เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

19 พฤษภาคม 2024 | 12:42:32 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure BoxesSo Freakin' What? ...My MetalliCollection !!!
หน้า: 1 ... 13 14 [15] 16 17
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: So Freakin' What? ...My MetalliCollection !!!  (อ่าน 93963 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #210 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2012 | 02:07:53 PM »

ผมยังไม่เคยซื้อ Boxset ของ Mini LP อย่างเต็มรูปแบบเสียที จะมา "เสียที" ก็กับคณะไอ้เม็ดของเจ้ากะลาครอบหัวจนได้  โกรธ

« ตอบ #211 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2012 | 02:09:08 PM »

ลองชมกันดูสิครับ ว่า "เสน่ห์" มันอยู่ตรงไหนกัน ?   ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

« ตอบ #212 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2012 | 02:11:35 PM »

ผมดูแล้วดูอีกก็ยังสงสัยตัวเองอยู่เหมือนกันว่า คิำดไปคิดมาแล้วซื้อมาทำไม สงสัยเพราะราคามันถูกและไม่สูงมาก ผมได้มายัง
ไม่เกิน 3,000 บาทเลยครับ ไม่ทราบว่าราคาดีหรือเปล่า ?

เซียนวงไอ้เม็ดช่วยบอกที!   ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #213 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2012 | 02:14:26 PM »

เวลาถ่ายรูปออกมาก็ดูดีอยู่หรอกครับ แ่ต่พอมาจับจูบลูบคลำแล้วมันไม่ถนัดมือเอาเสียเลย !?!?!  ฮืม  ฮืม  ฮืม

ขนาดอย่างเล็กแบบนี้ได้สัมผัสแล้วไม่กระตุ้นอารมณ์ซักกะนิดจริงๆ โธ่เอ้ย !!!

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #214 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2012 | 03:57:41 PM »

เวลาถ่ายรูปออกมาก็ดูดีอยู่หรอกครับ แ่ต่พอมาจับจูบลูบคลำแล้วมันไม่ถนัดมือเอาเสียเลย !?!?!  ฮืม  ฮืม  ฮืม

ขนาดอย่างเล็กแบบนี้ได้สัมผัสแล้วไม่กระตุ้นอารมณ์ซักกะนิดจริงๆ โธ่เอ้ย !!!

พี่โป่งซื้อที่ไหนหรือครับ ราคาถูกดี แล้วแผ่นเป็นรุ่น remaster ที่เสียงทึบรึเปล่าครับ

TRON

« ตอบ #215 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2012 | 06:56:29 PM »

Box set นี้เป็นแผ่นจีนไม่ใช่หรือครับ?
panyarak

« ตอบ #216 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2012 | 09:53:56 PM »

Box set นี้เป็นแผ่นจีนไม่ใช่หรือครับ?

แค่เห็นโอบิ ก็ทราบได้ทันทีเลยครับ

« ตอบ #217 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012 | 08:26:12 AM »

แค่เห็นโอบิ ก็ทราบได้ทันทีเลยครับ

อย่างนี้แปลว่าผม "โดน" แล้วใช่มั้ยครับ คุณPanyarak ?  มิน่าทำไม่มันถึงถูกผิดปกติ ทั้งๆ ที่เป็นคนขาย
ใน USA ซึ่งควรจะไว้ใจได้  โกรธ  โกรธ  โกรธ
panyarak

« ตอบ #218 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012 | 09:09:07 AM »

อย่างนี้แปลว่าผม "โดน" แล้วใช่มั้ยครับ คุณPanyarak ?  มิน่าทำไม่มันถึงถูกผิดปกติ ทั้งๆ ที่เป็นคนขาย
ใน USA ซึ่งควรจะไว้ใจได้  โกรธ  โกรธ  โกรธ

"Unfortunately there are also sellers in USA who trade in counterfeits.   Lastly, many unofficial and so-called "promo" boxes originate in North America." - จากเว็ป www.minilps.net

