เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

17 พฤษภาคม 2024 | 09:53:58 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingแฟน Dream Theater ทางนี้ครับ
หน้า: 1 ... 20 21 [22] 23 24 ... 102
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แฟน Dream Theater ทางนี้ครับ  (อ่าน 626852 ครั้ง)
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #315 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2009 | 11:09:35 AM »

คุณ headbangerbomb นี่ crazy DT จริง ๆ นะครับ มีชอบวงอื่น ๆ บ้างไหมครับ  ยิ้มกว้างๆ

น่าจะมามีทติ้งด้วยกัน ท่าทางจะคุยกันสนุกเลยฮะ  ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
bomb
Fragile

« ตอบ #316 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2009 | 11:18:28 AM »

คุณ headbangerbomb นี่ crazy DT จริง ๆ นะครับ มีชอบวงอื่น ๆ บ้างไหมครับ  ยิ้มกว้างๆ

น่าจะมามีทติ้งด้วยกัน ท่าทางจะคุยกันสนุกเลยฮะ  ยิ้มกว้างๆ

ครั้งที่ผ่านมาเมื่อต้นเดือนเมษาก็เสียดายอยู่ครับ ต้องอยู่ทำ presentation งานที่จะใช้เช้าวันรุ่งขึ้นน่ะครับ 

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #317 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2009 | 12:06:25 PM »

ครั้งที่ผ่านมาเมื่อต้นเดือนเมษาก็เสียดายอยู่ครับ ต้องอยู่ทำ presentation งานที่จะใช้เช้าวันรุ่งขึ้นน่ะครับ 

Plan กันเลยมั๊ยล่ะครับ
เืดือน กรกฏาคม มีวันหยุดยาว ตั้งแต่วันที่ 4-8 จัดเป็น meeting เล็ก ๆ ก็ได้ครับที่ Baskin Robbin ฟอร์จูน
เพราะที่นี่ ก็เหมือนสถานที่ประจำของใครหลาย ๆ คนอยู่แล้ว  ยิ้มกว้างๆ

โหวตเลยละกันครับ
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #318 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2009 | 08:00:43 AM »

แฟนๆ DT ตามไปดูเลยครับ สงสัยตั้งใจจะเขียนรีวิวทุกชุดจนกว่าชุดใหม่ออกวางขายเลย

http://www.manager.co.th/Entertainment/ViewNews.aspx?NewsID=9520000056755
TRON

« ตอบ #319 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2009 | 10:40:53 AM »

ฟังถึงตอนนี้คิดว่าอัลบั้มนี้เป็นอัลบั้ม DT ที่ผมชอบรองจาก SFAM แน่นอนแล้วครับ คือฟังได้ต่อเนื่องเหมือนกัน ชั้นเชิงผสมกับเมโลดี้ (ที่หาไม่ค่อยได้ในงานยุคหลังๆ) ผสมผสานกันได้ลงตัวดีครับ เพลงไม่มากเกินจึงสามารถตั้งในฟังเป็นเพลงๆได้จนจบอัลบั้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤษภาคม 2009 | 11:53:29 AM โดย TRON » บันทึกการเข้า
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #320 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2009 | 11:35:58 AM »

ฟังถึงตอนนี้คิดว่าอัลบั้มนี้เป็นอัลบั้ม DT ที่ผมชอบลองจาก SFAM แน่นอนแล้วครับ คือฟังได้ต่อเนื่องเหมือนกัน ชั้นเชิงผสมกับเมโลดี้ (ที่หาไม่ค่อยได้ในงานยุคหลังๆ) ผสมผสานกันได้ลงตัวดีครับ เพลงไม่มากเกินจึงสามารถตั้งในฟังเป็นเพลงๆได้จนจบอัลบั้ม

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ ผมหลงรักอัลบั้มนี้เข้าเต็มเปาเลย เอาเป็นว่าผมยกให้อัลบั้มนี้เป็นอัลบั้มของ DT ที่ผมชอบมากที่สุดรองจาก Train of Thought เลยครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #321 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2009 | 04:12:32 PM »

