เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149726 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

17 พฤษภาคม 2024 | 05:05:25 AM
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 21
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: "Death Metal"  (อ่าน 150081 ครั้ง)
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #120 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2009 | 10:06:01 PM »

อ้อ ผมลืมบอกไป วง Hypocrisy เป็นวงที่ทำเพลงบัลลาดได้ไพเราะบาดอารมณ์มากๆ (ซึ่งปกติวงแนวนี้จะไม่ทำเพลงบัลลาดกัน) โดยจะมีให้ฟังกันอย่างน้อยชุดละเพลงครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
TRON

« ตอบ #121 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2009 | 10:09:27 PM »

แนะนำ Bloodbath ชุด A Wacken Carnage Carnage ครับ วงดีมีคุณภาพ รับรองไม่ผิดหวัง 

ตกลงอันนี้เป็นดีวีดีหรือเปล่าครับ  ขยิบตา

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #122 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2009 | 10:12:13 PM »

แนะนำ Bloodbath ชุด A Wacken Carnage Carnage ครับ วงดีมีคุณภาพ รับรองไม่ผิดหวัง 

ตกลงอันนี้เป็นดีวีดีหรือเปล่าครับ  ขยิบตา

เป็นเซ็ต CD+DVD ครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
TRON

« ตอบ #123 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2009 | 10:13:23 PM »

แล้วไปหาซื้อกันที่ไหนครับ มีแผ่นผีหรือไม่  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #124 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2009 | 10:15:08 PM »

แล้วไปหาซื้อกันที่ไหนครับ มีแผ่นผีหรือไม่  ยิงฟันยิ้ม

ไม่เคยเห็นแผ่นผีเลยครับ คาดว่าคงต้องสั่งลูกเดียวเลย ผมก็เลยเปิดยูทูบดูแก้ขัดเอา  แลบลิ้น

TRON

« ตอบ #125 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2009 | 10:30:18 PM »

กำลังฟัง Bloodbath - The Fathomless Mastery อยู่ครับ ซาวนด์แบบนี้แหละชอบเลย อยากดูดีวีดีเสียแล้ว  ยิงฟันยิ้ม
Fog
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #126 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2009 | 10:40:23 PM »

ผมขอเป็น Top 5 ที่พี่สิทธิ์น่าจะชอบละกัน (พยายามเลือกวงที่ไม่อันเดอร์กราวด์มากนะครับ จะได้หาฟังง่ายหน่อย)  ยิ้มกว้างๆ

1. Bloodbath - The Fathomless Mastery (โปรเจคต์เดธเมทัลของสมาชิก Katatonia และ Opeth ซึ่งแน่นอนว่าพี่สิทธิ์ชอบเสียงสำรอกทุ้มต่ำฟังรื่นหูของ Mikael Akerfeldt คนนี้อยู่แล้วครับ)
2. Suffocation - Effigy of the Forgotten (ถ้าชอบ Cannibal Corpse ก็น่าจะชอบวงนี้ด้วยครับ เพราะเป็นวงรุ่นบุกเบิกมาด้วยกัน แต่วงนี้จะเน้นเทคนิคฝีมือมากกว่าเล็กน้อย)
3. Hypocrisy - Virus (ไม่ผิดหวังแน่ๆกับเดธเมทัลอวกาศ นอกจากจะหนักและมันส์แล้ว ยังฟังไพเราะอีกด้วย)
4. Dark Tranquillity - Character (อัลบั้มยุคหลังของวงเมโลดิกเดธระดับตำนาน ชุดนี้ผสานความหนักหน่วงของเดธเมทัลเข้ากับเมโลดี้และท่วงทำนองอันสวยงามเป็นเอกลักษณ์ รวมถึงเสียงสังเคราะห์จากคีย์บอร์ดที่ช่วยเพิ่มบรรยากาศโลกอนาคตอันมืดหม่นเข้ากับบทเพลงได้เป็นอย่างดี)
5. Fleshgod Apocalypse - Oracles (ถ้าอยากลองแนวบรูทัลเร็วๆโหดๆ ไม่ควรพลาดชุดนี้ครับ นอกจากความโหดเหี้ยมและรวดเร็วระดับรถด่วนท้านรกแล้ว ยังเปิดโอกาสให้นักดนตรีแต่ละคนโชว์ฝีมือกันแบบไม่มียั้งอีกด้วย อร่อยมากครับชุดนี้)

แถมให้

Death - Sound of Perseverance
Augury - Concealed (ชุด Fragmentary Evedence ที่เพิ่งออกเพลงมันยานไปนิด ฟังแล้วเบื่อง่ายไปหน่อย)
Martyr - Feeding the Abscess (ถ้าไม่ขัดกับเสียงร้อง)
Pestilence - Spheres
Skyfire - Esoteric (งานใหม่ที่ดีกว่าชุดก่อนๆมาก)
Gorod - Process of a New Decline

