เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149746 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

27 พฤษภาคม 2024 | 04:24:11 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThe Song Remains The Sameเปิดใจ วิฑูรย์ วทัญญู
หน้า: 1 ... 10 11 [12] 13 14 ... 16
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดใจ วิฑูรย์ วทัญญู  (อ่าน 119861 ครั้ง)
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #165 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2010 | 09:18:42 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับ.......ต้องขออภัยอย่างแรง......ผมมีเหตุขัดข้องบางประการ ขอเป็นโอกาสหน้าค่อยพบกันนะครับ....ขอบคุณครับ
So sad -- อย่างแรง ร้องไห้

+1 ครับ อุตส่าห์ไรท์แผ่น Olivia Newton-John มาฝาก
ขอบคุณครับ ฝากเก็บเอาไว้ก่อนนะครับ โอกาสหน้าค่อยแลกเปลี่ยนกันครับ ยิ้ม
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #166 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2010 | 09:48:54 AM »

ขอรายละเอียดของหนังเรื่องนี้หน่อย นะครับ คือ  ผกก.  +  ดารานำแสดงชายและหญิง+เป็นหนังประมาณปี พ.ศ.  ผมจะได้สอบถามไปที่ ท่านประธานสาขาหนังไทยของชมรมฯ ครับ ยิ้ม

"ดาร์บี้" เป็นภาพยนตร์ไทยเรื่องแรกที่กำกับและอำนวยการสร้างโดย เทิ่ง สติเฟื่อง (ชื่อจริง บรรยงค์ เสนาลักษณ์)
ในปี พ.ศ. 2516 นักแสดงนำคือ คุณ นิรุตต์ ศิริจรรยา ซึ่งเป็นพระเอกครั้งแรกในชีวิตของเค้า เล่นคู่กับ อรัญญา นามวงค์
ครับ ออกฉายโรงหนังเมื่อวันที่ 19 ตุลาคม 2516

ช่วยหามาให้ดูหน่อยนะครับ.
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #167 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2010 | 09:50:06 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับ.......ต้องขออภัยอย่างแรง......ผมมีเหตุขัดข้องบางประการ ขอเป็นโอกาสหน้าค่อยพบกันนะครับ....ขอบคุณครับ

Sad But True แต่ไม่เป็นไรครับ โอกาสหน้ายังมี

คุณSombun  มีหนังไทยเรื่อง ดาร์บี้ มั้ยครับ ?  ช่วยหาให้ผมหน่อยได้มั้ยครับ อยากดูมาก.

ใช่เรื่องที่มีฉากสาวน้อยแรกเกิดขี่ม้าหรือเปล่าครับ   ตกใจ

« ตอบ #168 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2010 | 09:59:17 AM »

ขอรายละเอียดของหนังเรื่องนี้หน่อย นะครับ คือ  ผกก.  +  ดารานำแสดงชายและหญิง+เป็นหนังประมาณปี พ.ศ.  ผมจะได้สอบถามไปที่ ท่านประธานสาขาหนังไทยของชมรมฯ ครับ ยิ้ม

"ดาร์บี้" เป็นภาพยนตร์ไทยเรื่องแรกที่กำกับและอำนวยการสร้างโดย เทิ่ง สติเฟื่อง (ชื่อจริง บรรยงค์ เสนาลักษณ์)
ในปี พ.ศ. 2516 นักแสดงนำคือ คุณ นิรุตต์ ศิริจรรยา ซึ่งเป็นพระเอกครั้งแรกในชีวิตของเค้า เล่นคู่กับ อรัญญา นามวงค์
ครับ ออกฉายโรงหนังเมื่อวันที่ 19 ตุลาคม 2516

ครับ เดี๋ยวจะสอบถามไปครับ แล้วจะแจ้งให้ทราบต่ิอไปครับ  แต่ที่ผมยังไม่มีเรื่องนี้  ยิ้ม
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #169 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2010 | 10:02:13 AM »

Sad But True แต่ไม่เป็นไรครับ โอกาสหน้ายังมี

คุณSombun  มีหนังไทยเรื่อง ดาร์บี้ มั้ยครับ ?  ช่วยหาให้ผมหน่อยได้มั้ยครับ อยากดูมาก.

