เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149769 กระทู้ ใน 4437 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

02 มิถุนายน 2024 | 05:03:05 AM
หน้า: 1 ... 20 21 [22] 23 24 ... 45
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Blu-ray Movie  (อ่าน 248087 ครั้ง)
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #315 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 | 11:46:04 AM »

ช่วงนี้ผมดูหนังบูลเรย์เยอะมากเลยครับ เรียกว่าดูทุกคืนผมจะไล่ๆแนะนำกันทั้งหนังเก่าและหนังใหม่ๆ เอาเฉพาะเรื่องที่น่าสนใจก็แล้วกัน
ใครได้ดูเีืรื่องอะไรก็มาแนะนำกันบ้างเล่นหนีไปคุยในกระทู้ดูหนังกันหมด ปล่อยให้ผมว่าอยู่คนเดียว เดี๋ยวผมหนีไปคุยในกระทู้หนังอีโรติกบ้าง
กระทู้นั้นก็เช่นกันผมว่าอยู่เดียวอีก พี่เรย์ ณ ยโสธรเข้าไปเยี่ยมในกระทู้อีโรติกบ้างล่ะ

คุณอั๋นดูจากไฟล์หรือแผ่นครับ

ผมดูจากทั้งไฟล์บูลเรย์ full rip และแผ่นบูลเรย์ครับ
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #316 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 | 04:35:49 PM »

เดี๋ยวนี้พี่ผีของเราไม่ค่อยเข้ามาแวะเยี่ยมกันบ้างเลย  ได้ข่าววงในมาว่ากำลังสนใจมีกิจกรรมบันเทิงดูหนังบูลเรย์ดึกๆกับคู่ชีวิตน่ารักมากๆ
เดี๋ยวพี่ผีดูหนังคืนละ 2-3 เรื่องเป็นคอมูฟวี่เลิฟเวอร์แล้วนะ  ว่างๆก็เข้ามาแวะคุยเรื่องหนังบูลเรย์กันบ้าง พักนี้เสี่ย TRON กำลังยุ่งเรื่องงานไม่มีเวลา
หาความบันเทิงกับสายตาเหมือนเก่าแล้ว ดีนะที่ได้เพราะเม็ดพันธุ์ของไฮเดฟไว้แยะก็เลยมีเพื่อนๆสนใจกับการดูหนังแบบมีคุณภาพกัน

โรงหนังเปิดฉายทุกวัน  แลบลิ้น

Sucker Punch
ดีเกินคาด
ว่าด้วยความรักที่พี่สาว มีให้น้องสาว
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=XSIetIg7O3M" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=XSIetIg7O3M</a>

The Extraordinary Adventures of Adele Blanc-Sec
ดีตามคาด
ว่าด้วย ความรักที่พี่สาว มีให้น้องสาว (อีกแล้ว)
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=q3hYXFtOlxQ" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=q3hYXFtOlxQ</a>

Detective Dee and the Mystery of the Phantom Flame
ดีโคตร เพราะบ้าหนังสือกำลังภายใน
ว่าด้วย ความแค้น สิบปีตามล้างอันซ้ำซาก แต่งานสร้างอลังก๊าบมั่กๆ
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=B1LN656YUuU" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=B1LN656YUuU</a>

ดีทุกเรื่อง เอาหัวคุณอั๋นเป็นประกันภัยได้ครับ.. อิๆ

ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #317 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011 | 09:45:10 AM »

Harry Potter and the Deathly Hallows pt.1
เดินเรื่อง ได้เร้าใจกว่า อ่านในหนังสือ
เสียดาย ที่ตัดฉากดัดลีย์จับมือลากับแฮรี่ออกไป -เลยต้องเอามาให้ดูครับ  ยิ้มกว้างๆ
ถ้าแฮรี่ ไม่มาอยู่บ้านน้าเพ็ตทูเนีย ก็คงจะเสียเด็ก กลายเป็น โวลเดอร์มอร์2 ไปเป็นแน่แท้..
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=E74-r6l7waQ" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=E74-r6l7waQ</a>

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #318 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2011 | 06:47:17 PM »

