เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149702 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

10 พฤษภาคม 2024 | 03:38:56 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheบัญญัติ 20 ประการ ' เตรียมบ้านก่อนน้ำท่วม '
หน้า: 1 ... 14 15 [16] 17 18 ... 37
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: บัญญัติ 20 ประการ ' เตรียมบ้านก่อนน้ำท่วม '  (อ่าน 184094 ครั้ง)
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #225 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2011 | 11:11:39 AM »

+1 กับคุณอั๋นครับ เกือบเสียวครับ คือ ดีว่า นายนาโอโตะ คัง ไม่ฮาราคีรี ตัวเอง ร้องไห้ คล้ายๆกับ รมต.คลังญี่ปุ่น ที่เมาออกอาการ(ตามข่าว)ในที่ประชุม ต่อมาก็จัดการกับตัวเองให้ไปสวรรค์หรือนรก(ตามข่าว)....ขอบคุณ คุณอั๋นอีกครั้งครับที่สอบถามข่าวคราวมา ล่าสุดเมื่อคืนตอนเที่ยงคืน กรรมการหมู่บ้านของผมออกเสียงตามสายปลุกให้ตื่นเตรียมรับน้ำที่จะมาตามคลองเพราะประชาชนรวมตัวปิดถนนร่มเกล้า เพื่อให้เปิดประตูน้ำคลองบึงขวางให้สูงขึ้นอีกเพื่อบรรเทาความเดือดร้อน ปชช. ที่อยู่นอกคันกั้นน้ำตามพระราชดำริ(คือตัวถนนร่มเกล้านั้นเอง) ที่ท่วมมาเป็นเดือน หมู่บ้านผมกระทบโดยตรงเพราะ คลองสองคลองที่ชื่อ คลองสองต้นนุ่น และ คลองหนึ่ง เป็นคลองที่เชื่อมต่อระหว่างคลองบึงขวางกับคลองประเวศบุรีรมย์ เมื่อคืนนี้ผมเดินทางออกไปดูน้ำในทั้งสองคลองนี้พบว่าน้ำไหลมาจากคลองบึงขวางเร็วและแรงมาก เพื่อไหลไปลงคลองประเวศฯ ปริมาณจะปริ่มตลิ่งอยู่แล้ว เลยกลับมาบ้านเก็บข้าวของขึ้นที่สูงอีกรอบ กว่าจะได้นอนก็ร่วมตีสาม เมื่อเช้าออกจากบ้านพบว่าริมถนนบนฟุตบาทที่ด้านหลังฟุตบาทที่เป็นทุ่ง+ป่าหญ้าและในผิวถนนจุดที่ใกล้กับคลองสองต้นนุ่นมีำเอ่อขึ้นมาบ้างแล้วนิดหน่อย ขณะนี้บริเวณใกล้คลองบึงขวางยังมีการชุมนุมของ ปชช. อยู่ ผมกำลังติดตามข่าวอยู่ครับ....สายน้ำมรณะกำลังจะมาเยือนผมแล้วครับ ร้องไห้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พฤศจิกายน 2011 | 11:16:18 AM โดย Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า » บันทึกการเข้า
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #226 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2011 | 12:17:50 PM »