« ตอบ #127 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2009 | 10:45:00 PM »

ผมขอเป็น Top 5 ที่พี่สิทธิ์น่าจะชอบละกัน (พยายามเลือกวงที่ไม่อันเดอร์กราวด์มากนะครับ จะได้หาฟังง่ายหน่อย)  ยิ้มกว้างๆ

1. Bloodbath - The Fathomless Mastery (โปรเจคต์เดธเมทัลของสมาชิก Katatonia และ Opeth ซึ่งแน่นอนว่าพี่สิทธิ์ชอบเสียงสำรอกทุ้มต่ำฟังรื่นหูของ Mikael Akerfeldt คนนี้อยู่แล้วครับ)
2. Suffocation - Effigy of the Forgotten (ถ้าชอบ Cannibal Corpse ก็น่าจะชอบวงนี้ด้วยครับ เพราะเป็นวงรุ่นบุกเบิกมาด้วยกัน แต่วงนี้จะเน้นเทคนิคฝีมือมากกว่าเล็กน้อย)
3. Hypocrisy - Virus (ไม่ผิดหวังแน่ๆกับเดธเมทัลอวกาศ นอกจากจะหนักและมันส์แล้ว ยังฟังไพเราะอีกด้วย)
4. Dark Tranquillity - Character (อัลบั้มยุคหลังของวงเมโลดิกเดธระดับตำนาน ชุดนี้ผสานความหนักหน่วงของเดธเมทัลเข้ากับเมโลดี้และท่วงทำนองอันสวยงามเป็นเอกลักษณ์ รวมถึงเสียงสังเคราะห์จากคีย์บอร์ดที่ช่วยเพิ่มบรรยากาศโลกอนาคตอันมืดหม่นเข้ากับบทเพลงได้เป็นอย่างดี)
5. Fleshgod Apocalypse - Oracles (ถ้าอยากลองแนวบรูทัลเร็วๆโหดๆ ไม่ควรพลาดชุดนี้ครับ นอกจากความโหดเหี้ยมและรวดเร็วระดับรถด่วนท้านรกแล้ว ยังเปิดโอกาสให้นักดนตรีแต่ละคนโชว์ฝีมือกันแบบไม่มียั้งอีกด้วย อร่อยมากครับชุดนี้)

แถมให้

Augury - Concealed (ชุด Fragmentary Evedence ที่เพิ่งออกเพลงมันยานไปนิด ฟังแล้วเบื่อง่ายไปหน่อย)
Martyr - Feeding the Abscess (ถ้าไม่ขัดกับเสียงร้อง)
Skyfire - Esoteric (งานใหม่ที่ดีกว่าชุดก่อนๆมาก)
Gorod - Process of a New Decline

มาสายเทคนิคัลหมดเลยนะท่าน ผมว่าไม่ค่อยเหมาะกับผู้เริ่มต้นสักเท่าไรครับ แต่ถ้าชอบยาแรงจะลองดูก็ได้ครับ (คอพร๊อกน่าจะชอบอะไรแบบนี้อยู่แล้ว)

ถ้ามาสายนี้ผมก็ขอบวก Decapitarted ชุด Organic Hallucinosis ให้อีกชุดละกัน งานกำลังสวยเลยครับ

.. polotoon ..

« ตอบ #128 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2009 | 08:07:47 AM »

Top Melodic Death Metal Albums of All Time

มีแต่เนื้อๆเลยครับ เห็นด้วยว่ามาสเตอร์พีซทุกชุดจริงๆ  ยิ้มกว้างๆ

1      Crimson     
Edge of Sanity
Crimson (1996)

Progressive Metal, Melodic Death Metal, Progressive Death Metal, Death Metal
Avg rating: 4.15 | Ratings: 808 | Reviews (total): 71 | Buy this release

อัลบั้มนี้ติดหลายโพล สงสัยต้องหามาฟังเสียแล้ว ช่วงนี้อยากฟังเดธอีกแล้วอ่ะ  ยิงฟันยิ้ม
ลองฟังชุดนี้เมื่อเช้า ฟังแล้วพูดได้ว่าชอบเลยครับ ฟังไม่ยาก และสวยงามกว่าที่คิดมาก  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #129 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2009 | 08:12:47 AM »

Top Melodic Death Metal Albums of All Time

มีแต่เนื้อๆเลยครับ เห็นด้วยว่ามาสเตอร์พีซทุกชุดจริงๆ  ยิ้มกว้างๆ

1      Crimson     
Edge of Sanity
Crimson (1996)

Progressive Metal, Melodic Death Metal, Progressive Death Metal, Death Metal
Avg rating: 4.15 | Ratings: 808 | Reviews (total): 71 | Buy this release

อัลบั้มนี้ติดหลายโพล สงสัยต้องหามาฟังเสียแล้ว ช่วงนี้อยากฟังเดธอีกแล้วอ่ะ  ยิงฟันยิ้ม
ลองฟังชุดนี้เมื่อเช้า ฟังแล้วพูดได้ว่าชอบเลยครับ ฟังไม่ยาก และสวยงามกว่าที่คิดมาก  ยิ้มกว้างๆ

+1 ครับ ผมว่าแล้วว่าชุดนี้ต้องถูกใจคอพร๊อกแน่ๆ เพราะมันเป็นงานที่มีชั้นเชิงลูกเล่นอยู่เต็มเปี่ยม มีท่วงทำนองสวยงามกินใจอยู่มาก แฟนๆของ Opeth น่าจะชอบได้ไม่ยากเลย และความยาวกว่าครึ่งชั่วโมงของอัลบั้มคงไม่ใช่ปัญหาสำหรับชาวพร๊อกแน่นอนครับ

GÒNG
Tubular Bells

Death to All

« ตอบ #130 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2009 | 09:30:18 AM »

แถมให้

มาสายเทคนิคัลหมดเลยนะท่าน ผมว่าไม่ค่อยเหมาะกับผู้เริ่มต้นสักเท่าไรครับ แต่ถ้าชอบยาแรงจะลองดูก็ได้ครับ (คอพร๊อกน่าจะชอบอะไรแบบนี้อยู่แล้ว)

ถ้ามาสายนี้ผมก็ขอบวก Decapitarted ชุด Organic Hallucinosis ให้อีกชุดละกัน งานกำลังสวยเลยครับ

ถ้าสายเทคนิคที่ฟังไม่ยากแล้วก็รื่นหูนี่ผมแนะนำให้ลอง Anata เลยครับ โดยเริ่มจาก The Conductor's Departure ก่อนครับ เพราะจังหวะกลางๆไม่เร็วไปหรือช้าไป ขยิบตา

+1 ครับ ผมว่าแล้วว่าชุดนี้ต้องถูกใจคอพร๊อกแน่ๆ เพราะมันเป็นงานที่มีชั้นเชิงลูกเล่นอยู่เต็มเปี่ยม มีท่วงทำนองสวยงามกินใจอยู่มาก แฟนๆของ Opeth น่าจะชอบได้ไม่ยากเลย และความยาวกว่าครึ่งชั่วโมงของอัลบั้มคงไม่ใช่ปัญหาสำหรับชาวพร๊อกแน่นอนครับ

ต้องบอกว่าโชคดีจริงๆที่เหม่งไม่ได้สอยแผ่นนี้ไป ยิงฟันยิ้ม

lCraken
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #131 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010 | 10:13:39 AM »

มีคอนเสิร์ตแนว เทคเดธ แนะนำมั่งหรือป่าวครับ

แล้วอย่าง none so live นี่ดีมั๊ยครับ

« ตอบ #132 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010 | 10:22:12 AM »

มีคอนเสิร์ตแนว เทคเดธ แนะนำมั่งหรือป่าวครับ

แล้วอย่าง none so live นี่ดีมั๊ยครับ

ชุด None So Live ดีมากครับ ถึงแม้ว่านักร้องนำจะไม่ใช่ Lord Worm แต่ Martin Lacroix ก็ทำหน้าที่แทนได้ไม่มีขาดตกบกพร่องเลย น่าเสียดายที่เค้าร้องแค่อัลบั้มไลฟ์ชุดนี้ชุดเดียวเท่านั้น

lCraken
**

« ตอบ #133 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010 | 09:30:44 PM »

ที่จริง DVD "Live Madness 89" ที่แถมมากับซีดี Morbid Angel ก็เจ๋งนะครับ เล่นกันเร็วและดุดันกว่าในซีดีเยอะ

แต่โคตรรำคาญพวกคนดูเลยครับ มันจะขึ้นๆลงๆเวทีไปถึงไหน จะเซิร์ฟก็ไปเซิร์ฟที่ทะเลไป 55 ยิงฟันยิ้ม

ดูแล้วรำคาญคนดูเหมือนกันครับ

ยิ่งตอนเพลง chapter of ghoul นี่ยิ่งเหมือนผีเข้า

ไม่รู้ขึ้นมากันทำไมนักหนา

แต่คอนเสิร์ตนี้สุดยอดมากครับ

โดนใจเต็มๆ
lCraken
**

« ตอบ #134 เมื่อ: 30 มีนาคม 2010 | 09:11:34 PM »

Hour of Penance ชุดใหม่ฟังแล้วซาวน์คล้ายๆ วง Nile อยู่เหมือนกันนะ
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 21
พิมพ์