เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 09:01:46 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheThaiprog Meeting #3 วันเสาร์ที่ 25 ตุลาคม 2551 - กระทู้รวมภาพและความประทับใจ
หน้า: 1 ... 3 4 [5]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Thaiprog Meeting #3 วันเสาร์ที่ 25 ตุลาคม 2551 - กระทู้รวมภาพและความประทับใจ  (อ่าน 27475 ครั้ง)
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #60 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2008 | 09:44:58 PM »

เป็นวันที่มีความสุขจริงๆครับ คืนนั้นผมประทับใจจนแทบนอนไม่หลับเลยนะ แต่สุดท้ายก็หลับเพราะความเหน็ดเหนื่อยจากการซ้อมดนตรีมันเริ่มถามหา  ยิ้มกว้างๆ

ไม่เหนื่อยก็แย่แล้วครับ ตีกลองซะหนักหน่วงขนาดนั้น

ไม่เหนื่อยมากหรอกครับ แต่ปวดแขนเป็นที่สุด แต่ก็แสดงให้เห็นว่าการได้พบปะกับสมาชิกอย่างมีความสุขก็ทำให้ลืมความเหน็ดเหนื่อยเมื่อยล้าไปได้ครับ  ยิ้มกว้างๆ

ถ้าเหม่งเกิดในยุคเดียวกับคีธ มูน ผมเชื่อว่าพีท ทาวเชนด์อาจเรียกเหม่งไปตีกลองแทนคีธ มูนได้ แล้วคีธ มูนก็จะตกงานครับ
เป็นการเล่นAnother Brick Pt.3 ที่มันที่สุด

ใครจะบอกว่าเละ แต่ผมชอบครับ ไลฟ์โชว์มันต้องแบบนี้สิ!!!!!

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #61 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2008 | 09:57:08 PM »

ความจริงมีภาพฮาๆ ของสมาชิกแต่ละท่านอีกเยอะ แต่ทางทีมงานไม่อยากลงครับ กลัวจะขำตกเก้าอี้กันเสียก่อน

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #62 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2008 | 09:59:26 PM »

ความจริงมีภาพฮาๆ ของสมาชิกแต่ละท่านอีกเยอะ แต่ทางทีมงานไม่อยากลงครับ กลัวจะขำตกเก้าอี้กันเสียก่อน

ผมว่าลงก็ดีนะครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #63 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2008 | 10:07:08 PM »

เป็นภาพสมาชิกกำลังซู้ดกันอย่างเมามันครับ

« ตอบ #64 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2008 | 10:09:27 PM »

เป็นภาพสมาชิกกำลังซู้ดกันอย่างเมามันครับ

เอาเลยครับ จะได้เห็นกันว่าชาวพร๊อกกินเก่งกันขนาดใหน  ยิ้มกว้างๆ

♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #65 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2008 | 10:57:25 PM »

เห็นด้วย
ไม่อายอยู่แล้วครับ
เอาเลยครับ จะได้เห็นกันว่าชาวพร๊อกกินเก่งกันขนาดใหน  ยิ้มกว้างๆ

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #66 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2008 | 09:08:53 AM »

งั้นผมขออนุญาตแซวนะครับ ยิ้มกว้างๆ
  ในโต๊ะผมพูดน้อยไปหน่อย เพราะรู้สึกพี่ๆน้องๆเค้าฟังกันได้ลึกซึ้งกว่าผม คนแรกที่ต้องแซว พี่ analog kid ผมจิตนาการว่าพี่คงอายุซัก 30 กว่า แต่เจอตัวจริงผิดคาดครับ (น้องๆหลายคนเห็นตรงกัน) พี่ดูอาวุโส แต่ยังใจวัยรุ่นเต็มร้อยครับพี่ แต่งกายเรียบๆง่ายสบายดีคับ  พี่หมอวิชัยก็ดูให้ความเป็นกันเอง และดูวัยสะรุ่นมากกว่าที่คิดไว้  ส่วนพี่ปีศาจลายคราม นี่ ผมไม่กล้าแซวนะในโต๊ะ  ยิ้มกว้างๆ
ผมจินตนาการว่า พี่คงจะไว้ผมยาว หนวดเคราเฟิ้ม ตัวจริงก็ผิดคาดทีเดียวครับ และขอขอบคุณพี่ปัญญรักษ์สำหรับซีดีที่อภินันทนาการให้ผมมาด้วยครับ ของสะสมของพี่ทำน้องๆอิจฉาตาร้อนทีเดียวครับ ยิ้ม และยินดีที่ได้พบพี่ๆน้องๆทุกท่านครับ
   รู้สึกดีมากครับ ครั้งหน้าไม่อยากให้แยกโต๊ะนะครับ เป็นห้องรวมเดินไปเดินมาคุยกันน่าจะดีครับ  อีกไม่นานเราอาจต้องเช่าอิมแพคเมืองทองเป็นสถานที่จัดงานมีตติ้งกัน ยิงฟันยิ้ม
สิ่งที่เห็นจริงมักจะไม่เป็นอย่างที่เราคิดนะครับ ความจริงผมเป็นคนขี้เล่นจะตาย  เจ๋ง แซวเล่นได้ในฐานะเพื่อนฝูงพี่น้องกันครับ

