เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

19 พฤษภาคม 2024 | 12:34:41 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThe Song Remains The Sameเปิดใจ วิฑูรย์ วทัญญู
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 16
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดใจ วิฑูรย์ วทัญญู  (อ่าน 119802 ครั้ง)
dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #90 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 | 09:32:46 AM »

เห็นมี หนังสือรวมเพลงเป็นยุค 50-60-70 ตอนนี้เห็นออกมา 2 เล่มแล้ว เล่มละ450-500 บาท เล้งจะซื้อไว้เหมือนกัน
 ไม่รู้จะมีใครสานงานต่อจนครบเซตรึเปล่า

deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #91 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 | 09:38:54 AM »

ขอไว้อาลัยให้คุณเล็ก ด้วยอีกคนครับ

ผมรู้จักสี่เต่าทองครั้งแรกก็จากรายการของคุณเล็กนี่แหละครับ  ร้องไห้
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #92 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 | 10:42:01 AM »

อายุเพียง 68 ปี
ถือว่ายังไม่มากครับ
น่าเสียดาย ขุมความรู้ของอาเล็ก ยังมีอีกมากมายนัก
ต้องขอบพระคุณในการปลูกฝังวิชาทางดนตรีมาตั้งแต่สมัยนู้น
หลับให้สบายครับอาเล็ก..

ปล. แปลกจัง โรคมะเร็งอีกแล้วครับ เฮ้อ..

panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #93 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 | 10:50:34 AM »

น่าเสียดาย ขุมความรู้ของอาเล็ก ยังมีอีกมากมายนัก
ต้องขอบพระคุณในการปลูกฝังวิชาทางดนตรีมาตั้งแต่สมัยนู้น

ปล. แปลกจัง โรคมะเร็งอีกแล้วครับ เฮ้อ..

เป็นมะเร็งเม็ดเลือดขาวแบบเฉียบพลันครับ

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #94 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 | 01:01:48 PM »

เป็นมะเร็งเม็ดเลือดขาวแบบเฉียบพลันครับ
เมื่อเช้าฟังรายการวิทยุ Multiwave (ปกติผมจะเปิดคลอเบา ๆ ไว้ในขณะที่ทำงาน) ได้ยินดีเจพูดถึงคุณเล็กและเล่าถึงอาการอย่างที่คุณ panyarak บอกไว้เช่นกันครับ
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #95 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 | 01:20:46 PM »

ทั้ง I.S song hits , The Guitar รวมทั้ง All time greatest hits ของท่าน
มีคนได้ใช้ ได้อาศัย จนได้ดิบได้ดีกันมากมาย
ขอขอบคุณท่าน สำหรับความรู้ต่างๆ ที่ยังประทับอยู่ในความทรงจำตราบจนทุกวันนี้
หลับให้สบายครับ
Pong-Wanchai

« ตอบ #96 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 | 02:03:36 PM »

ผมกำลังฟังอัลบั้มที่ คุณเล็ก วงศ์สว่าง อัดมาแจกสมัยเจอกันที่งานเปิดหนังสือเล่มหนึ่งครับ ผมจำได้ว่างานนี้ คุณสมบูรณ์ งามสุริยโรจน์
(ขออภัยที่เอ่ยนาม) สมาชิกของเว็ปนี้ซึ่งท่านก็เป็นนักเขียนประจำหนังสือสตาร์พิคส์คนหนึ่งได้ไปงานเดียวกันกับผมด้วย

เลยพอจำได้ว่า คุณเล็ก บอกว่าแผ่นนี้อัดไว้แถมกับหนังสือ "ตลกนักศึกษา" แต่ว่าขายดีจนหมด ก็เลยไรท์ลงแผ่น CD-R มาให้พร้อมด้วย
เลเบิ้ล แต่ว่าหน้าปกและหลังปกใช้พิมพ์สี่สีอ๊อฟเซ็ทอย่างดีนะครับบนกระดาษแข็ง ไม่ได้ใช้ปริ้นเตอร์ของคอมพิวเตอร์  ยิ้มกว้างๆ

คงเห็นชื่อเพลงและชื่อของนักจัดรายการแต่ละรายการกันชัดพอสมควรนะครับ

ได้ฟังแล้วอยากบอกว่าเป็นอัลบั้มที่รวมเพลงได้ยอดเยี่ยม ได้ยินแล้วเพลิดเพลินสบายอารมณ์มากเนื่องจากเป็นเพลงบรรเลงล้วนๆ

ผมคิดว่าคนที่ได้ซื้อหนังสือ "ตลกนักศึกษา" ฉบับที่ 10 คงจะได้แผ่นนี้แถมมาด้วยแต่เป็น Silver-Pressed CD ปั้มจากโรงงานไม่ใช่
แผ่นไรท์ หรือ CD-R อย่างผม แต่ขอบอกว่า อันนี้เป็นฝีมือของ คุณเล็ก วงศ์สว่าง ที่ตั้งใจนำมาแจกในงานโดยตรงและมีไม่กี่ก็อปปี้
เท่านั้น ดีที่ไม่ได้ใส่ นัมเบอร์ มาด้วยแล้วเขียนเพิ่มเติมว่า Limited Edition   ยิ้มกว้างๆ

