เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149703 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

11 พฤษภาคม 2024 | 04:01:49 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingแนะนำร้าน Musicland ที่ห้างอินทราประตูน้ำเป็นร้านเก่าแก่อีกร้านหนึ่ง
หน้า: [1] 2
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้าน Musicland ที่ห้างอินทราประตูน้ำเป็นร้านเก่าแก่อีกร้านหนึ่ง  (อ่าน 16450 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« เมื่อ: 18 มีนาคม 2008 | 09:52:17 AM »

พอดีผมเห็นร้านนี้เก็บผลงานพวกวงร๊อคระดับตำนานไว้เยอะพอสมควร มีครบทุกแนวเลย อย่าง Pink Floyd เยอะกว่าร้าน Gram ซะอีก มี Official Bootleg ของ Dream Theater ครบทุกชุดเลยครับ มีแผ่น Import ที่ผมไม่เจอที่ไหนเลยอย่างเช่น   

1) Led Zeppelin / Mothership (2 CD + DVD)
2) Pink Floyd / Wish you were here (Japan re-issue/black flim cover)
3) The Alan Parson Project / Eye in the sky (Remaster + bonus tracks)
4) King Crimson / In the court of King Crimson (Remaster 2004)

พอดีผมรู้่จักเจ้าของร้าน เค้าฝากมาประชาสัมพันธ์นะครับ ใครสนใจสั่งแผ่นลองโทรสอบถามดูนะครับ 02-686-0190 คุณเหน่ง

ขอเพิ่มเติมนิดนึงนะครับ สำหรับคนที่ไม่ได้ไปมานานแล้ว เพราะตอนนี้เขา Renovate กันใหม่จนอาจจำไม่ได้ แต่ร้านยังอยู่ตำแหน่งเดิมนะครับ แต่พื้นที่อาจดูเล็กจนดูเหมือนแผ่นน่าจะน้อย แต่พอเข้าไปดูจริง ๆ จะพบว่าครบแทบทุกวงจริง ๆ มีวงละหลายชุดด้วยครับ ร้านเขาจะสั่งพวก Back Catalogue มาเติมตลอดไม่ขาด DVD Concert ก็เพียบเลยครับ ยังไงก็ไปอุดหนุนหน่อยนะครับ เห็นใจทางร้านเพราะเดี๋ยวนี้คนจะไปที่อื่นที่รถไฟฟ้าไปถึง ทางร้านเลยเสียลูกค้าเก่าไปเยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มีนาคม 2008 | 09:23:33 PM โดย Sith » บันทึกการเข้า
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 18 มีนาคม 2008 | 10:23:12 AM »

โอ้ววว น่าสนใจมากครับ แถวนั้นผ่านบ่อยๆ ด้วย เดี๋ยวจะแวะไปครับ

(น่าจะหา The Road Home เจอ หุๆ)

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 18 มีนาคม 2008 | 10:40:50 AM »

2) Pink Floyd / Wish you were here (Japan re-issue/black flim cover)

โอ้ว
jackpot329
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 มีนาคม 2008 | 03:54:08 PM »

ร้านนี้ดีมากๆ ครับ คุณเหน่งเจ้าของ (ทายาทรุ่น 2) ใจดี และรอบรู้ ผลิตภัณฑ์ในร้านนี่บอกได้คำเดียว ถ้าเป็นคอเพลงสากล ตั้งแต่เก่ามาจนถึงใหม่ โดยเฉพาะกลุ่มคอเมทัล, โปรเกรสซีฟ และวงร็อกเก่าๆ บอกได้คำเดียวว่าตาลุกวาวกันแน่ๆ ครับ อยากให้ไปอุดหนุนกันเยอะๆ ครับ

Dark Side of the Man
panyarak

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 มีนาคม 2008 | 05:07:20 PM »

ร้านนี้ดีมากๆ ครับ คุณเหน่งเจ้าของ (ทายาทรุ่น 2) ใจดี และรอบรู้ ผลิตภัณฑ์ในร้านนี่บอกได้คำเดียว ถ้าเป็นคอเพลงสากล ตั้งแต่เก่ามาจนถึงใหม่ โดยเฉพาะกลุ่มคอเมทัล, โปรเกรสซีฟ และวงร็อกเก่าๆ บอกได้คำเดียวว่าตาลุกวาวกันแน่ๆ ครับ อยากให้ไปอุดหนุนกันเยอะๆ ครับ

ร้านนี้คือร้าน 4 Track ในอดีตรึเปล่าครับ เคยไปหนนึง มัวแต่ดีใจที่ได้ทักทายอาซ้อ คนขายเก่าแก่ตั้งแต่สมัยร้าน 4 Track เลยลืมดูชื่อร้าน

.. polotoon ..

