เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149728 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

17 พฤษภาคม 2024 | 01:12:37 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingแฟน Dream Theater ทางนี้ครับ
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 102
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แฟน Dream Theater ทางนี้ครับ  (อ่าน 626808 ครั้ง)
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #120 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009 | 09:44:55 PM »

จริงๆคราวที่แล้วที่ทางวงมา มีอยู่จังหวะนึงปล่อยให้คนกรูเข้าไปใกล้ๆ แต่ว่าตอนนั้นผมอยู่คนเดียวเลยไม่ได้ถ่ยรูปกับวงเก็บไว้  ลังเล

ดรีม เธียเตอร์ ดูจากดีวีดีคอนเสิร์ตอาจจะดูตัวใหญ่เหมือนนักมวยปล้ำ โดยเฉพาะเฮียเป แต่ขอยืนยันว่าตัวจริงเป็นฝรั่งตัวเล็กที่สูงประมาณคนไทยเรานี่เองครับ ผมยังสูงกว่าพวกเขาอีก ก็รู้สึกผิดคาดเล็กๆตอนเจอตัวเป็นๆ

ปล. ถ้า meet and greet จริงๆ 5000 บาทเป็นราคาที่ยังพอรับได้ครับ เพราะปกติบัตรหน้าสุดของวงนี้ก็ 2-3 พันอยู่แล้ว ซึ่งปกติมันก็น่าจะมีอะไรที่ระลึกให้ด้วย ราคานี้ได้แค่ดูร๊อด สจ๊วจส์, ซิมพลี เรด, ดิ อิเกิ้ลส์ หรือเอริค แคลปตัน เฉยๆเลยนะครับ

ปัญหา คือ เราจะรู้ได้อย่างไรว่าพวกเขาพักกันที่ไหน?

แต่ถ้าดักเจอแล้วไม่สนนี่ผมจะเลิก support ทุกอย่าง ณ ตรงนั้นเลย ซีดี ดีวีดี box-set จะเอามากระทืบให้เละแบบในหนัง SKOM
หรือไม่ก็เอาไปขายถูก ๆ โจมตีทุก ๆ เว็บไซต์ที่เข้าไปเจอ  เศร้า

ถ้าไปเจอจอห์น เมียง หรือน้าเจมส์ตอนอารมณ์ศิลปินผมว่าได้กระทืบสมใจอยากแน่ๆครับ 555  ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #121 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009 | 10:11:58 PM »

ปัญหา คือ เราจะรู้ได้อย่างไรว่าพวกเขาพักกันที่ไหน?

แต่ถ้าดักเจอแล้วไม่สนนี่ผมจะเลิก support ทุกอย่าง ณ ตรงนั้นเลย ซีดี ดีวีดี box-set จะเอามากระทืบให้เละแบบในหนัง SKOM
หรือไม่ก็เอาไปขายถูก ๆ โจมตีทุก ๆ เว็บไซต์ที่เข้าไปเจอ  เศร้า

ถ้าไปเจอจอห์น เมียง หรือน้าเจมส์ตอนอารมณ์ศิลปินผมว่าได้กระทืบสมใจอยากแน่ๆครับ 555  ยิ้มกว้างๆ

แต่ผมเชื่อว่าเฮียเป เฮียจอร์แดน และเฮียไมค์ไม่น่าจะเป็นแบบนั้นนะครับ เพราะจากที่ดูดีวีดีหรือคลิปวิดีโอเบื้องหลังมาบ้างก็รู้สึกว่าสามคนนี้ค่อนข้างอัธยาศัยดีทีเดียวครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
bomb
Fragile

« ตอบ #122 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009 | 08:29:59 AM »

แต่ผมเชื่อว่าเฮียเป เฮียจอร์แดน และเฮียไมค์ไม่น่าจะเป็นแบบนั้นนะครับ เพราะจากที่ดูดีวีดีหรือคลิปวิดีโอเบื้องหลังมาบ้างก็รู้สึกว่าสามคนนี้ค่อนข้างอัธยาศัยดีทีเดียวครับ

เห็นด้วยครับ ยิ้มกว้างๆ

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #123 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009 | 08:40:38 AM »

ผมอยากกระทบไหล่เฮีบเป ตัวเป็น ๆ อะ
bomb
Fragile

« ตอบ #124 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009 | 08:46:04 AM »

ผมอยากกระทบไหล่เฮีบเป ตัวเป็น ๆ อะ

อย่ากระทบกันแรงนะครับ ไหล่แกล่ำมาก  ยิ้มกว้างๆ

ผมมานั่งดูคอนเสิร์ตตอน Petrucci ยังหนุ่มๆ ผมว่าแกเปลี่ยนไปมากเลยนะครับ เมื่อเทียบกับคนอื่นๆ ทั้งหนวดเครา ความล่ำบึ้ก
มี Myung เนี่ยแหละครับที่ยังเหมือนเดิมไม่ว่าเวลาจะผ่านไปนานแค่ไหน ทั้งทรงผม การแต่งตัว  ยิ้มกว้างๆ

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #125 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009 | 10:37:58 AM »

อย่ากระทบกันแรงนะครับ ไหล่แกล่ำมาก  ยิ้มกว้างๆ

ผมมานั่งดูคอนเสิร์ตตอน Petrucci ยังหนุ่มๆ ผมว่าแกเปลี่ยนไปมากเลยนะครับ เมื่อเทียบกับคนอื่นๆ ทั้งหนวดเครา ความล่ำบึ้ก
มี Myung เนี่ยแหละครับที่ยังเหมือนเดิมไม่ว่าเวลาจะผ่านไปนานแค่ไหน ทั้งทรงผม การแต่งตัว  ยิ้มกว้างๆ

ผมชอบลุคส์ปัจจุบันของเฮ้ยเปนะ ผมยาว ๆ กล้ามบึ้ก ๆ (น่ากัดแจง ๆ เยย)
bomb
Fragile

« ตอบ #126 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009 | 02:39:25 PM »

เอารูปโปรโมตล่าสุดของวงมาโชว์ครับ

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #127 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009 | 04:04:52 PM »

กรี๊ด...

