เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 01:01:04 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheแอบอ่านมานาน ขออนุญาติแนะนำตัวนะครับ ^^
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แอบอ่านมานาน ขออนุญาติแนะนำตัวนะครับ ^^  (อ่าน 3231 ครั้ง)
ToRaMaN
In The Court Of The Crimson King
*

I Love PRoGResSiVe

toraman666@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: 12 เมษายน 2010 | 10:11:08 PM »

สวัสดีครับ ผม ToRaMaN ขอรายงานตัวเป็นสมาชิกเพิ่มนะครับ

เดิมทีตอนม.ปลาย ผมเคยเป็นสมาชิกเหนียวแน่นของห้อง Rock พันทิป ตอนนั้นใช้ชื่อ 9jv ครับ
ต่อมาเข้ามหาลัย ต้องเรียนในคณะที่อ่านหนังสือหนักหนาสาหัสมาก เลยห่างหายจากวงการกระทู้ไป
แต่ทราบมาว่า สมาชิกห้องร็อคหลายท่านที่ชื่นชอบโปรเกรสซีฟ มีห้องหลักอยู่ที่เว็บไซต์นี้
เลยแอบตามมาอ่านกระทู้ และบทความของพี่ๆเพื่อนๆน้องๆอยู่บ่อยๆ ถูกใจมากครับ
แต่ก็ไม่ได้เข้ามามีส่วนร่วมกับเว็บ Thaiprog.net อย่างจริงๆจังๆซักที เลยตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาทักทายเล็กน้อยครับ

เวลาผ่านไป จากที่ ม.ปลาย ชอบฟังเมตัลเป็นหลัก ตอนนี้ใกล้จะเรียนจบแล้วครับ ตรากตรำมาย่างเข้าปีที่ 6
อายุมากขึ้น ความคิดโตขึ้น แต่หูกลับอ่อนลง ทดแทนด้วยการที่มีความซับซ้อนเพิ่มมากขึ้น
ผมแทบจะเลิกฟังเดธ ที่ชื่นชอบมากเมื่อก่อนไปเลย ตอนนี้แนวดนตรีที่ผมชอบสุดคือ Progressive...

ยังไงก็ตาม ผมอาจจะไม่ค่อยว่างเล่นเน็ตบ่อยๆ คงไม่ว่ากันถ้าอาจจะไม่ค่อยได้ Comment นะครับ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะครับ ขอบคุณครับ ^^

I Love all these Genre of Music ^^
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 เมษายน 2010 | 12:12:20 AM »

ยินดีต้อนรับครับ  ยิงฟันยิ้ม ชอบวงไหน งานอะไรก็แนะนำกันได้ ผิด-ถูกไม่เป็นไร

ไม่เมนท์ไม่ว่า แค่แวะมาก็ดีใจครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
ToRaMaN
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 เมษายน 2010 | 12:50:38 AM »

ครับผม ขอบคุณครับ คุณเพชร วิปลาศ มีหลายอัลบั้มเลย ที่ผมอยากแนะนำ ไว้ว่างๆจะมาช่วยรีวิวอัลบั้มเจ๋งๆครับ  ยิงฟันยิ้ม

I Love all these Genre of Music ^^
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 13 เมษายน 2010 | 07:21:52 AM »

ยินดีต้อนรับครับ จากที่เห็นมาโพสต์ในบางกระทู้ รู้สึกว่ารสนิยมในการฟังเพลงของเราจะใกล้เคียงกันมากทีเดียว

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
ToRaMaN
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 เมษายน 2010 | 02:36:07 PM »

ขอบคุณครับคุณ ((((l i l i u m))))
ผมติดตามไปอ่าน ฺBlog ใน exteen.com ของคุณ
รู้สึกได้เช่นกัน ว่ามีรสนิยมคล้ายกันครับ
แต่ก็มีหลายอัลบั้ม หลายศิลปินทีเดียว ที่ผมได้ฟังได้รู้จักจากที่คุณแนะนำมา...
โดยเฉพาะพวกวงใหม่ๆ ซึ่งผมไม่ค่อยได้ติดตาม ยังไงก็ต้องขอบคุณมาในที่นี้ด้วย
ผมเพิ่งดาวน์โหลดอัลบั้ม ของ Gazpacho มาฟัง ตามที่คุณแนะนำในกระทู้ New-Prog
พอฟังอัลบั้ม Tick Tock แล้วก็หลงรักวงนี้จนได้...
ช่วงนี้ผมชอบมากเลย พวก New-Prog เนี่ย
เพราะมันเป็นเพลง Alternative ที่ผมผูกพันมาตั้งแต่เด็กๆ ซึ่งเพิ่มเอา Progressive ที่ผมรักเข้ามาด้วย...
ช่วงนี้ วง New-Prog ที่ผมฟังบ่อยๆก็มี Karnivool ชุด Sound Awake กับ Living Syndication ชุด Aneurhythm
ไม่ทราบว่าได้ลิ้มลองรึยังครับ... ^^

หน้า: [1]
พิมพ์