เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149746 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

27 พฤษภาคม 2024 | 09:42:24 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThe Song Remains The Sameเปิดใจ วิฑูรย์ วทัญญู
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 16
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดใจ วิฑูรย์ วทัญญู  (อ่าน 119863 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #60 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010 | 05:27:35 PM »

นึกอยู่แล้วว่าต้องเป็นเทปโอเพ่นรีล เพราะสมัยที่ผมฟังรายการ Top Teen Talent นั้น คนจัดมักจะไม่อยู่ แต่ให้เจ้าหน้าที่คอนโทรลประจำสถานีเปิดเทปออกอากาศ และเทปที่ใช้ตามสถานีวิทยุในยุคนั้นก็เป็นแบบโอเพ่นรีลหรือ reel-to-reel ม้วนโต ๆ ขนาด 7 นิ้ว หรือ 10.5 นิ้ว ก็สุดแล้วแต่

และคราวนี้พี่โป่งของเราก็มาพร้อมข่าวดีอีกแล้วครับท่าน...

ว้าว... ดีใจจัง ผมจะได้กลับไปเป็นหนุ่มอายุ 16 อีกครั้งแล้วสิเนี่ย อย่างนี้ต้องครวญเพลงของ Neil Young

Hey... Hey... My... My...
Rock and roll can never die...

ที่ พี่วิทูร มีอยู่ไม่ใช่เทปที่เปิดออกอากาศตอนไม่ได้จัดสดนะครับ มันเป็นรายการที่อัดสดๆ ตอนส่งสัญญานทางวิทยุใน
วันนั้นเลยครับ ผมได้สอบถามมาอย่างละเอียดแล้ว   ยิ้ม
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #61 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010 | 10:05:18 PM »

ผมอาจจะเข้าใจผิดเรื่องการอัดเทปรายการก็ได้ แต่ผมขอยืนยันว่า สมัยที่ผมเป็นแฟนรายการ Top Teen Talent โดยเฉพาะในช่วงเวลาก่อนปี 2530 นั้น ผมได้ยินการออกอากาศทั้งเสียงประกาศและเสียงเพลงซ้ำกันทั้งรายการในบางวัน คือเราจำได้ว่าวันแรกดีเจได้พูดอย่างนี้และเปิดเพลงนี้ อีกสองสามวันต่อมาก็พูดเหมือนเดิมและเปิดเพลงเดิมเหมือนกับที่เราได้ยินในวันก่อนเปี๊ยบเลย ก็ชวนให้คิดไปว่า ในการออกอากาศครั้งแรก ดีเจอาจจัดรายการสดจริง แต่ในขณะที่จัดรายการอยู่ก็เอาเทปโอเพ่นรีลอัดไว้ทั้งคาบ เพื่อใช้เปิดในโอกาสต่อไป ในกรณีที่ดีเจไม่ว่างที่จะมาจัดรายการสดได้ในวันต่อ ๆ ไป ซึ่งเรื่องนี้คุณอั๋น501 ก็เคยได้แสดงความเห็นไว้ในกระทู้ก่อนหน้านี้ ว่าเขาเคยได้ยินเสียงเพลงและเสียงประกาศซ้ำเหมือนกับที่ผมได้ยินมาจริง ๆ คือผมเข้าใจว่า ตอนนั้นคุณวิฑูรย์แกคงมีงานรัดตัว เพราะมีหลายรายการและหลายสถานีที่จะต้องจัด ดังนั้น ถ้าไม่ว่างวันใด ก็คงจะต้องใช้เทปที่อัดรายการครั้งก่อนมาเปิดออกอากาศแทนไปพลาง ๆ ก่อน แต่นาน ๆ ครั้งคุณวิฑูรย์จะมาจัดรายการสดสักครั้ง โดยสังเกตได้ว่าแกจะคอยพูดบอกเวลาปัจจุบันในขณะออกอากาศ เช่น "ขณะนี้เวลา ยี่สิบเอ็ดนาฬิกา สามสิบนาที" เป็นต้น หรือไม่ก็มีการคั่นจังหวะการเปิดเพลงโดยการตอบจดหมายจากผู้ฟัง หรือไม่ก็จับรางวัลแจกพวงกุญแจ Top Teen Talent ถ้ามาในลักษณะแบบนี้ก็แสดงว่าวันนั้นคุณวิฑูรย์ได้มาจัดรายการสดแน่นอน

