เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149721 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

16 พฤษภาคม 2024 | 03:45:19 AM
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 45
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Blu-ray Movie  (อ่าน 247021 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #15 เมื่อ: 14 กันยายน 2010 | 01:06:01 PM »

ผมขอแจมด้วยคนครับ  ยิ้มกว้างๆ
ถึงเวลาที่เราจะเล่นบูลเรย์กันแล้วครับ  ตอนนี้มีหนังที่เป็นฟอร์แม็ทบูลเรย์มีออกมานับพันๆเรื่องแล้วครับ(กำลังจะออกมาอีกเพียบ)
และเราจะไปมัวดูภาพจากดีวีดีทำไมอีก เมื่อมีฟอร์แม็ทที่ดีกว่ามาให้เลือกเล่นเลือกดู
วีธีการเล่นบูลเรย์ไม่ได้ไกลตัวเราอีกแล้วครับ ถ้าจะเล่นแผ่นเครื่องเล่นบูลเรย์ราคาแค่หลักพันเท่านั้น
หรืออยากจะเล่นแบบไฟล์ก็มีให้เลือกเล่นมากมาย ตัวผมเองแทบไม่ได้ดูดีวีดีอีกเลย(ยกเว้นเมียดูดีวีดีหนังชุดซีรี่ส์เกาหลีเท่านั้น)
ผมมีปัญหาเดียวกับเสี่ยTRON ที่ไม่รู้จะเอาดีวีดีทั้งหนังและคอนเสิร์ตไปไว้ที่ไหน ลังเล
และอยากจะฝากไว้สักนิดถ้าเราจะเล่นอะไรก็แล้วแต่มันก็เปลืองเงินทั้งนั้นล่ะครับ
เราซื้อซีดี,แผ่นเสียง,ดีวีดี,ของสะสมพวกโมเดลหรืออะไรอื่นๆอีกมากมาย มันก็ต้องใช้เงินทั้งนั้น
ถ้าจะไม่อยากเสียเงินก็ต้องไม่ซื้ออะไรเลยไปบวชถือศิลกินเจตัดทางโลกให้หมดและไม่ต้องมาเล่นเว็ปนี้ด้วย
เพราะเพื่อนๆสมาชิกทุกคนเสียเงินให้กับสิ่งที่ตัวเองชอบทั้งนั้น

พี่อั๋นครับ
บ้านผมยังพอมีที่เก็บแผ่นที่พี่ไม่อยากเก็บแล้วอยู่ครับ ยินดีครับ ขอบคุณครับพี่ ยิ้มกว้างๆ

Otallica
Fragile

ทุกคนต้องตาย ดังนั้นชีวิตที่มีอยู่ จึงมีค่ายิ่งนัก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #16 เมื่อ: 14 กันยายน 2010 | 01:06:17 PM »

ได้เลยครับท่านอั๋น501

666 มองแคบ ใจแคบ โลกแคบ      มองกว้าง ใจกว้าง โลกกว้าง 999

ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

There's nothing herE BuT What here's minE... 6^_^9
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #17 เมื่อ: 14 กันยายน 2010 | 01:06:40 PM »

ผมขอแจมด้วยคนครับ  ยิ้มกว้างๆ
ถึงเวลาที่เราจะเล่นบูลเรย์กันแล้วครับ  ตอนนี้มีหนังที่เป็นฟอร์แม็ทบูลเรย์มีออกมานับพันๆเรื่องแล้วครับ(กำลังจะออกมาอีกเพียบ)
และเราจะไปมัวดูภาพจากดีวีดีทำไมอีก เมื่อมีฟอร์แม็ทที่ดีกว่ามาให้เลือกเล่นเลือกดู
วีธีการเล่นบูลเรย์ไม่ได้ไกลตัวเราอีกแล้วครับ ถ้าจะเล่นแผ่นเครื่องเล่นบูลเรย์ราคาแค่หลักพันเท่านั้น
หรืออยากจะเล่นแบบไฟล์ก็มีให้เลือกเล่นมากมาย ตัวผมเองแทบไม่ได้ดูดีวีดีอีกเลย(ยกเว้นเมียดูดีวีดีหนังชุดซีรี่ส์เกาหลีเท่านั้น)
ผมมีปัญหาเดียวกับเสี่ยTRON ที่ไม่รู้จะเอาดีวีดีทั้งหนังและคอนเสิร์ตไปไว้ที่ไหน ลังเล
และอยากจะฝากไว้สักนิดถ้าเราจะเล่นอะไรก็แล้วแต่มันก็เปลืองเงินทั้งนั้นล่ะครับ
เราซื้อซีดี,แผ่นเสียง,ดีวีดี,ของสะสมพวกโมเดลหรืออะไรอื่นๆอีกมากมาย มันก็ต้องใช้เงินทั้งนั้น
ถ้าจะไม่อยากเสียเงินก็ต้องไม่ซื้ออะไรเลยไปบวชถือศิลกินเจตัดทางโลกให้หมดและไม่ต้องมาเล่นเว็ปนี้ด้วย
เพราะเพื่อนๆสมาชิกทุกคนเสียเงินให้กับสิ่งที่ตัวเองชอบทั้งนั้น

