เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149687 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 04:00:38 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure BoxesSo Freakin' What? ...My MetalliCollection !!!
หน้า: 1 ... 14 15 [16] 17
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: So Freakin' What? ...My MetalliCollection !!!  (อ่าน 93814 ครั้ง)
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #225 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012 | 10:30:27 AM »

link แรก ไม่มีการบรรยายสรรพคุณว่า Made in Japan แถมยังบอกว่า เป็นของค่าย Rhino ซึ่งญี่ปุ่นไม่มีค่ายนี้อีกต่างหาก Led Zeppelin ในญีุ่ปุ่น สังกัด Atlantic ครับ

link ที่ 2 หัวข้อบอก Made in Japan แต่ดูภาพแล้วไม่ใช่ของญี่ปุ่นแน่นอน เพราะสติกเกอร์ไม่ใช่ภาษาญี่ปุ่น แถมติดเอียงเล็กน้อย นอกจากนี้ ช่วงบรรยายสรรพคุณ ก็บอกว่า เป็นของค่าย Rhino เช่นกัน

กล่อง Led Zeppelin mini lp box อย่าซื้อทางอีเบย์หรือ ioffer เลยครับ ของจีนเยอะจริงๆ ผมเคยซื้อของจีนมาดูเล่นจากท่าขี้่เหล็กในราคา 600 บาท และยกให้คุณ Sombun ไปแล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ธันวาคม 2012 | 10:44:39 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

simmons
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #226 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012 | 10:39:05 AM »

ผมเคยสั่ง Dream theater / Dark Side of the Moon 2Discs mini LP

คนขาย USA สั่งเเล้ว มาได้ข้อมูลว่าเค้ามีเตือนไว้แล้ว ว่า ของรัสเซียทำปลอม
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #227 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012 | 10:43:22 AM »

ผมเคยสั่ง Dream theater / Dark Side of the Moon 2Discs mini LP

คนขาย USA สั่งเเล้ว มาได้ข้อมูลว่าเค้ามีเตือนไว้แล้ว ว่า ของรัสเซียทำปลอม

ตัวนี้น่าจะเป็นดีวีดีนะครับ
ผมเคยมีสั่งดีวีดีแสดงสดของรัสเซียชุดทัวร์ "6 Degree Inner Tubulance" มาเหมือนกันครับ คุณภาพงานแผ่น, กล่อง เหมาะสมกับราคา

ที่ซื้อเพราะตอนนั้น คลั่ง DT สุด ๆ หลังจากที่มาทัวร์บ้านเราครั้งแรก ซึ่งไอ้เว็บส่วนตัวของไอ้ไมค์มันขายแพงเว่อร์ครับ
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #228 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012 | 10:48:36 AM »

ถ้าจำไม่ผิด ญี่ปุ่นไม่เคยผลิตกล่องรวมงานสตูดิโอมินิแอลพีของ Metallica เลยนะครับ
มีแต่กล่อง Kill 'Em All กับ Ride the Lightning ซึ่งดูไม่น่าสนใจเอาเลย

ล่าสุดมีทำมินิแอลพี SHM-CD สตูดิโออัลบั้มอย่างเดียว ก็ไม่มีกล่องสำหรับใส่แผ่นทั้งหมดออกมาครับ

แต่ถ้าพี่โป่งได้มาราคาไม่แพง ก็เก็บไว้ฟังในรถชิลล์ ๆ ก็ได้ครับ

กล่อง Zeppelin ในอีเบย์หรือ Black Box ก็ตาม เดี๋ยวนี้หาของแท้แทบไม่ได้เลย
... เอ Judas Priest ด้วยหรือเปล่าครับ?
TRON

« ตอบ #229 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012 | 01:50:32 PM »