อย่างไรก็ดี ถ้ามีโอกาสได้ฟังเทปรายการที่อัดไว้ ผมอาจจะพอบอกได้ว่านี่คือเทปรายการที่ผมได้ยินซ้ำมากกว่าหนึ่งครั้ง แต่ทั้งนี้ต้องขึ้นอยู่กับสถานีที่เขาจัดรายการด้วย เพราะช่วงนั้นผมเน้นฟังคลื่น ททท. 99.0 เมกะเฮิร์ตซ เป็นส่วนใหญ่ ซึ่งจะมีรายการตั้งแต่ 16.00 น.เรื่อยไปจนถึงเที่ยงคืนครับ
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #62 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2010 | 06:38:41 AM »

ผมอาจจะเข้าใจผิดเรื่องการอัดเทปรายการก็ได้ แต่ผมขอยืนยันว่า สมัยที่ผมเป็นแฟนรายการ Top Teen Talent โดยเฉพาะในช่วงเวลาก่อนปี 2530 นั้น ผมได้ยินการออกอากาศทั้งเสียงประกาศและเสียงเพลงซ้ำกันทั้งรายการในบางวัน คือเราจำได้ว่าวันแรกดีเจได้พูดอย่างนี้และเปิดเพลงนี้ อีกสองสามวันต่อมาก็พูดเหมือนเดิมและเปิดเพลงเดิมเหมือนกับที่เราได้ยินในวันก่อนเปี๊ยบเลย ก็ชวนให้คิดไปว่า ในการออกอากาศครั้งแรก ดีเจอาจจัดรายการสดจริง แต่ในขณะที่จัดรายการอยู่ก็เอาเทปโอเพ่นรีลอัดไว้ทั้งคาบ เพื่อใช้เปิดในโอกาสต่อไป ในกรณีที่ดีเจไม่ว่างที่จะมาจัดรายการสดได้ในวันต่อ ๆ ไป ซึ่งเรื่องนี้คุณอั๋น501 ก็เคยได้แสดงความเห็นไว้ในกระทู้ก่อนหน้านี้ ว่าเขาเคยได้ยินเสียงเพลงและเสียงประกาศซ้ำเหมือนกับที่ผมได้ยินมาจริง ๆ คือผมเข้าใจว่า ตอนนั้นคุณวิฑูรย์แกคงมีงานรัดตัว เพราะมีหลายรายการและหลายสถานีที่จะต้องจัด ดังนั้น ถ้าไม่ว่างวันใด ก็คงจะต้องใช้เทปที่อัดรายการครั้งก่อนมาเปิดออกอากาศแทนไปพลาง ๆ ก่อน แต่นาน ๆ ครั้งคุณวิฑูรย์จะมาจัดรายการสดสักครั้ง โดยสังเกตได้ว่าแกจะคอยพูดบอกเวลาปัจจุบันในขณะออกอากาศ เช่น "ขณะนี้เวลา ยี่สิบเอ็ดนาฬิกา สามสิบนาที" เป็นต้น หรือไม่ก็มีการคั่นจังหวะการเปิดเพลงโดยการตอบจดหมายจากผู้ฟัง หรือไม่ก็จับรางวัลแจกพวงกุญแจ Top Teen Talent ถ้ามาในลักษณะแบบนี้ก็แสดงว่าวันนั้นคุณวิฑูรย์ได้มาจัดรายการสดแน่นอน

อย่างไรก็ดี ถ้ามีโอกาสได้ฟังเทปรายการที่อัดไว้ ผมอาจจะพอบอกได้ว่านี่คือเทปรายการที่ผมได้ยินซ้ำมากกว่าหนึ่งครั้ง แต่ทั้งนี้ต้องขึ้นอยู่กับสถานีที่เขาจัดรายการด้วย เพราะช่วงนั้นผมเน้นฟังคลื่น ททท. 99.0 เมกะเฮิร์ตซ เป็นส่วนใหญ่ ซึ่งจะมีรายการตั้งแต่ 16.00 น.เรื่อยไปจนถึงเที่ยงคืนครับ

