เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149743 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

25 พฤษภาคม 2024 | 02:53:20 PM
หน้า: 1 ... 6 7 [8]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Cassette Tape  (อ่าน 44997 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #105 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011 | 02:06:21 PM »

เลิกคุยดีกว่า ตายไม่ตาย ก็ช่างมันเถิดครับ เสียอารมณ์กันเปล่าๆ
ตายไปแล้วหรือยังไม่ตาย ไม่ใช่ประเด็นสำคัญ
ประเด็นมันอยู่ที่ว่าพร้อมจะไปหา "สัปเหร่อ" หรือ "หมอผี" มาปลุกชีพพวกมันขึ้นมาโลดแล่นอีกหรือเปล่า หรือว่าจะปล่อยมันนอนเป็นศพไว้เฉย ๆ
ผมเป็นปีศาจ ผมชอบไสยศาสตร์ ผมชอบปลุกซอมบี้ครับ ยิ้มกว้างๆ
You'll never walk alone ครับ คุณโปโลตูน ยิงฟันยิ้ม
คือผมคิดว่า ใครจะเล่นอะไร ฟังอะไร ทำอะไรก็ทำไปเถิด หากไม่ได้ไปรบกวนใคร หากเราหวังดีกับเขา มีคำแนะนำที่ดีให้กับเขา นั่นเป็นความมีน้ำใจที่น่าชื่นชม สุดท้ายแล้วหากเขายังอยากทำในสิ่งที่เขาเลือกแล้ว ก็ปล่อยเขาไป อย่าไปพูดให้เขาต้องรู้สึกไม่ดีเลยครับ ถึงผมจะไม่ชอบเพลงแบบไหน วิธีการเล่นแบบไหน ก็พยายามไม่ไปพูดให้ใครต้องเคืองใจครับ ลองนึกถึงเรื่องที่เราเคยได้ยินมา เรื่องของคนที่ฟังดนตรีที่เขาเรียกว่าชั้นสูง มองคนที่ฟังดนตรีที่เรียกว่าขยะ ดูซีครับ ไม่อยากให้มีความรู้สึกที่ไม่ดีกับดนตรีเลย ดนตรีไม่มีดีมีเลวอย่างเด่นชัดหรอกครับ ตนฟังต่างหาก ที่กำหนดให้มันเป็น เหมือนที่เราพูดถึงแนวดนตรีไง เราพยายามสร้างเกณฑ์กันขึ้นมาเอง ก็เท่านั้นครับ

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #106 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011 | 02:11:32 PM »

ใจเย็นๆครับพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ

ไม่ว่าจะฟอร์แมตไหน เครื่องเล่นแบบไหน ถ้ามันให้ความสุขทางใจกับดนตรีที่เรารักก็เพียงพอแล้ว

เพราะเรารักเสียงเพลง (จากฟอร์แมตอะไรก็ได้นี่แหละ) ทำให้เราคุยกันสนุกและออกรสออกชาติ จนรวมตัวกันได้เป็นชุมชนดนตรีที่มีคุณภาพในเวปนี้ครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
.. polotoon ..

« ตอบ #107 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011 | 02:14:12 PM »

ไม่ว่าจะฟอร์แมตไหน เครื่องเล่นแบบไหน ถ้ามันให้ความสุขทางใจกับดนตรีที่เรารักก็เพียงพอแล้ว

เพราะเรารักเสียงเพลง (จากฟอร์แมตอะไรก็ได้นี่แหละ) ทำให้เราคุยกันสนุกและออกรสออกชาติ จนรวมตัวกันได้เป็นชุมชนดนตรีที่มีคุณภาพในเวปนี้ครับ
เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีเรื่องเพลงเท่าไรเลยครับ คิดถึงน่ะ ยิ้มกว้างๆ

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #108 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011 | 02:26:25 PM »

เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีเรื่องเพลงเท่าไรเลยครับ คิดถึงน่ะ ยิ้มกว้างๆ

