เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 05:01:31 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingแฟน Dream Theater ทางนี้ครับ
หน้า: 1 ... 40 41 [42] 43 44 ... 102
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แฟน Dream Theater ทางนี้ครับ  (อ่าน 626908 ครั้ง)
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #615 เมื่อ: 19 มกราคม 2010 | 09:44:36 PM »

อยู่เปรูซะด้วย ไว้ใจได้ไหมครับนี่

อยากลองบิดด้วยอีกคน อยากได้แค่ไวนิลกับซิงเกิ้ลเองอ่ะ

ใครทำเป็นบ้างครับ
สมัครสมาชิก แล้วก็กด bid ไป ไม่ยากครับ  ระวัง จะติดใจนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

ต้องฝากเงินก่อนไหมครับ หรือว่าหักจากบัตรเครดิตได้เลยครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #616 เมื่อ: 20 มกราคม 2010 | 06:30:35 AM »

อยู่เปรูซะด้วย ไว้ใจได้ไหมครับนี่

อยากลองบิดด้วยอีกคน อยากได้แค่ไวนิลกับซิงเกิ้ลเองอ่ะ

สมัครสมาชิก แล้วก็กด bid ไป ไม่ยากครับ  ระวัง จะติดใจนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

ต้องฝากเงินก่อนไหมครับ หรือว่าหักจากบัตรเครดิตได้เลยครับ
บัตรเครดิตก็ได้ครับ  ยิ้มกว้างๆ

bomb
Fragile

« ตอบ #617 เมื่อ: 20 มกราคม 2010 | 07:25:43 AM »

บัตรเครดิตก็ได้ครับ  ยิ้มกว้างๆ

ส่วนใหญ่การซื้อขายใน ebay จะจ่ายโดยใช้ paypal ครับ
เข้าไปในเวบ paypal สมัครและกรอกรายละเอียด รวมถึงเลขบัตรเครดิต
ไม่ยากครับ แต่ระวังติดใจเหมือนที่คุณ polotoon บอกครับ  ยิ้มกว้างๆ

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #618 เมื่อ: 20 มกราคม 2010 | 05:05:38 PM »

Biggest DT collection นี่จบเมื่อไหร่ แจ้งด้วยนะครับว่าจบที่ราคาเท่าไหร่?
ว่าแต่ seller คนนี้มันบ้าระห่ำดีจริง ๆ กล้าเอามาลงขายแค่ 1 auction.
bomb
Fragile

« ตอบ #619 เมื่อ: 29 มกราคม 2010 | 10:33:48 AM »

Biggest DT collection นี่จบเมื่อไหร่ แจ้งด้วยนะครับว่าจบที่ราคาเท่าไหร่?
ว่าแต่ seller คนนี้มันบ้าระห่ำดีจริง ๆ กล้าเอามาลงขายแค่ 1 auction.

ปิดประมูลแล้วครับ DT collection ใน ebay
ราคาปิดที่ USD 1,525.00
ก็ราวๆ 5 หมื่นกว่าบาทครับ
จำนวน bidder มีทั้งหมด 15 คน
จำนวนการ bid ทั้งหมด 39 ครั้งครับ

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #620 เมื่อ: 29 มกราคม 2010 | 12:01:07 PM »

ปิดประมูลแล้วครับ DT collection ใน ebay
จำนวนการ bid ทั้งหมด 39 ครั้งครับ

5 หมื่นเหรอ, ....อืมม์ คุ้มนะผมว่า เอ่อ คุณ Bomb กดไปเต็มที่เท่าไหร่หรอครับ บิดไปบ้างหรือเปล่า  ยิ้มกว้างๆ
ผมก็เพิ่งหวด Black Clouds Boxset ไปครับ ราคามันยั่วจริง ๆ  ยิ้ม
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #621 เมื่อ: 29 มกราคม 2010 | 12:49:59 PM »

ผมว่าแพงไปนิดนึง เพราะเค้าไม่ได้มีครบทุกอย่าง แถมส่วนใหญ่ไม่ใช่ของหายากหรือเป็นแผ่นที่คนเก็บกันเท่าไร ส่วนของที่หายากส่วนใหญ่ก็ไม่ใช่ Mint ด้วย

แต่ความมันของการประมูลมันคือเวลาที่คิดว่าลองใส่เพิ่มอีกนิด อีกนิด ก็จะได้ของแล้ว
สุดท้ายจ่ายกว่าความเป็นจริงตลอดเลย ฮ่าๆ  ยิ้มกว้างๆ

ปล. ช่วงนี้หลอนเรื่องของที่ส่งมาทางไปรษณีย์มากครับ น้องที่รู้จักส่ง EMS ของเล่นให้กันสภาพถึงมือผู้รับราวกับผ่านสงครามโลกมาแล้วสองครั้ง
ประกอบกับกล่องไมลส์ เดวิส์ฉีกนั่นอีก ผมเลยหยุดสั่งของนอกไปเลยครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #622 เมื่อ: 29 มกราคม 2010 | 01:00:22 PM »

ว้า บิดไม่ทัน
รอกรุของคุณเพชรฯ แตกดีกว่า อิอิ

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #623 เมื่อ: 29 มกราคม 2010 | 01:35:35 PM »