+1 กับคุณอั๋นครับ เกือบเสียวครับ คือ ดีว่า นายนาโอโตะ คัง ไม่ฮาราคีรี ตัวเอง ร้องไห้ คล้ายๆกับ รมต.คลังญี่ปุ่น ที่เมาออกอาการ(ตามข่าว)ในที่ประชุม ต่อมาก็จัดการกับตัวเองให้ไปสวรรค์หรือนรก(ตามข่าว)....ขอบคุณ คุณอั๋นอีกครั้งครับที่สอบถามข่าวคราวมา ล่าสุดเมื่อคืนตอนเที่ยงคืน กรรมการหมู่บ้านของผมออกเสียงตามสายปลุกให้ตื่นเตรียมรับน้ำที่จะมาตามคลองเพราะประชาชนรวมตัวปิดถนนร่มเกล้า เพื่อให้เปิดประตูน้ำคลองบึงขวางให้สูงขึ้นอีกเพื่อบรรเทาความเดือดร้อน ปชช. ที่อยู่นอกคันกั้นน้ำตามพระราชดำริ(คือตัวถนนร่มเกล้านั้นเอง) ที่ท่วมมาเป็นเดือน หมู่บ้านผมกระทบโดยตรงเพราะ คลองสองคลองที่ชื่อ คลองสองต้นนุ่น และ คลองหนึ่ง เป็นคลองที่เชื่อมต่อระหว่างคลองบึงขวางกับคลองประเวศบุรีรมย์ เมื่อคืนนี้ผมเดินทางออกไปดูน้ำในทั้งสองคลองนี้พบว่าน้ำไหลมาจากคลองบึงขวางเร็วและแรงมาก เพื่อไหลไปลงคลองประเวศฯ ปริมาณจะปริ่มตลิ่งอยู่แล้ว เลยกลับมาบ้านเก็บข้าวของขึ้นที่สูงอีกรอบ กว่าจะได้นอนก็ร่วมตีสาม เมื่อเช้าออกจากบ้านพบว่าริมถนนบนฟุตบาทที่ด้านหลังฟุตบาทที่เป็นทุ่ง+ป่าหญ้าและในผิวถนนจุดที่ใกล้กับคลองสองต้นนุ่นมีำเอ่อขึ้นมาบ้างแล้วนิดหน่อย ขณะนี้บริเวณใกล้คลองบึงขวางยังมีการชุมนุมของ ปชช. อยู่ ผมกำลังติดตามข่าวอยู่ครับ....สายน้ำมรณะกำลังจะมาเยือนผมแล้วครับ ร้องไห้

จากประสบการณ์อพยพหนีน้ำมาแล้ว 2 ครั้งสถานการณ์พื้นที่เขตบ้านเฮียสมบุญคงไม่น่าเกินวันพรุ่งนี้ สิ่งที่เฮียรอคอยแต่ไม่อยากเจอ
กำลังมาเยี่ยมแล้วครับ  คำแนะนำเตรียมอพยพหาที่อยู่ไว้ก่อนเลยอย่าพยายามป้องกันมันไม่มีทางต้านทานกับมันได้หรอกครับและอย่า
พยายามจะอยู่ที่บ้านด้วยครับ ถึงแม้ชั้น 2 ของบ้านยังอาศัยอยู่ได้ลองนึกภาพติดอยู่บนพื้นที่เล็กๆล้อมรอบด้วยน้ำออกไปไหนก็ลำบาก
ถ้าระดับน้ำท่วมลึกๆเป็นเมตรขึ้นไปซึ่งก็จะเป็นเช่นนั้น  ต้องสัญจรโดยใช้เรือค่าเรือรับจ้างก็จะแพงมากๆยากลำบากเปล่าๆ แต่ละคนที่ติดอยู่
ที่บ้านส่วนมากจะใช้เวลาเดินทางขึ้นเรือต่อรถทหารต่อเรือใช้เวลาเป็นครึ่งวันกว่าจะกลับเข้าบ้านแต่ละครั้งจะเป็นเช่นนี้เกือบทุกพื้นที่น้ำท่วมครับ
อั๋น501

« ตอบ #227 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2011 | 12:23:25 PM »

ผมมองว่าน้ำท่วมครั้งนี้กลับเป็นผลดีกับรัฐบาล
  1. อะไรที่หาเสียงไว้แล้วทำไม่ได้ก็ใช้เรื่องน้ำท่วมมาอ้างได้
  2. เป็นเหตุผลที่ใช้ขอกู้เงินจากต่างประเทศได้อย่างเต็มที่
  3. หลังน้ำท่วมมีโครงการซ่อมแซม ฟื้นฟู บูรณะ ก่อสร้างอะไรอีกมากมาย
  4. ได้รับคำชมจากประชาชนพวก...... ว่านายกขยัน ตั้งใจทำงาน เสียสละอย่างแท้จริง
       ถ้าเป็นพรรค...... มาบริหารประเทศต้องเสียหายมากกว่านี้แน่นอน พวกที่ออกมาด่า
       เป็นแค่คนส่วนน้อยที่เอาแต่คอยอิจฉา