ใช่เรื่องที่มีฉากสาวน้อยแรกเกิดขี่ม้าหรือเปล่าครับ   ตกใจ

น่าจะใช่ครับ คลับคล้ายคลับคลา ว่าพล๊อตเรื่องจะเอามาจากหนังฝรั่งเรื่องหนึ่งที่ผมเคยดูตอนเด็กๆ แต่จำชื่อไม่ได้แล้วครับ

« ตอบ #170 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2010 | 10:15:10 AM »

ครับ เดี๋ยวจะสอบถามไปครับ แล้วจะแจ้งให้ทราบต่ิอไปครับ  แต่ที่ผมยังไม่มีเรื่องนี้  ยิ้ม

ขอบคุณมากครับ ผมเองยังไม่เคยได้ดูเลย ไม่ทราบว่าเรื่องราวเป็นยังงัยด้วยครับ
พวกพี่ๆ ในเว็ปนี้ อย่าง คุณอาร์โนลด์ หรือ คุณเดจา วู นี้ "สุดยอด" เลย รู้เรื่องราวหนังไทยด้วย

ที่ผมอยากดูก็เพราะวง วีไอพี ทำเพลงประกอบหนังเรื่อง ดาร์บี้ นี่แหละครับ.

« ตอบ #171 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2010 | 10:23:09 AM »

ขอบคุณมากครับ ผมเองยังไม่เคยได้ดูเลย ไม่ทราบว่าเรื่องราวเป็นยังงัยด้วยครับ
พวกพี่ๆ ในเว็ปนี้ อย่าง คุณอาร์โนลด์ หรือ คุณเดจา วู นี้ "สุดยอด" เลย รู้เรื่องราวหนังไทยด้วย

ที่ผมอยากดูก็เพราะวง วีไอพี ทำเพลงประกอบหนังเรื่อง ดาร์บี้ นี่แหละครับ.
แต่ที่ผมตามหาอยู่ คือเรื่อง  เดียมห์   หนังปี 2519  อยากดูศิริขวัญ  นันทศิริ ในฉากที่ใส่ชุดตำรวจหญิง แต่เป็นแบบ ทูพีซ ยังหาไม่ได้สักที นี่คือ ดาราในดวงใจของผมอีกคนหนึ่ง ยิงฟันยิ้ม
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #172 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2010 | 10:32:02 AM »

แต่ที่ผมตามหาอยู่ คือเรื่อง  เดียมห์   หนังปี 2519  อยากดูศิริขวัญ  นันทศิริ ในฉากที่ใส่ชุดตำรวจหญิง แต่เป็นแบบ ทูพีซ ยังหาไม่ได้สักที นี่คือ ดาราในดวงใจของผมอีกคนหนึ่ง ยิงฟันยิ้ม
เคยดูเรื่องนี้ในทีวีสมัยที่ผมยังเป็นเด็ก -- จำได้ติดตาว่าคุณศิริขวัญเล่นเป็นตำรวจจราจรแต่นุ่งบราโบกรถอยู่กลางถนนครับ
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #173 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2010 | 11:03:55 AM »

ผมขอมั่งครับ
ไม่มาไม่เป็นไร ขอหนังไทยมาให้ดูละกันครับ

"เทวดาเดินดิน"
หนังท่านมุ้ยครับ
ดนตรีประกอบ โดย ทั่นช.อ้น ณ บางช้าง และ เดอะ ฟ็อกซ์ ผู้ห้าวหาญ
สรพงษ์-หม่อมอูม แสดงนำครับ

"เสน่ห์น้ำมันพราย"
กิตติ ดัสกร น้องชายดามพ์ ดัสกร แสดงนำครับ

ขอรบกวนสองเรื่องครับ ท่านประธานฯที่เคารพ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #174 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2010 | 11:25:15 AM »

ขอรายละเอียดของหนังเรื่องนี้หน่อย นะครับ คือ  ผกก.  +  ดารานำแสดงชายและหญิง+เป็นหนังประมาณปี พ.ศ.  ผมจะได้สอบถามไปที่ ท่านประธานสาขาหนังไทยของชมรมฯ ครับ ยิ้ม

ครับ เดี๋ยวจะสอบถามไปครับ แล้วจะแจ้งให้ทราบต่ิอไปครับ  แต่ที่ผมยังไม่มีเรื่องนี้  ยิ้ม

แต่ที่ผมตามหาอยู่ คือเรื่อง  เดียมห์   หนังปี 2519  อยากดูศิริขวัญ  นันทศิริ ในฉากที่ใส่ชุดตำรวจหญิง แต่เป็นแบบ ทูพีซ ยังหาไม่ได้สักที นี่คือ ดาราในดวงใจของผมอีกคนหนึ่ง ยิงฟันยิ้ม