คุยโม้ไปอย่างนั้นแหละครับ เพราะบางคนอาจคิดว่า คุณเล็ก แกไม่ได้ทำแผ่นเองหรอก มีลูกมือทำให้อยุ่แล้ว ซึ่งผมก็ไม่ทราบข้อเท็จ
จริงครับ ก็เลยไม่สามารถยืนยันคำตอบได้ นั่งตอบก็ไม่ได้อีกเหมือนกัน แฮ่ะ...แฮ่ะ  ยิงฟันยิ้ม

ใครอยากได้ก็อปปี้บอกมาแล้วเจอกันจะนำไปให้ครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ตุลาคม 2010 | 02:05:08 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #97 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 | 02:19:28 PM »

เท่าที่ผมจำได้ในสมัยนั้นยังมีเพลงไตเติ้ลประจำรายการวิทยุอีกหลายรายการที่ไม่ได้บรรจุอยู่ในแผ่นนี้ของ คุณเล็ก วงศ์สว่าง
ใครที่อยากตั้งกระทู้คิดเพลงเพิ่มเติม ช่วยไปเปิดกระทู้ใหม่กันได้เลยนะครับ เพราะว่าผมจำได้อีก 2 เพลง คือ...

Hard Road (Wring That Neck) - Deep Purple รายการ Savvy Song Hits ของ คุณ ไกร รุจิรัฐฐิติการ
The Rock - Atomic Rooster รายการ มิวสิค ซาวด์ ของ คุณ สวัสดิ์ ศิริมงคล

แล้วก็มีรายการ "สามอนงค์" ด้วยแต่ว่าผมจำไตเติ้ลเพลงไม่ได้ครับ  ฮืม

ถ้าเผื่อมีเพลงครบที่จะทำชุดที่สอง ผมจะได้เอามาอัดฟังเล่นๆ แล้วแจกต่อ ดีมั้ยครับ ?

« ตอบ #98 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 | 03:07:59 PM »

เมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมได้รับประทานอาหารร่วมกับคุณวิทูร วทัญญู มีรูปถ่ายเก็บไว้ด้วยแต่แกไม่ยอมให้นำมาลงครับ
ถ้าจะลงผมต้อง "ทำเบลอ" ก่อนครับ ไม่อย่างนั้นเดี๋ยวแกโกรธผมแน่ๆ   ยิงฟันยิ้ม

ถ้าใครอยากดูรูปบอกมาครับ ผมจะนำมาลงให้ชม แต่หน้าพี่วิทูรคงต้องมีการตกแต่งให้ลึกลับก่อน  เจ๋ง

« ตอบ #99 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 | 03:11:57 PM »

ไหนๆ กระทู้นี้ก็เป็นกระทู้ของ คุณวิทูร วทัญญู ไปแล้ว ผมเลยอยากขอถือโอกาสนี้บอกให้สมาชิกทุกท่านทราบว่า อีกไม่นาน
ผมก็จะนัดเจอพี่วิทูรอีกครั้ง

เพราะฉะนั้น ใครที่มีคำถามอะไร ช่วยเขียนลงในกระทู้นี้เลยครับ แล้วผมจะนำไปหาคำตอบมาให้ รออีกไม่นานจริงๆ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

เอาเป็นว่าอาทิตย์หน้าคือ เด็ทไลน์ ครับ  ยิ้มกว้างๆ
panyarak

« ตอบ #100 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 | 03:13:18 PM »

เท่าที่ผมจำได้ในสมัยนั้นยังมีเพลงไตเติ้ลประจำรายการวิทยุอีกหลายรายการที่ไม่ได้บรรจุอยู่ในแผ่นนี้ของ คุณเล็ก วงศ์สว่าง
ใครที่อยากตั้งกระทู้คิดเพลงเพิ่มเติม ช่วยไปเปิดกระทู้ใหม่กันได้เลยนะครับ เพราะว่าผมจำได้อีก 2 เพลง คือ...

Hard Road (Wring That Neck) - Deep Purple รายการ Savvy Song Hits ของ คุณ ไกร รุจิรัฐฐิติการ
The Rock - Atomic Rooster รายการ มิวสิค ซาวด์ ของ คุณ สวัสดิ์ ศิริมงคล

แล้วก็มีรายการ "สามอนงค์" ด้วยแต่ว่าผมจำไตเติ้ลเพลงไม่ได้ครับ  ฮืม

ถ้าเผื่อมีเพลงครบที่จะทำชุดที่สอง ผมจะได้เอามาอัดฟังเล่นๆ แล้วแจกต่อ ดีมั้ยครับ ?

เพลง Let It be Me รายการ Let It be Me บุษบาโอบนารี แต่จำชื่อดีเจไม่ได้ครับ

panyarak

« ตอบ #101 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 | 03:14:27 PM »

คงเห็นชื่อเพลงและชื่อของนักจัดรายการแต่ละรายการกันชัดพอสมควรนะครับ

ใครอยากได้ก็อปปี้บอกมาแล้วเจอกันจะนำไปให้ครับ.

ขอสำเนาด้วยครับ

« ตอบ #102 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 | 03:18:15 PM »

ขอสำเนาด้วยครับ

โป๊ะแชะครับ  ผมว่าเพราะดี เพิ่งฟังจบเมื่อกี้นี้เอง.

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #103 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 | 04:42:57 PM »

ขอสำเนาด้วยคนครับ  (ไม่ทราบว่ามีเสียงดีเจติดมาด้วยรึเปล่าครับ)
ขอบคุณมากครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
.. polotoon ..

« ตอบ #104 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 | 05:09:33 PM »

ขอครับขอ ขอบคุณครับพี่  ยิ้มกว้างๆ

หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 16
พิมพ์