ถ้าพี่โป่งลอง search คำว่า metallica mini lp ในอีเบย์ดูจะเห็นว่า โอบิหน้าตาแบบนี้ ผู้ขายอยู่ในสาธารณรัฐประชาชนจีน เป็นส่วนใหญ่ ส่วนผู้ขายรายอื่นๆ คงจะรับต่อมาอีกทีครับ อีกประการหนึ่ง แม้สติกเกอร์บนกล่องจะใช้คำภาษาญี่ปุ่นถูกต้อง (แสดงว่า มีการพัฒนาก้าวไปถึงขั้นการจ้างผู้รู้ภาษาญี่ปุ่นมาตรวจภาษาให้แล้ว) แต่กล่องโดยรวมมันดูไม่เรียบร้อย การวางเรียงแผ่นในกล่อง ก็บ่งบอกว่า ขาดความปราณีตแบบสินค้าของญี่ปุ่นครับ บนสติกเกอร์ระบุราคาไว้ 30000 กว่าเยน แต่พี่โป่งได้มาในราคาที่ถูกมาก
นอกจากนี้ ผมไม่เคยทราบมาก่อนว่า ญี่ปุ่นผลิตกล่องที่รวม mini lp ที่มีโอบิ (แบบแผ่นลดราคา) หน้าตาแบบนี้ออกมา ทราบแต่ว่า มีกล่องที่รวม mini lp แบบโอบิสีดำซึ่งเป็นรุ่นก่อนที่เป็น remaster เสียงทึบ ซึ่งเมื่อเรียงสันปกแล้วจะมีหน้าตาแบบนี้ครับ (ผมหารูปกล่องไม่ได้)

« ตอบ #219 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012 | 09:46:46 AM »

"Unfortunately there are also sellers in USA who trade in counterfeits.   Lastly, many unofficial and so-called "promo" boxes originate in North America." - จากเว็ป www.minilps.net

ถ้าพี่โป่งลอง search คำว่า metallica mini lp ในอีเบย์ดูจะเห็นว่า โอบิหน้าตาแบบนี้ ผู้ขายอยู่ในสาธารณรัฐประชาชนจีน เป็นส่วนใหญ่ ส่วนผู้ขายรายอื่นๆ คงจะรับต่อมาอีกทีครับ อีกประการหนึ่ง แม้สติกเกอร์บนกล่องจะใช้คำภาษาญี่ปุ่นถูกต้อง (แสดงว่า มีการพัฒนาก้าวไปถึงขั้นการจ้างผู้รู้ภาษาญี่ปุ่นมาตรวจภาษาให้แล้ว) แต่กล่องโดยรวมมันดูไม่เรียบร้อย การวางเรียงแผ่นในกล่อง ก็บ่งบอกว่า ขาดความปราณีตแบบสินค้าของญี่ปุ่นครับ บนสติกเกอร์ระบุราคาไว้ 30000 กว่าเยน แต่พี่โป่งได้มาในราคาที่ถูกมาก
นอกจากนี้ ผมไม่เคยทราบมาก่อนว่า ญี่ปุ่นผลิตกล่องที่รวม mini lp ที่มีโอบิ (แบบแผ่นลดราคา) หน้าตาแบบนี้ออกมา ทราบแต่ว่า มีกล่องที่รวม mini lp แบบโอบิสีดำซึ่งเป็นรุ่นก่อนที่เป็น remaster เสียงทึบ ซึ่งเมื่อเรียงสันปกแล้วจะมีหน้าตาแบบนี้ครับ (ผมหารูปกล่องไม่ได้)

แสดงว่ากล่องรุ่นนี้ที่วางขายกันเกลื่อนในอีเบย์คือ "ของปลอม" หมดเลยใช่มั้ยครับ ?

แม้คนขายบางคนอาจสนนราคาสูงถึง US$300+ ก็ไม่ได้การันตีว่าเป็น "ของแท้" ใช่หรือไม่ ?

วันหลังผมจะไ่ม่ซื้อของราคาถูกอีกต่อไปแล้วครับ!   โกรธ  ฮืม  โกรธ  ฮืม  โกรธ
panyarak

« ตอบ #220 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012 | 09:53:53 AM »

"Unfortunately there are also sellers in USA who trade in counterfeits.   Lastly, many unofficial and so-called "promo" boxes originate in North America." - จากเว็ป www.minilps.net

แสดงว่ากล่องรุ่นนี้ที่วางขายกันเกลื่อนในอีเบย์คือ "ของปลอม" หมดเลยใช่มั้ยครับ ?

