เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149728 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

17 พฤษภาคม 2024 | 10:44:07 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingแฟน Dream Theater ทางนี้ครับ
หน้า: 1 ... 16 17 [18] 19 20 ... 102
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แฟน Dream Theater ทางนี้ครับ  (อ่าน 626772 ครั้ง)
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #255 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009 | 12:10:55 PM »

ลบลิงค์แล้วนะคร้าบ จัดให้ท่านผีเพลงโดยเฉพาะ ถือว่าเพชรแนะนำละกันนะจ๊ะ

เพลงดี ซื้อแผ่นแท้นะคร้าบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พฤษภาคม 2009 | 11:44:59 PM โดย เ้พชร วิปลาส » บันทึกการเข้า

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #256 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009 | 12:11:02 PM »

เป็น Contrast ที่ชัดเจนมากครับ เพราะผมเองค่อนข้างชอบ Scenes From a Memory น้อยกว่าชุดอื่นๆอยู่พอสมควร (แต่ก็ยังชอบมากกว่า Images & Words อยู่ดี) สาเหตุเพราะมันมีเพลงที่ไม่ถูกใจผมมากเกินไปทั้ง Strange Deja Vu, Fatal Tragedy, Beyond This Life, One Last Time หรือเพลงบรรเลงอย่าง The Dance of Eternity ผมเองยังฟังไม่ค่อยติดเลยครับ (ส่วนตัวแล้วจะชอบเพลงบรรเลงสวยๆอย่าง Stream of Consciousness หรือ Hell's Hitchen มากกว่าครับ)

มา Contrast กับเหม่งต่อครับ

พี่ว่า The Dance of Eternity นั้นเป็นเพลงบรรเลงที่สวยมาก และเป็นเพลงที่มีท่อน Instrument ดีที่สุดเท่าที่ DT เคยทำมาเลยครับ มีการ Shift Time Signature ขึ้นๆ ลงๆ ที่น่าอัศจรรย์อย่างยิ่ง ส่วน Stream of Consciousness นั้น เป็นเพลงบรรเลงที่ยอดเยี่ยมไม่แพ้กัน แต่เมื่อเทียบกับ The Dance of Eternity แล้วดูเหมือนว่ายังหลวมๆ อยู่ เปรียบเทียบเหมือนกับพิซซ่า The Dance of Eternity เป็นพิซซ่าแป้งบางกรอบที่เครื่องเคราครบครันและ "ถึงเครื่อง" มากกว่า ในขณะที่ Stream of Consciousness อาจจะเป็นพิซซ่าแป้งหนานุ่ม ที่เครื่องยังน้อยกว่า รสชาติจึงไม่จัดจ้านเท่าครับผม

ไม่แปลกหรอกครับที่ผมจะไม่ชอบเพราะผมว่า The Dance of Eternity มันเทคนิคัลเกินไปสำหรับผม ฟังแล้วไม่ค่อยอิ่มเอมใจเลยครับ คือผมเองเป็นคนที่ฟังเพลงแบบ "ใจสั่งมา" น่ะครับ คือฟังเพราะความชอบล้วนๆ ไมไ่ด้สนใจเลยว่าเค้าเล่นอะไรกันยังไง ใส่เทคนิคลูกเล่นกันมากขนาดใหน เพลงใหนผมได้ยินแล้วชอบก็คือชอบ ไม่มีเหตุผลอื่นใดครับ แต่ผมจะชอบบทเพลงนั้นๆมากขึ้นถ้ามันมีความมืดหม่นและความหมองเศร้าแฝงอยู่ (อันนี้รสนิยมส่วนตัวเลยครับ) แล้วสุดท้ายผมก็ต้องชอบเพลงที่ผมรู้สึกว่า "เพราะกว่า" และ "หม่นกว่า" อย่าง Stream of Consciousness ครับ (ผมไม่เถียงครับว่า The Dance เป็นเพลงที่ครบเครื่องกว่าจริงๆ แต่เพียงแค่ผมไม่ชอบมันก็เท่านั้นเองครับ ไร้เหตุผลมาโต้แย้งตรงจุดนี้ครับ 55+)

ป.ล. แต่เรื่องพิซซ่านั้นผมกินแต่แป้งบางครับ และเกลียดพิซซ่าแป้งหนา (รวมถึงพิซซ่าที่มีขอบพิลึกๆ) อย่างถึงที่สุดครับ เรียกว่าเพื่อนให้กินฟรีๆผมยังไม่กินเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พฤษภาคม 2009 | 12:13:56 PM โดย Lilium™ » บันทึกการเข้า

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
TRON

« ตอบ #257 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009 | 12:41:01 PM »

ป.ล. แต่เรื่องพิซซ่านั้นผมกินแต่แป้งบางครับ และเกลียดพิซซ่าแป้งหนา (รวมถึงพิซซ่าที่มีขอบพิลึกๆ) อย่างถึงที่สุดครับ เรียกว่าเพื่อนให้กินฟรีๆผมยังไม่กินเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ

+1 ครับ เรื่องแป้งพิซซ่านี่ชอบแผ่นบาง และไม่ชอบขอบประหลาดๆเหมือนกันครับ แต่ถ้ากินฟรีนี่เอาครับ  ยิงฟันยิ้ม
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #258 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009 | 12:54:39 PM »

ป.ล. แต่เรื่องพิซซ่านั้นผมกินแต่แป้งบางครับ และเกลียดพิซซ่าแป้งหนา (รวมถึงพิซซ่าที่มีขอบพิลึกๆ) อย่างถึงที่สุดครับ เรียกว่าเพื่อนให้กินฟรีๆผมยังไม่กินเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ

ชอบกินพิซซ่าแป้งบางเหมือนกันครับ ต่างจากคุณพ่อคุณแม่เวลาไปกินจะชอบสั่งแป้งหนาแล้วก็บอกว่า แป้งบางมันไม่คุ้ม

เรื่องขอบแปลกๆ นี่ยังไม่เคยมีประสบการณ์ครับ เพราะว่าไม่เคยกินเลย ก็แต่สงสัยเหมือนกันว่าขอบที่บอกว่ามีโน่นมีนี่ ถึงเวลาแล้วมันจะมีจริงๆ เยอะแค่ไหน เหมือนเป็นกลยุทธ์ทางการตลาดในการเพิ่มมูลค่าของสินค้าโดยใช่เหตุมากกว่าครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
.. polotoon ..

« ตอบ #259 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009 | 12:56:43 PM »

ป.ล. แต่เรื่องพิซซ่านั้นผมกินแต่แป้งบางครับ และเกลียดพิซซ่าแป้งหนา (รวมถึงพิซซ่าที่มีขอบพิลึกๆ) อย่างถึงที่สุดครับ เรียกว่าเพื่อนให้กินฟรีๆผมยังไม่กินเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ

ชอบกินพิซซ่าแป้งบางเหมือนกันครับ ต่างจากคุณพ่อคุณแม่เวลาไปกินจะชอบสั่งแป้งหนาแล้วก็บอกว่า แป้งบางมันไม่คุ้ม

เรื่องขอบแปลกๆ นี่ยังไม่เคยมีประสบการณ์ครับ เพราะว่าไม่เคยกินเลย ก็แต่สงสัยเหมือนกันว่าขอบที่บอกว่ามีโน่นมีนี่ ถึงเวลาแล้วมันจะมีจริงๆ เยอะแค่ไหน เหมือนเป็นกลยุทธ์ทางการตลาดในการเพิ่มมูลค่าของสินค้าโดยใช่เหตุมากกว่าครับ
เดี๋ยวนี้พิซซ่าจะกลายเป็นขนมยัดไส้ไปทุกทีแล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #260 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009 | 12:57:52 PM »

สำหรับผมแล้ว ถ้าเราได้ทานอาหารอร่อยถูกใจและอิ่มท้อง แค่นั้นก็ถือว่าคุ้มแล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #261 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009 | 12:58:28 PM »

ของผมขอแป้งหนานุ่มครับ เพราะกินมานานแล้ว ไม่ชอบขอบแปลก ๆ เหมือนกันครับ

เอ่อ แล้ว KFC ล่ะครับ ชอบ ต้นตำรับ หรือ hot & spicy ครับ
ผมชอบ hot & spicy  ยิงฟันยิ้ม

กลายเป็นกระทู้อาหารขยะซะแล้ว  ยิ้มกว้างๆ
TRON

« ตอบ #262 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009 | 01:01:17 PM »

เคยมีเพื่อนที่ทำงานสั่งแบบขอบที่มีไก่บดคล้ายๆลูกชิ้นมาเลี้ยงกัน ลูกมันใหญ่มากๆครับ ยังงงว่ามันยัดเข้าไปได้ยังไง (เอ้า! ใครก็ได้ช่วยลากกลับฝั่งที)  ยิงฟันยิ้ม
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #263 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009 | 01:04:48 PM »

พี่ toon ครับ รบกวนเอารูปปกแผ่นเสียงชุดใหม่มาป่ะหน่อยสิครับ เดี๋ยวจะออกมหาสมุทรแล้ว
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #264 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009 | 01:08:13 PM »

ของผมขอแป้งหนานุ่มครับ เพราะกินมานานแล้ว ไม่ชอบขอบแปลก ๆ เหมือนกันครับ

เอ่อ แล้ว KFC ล่ะครับ ชอบ ต้นตำรับ หรือ hot & spicy ครับ
ผมชอบ hot & spicy  ยิงฟันยิ้ม

กลายเป็นกระทู้อาหารขยะซะแล้ว  ยิ้มกว้างๆ

ชอบ Hot & Spicy เหมือนกันครับ ตอนเด็กๆ กินแต่ต้นตำหรับ ตอนโตก็เลยกินแต่ Hot & Spicy ครับ (มันเป็นเหตุเป็นผลกันตรงไหนเนี่ย)

ทีเด็ดของ KFC คือมันบดครับ สั่งแบบถ้วยใหญ่มาทานคนเดียวนี่คือสุดยอดมากครับ ไม่ได้ทานมานานมากแล้ว ถือเป็นเมนูที่ดีที่สุดของร้านนี้เลยทีเดียว