ดีใจที่น้าเจมส์ยังพอมีผม (ด้านหน้า) เหลืออยู่ และพุงยังไม่พลุ้ยไปมากกว่าชุดเก่าเท่าใดนัก

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

GÒNG
Tubular Bells

Death to All

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #128 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009 | 04:06:11 PM »

กรี๊ดดด....... ใครเหยียบเท้า เอ๊ย ไม่ช่าย แลบลิ้น

ดูภาพแล้วทำไมผมนึกถึงแนว Black ขึ้นมาก็ไม่รู้ ยิงฟันยิ้ม

♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #129 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009 | 04:30:59 PM »

ไว้ผมยาวกันหมดแล้ว

ยกเว้นคนเดียว......

TRON

« ตอบ #130 เมื่อ: 30 มีนาคม 2009 | 09:53:27 AM »

วงนี้อยู่มาพอสมควรแล้ว ชอบที่ไม่เปลี่ยนฟ้อนท์ชื่อวงไป ยังคงรักษาแบบเดิมๆไว้  ยิ้มกว้างๆ

มีเปลี่ยนชุดนึงครับ อัลบั้ม Falling Into Infinity ไง  ยิ้มกว้างๆ
Fog
Blade Runner

« ตอบ #131 เมื่อ: 30 มีนาคม 2009 | 09:05:59 PM »

วงนี้อยู่มาพอสมควรแล้ว ชอบที่ไม่เปลี่ยนฟ้อนท์ชื่อวงไป ยังคงรักษาแบบเดิมๆไว้  ยิ้มกว้างๆ

มีเปลี่ยนชุดนึงครับ อัลบั้ม Falling Into Infinity ไง  ยิ้มกว้างๆ

เปลี่ยนทีล่มไปเลยครับ ฮ่าๆ

ShadowServant
Images & Words

TROLLKASTEL!

« ตอบ #132 เมื่อ: 02 เมษายน 2009 | 12:44:40 PM »

สงสัยไปคารวะ Dark Master จนจะเป็นโกธิคไปกันหมดแล้วเหวยเหย  ยิงฟันยิ้ม

กลับมาด้วยความเพี๊ยนกว่าเดิม
TRON

« ตอบ #133 เมื่อ: 21 เมษายน 2009 | 08:39:20 AM »

สำหรับคนที่สนแผ่นญี่ปุ่นแบบ 3 แผ่น  ยิ้มกว้างๆ

Dream Theater / Black Clouds & Silver Linings [limited Edition] (CDA) Price: Yen- 4000, US$(40.38) Release Date: 24-Jun-2009Tenth album release from Dream Theater. Disc 1 fetures six original songs produced by Mike Portnoy and John Petrucci. Limited edition includes two more discs. Disc 2 features instrument version of six songs included Disc 1. Disc 3 features six cover songs (detail forthcoming).

CD 1
1. A Nightmare to Remember
2. A Rite of Passage
3. Wither
4. The Shattered Fortress
5. The Best of Times
6. The Count of Tuscany

CD 2 - instrumental mixes
1. A Nightmare to Remember
2. A Rite of Passage
3. Wither
4. The Shattered Fortress
5. The Best of Times
6. The Count of Tuscany

CD 3
6 cover versions [titles TBC]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 เมษายน 2009 | 08:33:09 AM โดย TRON » บันทึกการเข้า
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #134 เมื่อ: 22 เมษายน 2009 | 05:25:10 AM »

อุ๊ปส์!...

เพลงชุดใหม่หลุดมาแล้ว A rite of passage แอบมาให้ฟังก่อน

ลบลิงค์แล้วจ้า รอฟังของจริงในอัลบั้มเต็มกัน มิถุนานี้  ยิ้มเท่ห์

ฟังแล้วเป็นไงกันบ้างพี่น้อง ผมว่าโครงสร้างเพลงนี่มาอย่างกะ constant motion แต่จะช้ากว่าหน่อย ที่มีริฟท์ติดหูนำ เนื้อร้องร้องตามได้ (ไม้เด็ดของวง) แล้วก็ร้องสักพักก็เข้าท่อนโซโล่กลางที่กีตาร์ค่อยๆปั่นนำมาก่อนแล้วตามด้วยคีย์บอร์ด แต่ว่าชอบเสียงซินธ์คีย์บอร์ดแบบลูกโป่งวิทยาศาสตร์ของน้าจอร์แดนตรงท่อนโซโล่ตรงกลางตอนท้ายๆ

ที่ตาไมค์โม้ไว้ว่า "Imagine a Dream Theater album with 'A Change Of Seasons,' 'Octavarium,' 'Learning To Live,' 'Pull Me Under' and 'The Glass Prison'... all on one album... COULD YOU HANDLE IT?? Excited? I sure am!!!!" ฟังแล้วเพลงนี้น่าจะเป็นตัวแทนของ 'Pull Me Under' กระมังเนาะ  จุมพิต

เดี๋ยวจะไปหาเนื้อมาอ่านก่อนว่าเกี่ยวกับอะไร  ขยิบตา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 เมษายน 2009 | 02:15:03 PM โดย เ้พชร วิปลาส » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 102
พิมพ์