่อน หรือไม่ก็เป็นนักค้ายาเสพติดระดับชาติไปเลยดีไหม  ถ้ามีคนกล่าวหาคุณทางไซเบอร์ว่าคุณเป็นนักค้ากามข้ามชาติบ้าง คุณจะรู้สึกอย่างไรคะ ?
ถ้าคุณแน่จริงโปรดระบุชื่อทั้งสามคนให้สมาชิกเวบบอร์ดแห่งนี้ทราบ พร้อมแสดงหลักฐานด้วยค่ะ หรือไม่ก็บอกชื่อคนที่คุณรู้จักทางอินเตอร์เนตมาเลย มิฉะนั้นจะหมายความว่าคุณโกหกคนบนเวบบอร์ดแห่งนี้หน้าด้านๆ แล้วหลอกด่าบิดาของแจน ที่ไม่ได้เล่นอยู่ใน
เวบบอร์ดนี้ฟรีๆ ซึ่งไม่ใช่วิสัยลูกผู้ชายเลย  เอ๊ะหรือว่าไม่ใช่ ?!คุณอย่าคิดนะคะว่าแจนไม่รู้จักคนอย่างคุณ และผู้ที่เล่นเวบบอร์ดนี้หลายคนก็หูเบาเสียเหลือเกินนะคะ
แจนลูกสาว Hunter
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กุมภาพันธ์ 2008 | 11:30:00 AM โดย แจน » บันทึกการเข้า
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #50 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2008 | 12:11:03 PM »

ใจเย็นๆครับคุณแจน ผมดีใจนะครับที่บอร์ดนี้มีสุภาพสตรีเข้ามาแจม ยังไงฝากตัวด้วยนะครับ m(_ _)m

« ตอบ #51 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2008 | 01:10:37 PM »

ไม่หูเบาอย่างขนาดนั้นหรอกครับ คุณแจน ก็ฟังหูไว้หูครับ
ผมดูเหมือนข้อมูลที่ได้รับมันไม่เสมอภาคกันอยู่น่ะครับ คือมีข้อมูลด้านหนึ่งมากกว่าอีกด้าน หากพูดคุยกันตรงไปตรงทีละด้านเป็นประเด็นไป ปัญหาน่าจะจบลงได้ครับ

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #52 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2008 | 01:16:34 PM »

ต่อไปนี้ ขอให้สมาชิก Thaiprog อย่าหูเบานะครับ ใครที่เอาชื่อผมไปอ้างเพื่อหลอกล่อให้ซื้อแผ่น ขออย่าให้หลงเชื่อเด็ดขาดนะครับ และกรุณา PM ให้ผมทราบด้วยครับ (ตอนนี้มีเหยื่อที่ติดต่อมาหลายรายแล้วเหมือนกัน)

ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #53 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2008 | 01:17:48 PM »

ต่อไปนี้ ขอให้สมาชิก Thaiprog อย่าหูเบานะครับ ใครที่เอาชื่อผมไปอ้างเพื่อหลอกล่อให้ซื้อแผ่น ขออย่าให้หลงเชื่อเด็ดขาดนะครับ และกรุณา PM ให้ผมทราบด้วยครับ (ตอนนี้มีเหยื่อที่ติดต่อมาหลายรายแล้วเหมือนกัน)

รับทราบครับพ้ม!  ยิ้มกว้างๆ

และขอฝากกระทู้โม้ถึงแผ่น SHM-CD หน่อยนะครับ อีกอย่างไหนๆก็พูดเรื่อง(ฝากคนอื่น)ซื้อแผ่นกันแล้ว พวกแผ่น SHM-CD ถ้าฝากใครซื้อหรือซื้อเองก็ดี เพื่อความปลอดภัยลองแกะดูตัวแผ่นก่อนนะครับ เพราะว่าหน้าแผ่นนี่บล็อคสกรีนเดียวกับ Mini-LP รุ่นก่อนเลย เพียงแต่ว่าตรงรูวงกลางจะมีอักษร "SHM-CD" พิมพ์ไว้ 4 ตัว ถ้ามองผ่านๆจะแยกกันไม่ออก ผมว่าใน eBay พวกพ่อค้าที่ไม่ซื่อคงสลับเอาแผ่นรุ่นเก่ามาซุกไว้แทน แล้วเอาแผ่น SHM-CD เปลี่ยนออกไปแน่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กุมภาพันธ์ 2008 | 01:22:10 PM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า
Floydian_Oak
Global Moderator
Fragile

Webmaster

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #54 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2008 | 01:45:53 PM »

ขอให้สมาชิกทุกท่านใจเย็นๆนะครับ อย่าทะเลาะกันเลย

ขอบคุณสมาชิกและผู้เยี่ยมชมเว็บทุกท่าน ที่ให้การตอบรับเว็บไซต์ของเราด้วยดีเสมอมาครับ
The child is grown, the dream is gone.
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #55 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2008 | 01:46:44 PM »

อย่าทะเลาะกันครับ

« ตอบ #56 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2008 | 01:48:58 PM »

admin ออกมาเตือนแล้ว ต้องสำรวมไว้หน่อย เดี๋ยวไม่มีที่ให้แสดงความคิดเห็นกันอีกนะครับ  ยิ้มเท่ห์

kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #57 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2008 | 01:51:41 PM »

admin ออกมาเตือนแล้ว ต้องสำรวมไว้หน่อย เดี๋ยวไม่มีที่ให้แสดงความคิดเห็นกันอีกนะครับ  ยิ้มเท่ห์

ดีใจครับที่ admin ออกมาโพสหลังจากเก็บตัวอยู่ในเขาเหลียงซานมาเป็นเวลาช้านาน...  ยิ้มกว้างๆ
Floydian_Oak
Global Moderator
Fragile

Webmaster

« ตอบ #58 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2008 | 01:57:05 PM »

ดีใจครับที่ admin ออกมาโพสหลังจากเก็บตัวอยู่ในเขาเหลียงซานมาเป็นเวลาช้านาน...  ยิ้มกว้างๆ

ผมไปฝึกวิชาอัพหน้าเว็บกับท่าน 108 ผู้กล้ามาน่ะครับ  เจ๋ง หน้าเว็บอัพใหม่แล้วนะครับ ลองไปชมกันได้

ขอบคุณสมาชิกและผู้เยี่ยมชมเว็บทุกท่าน ที่ให้การตอบรับเว็บไซต์ของเราด้วยดีเสมอมาครับ
The child is grown, the dream is gone.
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #59 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2008 | 07:26:44 PM »

มีอะไรก็ค่อยๆคุยกันนะครับ บอร์ดนี้เป็นบอร์ดที่เ้น้นเรื่องความสงบและความเป็นมิตรเป็นหลักครับ ขอให้อยู่ในบอร์ดกันอย่างมีความสุข ขอบคุณมากครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
หน้า: 1 2 3 [4] 5
พิมพ์