เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149702 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

10 พฤษภาคม 2024 | 07:12:16 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeกระทู้พูดคุยเรื่อง Star Wars
หน้า: 1 ... 21 22 [23] 24 25 ... 28
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยเรื่อง Star Wars  (อ่าน 171903 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #330 เมื่อ: 28 กันยายน 2011 | 08:50:31 PM »

//////
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กันยายน 2011 | 07:09:30 AM โดย TRON » บันทึกการเข้า
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #331 เมื่อ: 28 กันยายน 2011 | 09:16:32 PM »

ผมไม่รู้ว่าคุณกินยาอะไรผิดหรือเปล่าแต่คุณเล่นพิมพ์อะไรมัวทุกกระทู้เพื่ออะไร    ผมพยายามจะบอกว่าการที่คุณหรือใครวิจารณ์หนังเรื่องสตาร์ วอร์ส
นั้นอยากจะให้วิจารณ์ด้วยเหตุผลไม่ใช่มาว่าผมคลั่งไฟล์อะไรมันไม่เกี่ยวกับกระทู้อื่นๆ ต้องบอกกันในกระทู้สตาร์ วอร์ส ซิเล่นพิมพ์ตัวใหญ่เพื่ออะไร
ชี้แจงเรื่องหนังสตาร์ วอร์ส ต้องแยกแยะเรื่องให้ถูกจะเสียใจอะไรผมทำอะไรกับใคร  การแสดงความคิดเห็นนั้นก็เป็นเรื่องปกติจะวิจารณ์อะไรกับผม
ก็ว่ามา มันไม่เกี่ยวกับมิตรภาพเราก็ยังเป็นเพื่อนเป็นน้องกันอยู่เหมือนเดิม  ผมว่าคุณคงเข้าใจเจตนาของผมผิดไปแล้ว
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #332 เมื่อ: 28 กันยายน 2011 | 10:06:44 PM »

ยิ้มสวัสดีตอนค่ำครับ ยิ้ม.......ผมยัง งงๆ อยู่ครับ เย็นๆกันก่อนดีกว่านะครับ ยิ้ม   เป็นผู้ใหญ่กันทุกคนครับ เดี๋ยวน้องๆจะงงไปด้วยครับ ยิ้ม เดี๋ยวผมขออนุญาตอ่านก่อนนะครับ แล้วจะขออนุญาต คุยด้วยครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

« ตอบ #333 เมื่อ: 28 กันยายน 2011 | 10:27:26 PM »

ครับ ผมอ่านเสร็จแล้วครับ ผมคิดว่า ทุกๆท่านในชมรมฯ นี้ ต่างก็มีสิทธิเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นกันทุกคนครับ ยิ้ม ต่างคนต่างก็มีเหตุผลของตนเองด้วยกันทุกคน ....ผมคิดว่าให้ผ่านไปดีกว่านะครับ ...ชีวิตคนเราต้องเรียนรู้หลากหลายด้าน หลากหลายแง่ หลากหลายมุม หลากหลายอณู ครับ พวกเรายังคงเป็นสมาชิกชมรมฯ นี้ เป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นน้องกันดีกว่านะครับ ยิ้ม.....ที่พูดมาเป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมคนเดียวเท่านั้นนะครับ
ขอบคุณ ครับ ยิ้ม......ผมขออนุญาตขึ้น เล่าเต๊ง ดูหนังนะครับ สงสัยคืนนี้หลับอยู่หน้าจออีกเป็นแน่เลย ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กันยายน 2011 | 10:30:25 PM โดย Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า » บันทึกการเข้า
อั๋น501

« ตอบ #334 เมื่อ: 29 กันยายน 2011 | 05:30:20 AM »

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=0BoOsNnsfsk" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=0BoOsNnsfsk</a>

ประตูไม่เนียนนะผมว่า

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=lEqPJNVIgcg" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=lEqPJNVIgcg</a>

