เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149729 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

17 พฤษภาคม 2024 | 01:54:11 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingแฟน Dream Theater ทางนี้ครับ
หน้า: 1 ... 17 18 [19] 20 21 ... 102
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แฟน Dream Theater ทางนี้ครับ  (อ่าน 626811 ครั้ง)
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #270 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009 | 01:32:59 PM »

Dairy Queen ชอบไอศครีมของร้านนี้ด้วยครับ เป็นไอศครีมที่เข้มข้นไม่เหมือนใคร

Dairy Queen ก็เป็นไอศกรีมราคาประหยัดร้านโปรดของผมเลยครับ ผมเองจะมีสูตรประจำตัวที่ต้องสั่งทุกครั้งคือ คอฟฟี่โอรีโอเพิ่มบราวนี่และใส่ผงกาแฟเยอะๆ อร่อยเข้มข้นอย่าบอกใครเชียวล่ะครับ  เจ๋ง

ของผมต้อง Blizzard Kit-Kat ครับ ถ้วยเล็กก็พอนะครับ ผมว่าอร่อยกว่าโอริโอเยอะเลยนะ

ว่าแต่เดี๋ยวนี้ Kit Kat แพงขึ้นทุกวัน สมัยก่อนจำได้ว่าซื้ออันเล็กๆ 5 บาท ก็ซื้อได้แล้ว สมัยนี้ต้อง 10 บาทกว่าๆ เพิ่มขึ้นเป็นเท่าตัว แล้วก็อันเล็กนิดเดียว อีกอย่างคือจะมีแบบที่เป็นลูกเล็กๆ ในซอง ซองละ 25 บาทแน่ะ เกือบจะซื้อข้าวกินได้จานนึงเลยนะนั่น

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #271 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009 | 01:35:51 PM »

พี่ toon ครับ รบกวนเอารูปปกแผ่นเสียงชุดใหม่มาป่ะหน่อยสิครับ เดี๋ยวจะออกมหาสมุทรแล้ว
ต้านกระแสไม่อยู่แล้วกระมังครับ  ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #272 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009 | 01:36:29 PM »

Blizzard นี่ชอบ Oreo ครับ  ยิ้มกว้างๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พฤษภาคม 2009 | 01:47:56 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #273 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009 | 01:36:49 PM »

Dairy Queen ชอบไอศครีมของร้านนี้ด้วยครับ เป็นไอศครีมที่เข้มข้นไม่เหมือนใคร

Dairy Queen ก็เป็นไอศกรีมราคาประหยัดร้านโปรดของผมเลยครับ ผมเองจะมีสูตรประจำตัวที่ต้องสั่งทุกครั้งคือ คอฟฟี่โอรีโอเพิ่มบราวนี่และใส่ผงกาแฟเยอะๆ อร่อยเข้มข้นอย่าบอกใครเชียวล่ะครับ  เจ๋ง

ของผมต้อง Blizzard Kit-Kat ครับ ถ้วยเล็กก็พอนะครับ ผมว่าอร่อยกว่าโอริโอเยอะเลยนะ

ว่าแต่เดี๋ยวนี้ Kit Kat แพงขึ้นทุกวัน สมัยก่อนจำได้ว่าซื้ออันเล็กๆ 5 บาท ก็ซื้อได้แล้ว สมัยนี้ต้อง 10 บาทกว่าๆ เพิ่มขึ้นเป็นเท่าตัว แล้วก็อันเล็กนิดเดียว อีกอย่างคือจะมีแบบที่เป็นลูกเล็กๆ ในซอง ซองละ 25 บาทแน่ะ เกือบจะซื้อข้าวกินได้จานนึงเลยนะนั่น

ขออนุญาต Contrast ครับ!!! คือผมไม่เถียงแน่ครับว่า Kit-Kat นี่อร่อยจริงๆ แต่ผมว่าถ้าเอามาผสมกับผงกาแฟกับชิ้นบราวนี่แล้วผมว่ารสชาติมันจะไม่ค่อยกลมกล่อมลงตัวน่ะครับ อีกอย่างไอศกรีมของ Dairy Queen นั้นมีส่วนผสมของนมเป็นหลัก เพราะฉะนั้นผมคิดว่าโอรีโอน่าจะเหมาะกับนมมากกว่าครับ (เหมือนที่เค้าเอาโอรีโอไปจุ่มนมกินไงครับ 555+)