แผ่น Blu-ray ก็อป ที่สะพานเหล็กตอนนี้โปรโมชั่น แผ่นละ 150 บาท เฉพาะเดือนสิงหานี้ครับ
อั๋น501

« ตอบ #319 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2011 | 08:14:49 PM »

แผ่น Blu-ray ก็อป ที่สะพานเหล็กตอนนี้โปรโมชั่น แผ่นละ 150 บาท เฉพาะเดือนสิงหานี้ครับ

บูลเรย์ก็อปแผ่นดำ 25GB เวลานี้มีด้วยกัน 2 แบบ มาจากแหล่งผลิตต่างกันครับ น่าจะผลิตจากประเทศจีนและฮ่องกง
แบบที่มีเมนูเหมือนตัวแผ่นบูลเรย์แท้และแบบเมนูที่ทำขึ้นมาเองน่าจะใช้โปรแกรมคอมพิวเตอร์ทำสังเกตุจากหน้าเมนูหลักของหนังจะเหมือนกัน
ทุกเรื่อง ซึ่งแตกต่างกับแบบที่เป็นเมนูหลักจะเหมือนกับแผ่นบูลเรย์แท้แบบนี้จะบีบอัดข้อมูลลงเพื่อที่จะให้ตัวหนังและเมนูฟีเจอร์ต่างๆมีเกือบครบใกล้
เคียงกับแผ่นบูลเรย์แท้มากขึ้น ส่วนคุณภาพของตัวหนังจะเหมือนกัน
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #320 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2011 | 09:48:27 PM »

เกรงว่าจะเป็นการปรับราคาลงน่ะสิครับ (หรือเป็นการโละรุ่น 25 GB และจะเป็น 50 GB เสียที?) ผมมองว่าปีหน้าน่าจะเหลือร้อยเดียวแล้ว เพราะน่าจะมีคนหันมาเล่นเพิ่มเรื่อยๆ
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #321 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2011 | 11:48:40 AM »

แผ่น Blu ray ที่ผมเห็นประจำที่ สะพานเหล็ก กับ future park รังสิต นี่จะแตกต่างกันครับ

สะพานเหล็ก = จะมีหนังใหม่ และ คอนเสริ์ต เยอะ ปกกระดาษคุณภาพไม่ค่อยดี ตอนนี้แผ่นละ 150 บาท หนังเก่า ๆ หาไม่ค่อยมี
future park = จะมีหนังใหม่ การ์ตูน ไม่มีแผ่นคอนเสริ์ต แต่จะมีหนังเก่า และพวกไตรภาคเยอะกว่า โดยเฉพาะ 007 ตอนเก่า ๆ 
อั๋น501

« ตอบ #322 เมื่อ: 05 กันยายน 2011 | 12:48:58 PM »

The Man From Nowhere    เป็นหนังแอ็คชั่นทริลเลอร์แสดงนำโดย วอน บิน ดาราสุดฮ็อต หนังติดอันดับ 1 บ็อกซ์ออฟฟิิศของประเทศเกาหลี
ผมพึ่งเคยดูหนังแอ็คชั่นเกาหลีสไตล์ฮอลลีวู๊ด  ตามปกติหนังเกาหลีที่ผมคุ้นเคยมักจะเป็นหนังแนวอีโรติกมากกว่า
เมตัลลิก้าเมก้าเดธ
Fragile

« ตอบ #323 เมื่อ: 05 กันยายน 2011 | 02:00:43 PM »

เกรงว่าจะเป็นการปรับราคาลงน่ะสิครับ (หรือเป็นการโละรุ่น 25 GB และจะเป็น 50 GB เสียที?) ผมมองว่าปีหน้าน่าจะเหลือร้อยเดียวแล้ว เพราะน่าจะมีคนหันมาเล่นเพิ่มเรื่อยๆ