พี่อั๋นครับ
บ้านผมยังพอมีที่เก็บแผ่นที่พี่ไม่อยากเก็บแล้วอยู่ครับ ยินดีครับ ขอบคุณครับพี่ ยิ้มกว้างๆ

บ้านผมก็ยังมีที่อีกเยอะครับ ยินดีรับบริจาค  ยิงฟันยิ้ม

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh

« ตอบ #18 เมื่อ: 14 กันยายน 2010 | 01:09:31 PM »

ได้เลยครับท่านอั๋น501

oh no. let's talk friendly, please. ยิ้มกว้างๆ

deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #19 เมื่อ: 14 กันยายน 2010 | 01:17:00 PM »

คุณอั๋นถ้าฝากบ้านน้องป่องกับน้องเหม่งเต็มแล้ว ถ้ายังเหลืออีกก็อย่าลืมบ้านผมด้วยนะครับ
  โดยเฉพาะพวกการ์ตูนเด็กๆชอบมาก  ยิ้มกว้างๆ

เพิ่งเล่นดีวีดีได้ไม่นาน นี่บางคนเลิกเล่นบลูเรย์ไปเล่นไฟล์กันแล้วตามไม่ทันจริงๆ  แลบลิ้น

TRON

« ตอบ #20 เมื่อ: 14 กันยายน 2010 | 01:35:27 PM »

และขอแนะนำว่าอย่าได้ไปซื้อแผ่น blu-ray ก๊อปปี้มาดูํกันนะครับ พวกแผ่นที่ขาย 300-400 บาท แต่ความจุที่ได้เพียงแ่ค่ 25 GB ซึ่งถูกบีบอัดจากจำนวนเต็มประุมาณ 35-45 GB แล้วแต่หนังแต่ละเรื่อง (ความจุแผ่น blu-ray อยู่ที่ 50 GB) ภาพและเสียงที่ได้ก็ถูกบีบอัดตามไปด้วย สู้เพิ่มเงินอีกนิดไปสั่งของแท้ราคาถูกจาก Amazon UK ได้ของดี 100%
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #21 เมื่อ: 14 กันยายน 2010 | 01:40:18 PM »

และขอแนะนำว่าอย่าได้ไปซื้อแผ่น blu-ray ก๊อปปี้มาดูํกันนะครับ พวกแผ่นที่ขาย 300-400 บาท แต่ความจุที่ได้เพียงแ่ค่ 25 GB ซึ่งถูกบีบอัดจากจำนวนเต็มประุมาณ 35-45 GB แล้วแต่หนังแต่ละเรื่อง (ความจุแผ่น blu-ray อยู่ที่ 50 GB) ภาพและเสียงที่ได้ก็ถูกบีบอัดตามไปด้วย สู้เพิ่มเงินอีกนิดไปสั่งของแท้ราคาถูกจาก Amazon UK ได้ของดี 100%

ถ้าซื้อแผ่นบูลเรย์ก็อป ไปเล่นเป็นไฟล์ดีกว่าครับ เจ๋ง

« ตอบ #22 เมื่อ: 14 กันยายน 2010 | 01:45:05 PM »