ในฐานะที่ตามฟังรายการของคุณวิฑูรย์ฯ ติดกันหลายๆ วัน ขอยืนยันอีกคนว่า บางครั้งมีการนำเทปมาเปิดครับ

« ตอบ #63 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2010 | 07:04:58 AM »

ในฐานะที่ตามฟังรายการของคุณวิฑูรย์ฯ ติดกันหลายๆ วัน ขอยืนยันอีกคนว่า บางครั้งมีการนำเทปมาเปิดครับ

เรื่องการนำเทปมาเปิดนั้น...แน่นอนอยู่แล้วครับ!

ผมถาม พี่วิทูร ว่า "รายการที่มีอยู่จัดสดๆ ใช่มั้ย ไม่ใช่เทปที่เปิดตอนไม่ได้มาห้องส่งนะครับ"
..."เอ้ย ไม่ใช่  พี่อัดไว้ตอนจัดสดๆ เลย มีอยู่ประมาณ 5-6 ม้วน แต่มันเป็น reel-to-reel เดี๋ยวต้องอัดลงคาสเซ็ตท์ก่อน..."

เห็นแกบอกต่อว่า บางวันรู้สึกมันๆ ขี้นมาก็อัดเก็บเอาไว้!

คำพูดอาจจะไม่ตรงแป้ะทุกคำร้อยเปอร์เซ็นต์ แต่ก็เป็นพูดจากันทางโทรศัพท์ระหว่าง ผม กับ พี่วิทูร เมื่อวันที่ 29 กรกฎาคม
2010 ช่วงบ่ายๆ  ความหมายก็แปลกันเอาเองครับ ซึ่งถ้าได้เทปมาแล้วก็คงจะได้ฟังกันถ้วนหน้า  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 กรกฎาคม 2010 | 07:06:47 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #64 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2010 | 11:08:37 AM »

ผมก็เข้าใจอย่างที่พี่โป่งชี้แจงนั่นแหละครับ คือการจัดรายการสดบางครั้งจะมีการอัดเทปไว้ทั้งคาบเพื่อจะได้นำมาเปิดออกอากาศซ้ำในบางวันที่ผู้จัดรายการติดธุระ ไม่สามารถเดินทางมาจัดรายการสดได้

คิดว่าประเด็นนี้คงเคลียร์แล้วนะครับ

มีอีกประเด็นหนึ่งที่เป็นเรื่องการอัดเทปอีกลักษณะหนึ่ง คือ ดีเจเปิดเพลงและประกาศชื่อเพลงในตอนต้นและ/หรือท้ายเพลง แต่ในขณะเดียวกันก็อัดใส่เทปโอเพ่นรีลเก็บเอาไว้ ทำแบบนี้หลาย ๆ เพลง พอวันไหนไม่สามารถมาจัดรายการสดได้ ก็ให้คนควบคุมเสียงนำเทปที่ว่านี้มาเปิดออกอากาศ โดยอาจจะเปิดสลับเพลงโน้นเพลงนี้บ้างเพื่อให้ดูไม่ซ้ำกัน ซึ่งวิธีการนี้จะดู "เนียน" กว่าการอัดรายการไว้ทั้งคาบแล้วนำมาเปิดออกอากาศซ้ำในวันอื่น เพราะถ้าแฟนเพลงคนใดมีความจำดี ก็จะสามารถเดาได้เลยว่าต่อไปดีเจจะพูดอะไรและเปิดเพลงอะไรน่ะครับ
จ่าวิส
Fragile

« ตอบ #65 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010 | 01:07:56 PM »

อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับโชว์ที่เล่นก่อนเปิดโรงภาพยนตร์ในตอนเช้าครับ เท่าที่ทราบมาคือในสมัยนั้นยังไม่มีพื้นที่เปิดให้วงดนตรีแนวนี้ได้เล่น อย่างพวกผับ หรือร้านเหล้าก็ไม่ได้เปิดให้ดนตรีแนวนี้เข้าไปเล่นใช่มั้ยครับ เลยต้องมาเล่นในตอนเช้าก่อนเปิดโรงหนัง แล้วรู้สึกว่าคนสมัยนั้นจะชื่นชอบกับดนตรีสดมาก จนพอยุคดิสโก้เข้ามาเลยทำให้ดนตรีสดหายไป กลายเป็นดนตรีที่ใช้เปิดจากแผ่นแทน