ผมขอมั่งครับ
ไม่มาไม่เป็นไร ขอหนังไทยมาให้ดูละกันครับ

"เทวดาเดินดิน"
หนังท่านมุ้ยครับ
ดนตรีประกอบ โดย ทั่นช.อ้น ณ บางช้าง และ เดอะ ฟ็อกซ์ ผู้ห้าวหาญ
สรพงษ์-หม่อมอูม แสดงนำครับ

"เสน่ห์น้ำมันพราย"
กิตติ ดัสกร น้องชายดามพ์ ดัสกร แสดงนำครับ

ขอรบกวนสองเรื่องครับ ท่านประธานฯที่เคารพ  ยิ้มกว้างๆ
ได้เลยครับ สำหรับเทวดาเดินดิน ........แหมเข้าใจเลือกนะครับ หนังเรื่องนี้มี ฉากจะๆ ของสรพงษ์>หม่อมอูม พอให้เลือดสูบฉีดได้ทีเดียวครับ ยิงฟันยิ้ม     ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม   กรุณาบอกที่อยู่แบบละเอียด (กลัวหายครับ) ด้วยนะครับ ( บอกที่หลังไมค์นะครับ)   สำหรับเสน่ห์ฯ ขอติดเอาไว้เป็นการบ้านครับ ยิ้ม

« ตอบ #175 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2010 | 10:44:14 AM »

ขอเข้ามารายงานสั้นๆ เกี่ยวกับเมือคืนนี้ที่ร้าน "อร่อยแน่นอน" ว่ามีสมาชิกได้เจอกันหลายคนครับ คือ คุณโปโลตูน กับ ۞ ળં૮યબ૮અતે૭ ที่
มาเป็นสองคนแรก นอกเหนือจากผมที่นั่งรอจองโต๊ะไว้ก่อนแล้ว ต้องขอขอบคุณ ۞ ળં૮યબ૮અતે૭ ที่ได้นำดีวีดี "สวยงาม" มาเป็นของกำนัล
ด้วย แต่ผมยังไม่ได้เปิดดูเลยครับ เพราะว่าเพิ่งตืนนอนเมื่อกี้นี้เอง ประมาณสิบโมงเช้า  ขยิบตา

ผู้ที่ย่างกรายมาที่โต๊ะในเวลาต่อมาก็คือ คุณปีศาจลายคราม ครับ เวลาก็ประมาณ 6 โมงเย็นกว่าๆ แต่ใส่แว่นคำด้วย พร้อมพกแผ่นคณะ Nektar
มาให้ดูกันเฉยๆ เพราะเปิดฟังไม่ได้เนื่องจากว่ามันเป็นแผ่นเสียงครับ  ฮืม

คราวนี้ก็ทะยอยกันมาอย่างต่อเนื่องเลยคือ คุณPanyarak ซึ่งแน่นอนที่สุด ได้มีแผ่นทั้งดีวีดีและซีดีไรท์มาให้ทุกคนกันมากมายก่ายกอง ผมก็
พลอยได้ส่วนบุญไปกับเค้าด้วยล่ะครับ ต้องขอขอบคุณมากๆ  ยิงฟันยิ้ม

คนที่โทร.มารายงานตลอดเวลาคือ คุณอั๋น501 ซึ่งกว่าจะถึงเสียงก็มาก่อนแล้วตามสายโทรศัพท์ ผมล่ะก็เหนื่อยแทนแกเลยจริงๆ ครับ  ยิ้ม

แต่ว่าคนที่ดวงไม่ค่อยดีเท่าไหร่เห็นจะเป็นพี่ใหญ่ของเราที่ชื่อว่า Arnold Layne ครับ เพราะว่าหลังจากเสร็จสิ้นภาระกิจส่งลูกถึงบ้านด้วย
ความเรียบร้อยแล้ว ก็บอกภรรยาว่าจะออกไปข้างนอก ซึ่งเรื่องนี้ไม่ใช่ปัญหาซักกะนิดเดียว (นายแน่มาก)

