เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 12:00:57 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeกระทู้กระตุ้นจิตสำนึก ความเป็น คนไทย : ดาราที่ท่าน ชื่นชอบ
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้กระตุ้นจิตสำนึก ความเป็น คนไทย : ดาราที่ท่าน ชื่นชอบ  (อ่าน 5434 ครั้ง)
Gespenstvoharn
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 01 มีนาคม 2008 | 06:28:35 PM »

มีบ้างรึเปล่า ครับ
1.ไทย
2.เทศ
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 01 มีนาคม 2008 | 06:59:41 PM »

ไม่ค่อยได้ติดตามวงการดารา ไม่ค่อยจะรู้จักใครอ่ะ

kongbei
Administrator
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 01 มีนาคม 2008 | 07:02:31 PM »

ดาราเก่าๆที่ดีทั้งหน้าตาและบทบาทครับ ดาราฝรั่งสมัยนี้เล่นดีๆก็เยอะครับ แต่ดาราไทยยังไม่มีใครเข้าตา
Delirium Demon
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 01 มีนาคม 2008 | 07:40:23 PM »

ขอผ่านอะครับ
.. polotoon ..

« ตอบ #4 เมื่อ: 01 มีนาคม 2008 | 07:52:21 PM »

สงสัยครับ ว่าให้เลือกดาราเทศด้วย แล้วจะเกี่ยวกับความเป็นคนไทยยังไงครับ   ขยิบตา

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: 01 มีนาคม 2008 | 09:10:19 PM »

หนังไทยดีๆมีคุณภาพไม่ค่อยมีด้วยสิครับ - -"

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #6 เมื่อ: 01 มีนาคม 2008 | 09:11:37 PM »

หนังไทยดีๆมีคุณภาพไม่ค่อยมีด้วยสิครับ - -"

เกย์
กะเทย
ตุ๊ด
ผี
ตลก
รักวัยรุ่น
แอคชั่นน้ำเน่า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 02 มีนาคม 2008 | 09:20:11 AM »

สงสัยครับ ว่าให้เลือกดาราเทศด้วย แล้วจะเกี่ยวกับความเป็นคนไทยยังไงครับ   ขยิบตา

อ๋อ ก็ เป็นส่วนหนึ่งของค่านิยมไทยอะ คับ เด็กวัยรุ่นสาวๆและผู้หญิงวัยทำงาน จะชอบมาก เห็นมีหนังเทศลงโรงก็มีคนไปดูอย่างสม่ำเสมอ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 02 มีนาคม 2008 | 09:32:01 AM »

หนังไทย ที่มีคุณภาพที่สุดน่าจะเป็น หนังประวัติศาสตร์ นะครับ ( คิดดูอีกทีประเทศเราสิ่งที่น่าภูมิใจมีอยู่แต่ในอดีตเท่านั้นหรือ ?ไม่มีใครคิดจะผลิตหนัง ไซไฟ อย่าง แมทริกซ์ บ้างหรือ? )

หนังเกย์ กระเทย ที่เห็นมีคุณภาพ( คือ ดูแล้วสนุก) ก็มีเรื่อง ตั๊ดสู้ฟุด กับ เพื่อน ' ของ พจน์ อานนท์ ( ถึงแม้จะรู้สึกคลื่นเหียนอาเจียน กับฉาก เลิฟซีน ก็ ตาม แต่รู้สึกว่า หนัง เขียนเรื่องออกมาได้ดีมาก ) หนังเรื่องอื่นๆของ พจน์ ก็ไม่น่าสนใจเท่าไหร่

ละคร จอแก้ว เรื่อง ล่าสุดที่ผมได้ดู คือ เรื่อง ปี่แก้วนางหงส์ (เรื่องที่ แดน กับ เอ๊ะ อิศริยา เล่น )ดูจนม้วนสุดท้ายสนุกมาก เนื้อเรื่อง เอาไปแต่ง เมโทรโปลิส พาร์ท ทรี ได้สบายๆ กับ หนัง พีเรียด ย้อนยุคทะลุชาติ