ปล. ช่วงนี้หลอนเรื่องของที่ส่งมาทางไปรษณีย์มากครับ น้องที่รู้จักส่ง EMS ของเล่นให้กันสภาพถึงมือผู้รับราวกับผ่านสงครามโลกมาแล้วสองครั้ง
ประกอบกับกล่องไมลส์ เดวิส์ฉีกนั่นอีก ผมเลยหยุดสั่งของนอกไปเลยครับ

ผมก็เคยได้รับนาฬิกาปลุกเป็นของขวัญ ตอนไปรษณีย์มาส่งที่บ้าน สภาพกล่องเหมือนโดนสิบล้อวิ่งทับมาเลยครับ

Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #624 เมื่อ: 29 มกราคม 2010 | 02:46:13 PM »

ผมก็เคยได้รับนาฬิกาปลุกเป็นของขวัญ ตอนไปรษณีย์มาส่งที่บ้าน สภาพกล่องเหมือนโดนสิบล้อวิ่งทับมาเลยครับ

เหมือนผมได้ข้อมูลมาว่า ถ้าเราส่ง EMS แล้วของที่ส่งเกิดหาย หรือเสียหาย ไม่ว่าของนั้นจะมีราคาแค่ไหน ทางไปรณีย์เค้ารับผิดชอบอย่างมากที่สุดไม่เกินหนึ่งพันบาทต่อชิ้น อันนี้จริงหรือเปล่าครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
.. polotoon ..

« ตอบ #625 เมื่อ: 29 มกราคม 2010 | 02:53:38 PM »

ผมว่าแพงไปนิดนึง เพราะเค้าไม่ได้มีครบทุกอย่าง แถมส่วนใหญ่ไม่ใช่ของหายากหรือเป็นแผ่นที่คนเก็บกันเท่าไร ส่วนของที่หายากส่วนใหญ่ก็ไม่ใช่ Mint ด้วย

แต่ความมันของการประมูลมันคือเวลาที่คิดว่าลองใส่เพิ่มอีกนิด อีกนิด ก็จะได้ของแล้ว
สุดท้ายจ่ายกว่าความเป็นจริงตลอดเลย ฮ่าๆ  ยิ้มกว้างๆ

กล่องไมล์ เกิดจากการผลิตนะครับโอ  ยิ้มกว้างๆ

เหมือนผมได้ข้อมูลมาว่า ถ้าเราส่ง EMS แล้วของที่ส่งเกิดหาย หรือเสียหาย ไม่ว่าของนั้นจะมีราคาแค่ไหน ทางไปรณีย์เค้ารับผิดชอบอย่างมากที่สุดไม่เกินหนึ่งพันบาทต่อชิ้น อันนี้จริงหรือเปล่าครับ
เค้ามีให้ซื้อประกันเพิ่มอยู่นะครับ  ยิ้มกว้างๆ

Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #626 เมื่อ: 29 มกราคม 2010 | 03:01:57 PM »

เมื่อวานน้องเค้าจะส่งตั๋วคอนเสิร์ต Berryz สามใบมาจากปิ่นเกล้า รวมมูลค่า 12,000 บาท พอผมรู้ว่าเค้าไม่รับผิดชอบ ผมบอกน้องว่าอย่าส่งมาทาง EMS เลยครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
TRON

« ตอบ #627 เมื่อ: 29 มกราคม 2010 | 03:04:19 PM »

เมื่อวานน้องเค้าจะส่งตั๋วคอนเสิร์ต Berryz สามใบมาจากปิ่นเกล้า รวมมูลค่า 12,000 บาท พอผมรู้ว่าเค้าไม่รับผิดชอบ ผมบอกน้องว่าอย่าส่งมาทาง EMS เลยครับ

ที่แท้นึกว่าเรื่องอะไรเสียอีก BerryZ นั่นเอง  ยิงฟันยิ้ม
bomb
Fragile

« ตอบ #628 เมื่อ: 29 มกราคม 2010 | 03:14:37 PM »

5 หมื่นเหรอ, ....อืมม์ คุ้มนะผมว่า เอ่อ คุณ Bomb กดไปเต็มที่เท่าไหร่หรอครับ บิดไปบ้างหรือเปล่า  ยิ้มกว้างๆ
ผมก็เพิ่งหวด Black Clouds Boxset ไปครับ ราคามันยั่วจริง ๆ  ยิ้ม

รายการนี้ ผมไม่ได้ bid เลยครับ รอดูราคาอย่างเดียว
นานๆจะเห็นมีคนเอา collection ชุดใหญ่มาประมูลแบบนี้ซํกที

ถึง bid ก็สู้ไม่ไหวครับ 5 หมื่น นี่เอาไปทำอย่างอื่นได้อีกเยอะครับ

TRON

« ตอบ #629 เมื่อ: 29 มกราคม 2010 | 03:17:42 PM »

รายการนี้ ผมไม่ได้ bid เลยครับ รอดูราคาอย่างเดียว
นานๆจะเห็นมีคนเอา collection ชุดใหญ่มาประมูลแบบนี้ซํกที

ถึง bid ก็สู้ไม่ไหวครับ 5 หมื่น นี่เอาไปทำอย่างอื่นได้อีกเยอะครับ

คุณ bomb คิดถูกแล้วครับ ขนาดผมว่าบ้าสะสมมานาน ยังไม่เคยซื้ออะไรทีเดียวเกินหมื่นเลยครับ ค่อยๆหาซื้อสะสมเองไปเรื่อยๆได้อรรถรสกว่าเยอะ 
หน้า: 1 ... 40 41 [42] 43 44 ... 102
พิมพ์