เคยได้ยินว่าวงดนตรีในยุคนั้นเล่นคัฟเวอร์ได้ยอดเยี่ยม ถึงขนาดพวกประเทศในยุโรปจ้างไปเดินสายเล่นคัฟเวอร์ที่ประเทศเขาเลยทีเดียว เพราะประเทศเขาไม่มีวงแบบนี้ แต่ดูเหมือนว่าตรงนี้มันเป็นประวัติศาสตร์ที่ถูกลืมไปแล้ว ไม่ทราบว่ามันหายไปช่วงไหนครับ

แต่ต้องนับถือคนสมัยก่อนเลยครับว่าอุตสาห์ตื่นเช้าเพื่อไปดูคอนเสิร์ตที่หาดูยาก สมัยนี้ขนาดจัดตอนบ่ายยังไม่ค่อยมีคนตื่นไปดูเลย

« ตอบ #66 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010 | 02:05:58 PM »

ผมทันได้ไปดูคอนเสิร์ตก่อนฉายหนังช่วงเช้ามืดครั้งเดียวในชีวิต ถ้าจำไม่ผิดดูเหมือนจะเป็นที่โรงภาพยนตร์เพรสซิเดนท์ ฉายเรื่อง "หนึ่งเดนสงคราม (The Exterminator)" ปี 2524 ตอนนั้นเรียนอยู่ม.ต้น ได้บัตรการกุศลมาใบหนึ่งและต้องตื่นแต่เช้าเพื่อไปดูหนังเรื่องนี้ แต่ก่อนจะดูก็มีการแสดงดนตรีของวงดนตรีไทยสองวงคือ Try และ แมคอินทอช ผมจำได้ว่าตอนนั้นวง Try เล่นเพลง Hotel California (The Eagles) และ Babe (Styx) ได้คล้ายต้นฉบับมาก

เท่าที่จำได้จากการอ่านหนังสือเพลง I.S. Song Hits สมัยนั้น (2520-2523) วงดนตรีสตริงไทยที่เล่นแสดงอยู่ตามคลับตามบาร์ในยุคนั้นเริ่มถูกกระแสการเปิดแผ่นหรือ discotheque ตีจนบางวงเริ่มตกงาน ในขณะที่พวกดีเจที่รับจ้างเปิดแผ่นตามเธคกลับมีงานทำ ผมจำได้ว่าคุณแซม ยุรนันท์ ภมรมนตรี และคุณจิรวดี อิศรางกูรฯ ก็เป็นดีเจชื่อดังในยุคนั้น แต่ก็มีเธคหรือบาร์บางแห่งที่จ้างทั้งวงดนตรีและเปิดแผ่น เพื่อช่วยให้นักดนตรียังมีงานทำ โดยเฉพาะชั้นใต้ดินโรงแรมชื่อดังในสมัยนั้น จะมีดิสโก้เธคที่มีวงดนตรีไปเล่นให้ความบันเทิงด้วย

และถ้าใครจำได้ เวทีลีลาศสวนลุมพินีในยุคนั้นก็เป็นสถานที่ที่เปิดโอกาสให้วงดนตรีสตริงมีโอกาสได้ขึ้นแสดง สมัยนั้นบ้านผมอยู่ใกล้สวนลุมพินี แต่ไม่เคยมีโอกาสได้ไปดูคอนเสิร์ตแบบนี้สักครั้ง ได้แต่ฟังโฆษณาผ่านทางรายการวิทยุเอเอ็มว่า "...เที่ยงวันยันเที่ยงคืน ณ เวทีลีลาศ สวนลุมพินี บัตรราคา 40 บาท" เป็นมหกรรมคอนเสิร์ตที่พยายามรวบรวมเอาวงสตริงในยุคนั้นให้มาเล่นรวมกัน จากความร่วมมือของนักจัดรายการวิทยุเอเอ็มในยุคนั้น เช่น คุณนฤชา เพ่งผล (จิ๊กโก๋ยามบ่าย), คุณอภิพันธ์ วงศ์ยฤทธิ์ (มาร์มาเลด คลับ) เป็นต้น และผมจะได้ว่าช่วงนั้น อัลบั้ม "ลูกทุ่งดิสโก้" ของวงแกรนด์เอ็กซ์เริ่มจะดังเป็นพลุแตกแล้ว ส่วนหนึ่งก็จากการโปรโมทของคุณนฤชา เพ่งผล นี่แหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 สิงหาคม 2010 | 02:16:01 PM โดย ปีศาจลายคราม » บันทึกการเข้า
panyarak