ไม่ค่อยจำเป็นเลย

ผมอ่านกระทู้เรื่องสตาร์ วอร์ส นี้มาโดยตลอดไม่เคยแสดงความคิดเห็นอะไรเลย  เพราะผมยังไม่ได้ดูสตาร์ วอร์ส ฉบับไฮเดฟจากบูลเรย์
ของจริงๆไม่ใช่ดูจากคลิป YouTube จากคอมพิวเตอร์แล้วมาวิจารณ์อย่างไม่รู้จริงดูแล้วเหมือนคนวิจารณ์ส่งเดชอะไรแบบนั้น
ผมได้ดูฉากที่ว่านี้จากบูลเรย์จริงๆไม่เห็นจะเหมือนกับที่วิจารณ์กันเลย  สตาร์ วอร์ส ฉบับบูลเรย์นี้ทำออกมาได้ดีกว่าของฉบับดั้งเดิมมากครับ
ภาพในฉากต่างๆให้รายละเอียดเหนือกว่าของเก่าในทุกๆด้าน ฉากที่ถูกเพิ่มเติมดูแล้วไม่เห็นไม่ดีตรงไหน ต้องดูจากของจริงทั้งเรื่องไม่ใช่ดู
เป็นคลิปๆแล้วมาบอกว่าไม่ดีไร้สาระมากอย่ามาคุยเลยว่าเป็นแฟนสตาร์ วอร์ส บุคคลภายนอกมาอ่านกระทู้นี้แล้วอายเค้ามากกว่าครับ

ดูพี่อั๋นจะซีเรียสเกินเหตุครับ อายก็อายครับ แฟนๆทั่วโลกเขาก็ด่ากันทั้งนั้น มันไม่เกี่ยวกับว่าดูคลิปหรือดูอะไรแค่มันเปลี่ยนโน่นเปลี่ยนนี่แฟนๆเขาก็ไม่ชอบกันมันผิดตรงไหน แล้วมันก็เป็นสิทธิส่วนบุคคลที่จะไม่ชอบสิครับ ไม่ควรมาว่าคนอื่นน่าอายแบบนี้นะครับ พี่อาวุโสขนาดนี้ไม่น่าพูดแบบนี้กับรุ่นน้องนะครับ ผมก็อายแทนพี่เหมือนกันครับ ผมพยายามเข้าใจพี่ช่วยพี่เวลาคนอื่นว่าพี่ที่พี่ชอบทำแบบนี้มาตลอดแต่ถึงตอนนี้ผมโดนซะเองก็พอกันทีครับ ผมมันไม่ใช่แฟนพันธ์แท้พอใจหรือยังครับ ผมไม่อายหรอกครับ ใครอยากล้อมาล้อได้เลย ไม่เคยกลัวใครหน้าไหนครับ

อยากทวงบุญคุณเมื่อไหร่ก็บอกได้นะครับ

ผมว่าพี่อั๋นคลั่งพวกไฟล์ไฮเดฟพร่ำพิมพ์แล้วพิมพ์เล่ามัวแต่อยากให้คนอื่นคิดแบบพี่เองจนลืมแม้กระทั่งการรักษามิตรภาพกับคนรอบข้าง (ผมเห็นพี่พิมพ์เรื่องไฟล์เรื่องไฮเดฟซ้ำเป็นร้อยๆครั้งผมยังเหนื่อยแทนพี่เลย) ผมพยายามเข้าใจพี่ช่วยพี่เวลาคนอื่นว่าพี่ที่พี่ชอบทำแบบนี้มาตลอดแต่ถึงตอนนี้ผมโดนซะเองก็พอกันทีครับ เป็นเรื่องที่น่าเสียใจยิ่งครับ

ถ้าข้อเขียนของผมสร้างความไม่พอใจให้กับคุณหรือใครๆอย่างที่คุณบอก ถึงขนาดต้องให้คุณช่วยผมว่าต่อไปนี้  ผมจะยุติการเขียนของผมทั้งหมด
ทุกกระทู้เลย  ผมไม่ได้คลั่งพวกไฟล์ไฮเดฟพร่ำแล้วพิมพ์เล่าอย่างที่คุณเข้าใจหรอกและให้คนอื่นๆคิดแบบผม  ผมมีมิตรภาพกับคนรอบข้าง
เพื่อนฝูงและน้องๆเสมอ  ถ้าหากว่าคุณมารู้จักผมแล้วเป็นเรื่องที่น่าเสียใจถึงขนาดต้องพอกันที  ผมก็ต้องขอโทษด้วย  ก่อนที่ผมจะจากไป
คุณควรลบกระทู้ที่คุณพิมพ์ตัวใหญ่ๆในกระทู้อื่นๆซึ่งไม่เกี่ยวข้องอะไรกับเรื่องกระทู้หนัง สตาร์ วอร์ส การที่คุณไปพิมพ์ด่าผมแบบนั้นในกระทู้อื่นๆ
ผมไม่โกธรอะไรหรอกเพราะไม่อยากให้คนอื่นๆหรือบุุคคลภายนอกมาอ่านแล้วจะมีความรู้สึกไม่ดีกับเว็ปเรา
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #335 เมื่อ: 29 กันยายน 2011 | 08:18:03 AM »

ใจเย็นๆนะครับ พี่ๆน้องๆกันเองทั้งนั้น

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .

« ตอบ #336 เมื่อ: 29 กันยายน 2011 | 08:58:30 AM »

ยิ้มสวัสดีตอนเช้าครับ....เมื่อคืนผมหลับอยู่หน้าจอตามคาด ยิ้มกว้างๆ.....ผมคิดว่า ให้ผ่านไปพร้อมๆกับการเรียนรู้ เถิดครับ นะครับ ยิ้ม
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #337 เมื่อ: 29 กันยายน 2011 | 10:00:34 AM »

ครับ ผมอ่านเสร็จแล้วครับ ผมคิดว่า ทุกๆท่านในชมรมฯ นี้ ต่างก็มีสิทธิเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นกันทุกคนครับ ยิ้ม ต่างคนต่างก็มีเหตุผลของตนเองด้วยกันทุกคน ....ผมคิดว่าให้ผ่านไปดีกว่านะครับ ...ชีวิตคนเราต้องเรียนรู้หลากหลายด้าน หลากหลายแง่ หลากหลายมุม หลากหลายอณู ครับ พวกเรายังคงเป็นสมาชิกชมรมฯ นี้ เป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นน้องกันดีกว่านะครับ ยิ้ม.....ที่พูดมาเป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมคนเดียวเท่านั้นนะครับ
ขอบคุณ ครับ ยิ้ม......ผมขออนุญาตขึ้น เล่าเต๊ง ดูหนังนะครับ สงสัยคืนนี้หลับอยู่หน้าจออีกเป็นแน่เลย ยิ้มกว้างๆ
+1 คนเราแตกต่างกันได้ แต่อย่าแตกแยกกันเลยครับ
คุณ Sombun หลับหน้าจอและไม่ได้ทำการบ้านส่งอาจารย์ถือว่าป่วย อย่าลืมเขียนใบลาด้วยครับ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #338 เมื่อ: 29 กันยายน 2011 | 10:23:53 AM »

+1 คนเราแตกต่างกันได้ แต่อย่าแตกแยกกันเลยครับ
คุณ Sombun หลับหน้าจอและไม่ได้ทำการบ้านส่งอาจารย์ถือว่าป่วย อย่าลืมเขียนใบลาด้วยครับ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ
+100ครับ.....   ยิงฟันยิ้ม ...แหม่! มาหาว่าผมเปื่อย..เอ้ย..ป่วยซะแล้ว อย่างนี้จอมกระบี่อย่างผมยอมไม่ได้ครับ ฝีมือกระบี่ของผมยังแข็งแรงอยู่นะครับ เพียงแต่ว่าอยากเจออาจารย์วัยละอ่อนเพื่อขอรับคำชี้แนะเรื่องเพลงกระบี่นี่น่ะสิครับ จะทำยังไงดี คุณปีศาจช่วยชี้ทางด้วยครับ ยิงฟันยิ้ม
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #339 เมื่อ: 29 กันยายน 2011 | 11:41:31 AM »

อืมม์  ฮืม
อารมณ์ที่ได้รับ ผมรู้สึกคุ้นๆ
เพราะตัวเอง ก็เคยเป็นทั้งผู้ทำ และถูกกระทำ มาก่อน
(เล่นเว็บก็ต้องมีผิดพลาดพลั้งบ้างครับ ธรรมดา)

แต่สุดท้าย จักรวาลมันก็เยียวยาตัวของมันเอง
จะดาร์คไซด์ หรือเดอะฟอร์ซ มันก็คือ อันเดียวกันแหละน่า
ใครยังเชื่อการแบ่งข้าง แบ่งฝ่าย ก็ว่ากันไป ผมไม่ว่า
ขอแค่ "ใจเย็น" อย่าไปคิดถึงเรื่องอดีต
พี่ๆน้องๆเพื่อนๆ กันทั้งนั้น

เขียนมา ไร้สาระ แทงกั๊ก ไม่ฟันธง ก็ต้องขออภัย
เพราะ ทานเจอยู่
เขาสั่งให้มองภาพมัวๆ เสียงอื้อๆ ไว้จ้า  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #340 เมื่อ: 29 กันยายน 2011 | 01:26:08 PM »

อืมม์  ฮืม
อารมณ์ที่ได้รับ ผมรู้สึกคุ้นๆ
เพราะตัวเอง ก็เคยเป็นทั้งผู้ทำ และถูกกระทำ มาก่อน
(เล่นเว็บก็ต้องมีผิดพลาดพลั้งบ้างครับ ธรรมดา)

แต่สุดท้าย จักรวาลมันก็เยียวยาตัวของมันเอง
จะดาร์คไซด์ หรือเดอะฟอร์ซ มันก็คือ อันเดียวกันแหละน่า
ใครยังเชื่อการแบ่งข้าง แบ่งฝ่าย ก็ว่ากันไป ผมไม่ว่า
ขอแค่ "ใจเย็น" อย่าไปคิดถึงเรื่องอดีต
พี่ๆน้องๆเพื่อนๆ กันทั้งนั้น

เขียนมา ไร้สาระ แทงกั๊ก ไม่ฟันธง ก็ต้องขออภัย
เขาสั่งให้มองภาพมัวๆ เสียงอื้อๆ ไว้จ้า  ยิ้มกว้างๆ

+100 ครับ ชอบคำนี้จัง ...รับทราบ ปฏิบัติครับ เจ๋ง ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #341 เมื่อ: 30 กันยายน 2011 | 07:50:11 AM »

โอ้ ว้าว... "ผีกินเจ" ตกใจ
เท่มาก ๆ เลยฮะ ยิ้มกว้างๆ
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #342 เมื่อ: 30 กันยายน 2011 | 09:47:57 AM »

โอ้ ว้าว... "ผีกินเจ" ตกใจ
เท่มาก ๆ เลยฮะ ยิ้มกว้างๆ

โน้...  รูดซิบปาก
เค้าไม่ได้ กิน เพราะ เท่น้า...
แต่เพราะที่ออฟฟิต เขาจัดเจให้ครับ (ฝากตังค์ใว้ ต้องตามใจ แล้วแต่เขา ยิ้มกว้างๆ)
นึกว่า ถ้าเราไปบวชเป็นพระวัดเส้าหลิน
คงได้ประมาณนี้แหละจ้า  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #343 เมื่อ: 30 กันยายน 2011 | 11:21:04 AM »

+100ครับ.....   ยิงฟันยิ้ม ...แหม่! มาหาว่าผมเปื่อย..เอ้ย..ป่วยซะแล้ว อย่างนี้จอมกระบี่อย่างผมยอมไม่ได้ครับ ฝีมือกระบี่ของผมยังแข็งแรงอยู่นะครับ เพียงแต่ว่าอยากเจออาจารย์วัยละอ่อนเพื่อขอรับคำชี้แนะเรื่องเพลงกระบี่นี่น่ะสิครับ จะทำยังไงดี คุณปีศาจช่วยชี้ทางด้วยครับ ยิงฟันยิ้ม
เสียใจ... ท่านจอมยุทธ์ ข้าน้อยได้เลิกประมือกับอาจารย์กระบี่สาววัยกำดัดไปเกือบยี่สิบปีแล้ว และข้าน้อยเป็นพวก "ศิษย์ล้างครู" จึงมิอาจชี้แนะท่านจอมยุทธ์ในเรื่องนี้ได้ แต่ถ้าเป็นเรื่อง "วิชาพลังน้ำเจ (เมา)" ข้าก็พอจะนัดฝึกกับท่านได้เมื่อโอกาสอำนวย ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ
JM-Sarn
Phi

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #344 เมื่อ: 30 กันยายน 2011 | 08:36:15 PM »

กลายเป็นว่าความเห็นของผมในกระทู้พี่อั๋นกลายเป็นจุดไฟไปแล้ว
ถ้างั้นผม ขอโทษ ทุกๆคนครับ ยอมรับว่าผิดเอง ในความเห็นส่วนตัวตรงนั้นมันเป็นความเห็นส่วนตัวของผมทั้งสิ้นเองกลับกลายเป็นจุดไฟในบอร์ดให้พวกพี่ทะเลาะกัน ถ้าความเห็นผมมันไปขัดใครไม่ชอบเข้าผมก็ขอโทษครับ อยากให้มันจบๆครับเอาเป็นว่าผมผิดเองที่ผมเป็นคนเริ่มความเห็นนั้นขึ้นมาเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 กันยายน 2011 | 08:38:09 PM โดย JM-Sarn » บันทึกการเข้า

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
หน้า: 1 ... 21 22 [23] 24 25 ... 28
พิมพ์