แต่ปัญหาก็คือว่า ระหว่างเดินทางโดยใช้สายมอร์เตอร์เวย์ด้วยความกระสับกระส่าย ถือพวงมาลัยมือสั่นไปหมด ด้วยความกระหายนั้น
มีการปิดถนนชั่วคราวประมาณ 40 นาทีครับ เพราะเหตุบางอย่าง แทนที่ปกติจะเป็นผู้ที่มาถึงร้านเป็นคนแรกเสมอก็เลยต้องรับรางวัลที่
โหล่ไปเลยโดยปริยาย หน้าตาตอนมาถึงดูสดใจมาก ผมก็เลยแปลกใจ ซึ่งเห็นคุณโปโลตูน กระซิบบอกผมมาว่า...
"คุณอาร์โนลด์ แกมีขวดขนาดพกพาอยู่แนบกายเสมอ" ....ทำอย่างกับหนัง คาว์บอย แน่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

พวกเราเหล่า ส.ว. คุยกันหูดับตับไหม้ เรื่อง ดูหนัง และ ฟังเพลง บางครั้งก็ เฉไฉ ออกไปนอกเรื่องบ้างเหมือนดั่งที่ทุกท่านทราบกันดี
ว่าคนที่พาออกนอกประเด็นมักจะเป็น ۞ ળં૮યબ૮અતે૭ คนเดียวเท่านั้น !!!!!   ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

เดี๋ยวอีกหลายๆ ท่านคงจะมาเล่าให้ฟังกันนะครับ ส่วนผมนั้น อย่างที่ทราบกันดีว่ามี "ความจำปลาทอง" ติดตัว เลยไม่สะดวกที่จะพูดถึง
รายละเอียดเรื่องที่ได้เสวนากันเมื่อคืนนี้ แต่รู้ว่า คุณPanyarak กับ คุณโปโลตูน ได้ลากลับไปก่อนเพราะว่ามีธุระตอนเช้าในวันถัดไป ซึ่งผมไม่
ทราบว่าจะพูดยังงัยดี ได้แต่เสียดายแทนท่าน ส.ว. ทั้งสอง เพราะว่า อย่างที่ได้บอกระหว่างที่คุยกันรอบโต๊ะสี่เหลี่ยมผืนผ้ากันไปแล้ว
ว่าผมได้โทรศัพท์เชิญ คุณวิทรู วทัญญู มาร่วมงานด้วย แต่ไม่ทราบว่าจะมาหรือไม่มาอย่างไร

ปรากฏว่ามีเสียงตะโกนจาก คุณอาร์โนลด์ ดังๆ ว่า พี่วิทูร มาแล้ว !!!!!

ผมหันควับไปดูก็เห็นหน้าพี่วิทูร ต่อหน้าต่อตาจริงๆ คุณอาร์โนลด์ ไม่ได้โม้ หรือ ว่าหรอกพวกเรา ครับ คุณวิทูร มาหลังจากที่ท่านสมาชิก
ทั้งสองกลับไปไม่ถึงครึ่งชั่วโมงครับ  ร้องไห้  ร้องไห้  ร้องไห้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พฤศจิกายน 2010 | 10:49:30 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #176 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2010 | 10:47:01 AM »

คนที่ดูสีหน้ายิ้มแย้มแจ่มใสที่สุด คงจะเดากันไม่ผิดหรอกครับว่าคือ คุณปีศาจสุรา ขออภัยครับ คุณปีศาจลายคราม เพราะได้นำกระดาษ
มาจดเป็นการใหญ่ แล้วดูเหมือนจะขอลายเซ็นต์ไว้ด้วย

อีกไม่นานก็คงจะมีสมาชิกที่ได้เจอกับคุณวิทูร วทัญญู มาเล่าให้ฟังกันให้อิ่มหนำสำราญไปเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

ผมเชื่อว่า หลายท่านที่เป็นสมาชิกในเว็ปนี้น่าจะเป็นแฟนพันธุ์แท้ของคุณวิทูร วทัญญูนะครับ ซึ่งพวกเรา 5 คนได้ช่วยกัน "รุม" โถมคำถาม
กับพี่วิทูรแกมากมาย เรียกว่า "ยิง" กันสลุดเลยล่ะครับ แทบจะตอบไม่ทันด้วยซ้ำไป

คุณปีศาจฯ ก็จดใส่กระดาษเป็นการใหญ่ แต่ที่ผมอยากจะพูดถึงก็คือว่า ตอนแรกที่เจอทุกคนและแนะนำชื่อแต่ละคน พี่วิทูร ได้ตั้ง "ฉายา"
แบบ สดๆ ให้แกพวกเราด้วย แต่ผมจำไม่ได้ ซึ่งผมมีความมั่นใจว่า คุณปีศาจฯ ต้องจดเอาไว้ด้วย และผมขอน้อมรับ ฉายา ที่คุณวิทูร วทัญญู
ตั้งให้และจะใช้เรียกติดตัวตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปครับ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พฤศจิกายน 2010 | 10:55:53 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
อั๋น501