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

« ตอบ #274 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009 | 01:39:13 PM »

สงสัยครับว่าโอริโอนี่จุ่มนมแล้วมันจะมีนมติดขึ้นมาได้ไง เนื่องจากมันเป็นขนมที่ไม่ค่อยดูดน้ำเท่าไหร่ น่าจะเป็นกินโอริโอคำ กินนมคำ มากกว่าครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #275 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009 | 01:44:38 PM »

สงสัยครับว่าโอริโอนี่จุ่มนมแล้วมันจะมีนมติดขึ้นมาได้ไง เนื่องจากมันเป็นขนมที่ไม่ค่อยดูดน้ำเท่าไหร่ น่าจะเป็นกินโอริโอคำ กินนมคำ มากกว่าครับ

ผมสงสัยมานานแล้วเหมือนกันครับ ไอ้โฆษณาของโอริโอ้ ที่ต้องเอาไปจุ่มนมก่อนแล้วค่อยกิน ผมว่าจุ่มแล้วกินแทบจะไม่รู้สึกอะไร
ก็กินโอริโอ้ให้หมดก่อนแ้ล้วนมตามก็ได้ ทำให้ยุ่งยากเลอะเทอะโต๊ะหมด นี่แหล่ะครับที่ผมว่ายอดขายตกเพราะคุณแม่ขี้เกียจเช็ดโต๊ะ
เวลาลูกต้องเอาไปจุ่มนมก่อนแล้วค่อยกิน

....... กลุ้มจริง ๆ พับผ่อย!  แลบลิ้น
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #276 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009 | 01:46:59 PM »

ผมสงสัยมานานแล้วเหมือนกันครับ ไอ้โฆษณาของโอริโอ้ ที่ต้องเอาไปจุ่มนมก่อนแล้วค่อยกิน ผมว่าจุ่มแล้วกินแทบจะไม่รู้สึกอะไร
ก็กินโอริโอ้ให้หมดก่อนแ้ล้วนมตามก็ได้ ทำให้ยุ่งยากเลอะเทอะโต๊ะหมด นี่แหล่ะครับที่ผมว่ายอดขายตกเพราะคุณแม่ขี้เกียจเช็ดโต๊ะ
เวลาลูกต้องเอาไปจุ่มนมก่อนแล้วค่อยกิน

....... กลุ้มจริง ๆ พับผ่อย!  แลบลิ้น

เดี๋ยวนี้เลยมีโอรีโอชิ้นเล็กๆไงครับ สงสัยจะให้กินกับนมแทนคอร์นเฟลคส์เลยมั้ง 55+

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh

« ตอบ #277 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009 | 02:46:32 PM »

ต้องไปลอง Ice-cream Sandwich ของ Wall ที่เอา Orio กระมังมาแทนขนมปัง สอดไส้ไอศครีมรสนมตรงกลาง  ยิ้มกว้างๆ

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #278 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009 | 02:51:24 PM »

ต้องไปลอง Ice-cream Sandwich ของ Wall ที่เอา Orio กระมังมาแทนขนมปัง สอดไส้ไอศครีมรสนมตรงกลาง  ยิ้มกว้างๆ

(.... เออ เอาเขาไป)  ยิ้มกว้างๆ อย่าลองเลยครับพี่ polo ไม่อร่อยอย่างสิ้นเชิงครับ ไปกิน Orio ต้นตำหรับดีกว่าครับ

« ตอบ #279 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009 | 03:12:37 PM »

ลองมาแล้ว Orio นิ่มเป็ฯเค๊กเลย ไม่เป็นคุ๊กกี้เหมือนเคยเลย  ยิ้มกว้างๆ

ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #280 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009 | 04:13:54 PM »

erotomania ...

