แนะนำหนังคลาสสิค

<< < (152/153) > >>

ปีศาจลายคราม:
Forest Gump ดูแล้วรู้สึกอารมณ์ดีและมีความหวังในชีวิตครับ

TRON:
อ้างจาก: undeath ที่ 09 สิงหาคม 2012 | 01:48:33 PM

The Shawshank Redemption เคยดูสมัยหนังเข้าโรง และหลังจากนั้นมาผมดูไม่รู้กี่รอบนับไม่ถ้วนเลย ทั้งๆที่ไม่มีวีดีโอหรือแผ่น แต่เพราะเคเบิ้ลและทีวีก็ฉายซ้ำบ่อย แต่เปิดมาเจอทีไรก็ต้องดูให้จบทุกครั้ง หนังดีมากๆครับ ถามผมๆก็ว่าควรได้ออสการ์ครับ

Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า:
รางวัลต่างๆในโลกนี้เป็นการตัดสืนของคนเพียงกลุ่มเล็กๆกลุุ่มเดียว คนอีกหกพันกว่าล้านคนเขาอาจจะไม่เห็นด้วยก็ได้ครับ :)

TRON:
อ้างจาก: Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า ที่ 09 สิงหาคม 2012 | 08:28:09 PM

รางวัลต่างๆในโลกนี้เป็นการตัดสืนของคนเพียงกลุ่มเล็กๆกลุุ่มเดียว คนอีกหกพันกว่าล้านคนเขาอาจจะไม่เห็นด้วยก็ได้ครับ :)

เราก็อย่าไปยึดติดมันสิครับ :)

Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า:
อ้างจาก: TRON ที่ 09 สิงหาคม 2012 | 08:54:44 PM

อ้างจาก: Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า ที่ 09 สิงหาคม 2012 | 08:28:09 PM

เราก็อย่าไปยึดติดมันสิครับ :)

+100 ครับ แต่มนุษย์บางเผ่าพันธุ์ "นิยม" :)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว