เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149728 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

17 พฤษภาคม 2024 | 01:14:59 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingแฟน Dream Theater ทางนี้ครับ
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 102
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แฟน Dream Theater ทางนี้ครับ  (อ่าน 626809 ครั้ง)
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #105 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 | 03:20:53 PM »

น่าจามา เเถบเอเชียมั้งเนอะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ปีหน้า 2010 คงได้มีลุ้น 90% มาไทยเที่ยวที่ 3

แต่อยากให้ Cynic มาด้วยครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
bomb
Fragile

« ตอบ #106 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 | 03:22:11 PM »

น่าจามา เเถบเอเชียมั้งเนอะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ปีหน้า 2010 คงได้มีลุ้น 90% มาไทยเที่ยวที่ 3

เห็นด้วยครับ สำหรับ 90% ไม่มากไม่น้อยไปสำหรับคอนเสิร์ตครั้งที่ 3 ของ DT ที่เมืองไทย
แอบหวังด้วยว่าจะมี meet and greet น่ะครับ น่าจะดีไม่น้อย  ยิ้มเท่ห์

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #107 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 | 09:16:02 PM »

เห็นด้วยครับ สำหรับ 90% ไม่มากไม่น้อยไปสำหรับคอนเสิร์ตครั้งที่ 3 ของ DT ที่เมืองไทย
แอบหวังด้วยว่าจะมี meet and greet น่ะครับ น่าจะดีไม่น้อย  ยิ้มเท่ห์

คราวที่แล้วก็มี meet and greet ครับ
อาจารย์ปราชญ์แกใจดีจัดให้น่ะครับ
ผมเองได้เห็นตัวเป็นๆระยะใกล้ๆ ยังอึ้งไม่หายนึกว่าฝันไปอีกแน่ะ

เสียดายทางวงไม่ให้ถ่ายรูปด้วยและแจกลายเซ็นครับ ไม่งั้นผมจะขน DT collection ไปให้เซ็นจนเฮียเปปั่นกีตาร์ไม่ออกเลย  ยิ้มกว้างๆ

ทัวร์อัลบั้มหน้า ยังไงก็ขอฝากอาจารย์ปราชญ์อีกครั้งครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
bomb
Fragile

« ตอบ #108 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009 | 07:58:41 AM »

คราวที่แล้วก็มี meet and greet ครับ
อาจารย์ปราชญ์แกใจดีจัดให้น่ะครับ
ผมเองได้เห็นตัวเป็นๆระยะใกล้ๆ ยังอึ้งไม่หายนึกว่าฝันไปอีกแน่ะ

เสียดายทางวงไม่ให้ถ่ายรูปด้วยและแจกลายเซ็นครับ ไม่งั้นผมจะขน DT collection ไปให้เซ็นจนเฮียเปปั่นกีตาร์ไม่ออกเลย  ยิ้มกว้างๆ

ทัวร์อัลบั้มหน้า ยังไงก็ขอฝากอาจารย์ปราชญ์อีกครั้งครับ

คราวนั้นน่าจะเรียกว่างานแถลงข่าวมากกว่านะครับ  ยิ้มกว้างๆ
meet and greet แบบเต็มรูปแบบ แฟนเพลงน่าจะเข้าไปพูดคุยและขอลายเซ็นต์ได้นะครับ

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #109 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009 | 09:02:20 AM »

คราวนั้นน่าจะเรียกว่างานแถลงข่าวมากกว่านะครับ  ยิ้มกว้างๆ
meet and greet แบบเต็มรูปแบบ แฟนเพลงน่าจะเข้าไปพูดคุยและขอลายเซ็นต์ได้นะครับ

ถึงจะแค่งานแถลงข่าว แต่เมื่ออยู่ใกล้ขนาดนั้นแล้วก็น่าจะหยวน ๆ เพื่อแฟนหน่อยนะครับ แลบลิ้น แค่ถ่ายรูป กับลายเซ็นต์นิดหน่อย
หรือบอกมาก็ได้ว่าถ่ายได้ 2 ครั้ง เซ็นต์ได้ 2 ที ฯลฯ
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #110 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009 | 09:06:43 AM »

พูดถึงหลัง ๆ มานี่มีศิลปินที่มาเล่นบ้านเรา แล้วมี package meet & greet ที่ต้องเสียเงินเพิ่มจากราคาบัตรที่แพงสุด
เพื่อให้ได้ใกล้ชิดกับศิลปินที่คุณชอบ

ถามเล่น ๆ คุณเพชร กับคุณ headbanger ว่า package 5,000 บาท สำหรับ Meet & Greet with DT จะยินดีจ่ายไหมครับ?
(... จ่ายแหง่ม ๆ อยู่แล้น  ยิ้มกว้างๆ)
TRON

« ตอบ #111 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009 | 09:23:50 AM »

ผมว่าถ้าต้องมาเก็บเงินแพงๆแบบนี้ ไปดักรอเจอเองดีกว่าครับ แล้วถ้าศิลปินนั้นๆเจอเราข้างนอกแล้วไม่อยากคุยหรือแจกลายเซ็นต์ให้เรา ผมก็จะถือว่าเขาไม่ค่อยให้เกียรติแฟนเพลงเท่าไหร่ ถึงแม้จะเข้าใจได้ว่าเป็นเวลาส่วนตัวของเขา แต่ผมว่าวงอย่าง DT ถ้าเราไปดักเจอหรือเผอิญเจอเขาต้องคุยกัยเราแน่ๆครับ (ถ้าเป็นพวก Mariah Carey, Celien Dion ว่าไปอย่าง)
TRON

« ตอบ #112 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009 | 09:27:10 AM »

หรือไม่เราก็ลองตั้งแฟนคลับ Dream Theater Thailand ไปเลยครับ ผมรู้จักคนที่เป็นประธานแฟนคลับ DT ในฝรั่งเศส เห็นทางวงให้เกียรติมากๆครับ ได้เจอได้ถ่ายรูปร่วมกันทั้งวงเลย ไว้เอารูปมาให้ดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มีนาคม 2009 | 01:35:14 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
JKNoremorse

« ตอบ #113 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009 | 09:32:17 AM »

ปัญหา คือ เราจะรู้ได้อย่างไรว่าพวกเขาพักกันที่ไหน?