ถ้าเป็นผลดีกับรัฐบาลก็คงเป็นผลร้ายกับประชาชนผู้ประสบภัย  ลองถามผู้ประสบภัยไร้บ้านไร้งานแล้วต่อไปจะใช้ชีวิตอยู่ได้อย่างไร
จะรอแต่ของบริจาคแล้วจะมีชีวิตอยู่ได้หรือ

« ตอบ #228 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2011 | 12:28:53 PM »

ขอบคุณครับ เมื่อกี๊ดูข่าวด่วน INN แล้ว เขาบอกว่า ปชช.ที่ชุมนุมที่คลองบึงขวางตกลงกันกับ จนท.จาก สำนักนายกฯ ได้แล้ว ว่าจะไม่เปิด ปตร. เพิ่มอีก ไม่แน่ใจว่า จะต้อง ยิ้มออกหรือไม่ ไว้ใจไม่ได้ครับ เพราะมันอาจจะมาจากช่องทางช่องรูอื่นๆำได้อีก ยังไงตอนนี้สำหรับบ้านผมก็เข้าโหมด เฝ้าระวังแบบห้ามกระพริบตาแล้วล่ะครับ ตกใจ
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #229 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2011 | 03:42:43 PM »

เมื่อกี้นี้ขับรถไปดูที่ถนนรัชดากับแยกสุทธิสาร ปรากฏว่าปิดการจราจรไปแล้วแต่ไม่มีข่าวออกมาเลย มีแต่ข่าวว่าอุโมงค์ปิดด้านขาเข้าและออก  ฮืม

นี้ก็ใกล้เข้ามาเต็มทีแล้ว จากแยกสุทธิสารก็จะมาถึงแยกห้วยขวาง ผมคิดว่าคงใช้เวลาประมาณ 2-3 วัน แล้วก็คงมาที่แยก Robinson หรือว่า
ศูนย์วัฒนธรรม ซึ่งใช้เวลาแผ่กระจายเข้าซอยประมาณ 2 วัน กว่าจะถึงแยกพระรามเก้าก็อีก 2 วัน เป็นการบรรจบโคจรมาพบกันกับสาย
วิภาวดีที่ท่วมมายังดินแดง  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

ผมคาดว่าผมมีเวลาประมาณ 7 วันแต่ว่า ขอลาก่อนแล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

Bye...bye !  ยิงฟันยิ้ม

Pong-Wanchai.
TRON

« ตอบ #230 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2011 | 11:07:34 PM »

คลายเครียด (พร้อมน้ำตา)

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=Y6NPLA-AIEc" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=Y6NPLA-AIEc</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พฤศจิกายน 2011 | 11:15:08 PM โดย Reaching The Unknown » บันทึกการเข้า
อั๋น501

« ตอบ #231 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011 | 07:37:34 AM »

ประกาศด่วน!     ท่านเลขาผี, ท่านจอมยุทธน้ำเมา, เฮียสมบุญ คนรักหนังเก่า, พี่ปีศาจแผ่นเสียง ทั้งหมดนี้อยู่ในภาวะเสี่ยงกับโรคกลัวน้ำ
ท่านประธานกรุ๊ฟอ็อฟดิ๊งฝากบอกว่า "โกยเถอะโยม" งดเจอกันที่เก่าเวลาเดิมแบบไม่มีกำหนด  ขอไปเจอกัน ณ ที่ใหม่เวลาเดิม แล้วจะแจ้งกำหนดการ
อีกครั้ง

« ตอบ #232 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011 | 08:05:45 AM »

