เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

19 พฤษภาคม 2024 | 01:53:55 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure Boxesเปิดกรุสมบัติท่านผีเพลง
หน้า: [1] 2 3 ... 11
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดกรุสมบัติท่านผีเพลง  (อ่าน 54640 ครั้ง)
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« เมื่อ: 27 สิงหาคม 2010 | 10:34:58 PM »

ท่านผีเพลง นามนี้คงจะไม่ต้องบอกอะไรอีกแล้วในความหมายของชื่อนี้ พวกเราชาวThaiprog คงรู้จักกันดีทุกคน
ว่าเป็นบุคคลที่รอบรู้ทุกเรื่องราวของเสียงเพลง(รู้เป็นแสน ยิ้มกว้างๆ) เพื่อนๆสมาชิกคงจะอยากที่จะรู้ว่ากรุสมบัติที่เป็นของรักของหวง
ของท่านผี ว่าจะสะสมสิ่งใดไว้บ้างผมจึงอยากจะขออาสาไปค้นหาเปิดโปงสมบัติของท่านผี เพื่อนำมาเปิดเผยต่อ
พี่น้องสมาชิก ผมจึงขออนุญาติไปเยี่ยมท่านผีถึงหลุม..ขอโทษทีเขียนผิดต้องไปเยี่ยมที่บ้านของท่านผี
ผมจะรอคำตอบรับจากท่านผี  ยิ้มเท่ห์
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2010 | 10:58:55 PM »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ฮ่า ๆ รอชมในเร็ววันนะครับ
ปล. ชอบอันนี้ครับ "ขออนุญาตไปเยี่ยมท่านผีถึงหลุม"
The Black Tulip
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2010 | 11:49:13 PM »

เป็นกระทู้ที่ถูกใจมากอีกกระทู้หนึ่ง เสียดายถูกคุณอั๋นตัดหน้าแย่ง post แต่ไม่เป็นไร ตามมาดัน

ท่านผีเพลงก็ถูกเอาคืนเป็นเหมือนกัน อย่าลืม  Hardware + Software นะครับท่าน ขอรูปเยอะๆด้วย
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2010 | 12:23:18 AM »

จะนอนซะหน่อย โดนซะแล้ว
 ยิงฟันยิ้ม
เดี๋ยวจัดให้ครับ รอสายตาดีขึ้นอีกนิด  แลบลิ้น

ห้องเค้าโล่งๆ ไม่ได้ตบแต่งอะไรหรอกตัวเอ..ง
เสียงก็งั้นๆ  เจ๋ง

Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2010 | 11:29:51 AM »

ยิงฟันยิ้ม
เดี๋ยวจัดให้ครับ รอสายตาดีขึ้นอีกนิด  แลบลิ้น

ห้องเค้าโล่งๆ ไม่ได้ตบแต่งอะไรหรอกตัวเอ..ง
เสียงก็งั้นๆ  เจ๋ง

ขอมา "ดัน" กระทู้ด้วยอีกคนนึงครับ  ยิ้มกว้างๆ

เท่าที่ผมสังเกตุสมาชิกในเว็ปนี้มาเป็นเวลาพอสมควร โดยเฉพาะท่านที่มีครอบครัวแล้ว ดูเหมือนว่า(ลับหลัง)
เก่งๆ กันทั้งนั้น ไม่ได้เกรงกลัวอำนาจคนที่รออยู่ที่บ้านเล้ยซักนิดเดียว   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
อั๋น501

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2010 | 11:35:43 AM »

ยิงฟันยิ้ม
เดี๋ยวจัดให้ครับ รอสายตาดีขึ้นอีกนิด  แลบลิ้น

เสียงก็งั้นๆ  เจ๋ง

ท่านผีชอบเล่นเครื่องเสียงพวกVintageนั้นผมพอเข้าใจ
แต่แม่สาวสองนางนี่ท่านผีชอบเล่นด้วยหรือเปล่าครับ  เจ๋ง
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2010 | 09:23:46 PM »

กรุใกล้แตกเต็มทนแล้วค่ะ พี่ๆขา

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #7 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2010 | 09:38:52 PM »

ภาวนาขอให้กรุแตกอย่างเดียวนะครับ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #8 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2010 | 09:41:18 PM »