« ตอบ #67 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010 | 07:53:17 AM »

ส่วนคุณเล็ก วงศ์สว่าง ผมเคยไปที่สำนักงานของ I.S. Song Hits แต่ไม่แน่ใจว่า เคยเห็นตัวจริงหรือเปล่า ล่าสุด เห็นภาพไปแจกลายเซ็นในงานนี้ครับ

หนังสือพิมพ์โพสต์ทูเดย์ วันนี้ มีสกู๊ปพิเศษ เกี่ยวกับคุณเล็ก วงศ์สว่าง เต็ม 2 หน้าเลยครับ

« ตอบ #68 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010 | 08:43:49 AM »

ส่วนคุณเล็ก วงศ์สว่าง ผมเคยไปที่สำนักงานของ I.S. Song Hits แต่ไม่แน่ใจว่า เคยเห็นตัวจริงหรือเปล่า ล่าสุด เห็นภาพไปแจกลายเซ็นในงานนี้ครับ

หนังสือพิมพ์โพสต์ทูเดย์ วันนี้ มีสกู๊ปพิเศษ เกี่ยวกับคุณเล็ก วงศ์สว่าง เต็ม 2 หน้าเลยครับ
ผมไม่ทราบว่าตอนนี้คุณเล็ก วงศ์สว่าง อายุจะสักเท่าไร เพราะถ้าคุณเล็กจัดรายการวิทยุมาตั้งแต่ยุคโก๋หลังวัง (คือประมาณราวปี 2500 ถึงก่อนปี 2510) คะเนเอาว่าตอนนั้นแกอายุประมาณยี่สิบกว่า ๆ พอมาถึงยุคนี้ อย่างน้อย ๆ อายุของคุณเล็กก็คงขึ้นต้นด้วยเลขเจ็ดแล้วล่ะครับ (แต่ดูจากรูปตอนที่ไปแจกลายเซ็นในงานหนังสือ แกยังดูแข็งแรงอยู่นะครับ)
panyarak

« ตอบ #69 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010 | 08:47:02 AM »

ผมไม่ทราบว่าตอนนี้คุณเล็ก วงศ์สว่าง อายุจะสักเท่าไร เพราะถ้าคุณเล็กจัดรายการวิทยุมาตั้งแต่ยุคโก๋หลังวัง (คือประมาณราวปี 2500 ถึงก่อนปี 2510) คะเนเอาว่าตอนนั้นแกอายุประมาณยี่สิบกว่า ๆ พอมาถึงยุคนี้ อย่างน้อย ๆ อายุของคุณเล็กก็คงขึ้นต้นด้วยเลขเจ็ดแล้วล่ะครับ (แต่ดูจากรูปตอนที่ไปแจกลายเซ็นในงานหนังสือ แกยังดูแข็งแรงอยู่นะครับ)

ตามข้อมูลในโพสต์ทูเดย์ วันนี้ อายุ 68 ปีครับ

« ตอบ #70 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010 | 08:58:27 AM »

ตามข้อมูลในโพสต์ทูเดย์ วันนี้ อายุ 68 ปีครับ
ถ้าอายุ 68 ขึ้นไปก็แสดงว่ากำลังเป็นหนุ่มสาวในยุคโก๋หลังวังพอดี เพราะผมเคยถามรุ่นพี่ที่อายุ 60 ต้น ๆ บางคน ว่าเคยทันได้ไปใช้ชีวิตโก๋หลังวังในยุคนั้นหรือเปล่า เขาตอบว่าตอนนั้นยังเด็กอยู่เลย นี่แสดงว่าคุณเล็ก วงศ์สว่างจะต้องเริ่มจัดรายการวิทยุตอนยังหนุ่มมากเลยครับ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #71 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010 | 09:03:04 AM »

