เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149728 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

17 พฤษภาคม 2024 | 12:50:24 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingแฟน Dream Theater ทางนี้ครับ
หน้า: 1 ... 87 88 [89] 90 91 ... 102
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แฟน Dream Theater ทางนี้ครับ  (อ่าน 626805 ครั้ง)
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1320 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2011 | 11:42:06 AM »

Pull Me Under ------------ On The Backs Of Angle

Under The Glass Moon--------Lost Not Forgotten

Learning To Live-------Breaking All Illusions

ทำนองคล้ายๆกันอยู่ 2-3 เพลงครับ

อีกจุดนึงคือ การเรียงเพลงจาก Far From Heaven ----- Breaking All Illusions จะคล้ายๆกับ Wait for Sleep ----- Learning to Live ด้วยครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
vitology
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #1321 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2011 | 12:07:25 PM »

เป็นชุดแรกหลังจาก Octavarium ที่ฟังจนจบ Album ได้โดยไม่อยากกด Skip
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #1322 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2011 | 01:42:11 PM »

A Dramatic ชุดนี้ ผมว่ามันกลมกล่อมดีน่ะ (ฟังไปด้วย ซดชาเขียวนมปั่นไปด้วย)
หลาย ๆ เพลงที่มีความยาว 8-10 นาที ในชุดนี้ดูไม่ยืดเยื้อเลย กลองของแมนจินี่ นี่ถ้าไม่บอกว่า Mike Portnoy ออกไปแล้ว
แทบไม่อยากเชื่อเลย ผมว่าชุดต่อ ๆ ไป เพลงและดนตรีทั้งหมดคงเป็นไอเดียหลัก ๆ  ของ Pettruci & Jordan  แน่ ๆ

ทิศทางน่าจะเป็นอย่างนั้น
สรุป ชุดนี้ ผมชอบครับ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #1323 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2011 | 05:26:19 PM »

A Dramatic ชุดนี้ ผมว่ามันกลมกล่อมดีน่ะ (ฟังไปด้วย ซดชาเขียวนมปั่นไปด้วย)
หลาย ๆ เพลงที่มีความยาว 8-10 นาที ในชุดนี้ดูไม่ยืดเยื้อเลย กลองของแมนจินี่ นี่ถ้าไม่บอกว่า Mike Portnoy ออกไปแล้ว
แทบไม่อยากเชื่อเลย ผมว่าชุดต่อ ๆ ไป เพลงและดนตรีทั้งหมดคงเป็นไอเดียหลัก ๆ  ของ Pettruci & Jordan  แน่ ๆ

ทิศทางน่าจะเป็นอย่างนั้น
สรุป ชุดนี้ ผมชอบครับ

เห็นด้วยครับ คือมันเป็นอัลบั้มที่ไม่มีอะไรแปลกใหม่ แต่ทุกอย่างมันช่างลงตัวเหลือเกิน ทั้งซาวนด์และท่วงทำนองที่เสนาะหู เรียกว่าสามารถฟังเพลินๆได้จนจบอัลบั้มทุกครั้งเลย เผลอๆชุดต่อไปผมว่าอาจจะดีกว่านี้อีกครับ เพราะผมคิดว่านี่เค้าแค่ทำงานแบบเพลย์เซฟเฉยๆ แถมมือกลองคนใหม่ก็เข้ามาหลังจากเพลงในอัลบั้มทั้งหมดได้แต่งเสร็จเรียบร้อยหมดแล้ว (แต่ก็ทำหน้าที่ได้ดีมากจริงๆนะ) แต่พอผลงานออกมาได้ขนาดนี้ผมก็ดีใจมากๆแล้วครับ

คุณพ่อผมก็ชอบครับชุดนี้ ท่านฟังบ่อยขนาดที่ว่าร้องตามได้หลายเพลงแล้วล่ะ  ยิงฟันยิ้ม  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ตุลาคม 2011 | 05:28:01 PM โดย 1 i 1 i v m » บันทึกการเข้า

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
☆คิระ☆
In The Court Of The Crimson King
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1324 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2011 | 09:32:34 PM »

เป็นชุดแรกหลังจาก Octavarium ที่ฟังจนจบ Album ได้โดยไม่อยากกด Skip

แม่นแล้ว เป็นอัลบั้มที่ ช่วงทำนอง ไลน์กีต้าร์ ไลน์กลอง  ฟังแล้วรุ้สึกว่า เพลงมันติดหูมากครับ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #1325 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011 | 09:40:02 PM »

สิ้นสุดการรอคอย กรี๊ดค่ะกรี๊ด....

