เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149728 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

17 พฤษภาคม 2024 | 12:16:45 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingแฟน Dream Theater ทางนี้ครับ
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 102
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แฟน Dream Theater ทางนี้ครับ  (อ่าน 626784 ครั้ง)
bomb
Fragile

« ตอบ #135 เมื่อ: 22 เมษายน 2009 | 08:29:47 AM »

ขอบคุณสำหรับ link ครับ

ฟังไปรอบเดียวเอง โดยรวมแล้ว sound ดีมากนะครับ ทั้งกีตาร์ กลอง แล้วก็เสียงซินธ์คีย์บอร์ดแปลกๆ ส่วน bass ของ Myung ยังคงไม่หวือหวามาก

แต่ต้องฟังอีกเพื่อเก็บรายละเอียดครับ

Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #136 เมื่อ: 22 เมษายน 2009 | 09:53:53 AM »

ได้ฟังแล้วครับ ช่วงท่อนแรกที่เป็นท่อนร้องบรรยากาศคล้ายๆ เพลง Home เลยครับ ส่วนที่ดีที่สุดในเพลงนี้คือท่อนคีย์บอร์ดลูกโป่งวิทยาศาสตร์อย่างที่พี่โอว่าไว้ครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #137 เมื่อ: 22 เมษายน 2009 | 10:11:28 AM »

ได้ฟังแล้วครับ ช่วงท่อนแรกที่เป็นท่อนร้องบรรยากาศคล้ายๆ เพลง Home เลยครับ ส่วนที่ดีที่สุดในเพลงนี้คือท่อนคีย์บอร์ดลูกโป่งวิทยาศาสตร์อย่างที่พี่โอว่าไว้ครับ

ชอบท่อนฮุคด้วยครับ มันทั้งติดหูและได้อารมณ์มืดหม่นถูกใจผมจริงๆ ฟังแค่รอบสองรอบก็ติดหูหนึบหนับแล้วครับ

ส่วนอีกเพลงที่เพิ่งหลุดมาคือ A Nightmare to Remember ที่มีความยาวเฉียด 15 นาที ก็สุดยอดไม่แพ้กันครับ ช่วงแรกๆซัดกันหนักๆแบบเพลง Honor Thy Father กันเลย พี่ไมค์กระทืบกระเดื่องดุเดือดสุดๆครับ (ช่วงท้ายๆเพลงมีแอบซัดบลาสต์บีทแบบเดธเมทัลด้วย!!!) ริฟฟ์กีตาร์และสไตล์การร้องได้อิทธิพลมาจาก Metallica อยู่พอสมควร ส่วนท่อนท่อนผ่อนช้านั้นเพราะเหนือคำบรรยายครับ ฟังแล้วขนลุกกันเลยทีเดียว

ลิงค์โหลด A Nightmare to Remember นะครับ  ยิ้มกว้างๆ

http://www.4shared.com/file/100311081/7f0832b6/Dream_Theater_-_Black_Cloud_and_Silvr_Linings.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เมษายน 2009 | 11:13:06 AM โดย Lilium™ » บันทึกการเข้า

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Fog
Blade Runner

« ตอบ #138 เมื่อ: 22 เมษายน 2009 | 12:22:47 PM »

ชอบท่อนฮุคด้วยครับ มันทั้งติดหูและได้อารมณ์มืดหม่นถูกใจผมจริงๆ ฟังแค่รอบสองรอบก็ติดหูหนึบหนับแล้วครับ

ส่วนอีกเพลงที่เพิ่งหลุดมาคือ A Nightmare to Remember ที่มีความยาวเฉียด 15 นาที ก็สุดยอดไม่แพ้กันครับ ช่วงแรกๆซัดกันหนักๆแบบเพลง Honor Thy Father กันเลย พี่ไมค์กระทืบกระเดื่องดุเดือดสุดๆครับ (ช่วงท้ายๆเพลงมีแอบซัดบลาสต์บีทแบบเดธเมทัลด้วย!!!) ริฟฟ์กีตาร์และสไตล์การร้องได้อิทธิพลมาจาก Metallica อยู่พอสมควร ส่วนท่อนท่อนผ่อนช้านั้นเพราะเหนือคำบรรยายครับ ฟังแล้วขนลุกกันเลยทีเดียว

ลิงค์โหลด A Nightmare to Remember นะครับ  ยิ้มกว้างๆ

http://www.4shared.com/file/100311081/7f0832b6/Dream_Theater_-_Black_Cloud_and_Silvr_Linings.html

+1 ได้มั้ยอะ ฟัง A Nightmare to Remember แล้วจะร้องไห้... แทบบ้า!!!!!

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #139 เมื่อ: 22 เมษายน 2009 | 06:55:01 PM »

หลุดมาเป็นพวงอย่างงี้ ตั้งใจหลุดรึเปล่าหนอ  ขยิบตา
ซาวน์หนักและหม่นทึบเข้าไปอีกอักโขเลยนะเนี่ย เพิ่งมานึกคึกเล่นของหนักเอาตอนแก่

A Nightmare to Remember นี่เวลาเล่นสดดูไมค์ พอร์ตนอยเลี้ยงกระเดื่องก็คุ้มแล้วล่ะครับ อยากฟังเต็มอัลบั้มเร็วๆจัง

อาจารย์ปราชญ์ถ้าไม่เอาดรีมมาอีกผมจะงอน...