« ตอบ #177 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2010 | 11:28:12 AM »

ผมรอให้เฮียโป่งตื่นมาเปิดเรื่องก่อนเพราะเมื่อคืนนี้แยกย้ายกันกลับก็ประมาณตีหนึ่ง  สนุกกันมากเลยครับผมดีใจมากที่ได้เจอคุณวิฑูรย์ วทัญญู
นั่งพูดคุยกับพวกเรากันอย่างสนุกแบบเป็นกันเองแถมยังตั้งฉายาให้ผมด้วย ฉายาผมที่คุณวิฑูรย์ วทัญญู ตั้งให้นั้นคือ"อั๋น  ผู้องอาจ"ส่วนคนอื่นๆ
รอให้เจ้าตัวเขามาบอกเองก็แล้วกัน  ส่วนในก๊วนของพวกเรานั้นเมื่อคืนนี้ผมยังดีใจเพิ่มขึ้นอีกได้พบเจอตัวจริงกันคุณปิศาจลายคราม ซึ่งได้รู้จัก
แบบไม่เคยเจอตัวเป็นๆมานานแล้ว และที่ขาดไม่ได้คือคุณpanyarak,คุณป่อง,ท่านผีเพลง,เฮียArnold และเฮียโป่ง ผมเอารูปเมื่อคืนนี้ลงให้ดู
เป็นน้ำจิ้มไปก่อนนะครับ

ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #178 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2010 | 01:22:46 PM »

ดีใจมากครับ
(แต่น้อยกว่า คุณปีศาจฯ นิดนึงนะ  ยิ้มเท่ห์)

ตำนานตัวจริง เสียงจริง
ผู้ที่มีแนวทางในการจัดรายการวิทยุ "เป็นตัวของตัวเอง" เป็นท่านแรกๆ ในยุคนั้น
สุดยอดมากๆครับ

เพราะมาถึง เรายกมือสวัสดี เป็นครั้งแรก
พี่วิฑูรย์ก็ตั้งฉายา ให้พวกเราทุกคน ทันที
 ตกใจ ตกใจ ตกใจ

พร้อมกับปล่อยมุกตลก 1 ชุดใหญ่
เล่าไป พร้อมกับหัวเราะลงลูกคอ เอิ้กอ้าก ทำเราต้องขำ จนน้ำหูน้ำตาไหล
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

คือเรานัดกันที่ร้านประจำของพี่โป่ง
คือร้านอร่อยแน่นอน ตรงแยกอาร์ซีเอ

พี่วิฑูรย์เล่าว่า
แกก็บอก กระปี๋ป้าแก่ๆ ของรถบัสว่า จะลงตรงทางแยก ร้านอร่อย

ป้ากระปี๋ - ร้านนี้ จะอร่อยหรือเปล่า ฉันไม่รู่

พี่วิฑูรย์ - ไม่ใช่ ร้านอร่อยน่ะ อร่อยแน่นอน

ป้ากระปี๋ - ไม่เคยไปกิน ไม่รู้อร่อยหรือไม่อร่อย

ว่าแล้วเธอก็หลบไปนั่งหลับ
ปล่อยให้พี่เขานึกขำแกมโมโห ต้องมาเล่าให้พวกเราฟัง 3 รอบ 555+
พร้อมกับบ่นว่า

"ดูดู๋ ดูมันว่าซิ บอกชื่อร้านแท้ ดันมาหาว่า ร้านไม่อร่อยซะอีก กวนอารมณ์จริงๆ.."
แล้วแกก็หัวเราะลงลูกคอ ก๊ากๆๆ
ทำเอาพวกเราหัวเราะ โฮกฮากๆ
(เสียงซดเบียร์น่ะ  ยิงฟันยิ้ม)

« ตอบ #179 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2010 | 01:30:45 PM »

จำได้นิดนึงว่า ก่อนจะลากันกลับบ้าน พี่วิทูร ขอรายละเอียดของทุกคนเขียนใส่เศษกระดาษไปด้วยใช่มั้ยครับ ?
ไม่รู้ว่าจะเอาไปทำอะไร ถ้าไม่ใช่ "ดูดวง"  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 ... 10 11 [12] 13 14 ... 16
พิมพ์