กล่องของ Led Zeppelin japan mini lp (Rhino) มีทำออกมาจริงๆครับ ราคาถูกกว่าที่ขายในญี่ปุ่นเกินเท่าตัวเพียงแต่แผ่นไม่เป็น shm cd โดยตัวแผ่นเป็น made in japan แต่จัดจำหน่ายโดยค่าย Rhino ที่ซื้อลิขสิทธิ์และนำเข้าไปขายในอเมริกา ผมเคยซื้อกล่องนี้มา เคยเอามาเทียบกับรุ่น japan mini lp shm cd ที่ผมซื้อจาก cdjapan ปรากฏว่างานเหมือนกันครับ ที่ต่างคือไม่เป็นแผ่น shm และซองพลาสติกที่ใส่แผ่นจะบางกว่าเท่านั้น ปัจจุบันกล่องนี้อยู่ที่น้องโอ (เพชร วิปลาส) ครับ ผมยังชุด Physical Graffiti เก็บไว้อยู่เพราะน้องโอเขามีชุดนี้แล้วเลยไม่ได้รับไปด้วย งานเนี๊ยบแท้ๆไม่เหมือนแ่ผ่นจีนครับ ยิ้ม
TRON

« ตอบ #230 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012 | 01:54:28 PM »

เรื่องของเรื่องคือผมได้ซื้อ Zeppelin Boxset ไปแล้วแต่ส่งไป USA จากคนขายเจ้าแรกที่บอกไว้ข้างบน เลยไม่ทราบว่าผลลัพท์
ออกมาเป็นยังงัย แต่ว่าสงสัยคงโดนอีกจนได้เพราะว่าราคามันไม่ถึง US$100.- เสียด้วยซ้ำไป !   โกรธ  โกรธ  โกรธ

เดี๋ยวนี้คนขาย USA ขาย mini lp ของปลอมรัสเซียหรือจีนเยอะครับ แต่ถ้ากล่อง Led Zeppelin ที่พี่สั่งไปเป็นของ Rhino อย่างที่ผมอธิบายก็น่าจะเป็นของแท้ครับพี่โป่ง ใจเย็นๆ ยิ้มกว้างๆ

Pong-Wanchai

« ตอบ #231 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012 | 04:19:00 PM »

เรื่องของเรื่องคือผมได้ซื้อ Zeppelin Boxset ไปแล้วแต่ส่งไป USA จากคนขายเจ้าแรกที่บอกไว้ข้างบน เลยไม่ทราบว่าผลลัพท์
ออกมาเป็นยังงัย แต่ว่าสงสัยคงโดนอีกจนได้เพราะว่าราคามันไม่ถึง US$100.- เสียด้วยซ้ำไป !   โกรธ  โกรธ  โกรธ

เดี๋ยวนี้คนขาย USA ขาย mini lp ของปลอมรัสเซียหรือจีนเยอะครับ แต่ถ้ากล่อง Led Zeppelin ที่พี่สั่งไปเป็นของ Rhino อย่างที่ผมอธิบายก็น่าจะเป็นของแท้ครับพี่โป่ง ใจเย็นๆ ยิ้มกว้างๆ

ตอนนี้ใจร้อนนิดๆ ครับ แต่ "ปลง" ได้ง่ายมาก เพราะในชีวิตผมโดน "หลอก" มาเยอะ และไม่ใช่เฉพาะเรื่อง
ซื้อแผ่นพวกนี้อย่างเดียวหรอก 555+

« ตอบ #232 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012 | 04:25:04 PM »

ถ้าจำไม่ผิด ญี่ปุ่นไม่เคยผลิตกล่องรวมงานสตูดิโอมินิแอลพีของ Metallica เลยนะครับ
มีแต่กล่อง Kill 'Em All กับ Ride the Lightning ซึ่งดูไม่น่าสนใจเอาเลย

ล่าสุดมีทำมินิแอลพี SHM-CD สตูดิโออัลบั้มอย่างเดียว ก็ไม่มีกล่องสำหรับใส่แผ่นทั้งหมดออกมาครับ