จริงๆแล้วหนังบางเรื่อง ถ้าเอาเสียงสับเพเหระ ออก จาก 45 GB จะเหลือ 25 GB เลยครับ ยิ่งถ้าRemux ให้เหลือแต่เสียง DTS-HD หรือTrue HD เพียงอย่างเดียวขนาดของหนังจะลดลงมากครับ โดยคุณภาพของ ตัวหนัง(ภาพไม่ลดลงแม้แต่น้อยครับ) จากที่สังเกตุนะครับ ขนาด 45GB Full rip  ตัวหนัง ไม่เกิน 2 ชม. ขนาดไฟล์หนัังจะไม่เกิน 20 GBครับ  ที่เหลือจะเป็นไฟล์เสียง ฟิลเจอร์ต่างๆ บางเรื่องมี True HD ถึง 2 เสียงด้วยซ้ำครับ  ไฟล์เสียงยังไม่เคยแยกมาเทียบขนาดดู เดี๋ยวแยกมาให้ดูนะครับซักแปป

Fragile

« ตอบ #324 เมื่อ: 05 กันยายน 2011 | 02:37:39 PM »

ไฟล์เสียง DTS-HD ขนาด ประมาณ 4.00GB-5.00GB  หนัง 1 เรื่องจะมีไม่เกิน 2 เสียงครับ 7.1 หรือ 5.1
ไฟล์เสียง DTS  ขนาดประมาณ 1.5GB - 2.5 GB บางเรื่องจะมีเยอะมากครับ เจอการ์ตูนญี่ปุ่น ปาไป 4-5 เสียง ครับ 5.1
ไฟล์เสียง AC3 ขนาด 100MB ถึง 1 G บางเรื่องจะมีเยอะมากเยอะมากกันครับ 8-9 เสียงเลยทีเดียว   5.1

อันนี้Remuxจาก เรื่อง Forest Gump ครับ

อั๋น501

« ตอบ #325 เมื่อ: 05 กันยายน 2011 | 03:27:52 PM »

ไฟล์เสียง DTS-HD ขนาด ประมาณ 4.00GB-5.00GB  หนัง 1 เรื่องจะมีไม่เกิน 2 เสียงครับ 7.1 หรือ 5.1
ไฟล์เสียง DTS  ขนาดประมาณ 1.5GB - 2.5 GB บางเรื่องจะมีเยอะมากครับ เจอการ์ตูนญี่ปุ่น ปาไป 4-5 เสียง ครับ 5.1
ไฟล์เสียง AC3 ขนาด 100MB ถึง 1 G บางเรื่องจะมีเยอะมากเยอะมากกันครับ 8-9 เสียงเลยทีเดียว   5.1

อันนี้Remuxจาก เรื่อง Forest Gump ครับ

ฟอร์แม็ตบูลเรย์ไม่ได้ให้คุณภาพของภาพที่ดีอย่างเดียว  ระบบเสียงเป็นปัจจัยสำคัญของการดูภาพยนต์เสียงที่เป็น DTS -HD MA หรือ True HD
นั้นให้คุณภาพเสียงที่เหนือชั้นกว่าระบบเสียง DTS หรือ Dolby Digital ธรรมดาขนาดความจุของไฟล์ก็แตกต่างกันมาก  ความแตกต่างเรื่องระบบเสียง
อาจจะไม่มีผลในการรับฟังเสียงมากนัก  ถ้าเครื่องเสียงที่ใช้ไม่ใช่เป็นระบบเสียงโฮมเธียเตอร์ที่สมบูรณ์ในระบบเสียง 5.1 หรือ 7.1 รอบทิศทาง

TRON
The Snow Goose

« ตอบ #326 เมื่อ: 05 กันยายน 2011 | 04:06:51 PM »

ผมเคยเห็นแผ่น bd ก๊อปปี้แบบ 25 GB แต่มีทั้งตัวหนังและทั้งเบื้องหลังพร้อมเสียง 5.1/7.1 ใส่มาด้วย จึงไม่แน่ใจว่า 25 GB ที่ว่านี้มีการบีบอัดจากแผ่นแท้ที่มีความจุ 30-50 GB (แล้วแต่เรื่อง) ให้มันเล็กลงหรือเปล่า เพราะมันเหมือนทุก feuture ได้มาครบ
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #327 เมื่อ: 06 กันยายน 2011 | 09:02:37 AM »