ผมว่าคนที่ไม่เป็นโรคกลัวน้ำเลยเพราะ "ชิน" เสียแล้วน่าจะเป็น คุณอาร์โนลด์ นะครับ เนื่องจากว่าแกอยู่กับน้ำท่วมถึงหัวเข่ามาได้เดือนกว่าๆ แล้ว
แถมยังไม่มีทีท่าว่าจะออกไปไหนเลย  ยิงฟันยิ้ม

สำหรับท่านสมาชิกสองคนหลังนั้นอาจจะอยู่ในภาวะเสี่ยงกับ "โรคกลัวน้ำ" แต่ก็ยังอาศัยอยู่ที่บ้านของตัวเอง ไม่ได้หนีไปพำนักพักพิง
กับญาติโยมแต่อย่างใด  ยิ้มกว้างๆ

ส่วนท่านเลขาฯ ผู้มีน้ำใจดั่งทะเล สงสัยอาจจะมีสิทธิ์นอนกลางทะเล แต่ก็ยัง 50/50 จึงคงยังรอดูสถานะการณ์อยู่อย่างใกล้ชิด พร้อมวาง
แผนให้ลูกๆ 4-5 ตัวในแบบระยะยาวเอาไว้เรียบร้อยแล้ว ซึ่งก็คงจะไม่ทุลักทุเลเหมือนบางคน  ขยิบตา

ไอ้คนที่เขียนกระทู้ข้างบนผมนี่แหละครับ "ตัวจริง" เพราะเจอโรคนี้มาแล้ว มิหนำซ้ำยังเคยอพยพมาแล้วอย่างน้อย 3-4 ครั้ง หอบลูกเต้ากระเตงไป
ถึงต่างจังหวัดโน่น !!!

ผมเองติดเชื้อมาจากเพื่อนคนนี้ครับ เลยต้อง "กันเอาไว้ดีกว่าแก้" ถ้าแก้แล้วมันกันไม่ได้ ก็อย่าไปแก้  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

...เผ่นดีกว่าครับ  เจ๋ง

แต่ก่อนจะไปในวันนี้ขอกล่าว Happy Birthday ล่วงหน้าให้กับ ท่านปีศาจฯ ด้วย ขอให้มีความสุขกับน้ำ(เมา)และเผื่อผมด้วยนะ

ผมขอลาชั่วคราว...

« ตอบ #233 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011 | 08:08:19 AM »

คุณ Dr.Buska น่าจะมาทำงานไม่ได้นะครับ...ไม่ทราบว่าเป็นยังงัยบ้าง เพราะว่าโรงงานผมแถวอ้อมน้อยท่วมมากแล้ว แกทำงานอยู่
เยื้องๆ กับผม ส่งข่าวให้ทราบกันบ้าง  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
อั๋น501

« ตอบ #234 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011 | 10:00:56 AM »

วันนี้ผมจะกลับไปตั้งรับในเขตน้ำท่วมแล้วครับ  หลังจากอพยพหนีมากว่า 2 อาทิตย์เมื่อวานนี้หยุดพักร่างกายไม่สบาย 1 วันเต็มๆ(นอนอย่างเดียว)
คาดเดาว่าระดับน้ำน่าจะลดลงเรื่อยๆ  หากว่าน้ำลดพ้นตัวบ้านผมกะว่าจะเข้าไปทำความสะอาดตัวบ้าน  วางแผนปรับปรุงบ้านโดยใช้วัสดุที่กันน้ำได้
เป็นเมนหลักหลีกหนีวัสดุพวกไม้ทั้งหมดชั้นล่าง  ถ้าจำเป็นก็ต้องใช้ไม้จะเลือกสิ่งที่ขนย้ายได้ รัฐบาลช่วยค่าซ่อมแซมบ้านมาให้หลังละ 5000 บาท
แค่มาซื้อ boxset มินิแอลพีซีดียังไม่ได้เลย

« ตอบ #235 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011 | 10:03:42 AM »