erotomania เป็นงานบรรเลงที่สวยงามอีกเพลงนึงของ DT ครับ ถ้าให้เทียบนะ

อันดับหนึ่งแน่นอนต้อง Dance Of Eternity
อันดับสองตามมาด้วย Erotomania
อันดับสาม Stream Of Conciousness ครับ

(ผมชอบ Erotomania เพราะลิคตอนแรก มันสวยดีครับ หัดเล่น DT ใหม่ๆ ก็ต้องหัดลิคตอนเริ่มเนี่ยแหละ  ยิงฟันยิ้ม)

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #281 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009 | 04:15:05 PM »

ส่วน ไก่้ไม่มีกระดูก ที่ A&W ก็มีครับ แต่ชิ้นจะเล็กกว่า แต่หนา อ้วนกว่า อร่อยครับ ชอบ แต่แพงไปนิด กินกับซอสพริกคู่กับ เคอร์ลี่ฟราย ปิดท้ายด้วยไอศครีมวานิลลา และวอฟเฟิ่ล ราดซีรัป และชอคโกแลต วะว้าว ><

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

« ตอบ #282 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009 | 04:17:11 PM »

แจกลิงค์หลุดทั้งยวง เพื่อกรณีศึกษา

http://rapidshare.com/files/234635049/Dt9.rar

ลบลิงค์ภายในวันศุกร์นี้ จัดให้ท่านผีเพลงโดยเฉพาะ ถือว่าเพชรแนะนำละกันนะจ๊ะ

เพลงดี ซื้อแผ่นแท้นะคร้าบ
ออบ อูน อ๊าบ อ้อง เอ็ด

(ปากไม่ว่าง ดูดอยู่)
เพลงดีซิต้องดูด เพลงไม่ดีจะดูดทำไม -เมื่อย
ดีทีจงเจริญ

เห็นเขาว่า เด็กๆกินไก่เคเอฟซี มีเม็นตั้งแต่ 9ขวบแน่ะ
โหย...
แถมที่น่าตกใจกว่านั้น
ทายสิครับ

น้องเขาเป็นเด็กผู้ชายซะงั้น
แป่วววว

ไอติมรสไหนอร่อย
ไม่รู้ ไม่ค่อยเข้าใจฮะ
รู้แต่ว่า น้องๆ ร้าน สเว็นเซ่นส์ แต่งงามแหล่มได้ใจ เพลินตา เพลินลิ้น หมดถ้วยมิรู้ตัว
นัดคราวหน้า เปลี่ยนร้าน ได๋เป่าะ

TRON

« ตอบ #283 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009 | 04:19:26 PM »

รู้แต่ว่า น้องๆ ร้าน สเว็นเซ่นส์ แต่งงามแหล่มได้ใจ เพลินตา เพลินลิ้น หมดถ้วยมิรู้ตัว
นัดคราวหน้า เปลี่ยนร้าน ได๋เป่าะ

อันนี้ +1 เพลินตาจริงๆ  ยิงฟันยิ้ม
Blackfield

« ตอบ #284 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009 | 04:20:24 PM »

ไอติมรสไหนอร่อย
ไม่รู้ ไม่ค่อยเข้าใจฮะ

ได้ยินมาว่าพาร์ตไทม์ร้านนี้ งานหนัก เงินน้อยครับ เพื่อนๆ สมัยเด็กๆ เคยอยากไปทำกันเพราะคิดว่ามันเท่ห์และดูน่ารักดี ผู้หญิงเค้าให้ไปเสิร์ฟไอติม ส่วนผู้ชายเค้าให้ไปตักไอติมครับ

แต่เค้าคิดถูกนะครับที่ให้พนักงานสาวๆ ไปเสิร์ฟไอติม+เชียร์แขกหน้าร้านอย่างนั้น เพราะก็สามารถดึงดูดลูกค้ามาได้จำนวนนึง อย่างน้อยก็พี่แจ๊คนี่ไงล่ะครับ

หน้า: 1 ... 17 18 [19] 20 21 ... 102
พิมพ์