เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

17 พฤษภาคม 2024 | 10:21:35 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeอยากได้ภาพโปสเตอร์วงดนตรี
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ภาพโปสเตอร์วงดนตรี  (อ่าน 6098 ครั้ง)
☆คิระ☆
In The Court Of The Crimson King
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011 | 07:28:39 PM »

มันมีขายที่ไหนบ้างครับ อยากซื้อมาติดในห้องงง
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011 | 08:12:55 PM »

เคยเห็นขายตามร้าน Starpics ใน Major Cineplex แต่ไม่รู้ทุกวันนี้ยังมีหรือไม่ คุ้นๆเห็นที่ห้างตรงสถานีอนุเสาวรีย์ครับ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011 | 11:17:56 AM »

ดูจากรูปประจำตัวเป็น James Labrie เดาเอาว่าคงอยากไ้ด้ของวงดรีม เธียเตอร์
อยากบอกว่าหายากมากครับ เพราะในไทยค่ายที่เอาผลงานมาขายแทบไม่ทำอะไรโปรโมตเลย ยิ่งโปสเตอร์ยิ่งไปกันใหญ่ ผมเองต้องไปหาตามแหล่งโปสเตอร์ที่มีคนก๊อปมาขาย เช่นสะพานเหล็ก สะพานพุทธครับ แต่คุณภาพโอเคนะครับและก็ไม่ใช่กระดาษแบบใบปลิวด้วย

ถ้าเป็นวงทั่วไป แนะนำให้ผูกมิตรกับร้านขายซีดีแถวบ้านครับ เค้าจะเก็บไว้ให้เราด้วยความยินดี เพราะยังไงก็จะทิ้งอยู่แล้วครับ  ยิ้มเท่ห์

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011 | 11:58:26 AM »

เมื่อก่อนเห็นขายกันเพียบที่ สะพานพุทธ
Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011 | 06:38:53 PM »

เมื่อก่อนมีเต็มเลยครับ โปสเตอร์ใบใหญ่ บางทีเดินตามตล่าดก็มีครับ ทั้ง ป็อป ร็อค ไปจนถึงเมทัลดังๆ ตกไปละ 40-50 บาทครับ แต่ไม่รู้ว่าเพราะอะไรเดี๋ยวนี้ผมไม่ค่อยเห็นเลย ล่าสุดไปตมสะพุทธก็พอเจอวงเมทัลดังๆอยู่บ้างครับ
อั๋น501

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011 | 06:57:59 PM »

อยากได้ภาพโปสเตอร์ต้องไปที่สำนักงานหนังสือสตาร์พิคอยู่ที่สี่แยกบางขุนพรม เป็นแหล่งพิมพ์โปสเตอร์ที่ใหญ่ที่สุดของบ้านเรา
ร้านจะอยู่ตรงหัวมุมตึกแถวที่นั้นเป็นโรงพิมพ์หนังสือสตาร์พิคด้วยครับ
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011 | 09:12:54 PM »

อยากได้ภาพโปสเตอร์ต้องไปที่สำนักงานหนังสือสตาร์พิคอยู่ที่สี่แยกบางขุนพรม เป็นแหล่งพิมพ์โปสเตอร์ที่ใหญ่ที่สุดของบ้านเรา
ร้านจะอยู่ตรงหัวมุมตึกแถวที่นั้นเป็นโรงพิมพ์หนังสือสตาร์พิคด้วยครับ
เมื่อก่อน ผมสอยพิ๊งค์ ฟลอยด์ ที่นี่แหละ
ยังอยู่หรือครับ

เพราะอีกร้านไม่อยู่เสียแล้ว ไอเอสซองฮิต ตรงบางพลัด สะพานซังฮี้

Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011 | 09:23:32 PM »

แบบนี้น่าไปเยี่ยมชมนะครับ
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2011 | 06:49:34 AM »

เมื่อก่อน ผมสอยพิ๊งค์ ฟลอยด์ ที่นี่แหละ
ยังอยู่หรือครับ

เพราะอีกร้านไม่อยู่เสียแล้ว ไอเอสซองฮิต ตรงบางพลัด สะพานซังฮี้

+1 ครับ ผมก็ได้โปสเตอร์ Yes สมัย Yessongs (พี่โป่งอย่าออกเสียงผิดนะครับ) Kansas (ซึ่งเป็นภาพหายากที่ Robbie Steinhardt มือไวโอลิน ก้าวขึ้นมาร้องนำ ในขณะที่ภาพอื่นๆ ของ Kansas จะเป็น Steve Walsh ร้องนำ) จากร้านนี้ครับ

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #9 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2011 | 04:22:29 PM »

มันมีขายที่ไหนบ้างครับ อยากซื้อมาติดในห้องงง
นึกถึงตอนเป็นวัยรุ่นที่ยังนุ่งขาสั้น จะเอาโปสเตอร์แผ่นใหญ่ของนักร้องนักดนตรีที่คลั่งไคล้มาปิดฝาห้อง พอแม่มาเห็นเข้าก็โดนเอ็ด แถมโดนสั่งให้แกะออกครับ ยิ้มกว้างๆ
หน้า: [1]
พิมพ์