แม้คนขายบางคนอาจสนนราคาสูงถึง US$300+ ก็ไม่ได้การันตีว่าเป็น "ของแท้" ใช่หรือไม่ ?

วันหลังผมจะไ่ม่ซื้อของราคาถูกอีกต่อไปแล้วครับ!   โกรธ  ฮืม  โกรธ  ฮืม  โกรธ

พี่โป่งมี link สินค้าที่ว่าในอีเบย์มั้ยครับ ผมหาไม่เจอครับ

« ตอบ #221 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012 | 10:02:26 AM »

พี่โป่งมี link สินค้าที่ว่าในอีเบย์มั้ยครับ ผมหาไม่เจอครับ

พวกคนขายจาก Hong Kong, China, หรือว่า Spain ผมมองข้ามอยู่แล้วครับ แต่ถ้าเป็นสองคนนี้ลองดูสิครับ
ว่าเป็นของแท้หรือเปล่า ?

http://www.ebay.com/itm/METALLICA-13CD-BOX-SET-MADE-IN-JAPAN-SHM-CD-/380514329506?pt=B%C3%BCcher_Unterhaltung_Music_CDs&hash=item58986be3a2

http://www.ebay.com/itm/METALLICA-13-x-SHM-CD-JAPANESE-BOXSET-NEW-SEALED-/170948205491?pt=UK_CDsDVDs_CDs_CDs_GL&hash=item27cd4e9bb3
panyarak

« ตอบ #222 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012 | 10:09:03 AM »

พวกคนขายจาก Hong Kong, China, หรือว่า Spain ผมมองข้ามอยู่แล้วครับ แต่ถ้าเป็นสองคนนี้ลองดูสิครับ
ว่าเป็นของแท้หรือเปล่า ?

http://www.ebay.com/itm/METALLICA-13CD-BOX-SET-MADE-IN-JAPAN-SHM-CD-/380514329506?pt=B%C3%BCcher_Unterhaltung_Music_CDs&hash=item58986be3a2

http://www.ebay.com/itm/METALLICA-13-x-SHM-CD-JAPANESE-BOXSET-NEW-SEALED-/170948205491?pt=UK_CDsDVDs_CDs_CDs_GL&hash=item27cd4e9bb3

บอกไม่ได้ชัด กล่องบุบทำให้เห็นความไม่เรียบร้อยของการแปะกระดาษบนกล่องอย่างเห็นได้ชัด ไม่มีสติกเกอร์ภาษาญี่ปุ่น และ seal พลาสติก ดูไม่
ปราณีตเลยครับ เห็นแล้วนึกถึงกล่องรวม mini lp ของ  Led Zeppelin ที่จีนทำออกมาครับ

link อันแรก คนขายอยู่ในเมือง Molln ซึ่งเป็นเมืองบ้านนอกของเยอรมนี ยิ่งน่าสงสัยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ธันวาคม 2012 | 10:20:26 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

« ตอบ #223 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012 | 10:09:13 AM »

แล้ววง Led Zeppelin ราคาอย่างนี้ไว้ใจได้มั้ยครับ ?  คนขายอยู่ใน USA ด้วย  ฮืม

http://www.ebay.com/itm/LED-ZEPPELIN-ALL-10-ALBUMS-12-CD-BOX-SET-NEW-/400339356515?pt=Music_CDs&hash=item5d3615cb63

http://www.ebay.com/itm/Led-Zeppelin-12-CD-box-set-Definitive-Collection-Mini-Lp-Replica-MADE-IN-JAPAN-/150957599474?pt=Music_CDs&hash=item2325c62af2
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ธันวาคม 2012 | 10:13:33 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #224 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012 | 10:29:30 AM »

เรื่องของเรื่องคือผมได้ซื้อ Zeppelin Boxset ไปแล้วแต่ส่งไป USA จากคนขายเจ้าแรกที่บอกไว้ข้างบน เลยไม่ทราบว่าผลลัพท์
ออกมาเป็นยังงัย แต่ว่าสงสัยคงโดนอีกจนได้เพราะว่าราคามันไม่ถึง US$100.- เสียด้วยซ้ำไป !   โกรธ  โกรธ  โกรธ
หน้า: 1 ... 13 14 [15] 16 17
พิมพ์