ขอเวลาอีกซักนิด แล้วเดี๋ยวจะมาบอกครับว่าผมชอบหรือไม่ชอบชุดนี้ยังไง อาจต้องใช้เวลาซึมซับนิดนึงครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #322 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2009 | 05:39:46 PM »

ผมกำลังฟังเพลงสุดท้าย The Best of Times อยู่ แค่อินโทรก็สุดยอดแล้วครับ เปียโน กีตาร์อคูสติก เสียงเครื่องสาย งดงามจริงๆ

ตอนนี้จดจ่ออยู่กับ The Best of Times ครับ
melody ไพเราะมากๆ โดยเฉพาะท่อน intro
แทบไม่เคยเห็น DT เล่นใน style นี้เลย

เพลงนี้ดีครับ ดนตรีถูกหูดี
bomb
Fragile

« ตอบ #323 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009 | 07:19:36 AM »

artwork ของเพลง cover track ที่ 2 ครับ เป็นเพลง medley ของ วง Queen ประกอบไปด้วย

Tenement Funster
Flick Of The Wrist
Lily Of The Valley

ทั้ง 3 เพลง original version จะอยู่ในอัลบัม Sheer Heart Attack ปี 1974 ครับ

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #324 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009 | 07:33:18 AM »

ได้ฟังแล้วครับ ถือว่าใช้ได้ทีเดียวสำหรับดนตรี พอ DT เอามาคัฟเวอร์ก็ทำให้รู้สึกได้ว่าเพลงของ Queen ก็มีความเป็นโปรเกรสสีฟไม่น้อยเลยล่ะ แต่เสียงร้องนี่ยังห่างไกลนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
bomb
Fragile

« ตอบ #325 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2009 | 12:23:07 PM »

ไปเจอรูป box set ของอัลบัม Black Clouds & Silver Linings ในเวบของ Mike Portnoy เลยเอามาโชว์ครับ

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #326 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2009 | 12:36:57 PM »

สวยจัง แต่สั่งไปแล้วเหมือนกันครับ

สาธุ ถ้า DT มาไทยอีกที ขอให้ silver ticket ในบ๊อกซ์อันนั้นให้สิทธิ์ผมได้ถ่ายรูปคู่กับขอลายเซ็นกับวงในวันแถลงข่าวด้วยเถิด

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
bomb
Fragile

« ตอบ #327 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2009 | 12:43:43 PM »

สวยจัง แต่สั่งไปแล้วเหมือนกันครับ

สาธุ ถ้า DT มาไทยอีกที ขอให้ silver ticket ในบ๊อกซ์อันนั้นให้สิทธิ์ผมได้ถ่ายรูปคู่กับขอลายเซ็นกับวงในวันแถลงข่าวด้วยเถิด

ผมขอเป็นอีกคนที่ได้ silver ticket ครับ  ยิ้มกว้างๆ

จากที่ผมฟัง Mike โฆษณาขาย box set เนี่ย
ผมว่าเจ้า silver ticket เนี่ยสามารถไปหลังเวทีได้เลยนะครับ

คุณเพชรสั่ง box set จากที่ไหนครับ

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #328 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2009 | 01:55:13 PM »

2 ท่านนี้สอย Deluxe Box-set แล้วหรอครับ? ว่าแต่ว่า boxset ชุดนี้ทำออกมาสวยคลาสสิคดีนะครับ เฮ่อ! เอาไงดีฟะ?

ทีแรกผมคิดว่าอาจจะสอยแค่แผ่นไทยธรรมดา เพราะอย่างแรก ไม่สนแผ่น Instrument แล้วก็แผ่น cover 6 songs นั่น จะมีดีอะไร
แต่ราคาแบบ 3 แผ่น มันก็ไม่เท่าไหร่นะ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิถุนายน 2009 | 01:56:53 PM โดย jknoremorse » บันทึกการเข้า
bomb
Fragile

« ตอบ #329 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2009 | 02:17:52 PM »

ผมรอ box set จาก amazon.uk ที่คาดว่าจะได้ต้นเดือนหน้าครับ   ยิ้มเท่ห์

หน้า: 1 ... 20 21 [22] 23 24 ... 102
พิมพ์