ยินดีที่ได้เจอทุกคนครับ งานสนุก อาหารอร่อย เสียดายที่ไม่ได้คุยกันทั่วถึง เพราะไปถึงค่อนข้างช้า และขอขอบคุณ คุณ panyarak และคุณ polotoon สำหรับซีดีครับ
Fog
Blade Runner

« ตอบ #67 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2008 | 10:03:26 AM »

แฟนคุณกิต พี่โปโลตูน และพี่นอสครับ

อิจฉาคุณ polotoon รูปนี้ครับมีสาวสวยสองคนนั่งขนาบข้าง  ยิงฟันยิ้ม

แฟนผมเองแหละนั่นอะ...

Layla F Mulder
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #68 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2008 | 11:28:42 AM »

ฝากเตือนกันซักนิดสำหรับนามบัตรที่ผมแจกไปตอนมีตติ้งนะครับ เอาไว้ประชาสัมพันธ์เว็บของเราได้เลยนะครับ แนะนำให้พกติดกระเป๋าตังค์ไว้ ถ้าเจอเป้าหมายคนไหนเข้าข่ายมีท่าทีสนใจอะไรแบบนี้ ก็ยื่นไปให้เค้าได้เลยครับ ช่วยกันโปรโมตด้วยนะครับ ฝากด้วยครับผม ขอบคุณมากครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #69 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2008 | 12:09:07 PM »

ฝากเตือนกันซักนิดสำหรับนามบัตรที่ผมแจกไปตอนมีตติ้งนะครับ เอาไว้ประชาสัมพันธ์เว็บของเราได้เลยนะครับ แนะนำให้พกติดกระเป๋าตังค์ไว้ ถ้าเจอเป้าหมายคนไหนเข้าข่ายมีท่าทีสนใจอะไรแบบนี้ ก็ยื่นไปให้เค้าได้เลยครับ ช่วยกันโปรโมตด้วยนะครับ ฝากด้วยครับผม ขอบคุณมากครับ

รับทราบ ยิ้ม

.. polotoon ..

« ตอบ #70 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2008 | 05:19:39 PM »

วันก่อนที่ไป JU เจ๊จูได้ทำหน้าที่อย่างแข็งขันยื่นบัตรให้ผมด้วย พร้อมกับชักกลับและพูดว่าเป็นสมาชิกอยู่แล้วใช่มั้ย  ยิ้มกว้างๆ

Layla F Mulder
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #71 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2008 | 06:36:15 PM »

วันก่อนที่ไป JU เจ๊จูได้ทำหน้าที่อย่างแข็งขันยื่นบัตรให้ผมด้วย พร้อมกับชักกลับและพูดว่าเป็นสมาชิกอยู่แล้วใช่มั้ย  ยิ้มกว้างๆ

ยิ้มกว้างๆ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #72 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2008 | 06:44:36 PM »

สุดยอดจริงๆ เจ๊จูมีน้ำใจมากๆ
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #73 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2008 | 08:16:48 PM »

ต้องไปลองซะหน่อยแล้ววว

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
TRON

« ตอบ #74 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2008 | 09:17:53 PM »

พรุ้งนี้ต้องไปเยี่ยมเสียหน่อยแล้ว  ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 ... 3 4 [5]
พิมพ์