อ่าว ผิดหัวข้อตัวเองไปซะไกล
อืมดาราที่ ผมชอบ นะ ครับ ของไทย ที่ผมชอบก็มี ปีใหม่ ครับ ตอนนี้ คิดออกคนเดียว +555
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #9 เมื่อ: 02 มีนาคม 2008 | 11:57:47 AM »

เรื่องตำนานนเรศวรนี่ชอบมากครับ
ทำออกมาได้ดีจริงๆ

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #10 เมื่อ: 02 มีนาคม 2008 | 07:40:22 PM »

นึกออกแล้ว ดาราหญิงไทยปัจจุบันที่ผมชอบคือ รถเมล์ ครับ น่ารัก ไม่ค่อยโฉงฉ่าง และค่อนข้างเรียบร้อยครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

« ตอบ #11 เมื่อ: 02 มีนาคม 2008 | 07:42:57 PM »

นึกออกแล้ว ดาราหญิงไทยปัจจุบันที่ผมชอบคือ รถเมล์ ครับ น่ารัก ไม่ค่อยโฉงฉ่าง และค่อนข้างเรียบร้อยครับ

ฮ่าๆ Moe!!

ผมก็ชอบนะ แต่ก่อนรถเมล์ยังไม่ได้ย้อมผม น่ารักครับ

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #12 เมื่อ: 02 มีนาคม 2008 | 07:45:46 PM »

ฮ่าๆ Moe!!

ผมก็ชอบนะ แต่ก่อนรถเมล์ยังไม่ได้ย้อมผม น่ารักครับ

แหม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มีนาคม 2008 | 10:15:28 AM โดย kongbei » บันทึกการเข้า
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #13 เมื่อ: 03 มีนาคม 2008 | 08:31:23 AM »

อาจจะไม่เกี่ยวกับดารา แต่อยากพูดถึงหนังไทยสักหน่อย ตลอด 10ปี ที่ผ่านมา มีหนังไทยอยู่ 2 เรื่องที่ผมชอบมากๆ เรื่องแรกฉายเมื่อ 8 ปีก่อน "ฟ้าทะลายโจร" ของคุณวิศิษฏ์ ศาสนเที่ยง ถ้าผมจำไม่ผิดเรื่องนี้เข้าโรง(บ้านเรา)พร้อม What Lies Beneath ที่ผมจำได้เพราะเมื่อก่อนผมจะไปดูหนังกับแฟนทีล่ะ 2 เรื่อง วันนั้นผมไปดู What Lies Beneath กับฟ้าทะลายโจร โดยซื้อตั๋ว 2 เรื่องเช้ากับบ่าย What Lies Beneath คนดูเต็มโรงเลย ส่วนเรื่องหลังมีอยู่ 15 คน(ไม่เกินนั้น) และเป็นหนัง(โรง)ที่ผมตีตั๋วไปดูซ้ำอีกรอบ อีกเรื่องคือ "13 เกมสยอง" ของคุณชูเกรียติ เรื่องนี้ผมไม่ได้ไปดูที่โรง แต่ซื้อ DVD เก็บไว้ อ่อ ขอโม้เรื่อง DVD ตัวนี้สักหน่อย ผลิตโดยบริษัท Do Disc อยู่แถวบ้านผมเองแหละ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 03 มีนาคม 2008 | 02:42:46 PM »

หนังไทย เก่าๆ ที่ชอบจริงๆ คือ เรื่อง ลูกอีสาน ครับ บังเอิญมีโอกาศได้ดูประทับใจมาก เนื้อเรื่องไม่มีอะไรเลย รู้สึกว่าจะเป็นงานเขียนรางวัลซีไรต์ปี 2528 ด้วยนะ ครับ

ส่วนหนังจอแก้วเก่าๆ ที่พอจะจำได้ ก็มี เรื่อง สายฟ้าสลาตัน,สุสานคนเป็น ตอนเรียนอยู่ ม.ปลาย  ก็มีเรื่อง น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์ ละครซีรียส์ที่ชื่นชอบ ครับ ( จำได้แระ ตอนนั้น รู้สึก เขตต์ ฐานทัพ เท่ห์ เอามากๆๆ ในสายตาผม )
หน้า: [1]
พิมพ์