แต่ถ้าพี่โป่งได้มาราคาไม่แพง ก็เก็บไว้ฟังในรถชิลล์ ๆ ก็ได้ครับ

เพิ่งหยิบมาฟัง...เสียงไม่ดีเลยครับ "จัดจ้าน" มาก ถ้าหากไรท์จากแผ่นจริงมาเปิดเล่น ผมยังคิดว่าเสียงน่าจะดีกว่าเยอะ!  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

กล่อง Zeppelin ในอีเบย์หรือ Black Box ก็ตาม เดี๋ยวนี้หาของแท้แทบไม่ได้เลย

สำหรับ Led Zeppelin นั้นผมไม่ทราบ แต่ถ้าเป็น Black Box ของ Sabbath หากเข้าเว็ป Rhino ยังมีขาย
อยู่เลยมั้งครับ ราคาก็ไม่แพงด้วย อันนี้ของแท้และแน่นอน  ยิ้มเท่ห์

... เอ Judas Priest ด้วยหรือเปล่าครับ?

คงไม่ใช่แล้วล่ะครับ เพราะว่าคนขายเจ้าประจำผมส่งมาให้จากประเทศอังกฤษซึ่งผมพิจารณาดูแล้วไม่ได้ "ย้อมแมว" มาให้
ผม 100% เต็ม  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม
JKNoremorse

« ตอบ #233 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012 | 04:40:10 PM »

เพิ่งหยิบมาฟัง...เสียงไม่ดีเลยครับ "จัดจ้าน" มาก ถ้าหากไรท์จากแผ่นจริงมาเปิดเล่น ผมยังคิดว่าเสียงน่าจะดีกว่าเยอะ!  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

สำหรับ Led Zeppelin นั้นผมไม่ทราบ แต่ถ้าเป็น Black Box ของ Sabbath หากเข้าเว็ป Rhino ยังมีขาย
อยู่เลยมั้งครับ ราคาก็ไม่แพงด้วย อันนี้ของแท้และแน่นอน  ยิ้มเท่ห์

คงไม่ใช่แล้วล่ะครับ เพราะว่าคนขายเจ้าประจำผมส่งมาให้จากประเทศอังกฤษซึ่งผมพิจารณาดูแล้วไม่ได้ "ย้อมแมว" มาให้
ผม 100% เต็ม  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

อ๋า? Black Box ใน Rhino ผมหาไม่เจอเลยครับพี่
TRON

« ตอบ #234 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012 | 10:56:46 PM »

เอารูป Led Zeppelin Japan mini lp ของ Rhino ที่ผมเคยซื้อมาให้พี่โป่งดูเป็นตัวอย่างครับ ยิ้ม

« ตอบ #235 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2012 | 08:03:13 AM »

เอารูป Led Zeppelin Japan mini lp ของ Rhino ที่ผมเคยซื้อมาให้พี่โป่งดูเป็นตัวอย่างครับ ยิ้ม

โอว...ว...ว  ใจชื้นขึ้นเยอะเลย !!!

ขอบคุณมากๆ ครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
panyarak

« ตอบ #236 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2012 | 10:55:48 AM »

ถ้าซื้อจากเว็ปนี้ การันตีของจีนแท้แน่นอนเลยครับ

www.aliexpress.com

« ตอบ #237 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2012 | 11:22:05 AM »

ถ้าซื้อจากเว็ปนี้ การันตีของจีนแท้แน่นอนเลยครับ

555555555+   ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ขอบคุณในความหวังดีครับ!   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
TRON

« ตอบ #238 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2012 | 12:34:08 PM »

ขนาดวางถ่ายรูปยังกลับหัวกลับหาง ยิงฟันยิ้ม
panyarak

« ตอบ #239 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2012 | 12:46:54 PM »

ขนาดวางถ่ายรูปยังกลับหัวกลับหาง ยิงฟันยิ้ม

มีใครอ่านภาษาจีนตรงมุมซ้ายบนออกมั้ยครับ

หน้า: 1 ... 14 15 [16] 17
พิมพ์