มาแบบปลอดอากรเสียด้วย ต่อไปนี้คงสั่งจากเวปวงอย่างเดียวละครับ ป่าไหนๆก็ไม่เอาแล้ว

จะได้ฤกษ์ปล่อยรีวิวอัลบั้มนี้เสียที  ยิ้มเท่ห์

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

« ตอบ #1326 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011 | 09:55:42 PM »

ตกใจ
มากรี๊ดด้วยฮ่ะคุณน้อง
ชุดนี้ ชอบเพลงช้า เสียงร้องของน้าแกซึ้งดีจ๊ะ  ขยิบตา

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #1327 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011 | 10:10:50 PM »

ตกใจ
มากรี๊ดด้วยฮ่ะคุณน้อง
ชุดนี้ ชอบเพลงช้า เสียงร้องของน้าแกซึ้งดีจ๊ะ  ขยิบตา

ขอบคุณฮ่ะ คุณพี่ ชุดนี้เค้าชอบยกชุด
แทรคสุดท้ายทำน้ำตาซึม อิๆ

วงเดินหน้าต่อไป จำเลยทั้งสี่คนดูมีความสุข ทัวร์ใหม่ไม่ทันไร อนิเมชันของวงก็เปลี่ยนจากพี่ไมค์เป็นพี่แมน

ไมค์ ป๊อด (เก่า)

ไมค์ แมน (ใหม่)

คนเคยรักมาหักกัน ต่างคนต่างเจ็บ อนิจจัง

เวลาดีๆที่เรามีร่วมกัน ควรรักษาไว้ตราบนานเท่านาน

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

☆คิระ☆
*

« ตอบ #1328 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011 | 10:49:21 AM »

อ้างถึง
ขอบคุณฮ่ะ คุณพี่ ชุดนี้เค้าชอบยกชุด
แทรคสุดท้ายทำน้ำตาซึม อิๆ

วงเดินหน้าต่อไป จำเลยทั้งสี่คนดูมีความสุข ทัวร์ใหม่ไม่ทันไร อนิเมชันของวงก็เปลี่ยนจากพี่ไมค์เป็นพี่แมน

ไมค์ ป๊อด (เก่า)

ไมค์ แมน (ใหม่)

คนเคยรักมาหักกัน ต่างคนต่างเจ็บ อนิจจัง

เวลาดีๆที่เรามีร่วมกัน ควรรักษาไว้ตราบนานเท่านาน

5555+ ไมค์ แมน เหมือนยังกะ อลาดิน ยังไงก้มิรุ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #1329 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011 | 10:51:46 AM »

ออกเป็นเสื้อเลยครับ งานนี้คงกะจะไม่มองหน้ากันแล้วแน่ๆ
ที่แน่ๆพี่ป๊อดไปตัดพ้อให้สัมภาษณ์ว่า เฮียเป, น้าเมียงและพ่อใหญ่เจมส์ไม่คุยกับแกมาตั้งแต่ปีที่แล้วครับ

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #1330 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011 | 11:50:52 AM »

เสื้อทัวร์อัลบั้มใหม่มาแล้ว สวยจัง  ยิ้มเท่ห์
เสียอย่างเดียวด้านหลังยังไม่มีชื่อกรุงเทพมหานคร

☆คิระ☆
*

« ตอบ #1331 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2011 | 11:10:59 PM »

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=_CeAcTXCLpk" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=_CeAcTXCLpk</a>
greenbaret
*

« ตอบ #1332 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2011 | 01:04:44 AM »

ขออภัย ที่มาขัดจังหวะคราบ 

สวัสดีชาว Progressive ทุกท่านครับ  มาแนะนำเว็บน้องใหม่ Dream Theater Thailand Fanclub  นะครับ  ฝากไว้ในอ้อมกอดด้วยคราบ

เชื่อว่า  เพื่อนๆพี่ๆ หลายคนในเว็บนี้ เป็นแฟน DT ตัวยงเลยก็ว่าได้ครับ  ไปร่วมแบ่งความรู้ และประสบการณ์ ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

http://www.dreamtheater.in.th/
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #1333 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2011 | 10:52:43 AM »

สวัสดีชาว Progressive ทุกท่านครับ  มาแนะนำเว็บน้องใหม่ Dream Theater Thailand Fanclub  นะครับ  ฝากไว้ในอ้อมกอดด้วยคราบ

เชื่อว่า  เพื่อนๆพี่ๆ หลายคนในเว็บนี้ เป็นแฟน DT ตัวยงเลยก็ว่าได้ครับ  ไปร่วมแบ่งความรู้ และประสบการณ์ ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

http://www.dreamtheater.in.th/

เวปเพิ่งตั้งไข่เลย ว่างๆจะเข้าไปแจมนะครับ

Fog
Blade Runner

« ตอบ #1334 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2011 | 05:06:31 PM »

เวปเพิ่งตั้งไข่เลย ว่างๆจะเข้าไปแจมนะครับ

สมัครยังท่าน เดี๋ยวไปเมาธ์กัน อิอิ

หน้า: 1 ... 87 88 [89] 90 91 ... 102
พิมพ์