เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149721 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

16 พฤษภาคม 2024 | 02:08:49 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure Boxesเปิดกรุสมบัติท่านผีเพลง
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 11
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดกรุสมบัติท่านผีเพลง  (อ่าน 54547 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #75 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 | 11:03:41 PM »

พี่โป่งเป็นเสือประเภทไหนหรือครับ? เสือโคร่ง เสือลายพาดกลอน เสือดำ เสือลายเมฆ เสือหิว เสือผู้หญิง หรือเสือกะบาก ครับ (ไร้สาระอีกแล้วครับท่าน) ยิ้มกว้างๆ

บอกความจริงให้ก็ได้ครับ...

ผมเกิดที่ประเทศญี่ปุ่น ชื่อจริงชื่อ เนาโตะ เป็นคนกำพร้า แต่ต้องใช้ชีวิตอย่างลำบากเพราะได้ตกลงกับมิสเตอร์เอ็กซ์
ไว้สมัยที่ผมอยู่ในถ้ำเสือว่าถ้าดังแล้ว ต้องชดใช้หนี้สินซึ่งไม่มีวันหมด...มันคือ หนี้สินชีวิตครับ

ด้วยเหตุนี้ผมจึงต้องหนีมาอยู่ประเทศไทยกับคุณแม่บุญธรรมของผมซึ่งท่านก็ชุบชีวิตผมให้ดีขึ้นอีกครั้งนึง ไม่ต้องไป
เล่นมวยปล้ำเพื่อหาเลี้ยงชีพอีกต่อไป...

ภาพถ่ายของผมเมื่ออายุ 17 ปี

ผมคือ หน้ากากเสือ ครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

แล้วไอ้ เสือกะบาก นี่ เป็นอาวุธของสุภาพสตรีคนใกล้ชิด เอาไว้เขกกะบาน คุณปีศาจฯ ตอนกลับบ้านดึกๆ มากกว่านะครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม (ล้อเล่นนะครับ).

ที่แท้พี่โป่งก็แฟนพันธ์แท้ "หน้ากากเสือ" เหมือนกัน ที่บ้านผมมีซื้อแผ่นเสียงที่มีเพลงไตเติ้ลและเพลงตอนจบอันแสนเศร้าของ "หน้ากากเสือ" นี้ด้วยครับ พี่ชายคนโตผมที่เป็นแฟนรายการวิทยุพี่เขาก็ชอบมากเหมือนกัน
Pong-Wanchai

« ตอบ #76 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 | 06:39:21 AM »

ที่แท้พี่โป่งก็แฟนพันธ์แท้ "หน้ากากเสือ" เหมือนกัน ที่บ้านผมมีซื้อแผ่นเสียงที่มีเพลงไตเติ้ลและเพลงตอนจบอันแสนเศร้าของ "หน้ากากเสือ" นี้ด้วยครับ พี่ชายคนโตผมที่เป็นแฟนรายการวิทยุพี่เขาก็ชอบมากเหมือนกัน

ผมมีแต่ วีซีดี พากษ์ไทยครบทุกตอน แต่แค่ภาคแรกนะครับ ไม่มี ดีวีดี อยากได้แต่หาซื้อยากจัง  สำหรับภาคสอง
เคยเห็นที่ ฟอร์จูน เป็นดีวีดีแผ่นเดียว (หรือเปล่า?) แต่ไม่ได้คว้ามาครับ พอไปอีกครั้งก็ไม่เห็นอีกตั้งแต่นั้นมา  ร้องไห้  ร้องไห้  ร้องไห้
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #77 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 | 08:35:55 AM »

