เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149687 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

06 พฤษภาคม 2024 | 04:32:15 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheร้านสง่า Sa-Ngar ที่ห้าง Center One อนุเสาวรีย์กลับมาเปิดแล้วครับ!!
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านสง่า Sa-Ngar ที่ห้าง Center One อนุเสาวรีย์กลับมาเปิดแล้วครับ!!  (อ่าน 8834 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2011 | 09:56:27 PM »

มาช่วยประชาสัมพันธ์ข่าวครับ ร้านสง่า Sa-Ngar ที่ขาย ซีดี ดีวีีดี วีซีดี และล่าสุดมีบลูเรย์ มือสองกลับมาเปิดร้านอีกครั้งหลังจากห้าง Center One ถูกไฟไหม้เมื่อปีที่แล้ว เพิ่งเปิดร้านมาได้แค่สองสัปดาห์ครับ ร้านใหม่ตั้งอยู่ชั้น 1 ห้าง Center One อนุเสาวรีย์ที่เดิม ร้านอยู่ด้านในสุดตรงประตูออกที่จอดรถด้านหลัง อยากให้เพื่อนๆไปช่วยอุดหนุนกัน หรือจะเอา ซีดี ดีวีีดี วีซีดี บลูเรย์ ที่ไม่เอาแล้วไปขายได้ครับ ร้านเขารับซื้อ แต่ต้องเป็นลิขสิทธิ์เท่านั้นนะครับ ราคารับซื้ออาจไม่สูงเพราะเขาต้องสต๊อกของเยอะมากและรับซื้อทุกแผ่นไม่เลือก แต่ดีกว่าเราเก็บไว้รกบ้านในกรณีที่เราคิดว่าไม่ต้องการแล้วจริงๆ เห็นใจคุณสง่าเจ้าของร้านมาก ปีที่แล้วเพิ่งเปิดร้านที่สองชั้นบนไม่ทันไรก็โดนไฟไหม้เกลี้ยงร้านเลย สินค้า เครื่องเสียง คอมพิวเตอร์ ทุกอย่างไม่มีเหลือ เรียกว่าหมดตัวกันเลย ตอนนี้ก็ต้องกู้เงินมาเปิดร้านใหม่เป็นล้านคงต้องเป็นหนี้กันอีกนาน แกก็ไม่รู้จะไปทำอะไรเพราะไม่มีความรู้ในด้านอื่น ยังไงช่วยฝากบอกต่อๆกันไปด้วยนะครับ ได้ทั้งซื้อและขาย เพราะทางร้านเพิ่งเปิดใหม่สินค้ายังไม่มาก ยังต้องการสินค้าไปขายอยู่ ใครสนใจก็เอาของไปขายได้ครับ ใครสนใจโทรคุยกับคุณสง่าไ้ด้ครับที่หมายเลข 081-618-1794

ถ้าไม่มีโอกาสก็ช่วยไปประชาสัมพันธ์ที่เว็บอื่นๆด้วยก็ยังดีครับ ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนล่วงหน้าครับ ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พฤษภาคม 2011 | 12:01:05 AM โดย TRON » บันทึกการเข้า
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2011 | 10:10:45 PM »

เคยไปตอนก่อนโดนเผาครับ

Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011 | 01:59:15 AM »

เคยไปซื้อ 3-4 ครั้ง และเพิ่งมารู้ทีหลังว่าเจ้าของร้านเป็นญาติกับเพื่อนผม คงจะได้ไปอุดหนุนอีกครับ
TRON

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011 | 08:51:40 AM »

ช่วยๆกันหน่อยนะครับ เห็นว่าเปิดไ่ม่ถึงสองอาทิตย์ก็เจอพวก ตร.เลวๆมารีดไถแล้ว ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ขายมา 10 ปีไม่เคยโดน พอมาเปิดร้านใหม่ไม่ทันไร ของยังไม่มีขาย รายได้ยังไม่มี มีแต่หนี้ที่กู้มา แต่มันยังหน้าด้านไถขอเฉย ทั้งๆก็รู้ว่าพ่อค้าแม้ค้าในห้างนี้ลำบากมาแค่ไหนที่ห้างโดนไฟไหม้ ขาดทุนย่อยยับแทบหมดตัวกัน แถมไม่มีรายได้เลย 1 ปีที่ผ่านมา ใครมีญาติพี่น้องที่พอช่วยปกป้องแกได้ก็ช่วยแกหน่อยก็ดีนะครับ
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011 | 12:17:33 PM »