แผ่น LE มีเพียบเลยครับ สำหรับผมคิดว่า ถ้าห้ามกิเลสไม่อยู่ อย่าเริ่มเลยครับผม ยิ้มกว้างๆ
เปลืองเงิน จริงๆ

เป็นหนังผมเลือกแต่ไฟล์แล้วครับ ความคิดเห็นส่วนตัว แต่อยากบอกให้ท่านอื่นได้รู้ ยิงฟันยิ้ม

http://www.curtpalme.com/forum/viewtopic.php?t=9237
Last edited by kal on Wed Sep 01, 2010 3:29 pm

ปล.ว่าจะขายแผ่น ไม่ได้ตั้งกระทู้สัีกที
แล้วแต่ความเห็นส่วนบุคคลนะครับ สำหรับผมแนะให้ลองให้หมด แล้วเลือกที่เราชอบครับ ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #23 เมื่อ: 14 กันยายน 2010 | 01:48:46 PM »

คุณอั๋นถ้าฝากบ้านน้องป่องกับน้องเหม่งเต็มแล้ว ถ้ายังเหลืออีกก็อย่าลืมบ้านผมด้วยนะครับ
  โดยเฉพาะพวกการ์ตูนเด็กๆชอบมาก  ยิ้มกว้างๆ

เพิ่งเล่นดีวีดีได้ไม่นาน นี่บางคนเลิกเล่นบลูเรย์ไปเล่นไฟล์กันแล้วตามไม่ทันจริงๆ  แลบลิ้น

เรื่อง blu-ray กับไฟล์มันคืออันเดียวกันครับพี่ deja vu อยู่ที่ว่าเราจะเล่นแบบจับต้องได้หรือเปล่าเท่านั้นครับ ไฟล์เอามาจากแผ่น blu-ray นั่นแหละครับ ยิ้ม
อั๋น501

« ตอบ #24 เมื่อ: 14 กันยายน 2010 | 01:54:04 PM »

ผมขอแจมด้วยคนครับ  ยิ้มกว้างๆ
ถึงเวลาที่เราจะเล่นบูลเรย์กันแล้วครับ  ตอนนี้มีหนังที่เป็นฟอร์แม็ทบูลเรย์มีออกมานับพันๆเรื่องแล้วครับ(กำลังจะออกมาอีกเพียบ)

ข้อความของผมไม่ได้มีเจตนาไปว่าใคร เพียงแต่ชี้ให้เห็นถึงการซื้อสิ่งที่ตัวเองชื่นชอบว่ามันต้องสิ้นเปลืองเงินอยู่แล้วครับ
หัวกระทู้ก็บอกอยู่แล้วBlu-Ray Movie เราควรเอาเรื่องราวข้อมูลที่เกี่ยวข้องกับหนังที่เป็นบูลเรย์มาร่วมพูดคุยกันมากกว่า
บูลเรย์ก็เป็นฟอร์แม็ทที่เหมือนกับซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียง คนที่เล่นก็ต้องซื้อหามาเก็บสะสมเหมือนกับสิ่งอื่นๆเช่นกัน
และราคาบูลเรย์อาจจะดูแพงกว่าดีวีดี แต่เมื่อสมัยก่อนนั้นราคาแผ่นดีวีดีโดยเฉพาะโซนหนึ่งก็มีราคาแพงเหมือนกัน ราคาเท่ากับแผ่นบูลเรย์เลยครับ

deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #25 เมื่อ: 14 กันยายน 2010 | 02:02:59 PM »

ที่จริงคุณ TRON กับคุณอั๋นน่าจะเอาแผ่นดีวีดีหรือบลูเรย์ที่เลิกเล่นแล้ว
  มาปล่อยบ้างนะครับ คนที่ชอบเก็บแผ่นก็จะได้ของราคาถูก คนขายก็จะมี
  ทุนไปเปลี่ยนเครื่องเสียงด้วยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #26 เมื่อ: 14 กันยายน 2010 | 02:05:24 PM »