ผมมีแต่ วีซีดี พากษ์ไทยครบทุกตอน แต่แค่ภาคแรกนะครับ ไม่มี ดีวีดี อยากได้แต่หาซื้อยากจัง  สำหรับภาคสอง
เคยเห็นที่ ฟอร์จูน เป็นดีวีดีแผ่นเดียว (หรือเปล่า?) แต่ไม่ได้คว้ามาครับ พอไปอีกครั้งก็ไม่เห็นอีกตั้งแต่นั้นมา  ร้องไห้  ร้องไห้  ร้องไห้
ผมเคยดูการ์ตูนหน้ากากเสือทางทีวีช่อง 5 เมื่อยังเป็นเด็กครับ ตอนนั้นเด็กรุ่นผมพากันชอบหน้ากากเสือกันมาก แต่ผมชอบดูเจ้าเสือสีชมพูตัวนี้มากกว่า -- ดูแล้วจี้ดี สบายอารมณ์ครับ

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #78 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 | 08:47:10 AM »

ผมมีแต่ วีซีดี พากษ์ไทยครบทุกตอน แต่แค่ภาคแรกนะครับ ไม่มี ดีวีดี อยากได้แต่หาซื้อยากจัง  สำหรับภาคสอง
ผมเคยดูการ์ตูนหน้ากากเสือทางทีวีช่อง 5 เมื่อยังเป็นเด็กครับ ตอนนั้นเด็กรุ่นผมพากันชอบหน้ากากเสือกันมาก แต่ผมชอบดูเจ้าเสือสีชมพูตัวนี้มากกว่า -- ดูแล้วจี้ดี สบายอารมณ์ครับ

+1 ครับ

.. polotoon ..

« ตอบ #79 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 | 08:54:54 AM »

หน้ากากเสือ ไม่มีสีใช่ไหมครับ ตอนนั้นได้ดู จำได้ว่า ไม่มีสีครับ  ยิ้ม

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #80 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 | 09:05:06 AM »

หน้ากากเสือ ไม่มีสีใช่ไหมครับ ตอนนั้นได้ดู จำได้ว่า ไม่มีสีครับ  ยิ้ม

ผมดูเป็นการ์ตูนสีแล้วครับ

TRON

« ตอบ #81 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 | 09:10:50 AM »

ผมไม่มีสีเหมือนกันครับ ผมว่าผมดูรอบฉายซ้ำด้วย เพราะสมัยแรกน่ี่าจะเป็นพี่ชายคนโตผมดูก่อน หมายถึงทีวีที่บ้านเรายังไม่มีทีวีีสีนะครับ

« ตอบ #82 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 | 09:11:56 AM »

ผมไม่มีสีเหมือนกันครับ ผมว่าผมดูรอบฉายซ้ำด้วย เพราะสมัยแรกน่ี่าจะเป็นพี่ชายคนโตผมดูก่อน หมายถึงทีวีที่บ้านเรายังไม่มีทีวีีสีนะครับ
นั่นแน่ แสดงว่าผมกับคุณ TRON เก่ากว่าพี่ panyarak อีก ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #83 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 | 09:16:39 AM »

ดูจากทีวีขาวดำหรือเปล่าครับ?
สมัยนั้นผมดูทีวีขาวดำ ก็เลยไม่รู้ว่าเป็นภาพสีหรือเปล่าครับ

« ตอบ #84 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 | 09:18:58 AM »

สมัยนั้นผมดูทีวีขาวดำ ก็เลยไม่รู้ว่าเป็นภาพสีหรือเปล่าครับ
ครับ ทีวีสีมา หน้ากากเสือ ยังอยู่หรืเปล่า จำไม่ค่อยได้แล้วครับ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #85 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 | 11:36:28 AM »

หน้ากากเสือ ไม่มีสีใช่ไหมครับ ตอนนั้นได้ดู จำได้ว่า ไม่มีสีครับ  ยิ้ม
ครับ ทีวีสีมา หน้ากากเสือ ยังอยู่หรืเปล่า จำไม่ค่อยได้แล้วครับ ยิ้มกว้างๆ