วันนี้ผมจะกลับไปตั้งรับในเขตน้ำท่วมแล้วครับ  หลังจากอพยพหนีมากว่า 2 อาทิตย์เมื่อวานนี้หยุดพักร่างกายไม่สบาย 1 วันเต็มๆ(นอนอย่างเดียว)
คาดเดาว่าระดับน้ำน่าจะลดลงเรื่อยๆ  หากว่าน้ำลดพ้นตัวบ้านผมกะว่าจะเข้าไปทำความสะอาดตัวบ้าน  วางแผนปรับปรุงบ้านโดยใช้วัสดุที่กันน้ำได้
เป็นเมนหลักหลีกหนีวัสดุพวกไม้ทั้งหมดชั้นล่าง  ถ้าจำเป็นก็ต้องใช้ไม้จะเลือกสิ่งที่ขนย้ายได้ รัฐบาลช่วยค่าซ่อมแซมบ้านมาให้หลังละ 5000 บาท
แค่มาซื้อ boxset มินิแอลพีซีดียังไม่ได้เลย
สวัสดีครับ รับเงินมาแล้วหรือครับ กรุณาบอกเล่าวิธีการและต้องใช้เอกสารหลักฐานอะไรบ้างและไปรับที่ไหนอย่างไรบ้างครับ ขอบพระคุณครับ ยิ้ม
อั๋น501

« ตอบ #236 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011 | 10:09:30 PM »

สวัสดีครับ รับเงินมาแล้วหรือครับ กรุณาบอกเล่าวิธีการและต้องใช้เอกสารหลักฐานอะไรบ้างและไปรับที่ไหนอย่างไรบ้างครับ ขอบพระคุณครับ ยิ้ม

ได้มาแล้วก็ดีซิจะได้เอามาซื้อฮาร์ดดีสก์เพราะขอบอกเลยต่อไปราคาฮาร์ดดีสก์จะแพงแล้วครับ  โรงงานผลิตฮาร์ดดีสก์ที่ใหญ่ที่สุดในโลก
จมน้ำไปแล้ว  ผมฟังข่าวว่ารัฐบาลจะให้เงินค่าเยียวยาผู้ประสบภัยบ้านละ  5000 บาท แต่เฮียสมบุญบ้านน้ำยังไม่ท่วมไม่ใช่หรือครับ
แต่บ้านเฮียก็น่าจะได้เงินถ้าผมคาดเดาไม่ผิดคงจะเร็วๆนี้เตรียมตัวต้อนรับกับ "สายน้ำมรณะ" ได้เลยเฮียรอไปรับเงินพร้อมผมกับท่านรองประธาน
ได้เลยอาจจะมีพี่ผีและจอมยุทธน้ำเมาด้วย และลืมไปไม่ได้ท่านประธานคุณหมอ(เฮียโป่งได้มอบตำแหน่งประธานให้คุณหมอแล้ว)ก็ได้ด้วยนะ
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #237 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011 | 10:30:01 PM »

ข่าวบอกว่าน้ำเข้าโรงงาน WD บางส่วน แต่ยังสามารถรักษา Clean Room เอาไว้ได้ คนที่ Seagate เค้าคุยกันว่าความจริง น้ำท่วม WD หมดแล้วแทบไม่เหลือเลย เพียงแต่เค้าปิดข่าว

ส่วน Seagate เทพารักษ์ผมยังไปทำงานอยู่ทุกวัน ซึ่งตอนนี้ยังแห้งอยู่ ตัวโรงงานที่ Seagate เทพารักษ์ยกสูงขึ้นกว่าพื้นถนนอยู่แล้วประมาณเกือบสองเมตร (มีเสต็ปยกขึ้นเป็นช่วงๆ ตั้งแต่ที่จอดรถ ทางเข้าตัวตึก ไปจนถึง Clean Room) ยังไงก็ดีทางโรงงานก็ป้องกันกันอย่างเต็มที่ ทั้งกระสอบทราย ซิลิโคน ผ้าใบ มากันครบสูตร เพราะน้ำจะเข้า Clean Room ไม่ได้เด็ดขาด เสียหายกันมหาศาลเลยครับ