เคยได้ยินว่าวงดนตรีในยุคนั้นเล่นคัฟเวอร์ได้ยอดเยี่ยม ถึงขนาดพวกประเทศในยุโรปจ้างไปเดินสายเล่นคัฟเวอร์ที่ประเทศเขาเลยทีเดียว เพราะประเทศเขาไม่มีวงแบบนี้ แต่ดูเหมือนว่าตรงนี้มันเป็นประวัติศาสตร์ที่ถูกลืมไปแล้ว ไม่ทราบว่ามันหายไปช่วงไหนครับ

สงครามเวียดนามจบ นักดนตรีรับจ้างกลับเข้ากรุงมาเล่นตามโรงแรมแทน ส่วนวงที่เก่งจริงๆ ฝรั่งจะจ้างไปเล่นต่างประเทศ อย่างแหลม มอริสัน พอนักดนตรีมาอัดกันในกรุงเยอะๆแต่ว่าดันเล่นแต่เพลงคัฟเวอร์ไม่มีผลงานของตัวเองก็จะได้เงินน้อย เพราะวงมีเยอะกว่าโรงแรม นักดนตรีเก่งๆจึงเริ่มสร้างงานของตัวเอง เพราะรายได้งามกว่าเยอะ ประกอบกับช่วงนั้นเต๋อ เรวัติ ทำแกรมมี่ที่มีระบบจัดสิทธิผลประโยชน์อย่างเป็นระบบและยุติธรรมกว่าเดิม เป็นแนวทางให้มีค่ายเพลงเกิดขึ้นในไทย วงรับจ้างเล่นตามโรงหนัง-โรงแรมจึงไม่ใช่ที่สิงสถิตของเหล่าเทพอีกต่อไป (ยกเว้นเทพขี้อาย หรือขี้เกียจออกเทปครับ)

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .

« ตอบ #72 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010 | 09:25:20 AM »

ปกติผมจะไม่ค่อยอ่าน น.ส.พ. ครับ แต่วันนี้เห็น คุณPanyarak เอ่ยถึง คุณเล็ก วงศ์สว่าง ก็เลยเปิดอ่านดูเล่นๆ ก็สรุปได้ว่า
ลูกสาวของแกจะจัดงานให้คุณพ่อเล็กในวันที่ 20-21 พฤศจิกายน ศกนี้ โดยมีนักดนตรีเข้าร่วมงานกว่า 100 คน ตั้งแต่
วงคาราบาวจนลงไปถึงโลโซ เพื่อเป็นการฉลองหนังสือ เดอะกีตาร์ ที่มีชีวิตอันยาวนานบนแผงหนังสือของไทย.

« ตอบ #73 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010 | 12:11:11 PM »

ในฐานะที่คุณ Pong-Wanchai รู้จักคุณวิฑูรย์ วทัญญู เป็นการส่วนตัว ผมอยากให้พี่โป่งช่วยทำบทสัมภาษณ์สั้น ๆ หรือ scoop เกี่ยวกับคุณวิฑูรย์ เหมือนที่โพสต์ทูเดย์ทำสกู๊ปเกี่ยวกับคุณเล็ก วงศ์สว่าง ไม่ทราบพี่โป่งพอจะทำได้ไหมครับ?

« ตอบ #74 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010 | 01:22:38 PM »

ในฐานะที่คุณ Pong-Wanchai รู้จักคุณวิฑูรย์ วทัญญู เป็นการส่วนตัว ผมอยากให้พี่โป่งช่วยทำบทสัมภาษณ์สั้น ๆ หรือ scoop เกี่ยวกับคุณวิฑูรย์ เหมือนที่โพสต์ทูเดย์ทำสกู๊ปเกี่ยวกับคุณเล็ก วงศ์สว่าง ไม่ทราบพี่โป่งพอจะทำได้ไหมครับ?

ทำได้แตว่าขี้เกียจทำครับ ต้องขอโทษด้วยครับ.
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 16
พิมพ์