เท่าที่ผมจำได้เป็นสี ขาว-ดำ นะครับ  แต่ผมเห็นสีก็เพราะซื้อหนังสือการ์ตูนมาอ่านดูหลายต่อหลายฉบับ สีสวยมาก
ผมชอบการวาดสไตล์แบบในหนังทีวี คือ เล่นเส้น ไม่ใช่หน้ากากเสือที่หน้ากากดูเหมือนเสือจริงๆ ครับ

ใน วีซีดี ที่ผมมีเป็นสีครับ แต่มีการพากษ์ไทยใหม่ แทนที่จะเรียก หน้ากากเสือ ว่า ไอ้ผีตองเหลือง กลับเรียกว่า
ปีศาจสีเหลือง ซึ่งผมฟังแล้วมันขัดหูครับ เพราะว่าชินกับฉายาอันเก่า  ผมว่าคนพากษ์รุ่นใหม่สู้รุ่นเก่าไม่ได้ครับ

และเท่าที่จำได้ครั้งแรกที่ออกทีวีเป็น ขาว-ดำ อย่างน้อยมีการ รีรัน 3-4 ครั้ง สามครั้งถ้าจำไม่ผิดตอนผมอยู่เมืองไทย
ซึ่งครั้งที่สามน่าจะเป็นสีแล้ว ส่วนครั้งที่ 4 นี่อยู่ในช่วงดิสโก้มาแรง ผมไม่ได้อยู่ประเทศไทยครับ และ ยังมีภาคสอง
เพิ่มมาอีกด้วย ที่ผมหาดีวีดีดูไม่ได้  เศร้า  เศร้า  เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กันยายน 2010 | 11:47:14 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #86 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 | 11:48:34 AM »

พิ้งค์ แพนเตอร์ (การ์ตูน) ก็เป็นรายการที่ผมโปรดปรานพอๆ กับหน้ากากเสือเหมือนกันครับ ชอบมากกกกกกกกก   ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #87 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 | 11:49:56 AM »

พิ้งค์ แพนเตอร์ (การ์ตูน) ก็เป็นรายการที่ผมโปรดปรานพอๆ กับหน้ากากเสือเหมือนกันครับ ชอบมากกกกกกกกก   ยิ้มกว้างๆ
+1 รวมทั้งดนตรีประกอบที่ฟัง มิรู้เบื่อ

« ตอบ #88 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 | 11:54:00 AM »

พิ้งค์ แพนเตอร์ (การ์ตูน) ก็เป็นรายการที่ผมโปรดปรานพอๆ กับหน้ากากเสือเหมือนกันครับ ชอบมากกกกกกกกก   ยิ้มกว้างๆ
ผมว่ามุขตลกของ Pink Panther สามารถเรียกเสียงฮาและเสียงหัวเราะได้ไม่ยาก โดยเฉพาะตอนที่เจ้าเสือตัวนี้เจอกับคู่ปรับอย่างคนจมูกยาว (จำชื่อตัวละครไม่ได้) เวลาเจอกันทีไร จะโดน Pink Panther แกล้งทุกที

« ตอบ #89 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 | 11:59:14 AM »

ผมว่ามุขตลกของ Pink Panther สามารถเรียกเสียงฮาและเสียงหัวเราะได้ไม่ยาก โดยเฉพาะตอนที่เจ้าเสือตัวนี้เจอกับคู่ปรับอย่างคนจมูกยาว (จำชื่อตัวละครไม่ได้) เวลาเจอกันทีไร จะโดน Pink Panther แกล้งทุกที

น่าจะเป็น อินสเป็คเตอร์ ครูโซ่ นะครับ

พูดถึง เสือเจ้าเล่ห์ แล้วพลอยทำให้คิดถึง สตีฟ มาร์ติน กับหนังทั้งสองภาค  มีความเห็นเป็นยังงัยกันบ้างครับ...
ย้ายไป กระทู้หนังดีมั้ยครับ?
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 11
พิมพ์