เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

19 พฤษภาคม 2024 | 05:28:49 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure Boxesแนวดนตรีของแผ่นหรือซอฟต์แวร์ที่ท่านมีอยู่ในคอลเล็คชั่น
หน้า: 1 2 [3] 4
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนวดนตรีของแผ่นหรือซอฟต์แวร์ที่ท่านมีอยู่ในคอลเล็คชั่น  (อ่าน 17229 ครั้ง)
The Black Tulip
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #30 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010 | 07:11:19 AM »

ถ้าดูจากแผ่น software ที่ผมมี น่าจะจัดเป็น Progressive Rock 50% ที่เหลือเป็น Rockอื่นๆ 49%  และอื่นๆ 1%
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #31 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010 | 07:14:16 AM »

ถ้าในชีวิตจริงไม่ต้องทำงาน(รวยแล้ว) มีเวลาอยู่บ้านฟังเพลงได้ทั้งวันเท่าที่ต้องการแถมมีชุดซีสเต็มดีๆและแผ่นให้ฟังมากมาย(เพราะรวยซื้อได้อยู่แล้ว)
แต่ต้องใช้ชีวิตเป็นแบบนี้ทุกๆวันนะครับ ห้ามไปทำกิจกรรมอื่นๆเลยอย่างเช่นดูหนัง,เที่ยวผู้หญิง(มีกิ๊ก)หรือดื่มสุราเรไร(ข้อนี้เฮียโป่งเราถ้าจะทำไม่ได้)
ความบันเทิงอื่นๆ  ให้ชีวิตฟังแต่เพลงอย่างเดียวอยากฟังอะไรมีให้ฟังหมด อยากซื้อแผ่นเสียง,ซีดีอะไรซื้อได้หมด  ชีวิตแบบนี้เอาไหมครับ!
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #32 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010 | 07:25:35 AM »

ถ้าในชีวิตจริงไม่ต้องทำงาน(รวยแล้ว) มีเวลาอยู่บ้านฟังเพลงได้ทั้งวันเท่าที่ต้องการแถมมีชุดซีสเต็มดีๆและแผ่นให้ฟังมากมาย(เพราะรวยซื้อได้อยู่แล้ว)
แต่ต้องใช้ชีวิตเป็นแบบนี้ทุกๆวันนะครับ ห้ามไปทำกิจกรรมอื่นๆเลยอย่างเช่นดูหนัง,เที่ยวผู้หญิง(มีกิ๊ก)หรือดื่มสุราเรไร(ข้อนี้เฮียโป่งเราถ้าจะทำไม่ได้)
ความบันเทิงอื่นๆ  ให้ชีวิตฟังแต่เพลงอย่างเดียวอยากฟังอะไรมีให้ฟังหมด อยากซื้อแผ่นเสียง,ซีดีอะไรซื้อได้หมด  ชีวิตแบบนี้เอาไหมครับ!

เอาครับ ยิ้ม
TRON

« ตอบ #33 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010 | 07:28:46 AM »

ถ้าไม่มีเสียงเพลงคลอระหว่างเดินทางหรือทำงาน  ผมคงบ้าตายไปแล้วแน่ๆ

เช่นกันครับ

ถูกต้องที่สุดครับ

ทุกวันนี้ผมอยากกลับบ้านเร็วๆเพื่อไปฟังเพลงทุกวันครับ ถ้าผมฟังเพลงใจเวลางานได้ชีวิตคงมีความสุขขึ้นอีกจม

วันๆ ผมก็อยู่กับเสียงเพลงแทบจะตลอดเวลาที่ตื่นนอนครับ ผมตื่นตี 5 รีบทำธุระในห้องน้ำ ช่วงแต่งตัว ก็เปิดดีวีดีคอนเสิร์ตดูไปด้วย ขับรถออกจากบ้านก็เปิดเพลงไปตลอด เข้าห้องทำงานก็เปิดเพลง (หรีเสียงเบา) ตลอดจนกลับ จะไม่ได้ฟังเพลงก็ตอนออกไปประชุมหรือทานข้าว ขับรถกลับบ้าน ก็เปิดเพลงตลอด ถึงบ้าน ก็เข้าห้องฟังเพลง/ดูดีวีดีคอนเสิร์ตจนเวลาทานข้าว ทานข้าวเสร็จก็มาต่อโดยเปิดดังมากพร้อมกับเดินย่อยอาหารไปด้วยที่ระเบียงบ้านประมาณครึ่งชั่วโมง เสร็จแล้วก็ดูหนังจนกว่าจะเข้านอน ผมจึงสามารถฟังแผ่นที่ซื้อมาทั้งหมดได้ (แก้ข้อสงสัยของคุณ Lalink) ตอนนี้มีแผ่นที่ซื้อมาแล้วยังไม่ได้ฟังแค่ 4-5 แผ่นเองครับ