ช่วยๆกันหน่อยนะครับ เห็นว่าเปิดไ่ม่ถึงสองอาทิตย์ก็เจอพวก ตร.เลวๆมารีดไถแล้ว ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ขายมา 10 ปีไม่เคยโดน พอมาเปิดร้านใหม่ไม่ทันไร ของยังไม่มีขาย รายได้ยังไม่มี มีแต่หนี้ที่กู้มา แต่มันยังหน้าด้านไถขอเฉย ทั้งๆก็รู้ว่าพ่อค้าแม้ค้าในห้างนี้ลำบากมาแค่ไหนที่ห้างโดนไฟไหม้ ขาดทุนย่อยยับแทบหมดตัวกัน แถมไม่มีรายได้เลย 1 ปีที่ผ่านมา ใครมีญาติพี่น้องที่พอช่วยปกป้องแกได้ก็ช่วยแกหน่อยก็ดีนะครับ
ตอนนี้ผมเห็นป้ายของ สตช. เต็มเมืองเลย เขียนว่า  บริการดุจญาติ พิทักษ์ราษฎ์ดุจครอบครัว ไม่ใช่หรือครับ ร้องไห้
panyarak

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011 | 12:44:40 PM »

ตอนนี้ผมเห็นป้ายของ สตช. เต็มเมืองเลย เขียนว่า  บริการดุจญาติ พิทักษ์ราษฎ์ดุจครอบครัว ไม่ใช่หรือครับ ร้องไห้

มีใครเคยใช้บริการฝากบ้านไว้กับพวกเขาบ้างรึเปล่าครับ

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011 | 12:50:07 PM »

เอาไว้จะกลับไปอุดหนุนพี่เขาอีกทีครับ
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011 | 01:43:11 PM »

ได้ยินมาว่าคนรีดไถกับคนวางเพลิงใส่เสื้อสีเดียวกัน
จริงหรือเปล่าครับ?
Pong-Wanchai

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011 | 03:30:43 PM »

ตอนนี้ผมเห็นป้ายของ สตช. เต็มเมืองเลย เขียนว่า  บริการดุจญาติ พิทักษ์ราษฎ์ดุจครอบครัว ไม่ใช่หรือครับ ร้องไห้

ผมเคยเห็นแต่ป้ายเขียนทำนองว่าอย่างนี้ครับ...

ตำรวจนครบาล 1 ไว้ใจได้ หรือว่า พึ่งได้ ออกไปแบบนี้น่ะครับไม่แน่ใจ แต่เมื่ออ่านแล้วทำให้งงว่าผลิตป้ายออกมาประกาศ
ให้เสียงบประมาณไปทำไม  หน้าที่ของตำรวจตามระเบียบก็มีอยู่แล้วไม่ต้องมาป่าวประกาศหรอกครับ

...แล้วนอกจากนครบาล 1 นอกนั้นไว้ใจ และ พึ่งไม่ได้เลยหรือครับ ผมอยากถาม ผู้ที่เกี่ยวข้องจริงๆ เลย !!!!  ฮืม  ฮืม  ฮืม
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #9 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011 | 03:37:37 PM »

ผมเคยเห็นแต่ป้ายเขียนทำนองว่าอย่างนี้ครับ...

ตำรวจนครบาล 1 ไว้ใจได้ หรือว่า พึ่งได้ ออกไปแบบนี้น่ะครับไม่แน่ใจ แต่เมื่ออ่านแล้วทำให้งงว่าผลิตป้ายออกมาประกาศ
ให้เสียงบประมาณไปทำไม  หน้าที่ของตำรวจตามระเบียบก็มีอยู่แล้วไม่ต้องมาป่าวประกาศหรอกครับ

...แล้วนอกจากนครบาล 1 นอกนั้นไว้ใจ และ พึ่งไม่ได้เลยหรือครับ ผมอยากถาม ผู้ที่เกี่ยวข้องจริงๆ เลย !!!!  ฮืม  ฮืม  ฮืม

ถ้าเงินอยู่ในคลังเฉยๆ ก็ไม่เป็นการกระจายรายได้ซิครับ  ยิงฟันยิ้ม
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #10 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2011 | 03:01:25 PM »

ให้เสียงบประมาณไปทำไม  หน้าที่ของตำรวจตามระเบียบก็มีอยู่แล้วไม่ต้องมาป่าวประกาศหรอกครับ

มีงบประมาณก็ต้องใช้งบฯสิฮะ
ประชาชนต้องมาก่อนฮะ
Fog
Blade Runner

« ตอบ #11 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2011 | 09:36:10 PM »

เยี่ยม ไว้จะไปใช้บริการ (ฝากแผ่น) ครับ

undeaʇh
Fragile

« ตอบ #12 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011 | 11:54:13 AM »

ไปอุดหนุนมาแล้วครับ ราคาไม่แพงเลย แต่ว่าการจัดเรียงดูยากจังครับ ยิงฟันยิ้ม

TRON

« ตอบ #13 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011 | 01:34:28 PM »

ไปอุดหนุนมาแล้วครับ ราคาไม่แพงเลย แต่ว่าการจัดเรียงดูยากจังครับ ยิงฟันยิ้ม

ครับ ร้านมือสองขายหลายอย่าง ดีวีดี วีซีดี ซีดี ก็อย่างนี้แหละครับ อีกอย่างร้านใหม่ขนาดเล็กลงด้วย เพราะงบจำกัด ของจึงจัดลำบาก แต่มันตื่นเต้นเวลาค้นหานะครับ ยิ้มกว้างๆ
หน้า: [1]
พิมพ์