ไฟล์เสียง DTS-HD ขนาด ประมาณ 4.00GB-5.00GB  หนัง 1 เรื่องจะมีไม่เกิน 2 เสียงครับ 7.1 หรือ 5.1
ไฟล์เสียง DTS  ขนาดประมาณ 1.5GB - 2.5 GB บางเรื่องจะมีเยอะมากครับ เจอการ์ตูนญี่ปุ่น ปาไป 4-5 เสียง ครับ 5.1
ไฟล์เสียง AC3 ขนาด 100MB ถึง 1 G บางเรื่องจะมีเยอะมากเยอะมากกันครับ 8-9 เสียงเลยทีเดียว   5.1

ฟอร์แม็ตบูลเรย์ไม่ได้ให้คุณภาพของภาพที่ดีอย่างเดียว  ระบบเสียงเป็นปัจจัยสำคัญของการดูภาพยนต์เสียงที่เป็น DTS -HD MA หรือ True HD
นั้นให้คุณภาพเสียงที่เหนือชั้นกว่าระบบเสียง DTS หรือ Dolby Digital ธรรมดาขนาดความจุของไฟล์ก็แตกต่างกันมาก  ความแตกต่างเรื่องระบบเสียง
อาจจะไม่มีผลในการรับฟังเสียงมากนัก  ถ้าเครื่องเสียงที่ใช้ไม่ใช่เป็นระบบเสียงโฮมเธียเตอร์ที่สมบูรณ์ในระบบเสียง 5.1 หรือ 7.1 รอบทิศทาง

สวัสดีตอนเช้าครับ....ที่คุณอั๋น บอกแบบนี้ หมายความว่า(ผมขอพูดตรงๆนะครับ ยิ้ม) ผมจะต้องโยนคอมโปเน้นท์ยี่ห้อ JVC ของเก่าทิ้ง แล้วไปซื้อชุดโฮมเธียเตอร์ของใหม่มาใช้แทนใช้ไหมครับ จึงจะได้เสียงที่กระหึ่มๆอย่างดีที่สุดและสมบูรณ์แบบที่สุดของระบบเสียง DTS-HD MA หรือ True HD และ 5.1   ,    7.1  รอบทิศทาง ใช่ไหมครับ ยิ้มกว้างๆ.....ถ้าเป็นอย่างนั้นจะได้ตั้งต้น หยอดกระปุก อีกครั้งครับ ยิ้มกว้างๆ....คุณอั๋น ช่วยแนะนำยี่ห้อ และ ระดับราคาที่เหมาะสมสำหรับผมให้ด้วยครับ....ขอบคุณครับ ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กันยายน 2011 | 09:11:23 AM โดย Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า » บันทึกการเข้า
Fragile

« ตอบ #328 เมื่อ: 06 กันยายน 2011 | 09:24:24 AM »

ไฟล์เสียง DTS-HD ขนาด ประมาณ 4.00GB-5.00GB  หนัง 1 เรื่องจะมีไม่เกิน 2 เสียงครับ 7.1 หรือ 5.1
ไฟล์เสียง DTS  ขนาดประมาณ 1.5GB - 2.5 GB บางเรื่องจะมีเยอะมากครับ เจอการ์ตูนญี่ปุ่น ปาไป 4-5 เสียง ครับ 5.1
ไฟล์เสียง AC3 ขนาด 100MB ถึง 1 G บางเรื่องจะมีเยอะมากเยอะมากกันครับ 8-9 เสียงเลยทีเดียว   5.1

ฟอร์แม็ตบูลเรย์ไม่ได้ให้คุณภาพของภาพที่ดีอย่างเดียว  ระบบเสียงเป็นปัจจัยสำคัญของการดูภาพยนต์เสียงที่เป็น DTS -HD MA หรือ True HD
นั้นให้คุณภาพเสียงที่เหนือชั้นกว่าระบบเสียง DTS หรือ Dolby Digital ธรรมดาขนาดความจุของไฟล์ก็แตกต่างกันมาก  ความแตกต่างเรื่องระบบเสียง
อาจจะไม่มีผลในการรับฟังเสียงมากนัก  ถ้าเครื่องเสียงที่ใช้ไม่ใช่เป็นระบบเสียงโฮมเธียเตอร์ที่สมบูรณ์ในระบบเสียง 5.1 หรือ 7.1 รอบทิศทาง