ทุกวันนี้ผมตื่นมาก็เปิดฟัง ขับรถไปทำงานก็ฟัง แต่ที่ทำงานไม่ไ้ด้ฟังเพราะเป็นบริษัทใหญ่และเป็นบริษัทญี่ปุ่น ขับรถกลับก็ฟัง กลับมาถึงบ้านก็ฟังแหลกจนถึงเข้านอนครับ จะมีบางวันเว้นดูหนังหรือคอนเสริ์ตบ้าง
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #34 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010 | 09:13:37 AM »

ความบันเทิงอื่นๆ  ให้ชีวิตฟังแต่เพลงอย่างเดียวอยากฟังอะไรมีให้ฟังหมด อยากซื้อแผ่นเสียง,ซีดีอะไรซื้อได้หมด  ชีวิตแบบนี้เอาไหมครับ!
เป็นสิ่งที่ผมคิดจะทำอยู่เสมอ โดยเฉพาะอย่างยิ่งหลังจากที่เกษียณอายุแล้ว พอจะมีเวลาว่างมากขึ้นและมีเงินเก็บสักก้อนมาตลอดชีวิตการทำงาน ผมจะซื้อเครื่องเสียงที่อยากได้และซื้อแผ่นเสียงที่ยังไม่เคยมี แล้วจะนั่งฟังเพลงและทำงานเบา ๆ อยู่บ้านทั้งวันครับ
喜 ? 多 ? 郎
Tubular Bells

« ตอบ #35 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010 | 09:24:52 AM »

ให้ฟังแต่เพลงอยู่บ้านทั้งวัน ชีวิตคงเฉาแย่ ถ้าผมรวยขนาดนั้น ขอเที่ยวไปรอบโลกไปสัมผัสประสบการณ์ใหม่ๆพร้อมกับมีเพลงเป็นเพื่อนดีกว่าครับ แต่อย่างว่าคนรวย ยังไงก็ยังอยากรวยเพิ่มขึ้นอีกแน่ๆ รวยแล้วไปเป็นนักการเมืองดีมั๊ยครับ  ยิงฟันยิ้ม

blueframe
Moving Pictures

« ตอบ #36 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010 | 09:29:23 AM »

ความบันเทิงอื่นๆ  ให้ชีวิตฟังแต่เพลงอย่างเดียวอยากฟังอะไรมีให้ฟังหมด อยากซื้อแผ่นเสียง,ซีดีอะไรซื้อได้หมด  ชีวิตแบบนี้เอาไหมครับ!

ถ้าความบันเทิงสุดท้ายในชีวิตคือ การอยู่กับบ้านฟังเพลง ตามล่าแผ่นที่อยากได้ ไม่สามารถทำอย่างอื่นได้แล้ว ผมเอาครับ! ยิงฟันยิ้ม
ไม่ชอบเข้าโรงหนัง , ไม่ดื่ม ไม่สูบ , ไม่มีกิ๊ก  ผมไม่ทำอยู่แล้วทุกวันนี้เสร็จงานก็อาบน้ำเข้าห้องนอนฟังเพลงทุกวันครับ
สามข้อที่พี่อั๋นตั้งเงื่อนไขเอาไว้ ผมรับครับขอให้มีเวลาฟังเพลงมากๆก็พอใจแล้ว Haaa ยิ้มกว้างๆ
The Black Tulip
Blade Runner

« ตอบ #37 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010 | 11:03:50 AM »

ไม่เอาครับ
 ขอฟังเพลงบางเวลาดีกว่า และใช้ชีวิตตามปกติครับ

Mad..
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #38 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010 | 11:15:42 AM »

ถ้าไม่มีเสียงเพลง  สมองผมมันเหมือนจะไม่ทำงานครับ  คิดอะไรไม่ออก ไอเดียไม่เกิด

ตอนที่ฟังเพลงรู้สึกตัวเองมีสมาธิมากกว่าตอนนั่งเฉยๆซะอีก ยิงฟันยิ้ม
panyarak

« ตอบ #39 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010 | 11:33:25 AM »

ถ้าไม่มีเสียงเพลง  สมองผมมันเหมือนจะไม่ทำงานครับ  คิดอะไรไม่ออก ไอเดียไม่เกิด

ตอนที่ฟังเพลงรู้สึกตัวเองมีสมาธิมากกว่าตอนนั่งเฉยๆซะอีก ยิงฟันยิ้ม

ตอนเรียนปริญญาโทที่อเมริกา ผมเปิดเพลงเวลาดูหนังสือหรือทำรายงานตลอด ซึ่งตอนนั้น แผ่นเสียงที่เป็นขาประจำหมุนเวียนกันอยู่บน turntable คือ Metallica : Kill em All, Ride the Lightning และ Masters of Puppet ครับ แต่ถ้าต้องการให้ roommate ออกไปจากห้อง ก็จะเปิดเพลงของ Philip Glass ครับ

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #40 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010 | 11:50:43 AM »

