เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149690 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

08 พฤษภาคม 2024 | 02:00:50 AM
หน้า: [1] 2
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Alice Cooper  (อ่าน 10709 ครั้ง)
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« เมื่อ: 15 กันยายน 2010 | 12:45:59 PM »

ชอบผลงานชุดใดของ Alice Cooper กันบ้างครับ?
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 15 กันยายน 2010 | 01:53:12 PM »

ผลงานของเขาเยอะมาก และแต่ละชุด ผมก็จะชอบอยู่ 2-3 เพลง ถ้าชุดแสดงสด ก็จะชอบ A Fistful of Alice มากที่สุด อัลบั้มที่เปิดฟังบ่อย ก็มีต่อไปนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กันยายน 2010 | 01:55:26 PM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 กันยายน 2010 | 02:28:24 PM »

ชอบเหมือนครับ แต่ผมฟังอยู่แค่ 2-3 ชุด เองครับ ได้มาฟังก็ยุค 80 แล้ว ที่ชอบๆก็มี Constrictor , Raise Your Fist and Yell , Trash ครับ แล้วก็ข้ามมายุค 2000 อย่าง Brutal Planet , Dragontown , The Eyes of Alice Cooper ก็มีเพลงดีและไม่ดีปะปนกันไป บางเพลงก็ร่วมสมัยไปเลย ที่ได้มีโอกาสซื้อเพราะว่าตอนนั้น S.Stack ทำเทปออกมาครับ และที่อยากแนะนำคือ DVD Brutally Live ครับ การแสดงยอดเยี่ยม ขนเพลงทั้งเก่าใหม่มาเล่นมากมาย

ผมอยากให้พี่ๆแนะนำอัลบัมยุค 70 ของ Alice Cooper บ้างอะครับ
Analog Kid
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 กันยายน 2010 | 09:34:53 PM »

เคยฟังแต่ชุด School's out ชุดเดียวครับ

นอกนั้นฟังเป็นเพลงๆไป อย่าง I never cry

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 กันยายน 2010 | 10:25:29 PM »

เห็นผลงานหน้าปกเขียว ๆ ชุดนี้บ่อย ไม่ทราบว่าเพลงดีไหมครับ?

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: 18 กันยายน 2010 | 11:13:03 AM »

ผมชอบชุด Hey Stoopid มากๆครับ ภาคกีตาร์จัดจ้านดีจริงๆเลย นั่นคงเพราะมี Joe striani มาเล่นให้ถึงห้าเพลง, Vinnie Moore สองเพลง, Slash, Mick Mars และ Steve Vai อีกคนละหนึ่งเพลงนั่นแหละครับ ส่วนมือคีย์บอร์ดในชุดนี้ก็คือ Derek Sherinian นี่เอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กันยายน 2010 | 11:14:46 AM โดย (((( 1 i 1 i u m )))) » บันทึกการเข้า

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
eric
Selling England By The Pound
**

เละเทะ

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 กันยายน 2010 | 10:57:41 PM »

เคยฟังแต่ชุด School's out ชุดเดียวครับ

นอกนั้นฟังเป็นเพลงๆไป อย่าง I never cry

ผมชอบเพลงนี้มากเลยครับ ฟังทีไรเศร้าทุกที

My Life in room
Pong-Wanchai

« ตอบ #7 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 06:56:42 AM »

เห็นผลงานหน้าปกเขียว ๆ ชุดนี้บ่อย ไม่ทราบว่าเพลงดีไหมครับ?

อัลบั้มชุด Billion Dollar Babies จัดว่าเป็นผลงานระดับ classic อีกชุดนึงของ Alice Cooper ซึ่งบรรดาสื่อมวลชน
ของต่างประเทศยกย่องให้เป็นอัลบั้มที่ดีที่สุดของวงเลยทีเดียว

โดยเฉพาะแผ่นซีดีในแบบ Deluxe Edition อีกแผ่นนึงแถมคอนเสิร์ตในช่วงนั้นมาให้ฟังเต็มทั้งแผ่น

แต่ถ้าเพิ่งเริ่มต้นฟังเพลงของ คุณปู่ Vincent Furnier ( ชื่อจริงของ Alice Cooper ) ผมคิดว่าอัลบั้มชุด Greatest Hits (1974)
น่าซื้อมาลองมากที่สุดแล้วครับ...

panyarak

« ตอบ #8 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 07:02:09 AM »

อัลบั้มชุด Billion Dollar Babies จัดว่าเป็นผลงานระดับ classic อีกชุดนึงของ Alice Cooper ซึ่งบรรดาสื่อมวลชน
ของต่างประเทศยกย่องให้เป็นอัลบั้มที่ดีที่สุดของวงเลยทีเดียว

โดยเฉพาะแผ่นซีดีในแบบ Deluxe Edition อีกแผ่นนึงแถมคอนเสิร์ตในช่วงนั้นมาให้ฟังเต็มทั้งแผ่น

แต่ถ้าเพิ่งเริ่มต้นฟังเพลงของ คุณปู่ Vincent Furnier ( ชื่อจริงของ Alice Cooper ) ผมคิดว่าอัลบั้มชุด Greatest Hits (1974)
น่าซื้อมาลองมากที่สุดแล้วครับ...

+1 ครับ Deluxe Edition ของ Billion Dollar Babies ปกสวยดีครับ จับดูแล้วให้ความรู้สึกเหมือนจับกระเป๋าสตางค์หนังงู ส่วน Greatest Hits เป็นหนึ่งในอัลบั้มที่ผมเปิดฟังบ่อยที่สุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 กันยายน 2010 | 07:04:27 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

« ตอบ #9 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 07:07:54 AM »

ผมชอบเพลงนี้มากเลยครับ ฟังทีไรเศร้าทุกที

ในความคิดของผมนอกจากเพลง I Never Cry แล้วเพลง Only Women Bleed ก็เพราะดี จน Lita Ford ต้องนำไป
cover บรรจุใส่อัลบั้มของเธอด้วยครับ.
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #10 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 08:17:33 AM »

ปรกติผมไม่ค่อยได้ฟังของแกเท่าไหร่ เพราะกลัวงูเหลือม... ลังเล
แต่ชุดนี้ผมชอบ No More Mr. Nice Guy ครับ จำได้ว่าลุงวิฑูรย์ รายการ TTT เปิดเป็นประจำ

« ตอบ #11 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 10:51:24 PM »

พอดีนึกขึ้นได้...

ผมมีแผ่นเสียงเรดิโอโชว์ของรายการ SuperGroups In Concert ซึ่งเป็นแอลพีทั้งหมดสามแผ่น...

ใน eBay ปัจจุบันบอกขายสนนราคา US$623.80 !!!!

ผมได้ทำการอัดลง 2 CD-R's เรียบร้อยแล้ว และ ท่านผีฯ ก็ได้รับไปฟังแล้วเหมือนกัน  ยิ้มกว้างๆ
...ใครอยากสัมผัสกับคอนเสิร์ตแพงๆ นี้ ติดต่อกันเองนะครับ ในงานเจอกันที่อ่างฯ   ยิ้ม

« ตอบ #12 เมื่อ: 22 กันยายน 2010 | 01:23:28 PM »

ไม่ทราบว่าผลงานชุด Welcome to My Nightmare น่าสนใจไหมครับ?

« ตอบ #13 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 | 06:15:34 PM »

ไม่ทราบว่าผลงานชุด Welcome to My Nightmare น่าสนใจไหมครับ?

ไม่ถึงกับ เลวร้าย สักเท่าไหร่หรอกครับ แต่ก็สู้ยุคแรกๆ ไม่ได้ถ้าชอบดนตรีในแนว ฮาร์ดร็อค.
panyarak

« ตอบ #14 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2010 | 07:27:12 AM »

ไม่ถึงกับ เลวร้าย สักเท่าไหร่หรอกครับ แต่ก็สู้ยุคแรกๆ ไม่ได้ถ้าชอบดนตรีในแนว ฮาร์ดร็อค.

+1 ครับ

หน้า: [1] 2
พิมพ์