ึิคิดถึงไก่ไม่มีกระดูกเมื่อหลายปีก่อนครับ อร่อยดีเหมือนกัน มีแบบเป็นรสชาติแปลกๆ ด้วย เดี๋ยวนี้หายไปไหนแล้วก็ไม่รู้ มีแต่วิงส์แซ่บอะไรนั่นน่ะ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)

« ตอบ #265 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009 | 01:11:06 PM »

กลายเป็นกระทู้อาหารขยะซะแล้ว  ยิ้มกว้างๆ

ชอบ Hot & Spicy เหมือนกันครับ ตอนเด็กๆ กินแต่ต้นตำหรับ ตอนโตก็เลยกินแต่ Hot & Spicy ครับ (มันเป็นเหตุเป็นผลกันตรงไหนเนี่ย)

ทีเด็ดของ KFC คือมันบดครับ สั่งแบบถ้วยใหญ่มาทานคนเดียวนี่คือสุดยอดมากครับ ไม่ได้ทานมานานมากแล้ว ถือเป็นเมนูที่ดีที่สุดของร้านนี้เลยทีเดียว

ึิคิดถึงไก่ไม่มีกระดูกเมื่อหลายปีก่อนครับ อร่อยดีเหมือนกัน มีแบบเป็นรสชาติแปลกๆ ด้วย เดี๋ยวนี้หายไปไหนแล้วก็ไม่รู้ มีแต่วิงส์แซ่บอะไรนั่นน่ะ

ตั้งแต่ KFC ไม่มีไก่ไม่มีกระดูกผมก็ไม่ไ่ด้กินที่ร้านนี้อีกเลยครับ ผมชอบสั่งไก่ไม่มีกระดูกมากินกับมันบดน่ะ เอาไก่จิ้มมันและน้ำเกรวี่กินก็อร่อยดีเหมือนกัน  ยิ้มกว้างๆ

JKNoremorse

« ตอบ #266 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009 | 01:13:07 PM »

ผมทาน hot & spicy มาตั้งแต่แรกเลย เคยกินต้นตำรับเข้าไปครั้งเดียว แล้วไม่กินอีกเลย

+1 สำหรับมันบดครับ สูดดดด ยอด มั่ก ๆ เคยสั่งถ้วยใหญ่กับมากินกับเพื่อน 4 คน สนุกมากครับ เพื่อนผมมันกลัวจะกินไม่ทัน
ตักซะหยดเป็นทางกับโต๊ะเลย ไก่ไม่มีกระุดูกนั่นก็ชอบครับ แล้วก็เมนูพิเศษคือ ปีกไก่บาร์บีคิวน้ำเยิ้ม ๆ ครับ
TRON

« ตอบ #267 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009 | 01:21:16 PM »

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว KFC ผมทานต้นตำหรับครับ ตอน hot & spicy ออกใหม่ๆก็ชอบอยู่ แต่ไปๆมาๆชอบต้นตำหรับแล้วใส่ซอสพริกเองดีกว่า

Dairy Queen ชอบไอศครีมของร้านนี้ด้วยครับ เป็นไอศครีมที่เข้มข้นไม่เหมือนใคร
Auntie Aunt ก็ชอบรสเค็มแบบสติ๊กครับ
Chester อันนี้ต้องข้าวอบไก่แสนคลาสสิค แต่หลังๆนี่สปาเก็ตตี้กุ้งก็ใช่ย่อย
Hachiban ชอบคาราเมนครับ บะหมี่แห้ง
Ootoya ร้านอาหารญี่ปุ่นที่ชอบที่สุดตอนนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พฤษภาคม 2009 | 07:37:30 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า

« ตอบ #268 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009 | 01:27:13 PM »

Dairy Queen ชอบไอศครีมของร้านนี้ด้วยครับ เป็นไอศครีมที่เข้มข้นไม่เหมือนใคร

Dairy Queen ก็เป็นไอศกรีมราคาประหยัดร้านโปรดของผมเลยครับ ผมเองจะมีสูตรประจำตัวที่ต้องสั่งทุกครั้งคือ คอฟฟี่โอรีโอเพิ่มบราวนี่และใส่ผงกาแฟเยอะๆ อร่อยเข้มข้นอย่าบอกใครเชียวล่ะครับ  เจ๋ง

JKNoremorse

« ตอบ #269 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009 | 01:28:15 PM »

Dairy Queen ก็เป็นไอศกรีมราคาประหยัดร้านโปรดของผมเลยครับ ผมเองจะมีสูตรประจำตัวที่ต้องสั่งทุกครั้งคือ คอฟฟี่โอรีโอเพิ่มบราวนี่และใส่ผงกาแฟเยอะๆ อร่อยเข้มข้นอย่าบอกใครเชียวล่ะครับ  เจ๋ง

ของผมต้อง Chocolate Extreme (ถ้วยเล็ก) ครับ  เจ๋ง
หน้า: 1 ... 16 17 [18] 19 20 ... 102
พิมพ์