ถ้าไม่มีเสียงเพลง  สมองผมมันเหมือนจะไม่ทำงานครับ  คิดอะไรไม่ออก ไอเดียไม่เกิด

ตอนเรียนปริญญาโทที่อเมริกา ผมเปิดเพลงเวลาดูหนังสือหรือทำรายงานตลอด ซึ่งตอนนั้น แผ่นเสียงที่เป็นขาประจำหมุนเวียนกันอยู่บน turntable คือ Metallica : Kill em All, Ride the Lightning และ Masters of Puppet ครับ แต่ถ้าต้องการให้ roommate ออกไปจากห้อง ก็จะเปิดเพลงของ Philip Glass ครับ

ผมนึกว่าขาประจำของพี่ตั๊มคือ เยส ซะอีกครับ

ของผมเวลาต้องทำรายงานหรือ presentation จะเอากลับไปทำที่บ้านครับ เพราะจะได้เปิดเพลงฟังได้เต็มอิ่ม แล้วความคิดจะพุ่งพล่าน ไอเดียบรรเจิด
การนั่งอยู่ที่ทำงานเงียบๆ ความคิดผมไม่ค่อยไหลครับ แถมพาลจะบ้าตาย เพราะบรรยากาศค่อนข้างเงียบ เพราะคนญี่ปุ่นเวลาทำงานจะตั้งใจมาก

แต่กลับบ้านเปิดเพลงแล้วทำงานไปด้วย ยิ่งสนุกครับ เวลาไอเดียมันไหลแล้วพิมพ์เร็วๆ จะนึกว่าตัวเองโซโล่คีย์บอร์ดตามเพลงไปด้วยครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
panyarak

« ตอบ #41 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010 | 11:59:06 AM »

ผมนึกว่าขาประจำของพี่ตั๊มคือ เยส ซะอีกครับ

ของผมเวลาต้องทำรายงานหรือ presentation จะเอากลับไปทำที่บ้านครับ เพราะจะได้เปิดเพลงฟังได้เต็มอิ่ม แล้วความคิดจะพุ่งพล่าน ไอเดียบรรเจิด
การนั่งอยู่ที่ทำงานเงียบๆ ความคิดผมไม่ค่อยไหลครับ แถมพาลจะบ้าตาย เพราะบรรยากาศค่อนข้างเงียบ เพราะคนญี่ปุ่นเวลาทำงานจะตั้งใจมาก

แต่กลับบ้านเปิดเพลงแล้วทำงานไปด้วย ยิ่งสนุกครับ เวลาไอเดียมันไหลแล้วพิมพ์เร็วๆ จะนึกว่าตัวเองโซโล่คีย์บอร์ดตามเพลงไปด้วยครับ

สำหรับ Yes เอาไว้ฟังตอนสบายๆ ถ้าต้องดูหนังสือหรือทำรายงาน Metallica เท่านั้นที่ช่วยได้ครับ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า จะทำให้เรียนหรือทำรายงานได้คะแนนดี มันช่วยไม่ให้ง่วงมากกว่าครับ

Pong-Wanchai

« ตอบ #42 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010 | 04:24:34 PM »

ชีวิต "ร็อคแอนด์โรล" ต้องครบครับ แต่ว่าผมจำกัดเรื่องยาเสพติดเป็นเพียงแค่การสูบบุหรี่เท่านั้น  ยิ้มกว้างๆ

ความจริงแล้วเวลาธรรมดาผมไม่สูบบุหรี่นะครับ ถ้าไม่มีแก้วอยู่ในมือ อันนี้ไม่ได้โกหกหรือโม้แต่อย่างใด ไปถามใครๆ ได้  ยิงฟันยิ้ม

ทุกวันนี้ผมฟังเพลงน้อยครับ ยอมรับว่าค่อนข้างเป็นคนขี้เบื่อง่ายหน่อย ปัจจุบันกำลังหาทาง ขึ้นสวรรค์ อยู่ครับ  เจ๋ง  เจ๋ง  เจ๋ง
(ผมเคยลงนรกมาแล้ว รู้สึก "ร้อน" มากๆ)  ร้องไห้  ร้องไห้  ร้องไห้
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #43 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010 | 04:38:04 PM »

จะขึ้นสวรรค์ ไม่ยากครับพี่
(เมื่อก่อน ผมอยู่ เบื่อมากครับ พิธีรีตองมากจัง  โกรธ)

พกกะไดไปด้วย เท่านั้นเอง  ยิ้มเท่ห์

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #44 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010 | 04:54:30 PM »

จะขึ้นสวรรค์ ไม่ยากครับพี่
(เมื่อก่อน ผมอยู่ เบื่อมากครับ พิธีรีตองมากจัง  โกรธ)

พกกะไดไปด้วย เท่านั้นเอง  ยิ้มเท่ห์
ไม่ได้พกกระไดเพื่อไปล่อใครใช่มั้ยครับ? (เตือนก่อนนะว่าห้ามผวนคำ) ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 2 [3] 4
พิมพ์