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 มีนาคม 2008 | 08:22:33 PM »

ร้านนี้คือร้าน 4 Track ในอดีตรึเปล่าครับ เคยไปหนนึง มัวแต่ดีใจที่ได้ทักทายอาซ้อ คนขายเก่าแก่ตั้งแต่สมัยร้าน 4 Track เลยลืมดูชื่อร้าน
ครับ ผมว่าใช่เลยแหละครับ จำได้ว่าตอนที่เคยไปดูแผ่นเสียง มีแผงวางเทปเฉพาะตรา 4 track อยู่ครับ

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: 19 มีนาคม 2008 | 12:22:16 AM »

โอ้..โห..
ถ้าเป็นร้าน โฟว์แทรคเดิม ต้องไปเยี่ยมหละ ขอบคุณนะคะรับ เจ้าของกระทู้

ไม่รู้ว่า ยังมีร้านทับทิมกรอบ-มะพร้าวกระทิ อยู่ไหมเอ่ย อร่อยมั่กๆ
ฝั่งตรงข้ามมีก๋วยเตี๋ยวคั่วไก่ อร่อยที่สุดในโลก
..จริงๆ

Gespenstvoharn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 19 มีนาคม 2008 | 02:31:54 AM »

โอว น่าสนใจครับ..... เจ๋ง แล้ว ราคาเป็นอย่างไรบ้างครับ ถูกหรือแพงประการใด
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #8 เมื่อ: 19 มีนาคม 2008 | 07:37:27 AM »

เคยซื้อทั้งแผ่นเสียงและซีดีจากร้านนี้สองสามครั้งครับ แต่นานมากแล้ว ประมาณสิบกว่าปี
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #9 เมื่อ: 19 มีนาคม 2008 | 09:20:39 AM »

เรื่องราคานี่ถ้าแผ่นของค่ายเมืองไทยผมว่าราคาถูกกว่าที่อื่นนะครับ อย่างปก 399 ขาย 339 ปก 499 ขาย 420 ครับ
แต่ถ้านำเข้าเองก็ต้องแพงเป็นธรรมดาครับ

ร้านนี้กับร้านเจได อันไหนถูกกว่ากันครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #10 เมื่อ: 19 มีนาคม 2008 | 11:09:04 AM »

น่าไปครับ เดี๋ยวถามพรรคพวก
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 19 มีนาคม 2008 | 11:09:33 AM »

ไม่เคยไปร้านเจได ใครรู้ช่วยตอบที

เคยไปเจได (บ่อย) ครับแต่ไม่เคยไป musicland ครับ 555+

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
panyarak

« ตอบ #12 เมื่อ: 19 มีนาคม 2008 | 12:25:45 PM »

ร้าน Musicland มีเว็บไซต์ด้วยครับ http://musicland2002.com

jackpot329
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 19 มีนาคม 2008 | 06:27:19 PM »

ร้านนี้คือร้าน 4 Track เก่าครับ (และเคยทำเทปผียี่ห้อเดียวกันในสมัยก่อนด้วย) ปัจจุบัน คุณแม่ของเจ้าของปัจจุบันก็ยังขายของอยู่ที่ร้านด้วยครับ น่ารักมากๆ

Dark Side of the Man
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

« ตอบ #14 เมื่อ: 19 มีนาคม 2008 | 09:51:34 PM »

เอาเป็นรูปธรรมหน่อยคะรับ
เช่นหากบอกว่ามาจากเว็บไทยปร็อก ลดให้ ๑๐ เปอร์เซ็นต์
อะไรแบบนี้
รับรองว่า ยอดกระฉูดคะรับ

ดีมั้ยพี่น้อง

หน้า: [1] 2
พิมพ์