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
Fog
Blade Runner

« ตอบ #140 เมื่อ: 22 เมษายน 2009 | 07:13:38 PM »

หลุดมาเป็นพวงอย่างงี้ ตั้งใจหลุดรึเปล่าหนอ  ขยิบตา
ซาวน์หนักและหม่นทึบเข้าไปอีกอักโขเลยนะเนี่ย เพิ่งมานึกคึกเล่นของหนักเอาตอนแก่

A Nightmare to Remember นี่เวลาเล่นสดดูไมค์ พอร์ตนอยเลี้ยงกระเดื่องก็คุ้มแล้วล่ะครับ อยากฟังเต็มอัลบั้มเร็วๆจัง

อาจารย์ปราชญ์ถ้าไม่เอาดรีมมาอีกผมจะงอน...

ต้องเอามาให้ได้!!!!

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #141 เมื่อ: 22 เมษายน 2009 | 08:04:21 PM »

ตอนนี้ท่อนฮุคเพลง A Rite of Passage ติดหนึบดังก้องอยู่ในหัวแล้วไม่หายไปใหนแล้วครับ ยิ่งฟังยิ่งชอบนะ  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Shineon
Global Moderator
Fragile

chopang_11@hotmail.com
« ตอบ #142 เมื่อ: 22 เมษายน 2009 | 08:27:49 PM »

ขอบคุณสำหรับ link ครับ  ยิ้มเท่ห์

Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #143 เมื่อ: 22 เมษายน 2009 | 08:45:00 PM »

A Nightmare to Remember ยอดเยี่ยมจริงๆ ครับ

ชุดนี้มีลุ้นๆ ว่าจะกลับมาท๊อปฟอร์มอีกครั้ง

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #144 เมื่อ: 22 เมษายน 2009 | 09:26:38 PM »

ขอบคุณสำหรับทั้งสองลิงค์นะครับ

รอโหลด A Nightmare เสร็จก่อน เดี๋ยวมาบอกเล่าครับ

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
Shineon
Global Moderator
Fragile

chopang_11@hotmail.com
« ตอบ #145 เมื่อ: 22 เมษายน 2009 | 10:24:17 PM »

สุดยอดมากๆครับ  ตกใจ

bomb
Fragile

« ตอบ #146 เมื่อ: 23 เมษายน 2009 | 07:32:34 AM »

ฟังทั้ง A Rite of Passage และ A Nightmare to Remember มา 4-5 รอบแล้วครับ ประทับใจมากๆ

sound กีตาร์ของ Petrucci ดุเดือด เข้มข้น
กลองของ Portnoy อัดกันไม่ยั้ง
สีสัน keyboard ของ Rudess ยังจัดจ้านเหมือนเดิม

ฟังจาก intro ของทั้ง 2 เพลงนี้แล้ว เดาว่าทั้ง 6 เพลงในอัลบัมนี้น่าจะอัดต่อกันยาวไปเลยครับ

โอว...งานดีๆ แบบนี้ ถึงเพลงจะหลุดมาทั้งอัลบัม ผมก็ยังซื้อแผ่นลิขสิทธิ์ครับ  ยิ้มกว้างๆ 

« ตอบ #147 เมื่อ: 23 เมษายน 2009 | 08:26:00 AM »

โอว...งานดีๆ แบบนี้ ถึงเพลงจะหลุดมาทั้งอัลบัม ผมก็ยังซื้อแผ่นลิขสิทธิ์ครับ  ยิ้มกว้างๆ 

ไม่ใช่แค่แผ่นลิขสิทธิ์นะครับ ผมว่าต้องซื้อเวอร์ชั่นสามแผ่นเลยแหละถึงจะคุ้มนะงานนี้  ยิ้มกว้างๆ

bomb
Fragile

« ตอบ #148 เมื่อ: 23 เมษายน 2009 | 09:34:14 AM »

ไม่ใช่แค่แผ่นลิขสิทธิ์นะครับ ผมว่าต้องซื้อเวอร์ชั่นสามแผ่นเลยแหละถึงจะคุ้มนะงานนี้  ยิ้มกว้างๆ

แน่นอนครับ ต้องหา version 3 แผ่นมาเก็บให้ได้  ยิ้มเท่ห์

แผ่นแรก อัลบัมเต็ม
แผ่นที่สอง Instrumental version / ภาคดนตรีของอัลบัมนี้น่าสนใจมากครับ
แผ่นที่สาม six cover songs / อยากรู้จังว่า 6 เเพลง cover เนี่ย จะมีเพลงอะไรบ้างหนอ...

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #149 เมื่อ: 23 เมษายน 2009 | 09:41:21 AM »

แน่นอนครับ ต้องหา version 3 แผ่นมาเก็บให้ได้  ยิ้มเท่ห์

แผ่นแรก อัลบัมเต็ม
แผ่นที่สอง Instrumental version / ภาคดนตรีของอัลบัมนี้น่าสนใจมากครับ
แผ่นที่สาม six cover songs / อยากรู้จังว่า 6 เเพลง cover เนี่ย จะมีเพลงอะไรบ้างหนอ...

ผมขอซื้อเวอร์ชั่น 2 แผ่น ละกันครับ
แผ่น 1 : studio album
แผ่น 2 : 6 cover songs
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 102
พิมพ์