สนใจจะเล่นอยู่เหมือนกัน กำลังคิดๆอยู่ ถ้าซื้อคงซื้อแผ่นที่อยากดูเอาไว้ก่อน
พวกหนังเก่าๆที่เคยดูแล้วคงไม่ตามซ้ำในแบบบลูเรย์ ที่เล็งเอาไว้ก็เดือนหน้า
How to Train Your Dragon, Toy Story 3, Iron Man 2 ฯลฯ
อีกใจก็ขี้เกียจดูแลรักษาเครื่องและอุปกรณ์ จึงทำได้เพียงแค่คิดไปก่อน

ตอนนี้ผมกลับมาดูหนังในโรงภาพยนตร์อีกครั้ง หลังจากที่ไม่ได้ดูในโรงภาพยนตร์เลย
กว่า 4 ปี ก็โอเค happy ดี คงเพราะปัจจุบันมีสื่ออื่นๆ อาทิ Bit, ดีวีดี ฯ คนเลย
ไม่ค่อยเข้าโรงหนังเหมือนสมัยก่อน แถมค่าตั๋วหนังปัจจุบันก็แสนจะแพง (บางเรื่องของบวกเพิ่ม 20 ก็มี)

ตอนนี้ผมลดปริมาณการซื้อดีวีดีลง แล้วเพิ่มปริมาณการออกไปดูในโรง จบแล้วแล้วกัน นอกซะจาก
จะไปซ้ำกรณีหนังที่มีประเด็นคุยกันเยอะ เก็บรอบแรกไม่หมด อาทิ Inception ตอนดูแผ่น
ผมดูอาทิตย์ล่ะราว 4-6 เรื่อง พอเปลี่ยนมาดูโรงอาทิตย์ล่ะ 2 เรื่อง ปริมาณลดลง แต่ความสุขเพิ่มขึ้น
คงเพราะหนังถูกออกแบบมาให้ฉายในโรงภาพยนตร์กระมัง อีกอย่างสงสัยคนหนีไปดู Home Movie หมด
3 เรื่องล่าสุดที่ได้ดู RE4, Machete, The Expendable ทั้งโรงมีกันอยู่เรื่องล่ะ 6-8 คน (^^)
[ไม่นับ สิ่งเล็กๆฯ ที่ดูวันพุธ 60 บาท แล้วอุดมไปด้วย เด็กแวนซ์ เด็กสก็อย ฯลฯ เต็มโรง]

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปสอย Going the Distance อีกเรื่อง เดี๋ยวอดดู ปกติผมไม่สนใจดาราชายเท่าไหร่
แต่มีข้อยกเว้นสำหรับ Justin Long ที่ชอบเป็นการส่วนตัว รู้สึกเล่นกับหวานใจตัวจริงด้วย ขนาด RE4
พบผู้ชมไม่เกิน 8 คน สงสัย Going the Distance มีผมดูคนเดียวแหงๆ (ว่าจะแวะดูหลังเลิกงาน ก่อนกลับบ้าน)

อั๋น501

« ตอบ #27 เมื่อ: 14 กันยายน 2010 | 02:09:55 PM »

เวลานี้แผ่นบูลเรย์ราคาถูกลงแยะเหมือนกัน บางแผ่นที่เห็นราคาห้าร้อยกว่าบาทแต่ส่วนใหญ่จะเป็นพวกหนังเก่าๆ
ราคาขายนี้ที่บ้านเรานะ บางทีซื้อสองแผ่นลดเหลือครึ่งราคาอะไรแบบนี้
TRON

« ตอบ #28 เมื่อ: 14 กันยายน 2010 | 02:17:13 PM »

ที่จริงคุณ TRON กับคุณอั๋นน่าจะเอาแผ่นดีวีดีหรือบลูเรย์ที่เลิกเล่นแล้ว
  มาปล่อยบ้างนะครับ คนที่ชอบเก็บแผ่นก็จะได้ของราคาถูก คนขายก็จะมี
  ทุนไปเปลี่ยนเครื่องเสียงด้วยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

blu-ray ผมก็เพิ่งเล่นพร้อมๆกับไฟล์นี่แหละครับพี่ เพิ่งมีไม่แผ่นเอง ไม่โละหรอกครับคงอีกนานนนนนนน ยิงฟันยิ้ม
อั๋น501

« ตอบ #29 เมื่อ: 14 กันยายน 2010 | 02:20:45 PM »