อนาคต Harddisk ราคาขึ้นแน่นอนครับ เพราะหลายเจ้า โดยเฉพาะยักษ์ใหญ่อย่าง WD โดนท่วมไปอย่างนี้ กว่าเค้าจะฟื้นได้ต้องใช้เวลานานแน่นอนครับ ของมีน้อย รับรองราคาขึ้นชัวร์

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
JM-Sarn
Phi

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #238 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011 | 10:59:54 PM »

ข่าวบอกว่าน้ำเข้าโรงงาน WD บางส่วน แต่ยังสามารถรักษา Clean Room เอาไว้ได้ คนที่ Seagate เค้าคุยกันว่าความจริง น้ำท่วม WD หมดแล้วแทบไม่เหลือเลย เพียงแต่เค้าปิดข่าว

ส่วน Seagate เทพารักษ์ผมยังไปทำงานอยู่ทุกวัน ซึ่งตอนนี้ยังแห้งอยู่ ตัวโรงงานที่ Seagate เทพารักษ์ยกสูงขึ้นกว่าพื้นถนนอยู่แล้วประมาณเกือบสองเมตร (มีเสต็ปยกขึ้นเป็นช่วงๆ ตั้งแต่ที่จอดรถ ทางเข้าตัวตึก ไปจนถึง Clean Room) ยังไงก็ดีทางโรงงานก็ป้องกันกันอย่างเต็มที่ ทั้งกระสอบทราย ซิลิโคน ผ้าใบ มากันครบสูตร เพราะน้ำจะเข้า Clean Room ไม่ได้เด็ดขาด เสียหายกันมหาศาลเลยครับ

อนาคต Harddisk ราคาขึ้นแน่นอนครับ เพราะหลายเจ้า โดยเฉพาะยักษ์ใหญ่อย่าง WD โดนท่วมไปอย่างนี้ กว่าเค้าจะฟื้นได้ต้องใช้เวลานานแน่นอนครับ ของมีน้อย รับรองราคาขึ้นชัวร์

WD Black Internal 2 TB รู้มาว่าตอนนี้ราคาใกล้ 5000 แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พฤศจิกายน 2011 | 11:04:23 PM โดย JM-Sarn » บันทึกการเข้า

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe

« ตอบ #239 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2011 | 08:58:29 AM »

ได้มาแล้วก็ดีซิจะได้เอามาซื้อฮาร์ดดีสก์เพราะขอบอกเลยต่อไปราคาฮาร์ดดีสก์จะแพงแล้วครับ  โรงงานผลิตฮาร์ดดีสก์ที่ใหญ่ที่สุดในโลก
จมน้ำไปแล้ว  ผมฟังข่าวว่ารัฐบาลจะให้เงินค่าเยียวยาผู้ประสบภัยบ้านละ  5000 บาท แต่เฮียสมบุญบ้านน้ำยังไม่ท่วมไม่ใช่หรือครับ
แต่บ้านเฮียก็น่าจะได้เงินถ้าผมคาดเดาไม่ผิดคงจะเร็วๆนี้เตรียมตัวต้อนรับกับ "สายน้ำมรณะ" ได้เลยเฮียรอไปรับเงินพร้อมผมกับท่านรองประธาน
ได้เลยอาจจะมีพี่ผีและจอมยุทธน้ำเมาด้วย และลืมไปไม่ได้ท่านประธานคุณหมอ(เฮียโป่งได้มอบตำแหน่งประธานให้คุณหมอแล้ว)ก็ได้ด้วยนะ

สวัสดีครับ...นี่คือเทียบเชิญ/นัดหมายล่วงหน้า ครับ จอมยุทธทุกท่านโปรดทราบทั่วกันครับ ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 ... 14 15 [16] 17 18 ... 37
พิมพ์