เดี๋ยวว่างจะปลุกไฟที่เข้ามาเล่นเวปนี้ใหม่ๆขึ้นมาอีกครั้งครับ

จำได้ว่าตอนนั้นทุกคนคึกคักกันมาก ผมจำได้ว่าแข่งกันเขียนรีวิวจนแอดมินอัพเวปไม่ทัน
ส่วนกระทู้ก็ถาม-ตอบกันรวดเร็วมาก แล้วข้อมูลก็รู้ลึกรู้จริงชนิดที่หาอ่านที่ไหนไม่ได้ จนแทบจะเป็นการแชทกัน จนมีคนตั้งกระทู้ชื่อว่า "แชท" ขึ้นมา

ส่วนนึงที่เหงาเพราะพวกเราอาจจะแบ่งความรู้กัน จนนึกไม่ออกว่าจะคุยอะไรก็ได้ครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
TRON

« ตอบ #109 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011 | 02:36:53 PM »

จำได้ว่าตอนนั้นทุกคนคึกคักกันมาก ผมจำได้ว่าแข่งกันเขียนรีวิวจนแอดมินอัพเวปไม่ทัน
ส่วนกระทู้ก็ถาม-ตอบกันรวดเร็วมาก แล้วข้อมูลก็รู้ลึกรู้จริงชนิดที่หาอ่านที่ไหนไม่ได้ จนแทบจะเป็นการแชทกัน จนมีคนตั้งกระทู้ชื่อว่า "แชท" ขึ้นมา

อาจเป็นฝันที่ยากจะเป็นจริงครับ

จำได้ที่เราตั้งกระทู้ Chat ขึ้นมาเพื่อได้คุยกันเล่นสนุกๆได้ทุกเรื่อง แต่ตอนนี้กระทู้ Chat ไม่จำเป็นต้องใช้แล้วครับ ยิ้มกว้างๆ

Pong-Wanchai

« ตอบ #110 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011 | 02:47:01 PM »

ดนตรีไม่มีพิษภัยครับ ใครๆ ก็อยากฟัง...  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #111 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011 | 10:02:39 PM »

ทุกอย่างต้องมีการเปลี่ยนแปลง
ส่วนการขัดขืนยื้อยุดเหนี่ยวรั้ง
นั่นคืิอทุกข์

คนแก่ก็อยากกลับเป็นหนุ่ม
เด็กก็อยากโตเป็นผู้ใหญ่
ทุกอย่างมันก็กลับตาละปัตอย่างนี้แหละโยม

ผีเองก็น้อยใจนัก
ใครๆก็ชอบด่า..
ทั้งที่อุตส่าห์ทำมาให้เล่น ให้ฟัง

เชอะ..
ถ้าไม่มีผี
ป่านนี้ คงฟังดนตรีอะไรก็ไม่รู้..

น้อยใจนะ ฮึๆๆๆ (18ครั้ง)
ลงชื่อ
เทปผี

อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #112 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011 | 10:37:35 AM »

เลิกคุยดีกว่า ตายไม่ตาย ก็ช่างมันเถิดครับ เสียอารมณ์กันเปล่าๆ
ตายไปแล้วหรือยังไม่ตาย ไม่ใช่ประเด็นสำคัญ
ประเด็นมันอยู่ที่ว่าพร้อมจะไปหา "สัปเหร่อ" หรือ "หมอผี" มาปลุกชีพพวกมันขึ้นมาโลดแล่นอีกหรือเปล่า หรือว่าจะปล่อยมันนอนเป็นศพไว้เฉย ๆ
ผมเป็นปีศาจ ผมชอบไสยศาสตร์ ผมชอบปลุกซอมบี้ครับ ยิ้มกว้างๆ
You'll never walk alone ครับ คุณโปโลตูน ยิงฟันยิ้ม

ครับตายไปแล้วหรือยังไม่ตาย ไม่ใช่ประเด็นสำคัญ
สำคัญตรงที่ คนที่ทำเทปออกมาขายแบ่งปันเสียงเพลงกันแต่ละท่าน "ยังไม่ตาย"
ยังมีชีวิตอยู่น่่าจะเป็นประเด็นสำคัญ และน่าให้ความสนใจมากกว่านะครับ... ตกใจ

ยังรู้สึกว่าเหมือนกับว่า เคยเดินสวนกันไปมา อยู่บ่อยๆ... ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 ... 6 7 [8]
พิมพ์