สวัสดีตอนเช้าครับ....ที่คุณอั๋น บอกแบบนี้ หมายความว่า(ผมขอพูดตรงๆนะครับ ยิ้ม) ผมจะต้องโยนคอมโปเน้นท์ยี่ห้อ JVC ของเก่าทิ้ง แล้วไปซื้อชุดโฮมเธียเตอร์ของใหม่มาใช้แทนใช้ไหมครับ จึงจะได้เสียงที่กระหึ่มๆอย่างดีที่สุดและสมบูรณ์แบบที่สุดของระบบเสียง DTS-HD MA หรือ True HD และ 5.1   ,    7.1  รอบทิศทาง ใช่ไหมครับ ยิ้มกว้างๆ.....ถ้าเป็นอย่างนั้นจะได้ตั้งต้น หยอดกระปุก อีกครั้งครับ ยิ้มกว้างๆ....คุณอั๋น ช่วยแนะนำยี่ห้อ และ ระดับราคาที่เหมาะสมสำหรับผมให้ด้วยครับ....ขอบคุณครับ ยิ้ม

มารอดูด้วยครับ มี LED 42 นิ้วอยู่ อยากได้ลำโพงดีๆซักตัว พอไฟล์เล่นจากคอม ผ่าน HDMI  ครับ

deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #329 เมื่อ: 06 กันยายน 2011 | 09:41:36 AM »

ฟอร์แม็ตบูลเรย์ไม่ได้ให้คุณภาพของภาพที่ดีอย่างเดียว  ระบบเสียงเป็นปัจจัยสำคัญของการดูภาพยนต์เสียงที่เป็น DTS -HD MA หรือ True HD
นั้นให้คุณภาพเสียงที่เหนือชั้นกว่าระบบเสียง DTS หรือ Dolby Digital ธรรมดาขนาดความจุของไฟล์ก็แตกต่างกันมาก  ความแตกต่างเรื่องระบบเสียง
อาจจะไม่มีผลในการรับฟังเสียงมากนัก  ถ้าเครื่องเสียงที่ใช้ไม่ใช่เป็นระบบเสียงโฮมเธียเตอร์ที่สมบูรณ์ในระบบเสียง 5.1 หรือ 7.1 รอบทิศทาง

สวัสดีตอนเช้าครับ....ที่คุณอั๋น บอกแบบนี้ หมายความว่า(ผมขอพูดตรงๆนะครับ ยิ้ม) ผมจะต้องโยนคอมโปเน้นท์ยี่ห้อ JVC ของเก่าทิ้ง แล้วไปซื้อชุดโฮมเธียเตอร์ของใหม่มาใช้แทนใช้ไหมครับ จึงจะได้เสียงที่กระหึ่มๆอย่างดีที่สุดและสมบูรณ์แบบที่สุดของระบบเสียง DTS-HD MA หรือ True HD และ 5.1   ,    7.1  รอบทิศทาง ใช่ไหมครับ ยิ้มกว้างๆ.....ถ้าเป็นอย่างนั้นจะได้ตั้งต้น หยอดกระปุก อีกครั้งครับ ยิ้มกว้างๆ....คุณอั๋น ช่วยแนะนำยี่ห้อ และ ระดับราคาที่เหมาะสมสำหรับผมให้ด้วยครับ....ขอบคุณครับ ยิ้ม

มารอดูด้วยครับ มี LED 42 นิ้วอยู่ อยากได้ลำโพงดีๆซักตัว พอไฟล์เล่นจากคอม ผ่าน HDMI  ครับ

ถ้าอยากได้ลำโพงที่เสียงกระหึ่มๆ ก็ให้เลือกตัวที่ใหญ่ๆไว้ก่อน
 และถ้าอยากได้ลำโพงดีๆ ก็ต้องลองฟังนานๆครับ
หน้า: 1 ... 20 21 [22] 23 24 ... 45
พิมพ์