สนใจจะเล่นอยู่เหมือนกัน กำลังคิดๆอยู่ ถ้าซื้อคงซื้อแผ่นที่อยากดูเอาไว้ก่อน
พวกหนังเก่าๆที่เคยดูแล้วคงไม่ตามซ้ำในแบบบลูเรย์ ที่เล็งเอาไว้ก็เดือนหน้า
How to Train Your Dragon, Toy Story 3, Iron Man 2 ฯลฯ
อีกใจก็ขี้เกียจดูแลรักษาเครื่องและอุปกรณ์ จึงทำได้เพียงแค่คิดไปก่อน

ตอนนี้ผมกลับมาดูหนังในโรงภาพยนตร์อีกครั้ง หลังจากที่ไม่ได้ดูในโรงภาพยนตร์เลย
กว่า 4 ปี ก็โอเค happy ดี คงเพราะปัจจุบันมีสื่ออื่นๆ อาทิ Bit, ดีวีดี ฯ คนเลย
ไม่ค่อยเข้าโรงหนังเหมือนสมัยก่อน แถมค่าตั๋วหนังปัจจุบันก็แสนจะแพง (บางเรื่องของบวกเพิ่ม 20 ก็มี)

ตอนนี้ผมลดปริมาณการซื้อดีวีดีลง แล้วเพิ่มปริมาณการออกไปดูในโรง จบแล้วแล้วกัน นอกซะจาก
จะไปซ้ำกรณีหนังที่มีประเด็นคุยกันเยอะ เก็บรอบแรกไม่หมด อาทิ Inception ตอนดูแผ่น
ผมดูอาทิตย์ล่ะราว 4-6 เรื่อง พอเปลี่ยนมาดูโรงอาทิตย์ล่ะ 2 เรื่อง ปริมาณลดลง แต่ความสุขเพิ่มขึ้น
คงเพราะหนังถูกออกแบบมาให้ฉายในโรงภาพยนตร์กระมัง อีกอย่างสงสัยคนหนีไปดู Home Movie หมด
3 เรื่องล่าสุดที่ได้ดู RE4, Machete, The Expendable ทั้งโรงมีกันอยู่เรื่องล่ะ 6-8 คน (^^)
[ไม่นับ สิ่งเล็กๆฯ ที่ดูวันพุธ 60 บาท แล้วอุดมไปด้วย เด็กแวนซ์ เด็กสก็อย ฯลฯ เต็มโรง]

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปสอย Going the Distance อีกเรื่อง เดี๋ยวอดดู ปกติผมไม่สนใจดาราชายเท่าไหร่
แต่มีข้อยกเว้นสำหรับ Justin Long ที่ชอบเป็นการส่วนตัว รู้สึกเล่นกับหวานใจตัวจริงด้วย ขนาด RE4
พบผู้ชมไม่เกิน 8 คน สงสัย Going the Distance มีผมดูคนเดียวแหงๆ (ว่าจะแวะดูหลังเลิกงาน ก่อนกลับบ้าน)

อันที่จริงแล้วการที่มีโอกาสไปดูหนังที่โรงภาพยนต์เป็นสิ่งที่ถูกต้องแล้วครับ เพราะหนังที่เขาสร้างมาเพื่อฉายที่โรงภาพยนต์ครับ
แต่บางครั้งผมไม่ค่อยสะดวกไปดูที่โรงภาพยนต์ เลยต้องสร้างโรงหนังส่วนตัวเพื่อจำลองขนาดให้เล็กลงไว้ดูส่วนตัวที่บ้าน
ผมถึงต้องดูหนังจากโปรเจคเตอร์ขนาดจอผม90นิ้ว อาจจะเล็กไปด้วยซ้ำมันต้องเป็นร้อยนิ้วขึ้นไป สมัยก่อนผมก็ดูหนังที่โรงภาพยนต์
เป็นประจำเหมือนกันมาช่วงหลังๆ ผมทำห้องฟังเพลงดูหนังแล้วก็เลยใช้ประโยชน์จากมันได้อย่างเต็มทีนานๆถึงไปดูที่โรงภาพยนต์
โดยเน้นหนังบางเรื่องต้องดูที่โรงภาพยนต์เท่านั้นถึงจะได้รสชาติและอารมณ์
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 45
พิมพ์