กรุใกล้แตกเต็มทนแล้วค่ะ พี่ๆขา

โอว...ว...ว...ว   Morgan Fox ของ...คนอื่นเค้า  แลบลิ้น  แลบลิ้น  แลบลิ้น
หนูจับไวนิลอย่างนี้ เปลื้อนเป็นรอยมือติดแผ่นหมด แต่ พี่ผีฯ ก็คงไม่ว่าอะไรหรอกจ้ะ มันเหมือนกับฝากของที่ระลึกไว้ดูต่างหน้า  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 สิงหาคม 2010 | 09:46:24 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #9 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2010 | 10:54:19 PM »

โอว...ว...ว...ว   Morgan Fox ของ...คนอื่นเค้า  แลบลิ้น  แลบลิ้น  แลบลิ้น
หนูจับไวนิลอย่างนี้ เปลื้อนเป็นรอยมือติดแผ่นหมด แต่ พี่ผีฯ ก็คงไม่ว่าอะไรหรอกจ้ะ มันเหมือนกับฝากของที่ระลึกไว้ดูต่างหน้า  ยิ้มกว้างๆ
[/quote]
พี่โป่งสนใจแต่แผ่นไวนิลในมือของน้องเค้าจริง ๆ หรือครับ? ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #10 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2010 | 11:13:03 PM »

พี่โป่งสนใจแต่แผ่นไวนิลในมือของน้องเค้าจริง ๆ หรือครับ? ยิ้มกว้างๆ

ไหนลองบอกมาซิครับ ว่ามีอะไรที่น่าสนใจอีกบ้าง  เจ๋ง

« ตอบ #11 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010 | 12:18:22 AM »

ไหนลองบอกมาซิครับ ว่ามีอะไรที่น่าสนใจอีกบ้าง  เจ๋ง
มองต่ำลงมาอีกนิด เดี๋ยวพี่ก็เห็นเอง
อ้าว... ผมลืมไป พี่โป่งกลับเนื้อกลับใจ และกลับตัวเป็นคนดีแล้ว ขอโทษครับพี่ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #12 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010 | 07:57:49 AM »

มองต่ำลงมาอีกนิด เดี๋ยวพี่ก็เห็นเอง
อ้าว... ผมลืมไป พี่โป่งกลับเนื้อกลับใจ และกลับตัวเป็นคนดีแล้ว ขอโทษครับพี่ ยิ้มกว้างๆ

ผมไม่ได้ใส่แว่น ไม่เห็นอะไรเลยครับ เพ่งดูแล้วคล้ายๆ ขาหมูบางรัก   ยิ้มกว้างๆ
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #13 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010 | 09:47:15 AM »

ผมไม่ได้ใส่แว่น ไม่เห็นอะไรเลยครับ เพ่งดูแล้วคล้ายๆ ขาหมูบางรัก   ยิ้มกว้างๆ
สวัสดีครับ .....สนใจแต่ขา  หรือครับ ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #14 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010 | 12:01:21 PM »

ผมไม่ได้ใส่แว่น ไม่เห็นอะไรเลยครับ เพ่งดูแล้วคล้ายๆ ขาหมูบางรัก   ยิ้มกว้างๆ
สวัสดีครับ .....สนใจแต่ขา  หรือครับ ยิงฟันยิ้ม

ถึงแม้ผมจะชอบเพลงจากอัลบั้มชุด Perfect Strangers ที่ชื่อว่า Knocking At Your Back Door ของคณะ Deep Purple
มากแค่ไหนก็ตาม  แต่ในชีวิตจริงเคยลองแล้วมันไม่ประทับใจครับ ชอบแบบที่ธรรมชาติสร้างมาให้กับเพศชายและหญิง
ที่มันเป็นของคู่กันมากกว่า  โกรธ  ฮืม  โกรธ  ฮืม

...นี่พูดกันอย่างตรงไปตรงมาเลยแต่ไม่ได้ตั้งใจให้หยาบคาย  ซึ่งถ้าหากไม่ผ่านเซ็นเซ่อร์ก็ตัดข้อความออกได้ครับ ผมไม่
อยากทำผิดกติกาสังคม และต้องขอโทษสมาชิกด้วยถ้าหากมันอ่านแล้วไม่ค่อยเข้าหู...วันหลังอย่าถามนะครับ  เพราะว่า
ถามมา ก็ ตอบไป ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 สิงหาคม 2010 | 04:43:59 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3 ... 11
พิมพ์