แต่ถ้าดักเจอแล้วไม่สนนี่ผมจะเลิก support ทุกอย่าง ณ ตรงนั้นเลย ซีดี ดีวีดี box-set จะเอามากระทืบให้เละแบบในหนัง SKOM
หรือไม่ก็เอาไปขายถูก ๆ โจมตีทุก ๆ เว็บไซต์ที่เข้าไปเจอ  เศร้า
JKNoremorse

« ตอบ #114 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009 | 09:33:40 AM »

หรือไม่เราก็ลองตั้งแฟนคลับ Dream Theater Thailand ไปเลยครับ ผมรู้จักคนที่เป็นประธานแฟนคลับ DT ในฝรั่งเศษ เห็นทางวงให้เกียรติมากๆครับ ได้เจอได้ถ่ายรูปร่วมกันทั้งวงเลย ไว้เอารูปมาให้ดูครับ

ฺbuild it now! before they come  ยิ้มกว้างๆ I will join  ยิงฟันยิ้ม
TRON

« ตอบ #115 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009 | 09:35:45 AM »

ปัญหา คือ เราจะรู้ได้อย่างไรว่าพวกเขาพักกันที่ไหน?

แต่ถ้าดักเจอแล้วไม่สนนี่ผมจะเลิก support ทุกอย่าง ณ ตรงนั้นเลย ซีดี ดีวีดี box-set จะเอามากระทืบให้เละแบบในหนัง SKOM
หรือไม่ก็เอาไปขายถูก ๆ โจมตีทุก ๆ เว็บไซต์ที่เข้าไปเจอ  เศร้า

เรื่องที่พักนี่ถ้ามาเมืองไทยเดาไม่ยากครับ ไม่ Dusit Thani ก็ Radisson แล้วแต่ใครจัด  ยิงฟันยิ้ม
bomb
Fragile

« ตอบ #116 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009 | 11:02:52 AM »

หรือไม่เราก็ลองตั้งแฟนคลับ Dream Theater Thailand ไปเลยครับ ผมรู้จักคนที่เป็นประธานแฟนคลับ DT ในฝรั่งเศษ เห็นทางวงให้เกียรติมากๆครับ ได้เจอได้ถ่ายรูปร่วมกันทั้งวงเลย ไว้เอารูปมาให้ดูครับ

ฺbuild it now! before they come  ยิ้มกว้างๆ I will join  ยิงฟันยิ้ม

มารอดูรูปครับ...
อยากให้มีครับ โครงการ DT Thailand แต่ถ้าคุณ Tron ไม่มีเวลาดูแลเรื่องตั้งแฟนคลับ ช่วยแนะนำประธานแฟนคลับ DT ที่ฝรั่งเศสให้หน่อยสิครับ อยากทราบว่าเค้าเริ่มจัดตั้ง fanclub กันยังไง ผมว่าถ้าเราจัดตั้ง club ขึ้นมาได้ ยังไงต้องมี ชาว TP ในนี้สมัครแน่ๆ อย่างน้อยก็คุณ jknoremorse และคุณเพชร 2 คนแล้วครับ  ยิ้มเท่ห์

TRON

« ตอบ #117 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009 | 01:16:53 PM »

เดี๋ยวผมจะลองถามเขาให้นะครับ  ยิ้มเท่ห์
TRON

« ตอบ #118 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009 | 04:07:58 PM »

มารอดูรูปครับ...
อยากให้มีครับ โครงการ DT Thailand แต่ถ้าคุณ Tron ไม่มีเวลาดูแลเรื่องตั้งแฟนคลับ ช่วยแนะนำประธานแฟนคลับ DT ที่ฝรั่งเศสให้หน่อยสิครับ อยากทราบว่าเค้าเริ่มจัดตั้ง fanclub กันยังไง ผมว่าถ้าเราจัดตั้ง club ขึ้นมาได้ ยังไงต้องมี ชาว TP ในนี้สมัครแน่ๆ อย่างน้อยก็คุณ jknoremorse และคุณเพชร 2 คนแล้วครับ  ยิ้มเท่ห์

เขาตอบเมล์มาแล้วนะครับ รู้สึกว่าผมจะจำผิดคนที่ผมรู้จักนี่เป็นรองประธานน่ะครับ เขาบอกเขาก็ไม่รู้เรื่องมากเลยแนะนำให้ติดต่อตัวประธานมาเลยครับ เดี๋ยวผมจะ pm email address ของเขาไปให้นะครับ
TRON

« ตอบ #119 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009 | 06:12:16 PM »

เอารูปมาให้ดูแล้วครับ เฮียรองประธานนี่แกไว้หนวดน่ากลัวนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 102
พิมพ์