เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149718 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

15 พฤษภาคม 2024 | 01:09:35 AM
หน้า: 1 ... 19 20 [21] 22 23 ... 31
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Metallica " Metal Up Your Ass!! "  (อ่าน 191392 ครั้ง)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #300 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2012 | 09:04:42 AM »

เรามาดูกันต่อไปดีกว่าว่าจะคืนกำไรให้แฟนเพลงหรือว่าจะกอบโกยก่อร่างสร้างบริษัทอินดี้นี้ให้มันแข็งแรงในอนาคตข้างหน้า!  ยิ้มกว้างๆ

ไอ้ลาร์สบอกว่า การคืนกำไรแรกให้แฟน ๆ ในการเปิดตัวครั้งนี้คือ .....
.... ตั้งราคาขายดีวีดี/บลูเรย์ Quebec Magnetic แบบ "เพื่อน ๆ" ที่ีราคาเดียวกันคือ $15.99

ที่เหลือต้องดูกันต่อไป
แล้วอัลบั้มใหม่ที่ซุ่มทำกันนี้ใครเป็นโปรดิวเซอร์ให้หรอครับ  ออกจากวอเนอร์แล้วแบบนี้

จะเป็นใครไม่สำคัญนะผมว่า ระดับ Metallica นี่เงินทุนสามารถจ้างโปรดิวเซอร์แพงๆได้เหมือนเดิมแน่นอน หรือไม่เหล่าโปรดิวเซอร์มือดีอาจเสนออยากร่วมงานด้วยซ้ำ

งานชุดใหม่ ที่น้า ๆ เค้าเคยคุยกัน ก็ยังคงใช้บริการของ Rick Rubin ครับ

ผมเพิ่งดู clip The Day That Never Comes เมื่อตะกี๊ ก็โอเคครับ แล้วก็ดู clip ที่เป็นลิงค์ต่อที่ live in mexico 2012 ที่ทางวงทำโปรดักชั่น 3D
ดูและฟัง Master Of Puppets จากจอ samsung LED 25" wildscreen กับ หูฟังแยกซ้ายขวาฟังกีต้าร์ เจมส์ กับ เคริ์ก ซาวนด์มันดิบ สด ใหม่ เสมอเลย

ซื้อ LED 3D รอท่าไว้แล้ว สงสัยตอนดูอาจมีช๊อตไอ้ลาร์สมันถ่มน้ำลายทะลุจอใส่หน้าแหงๆ ยิงฟันยิ้ม

โอ้ววว .... แจ๋ววเลยครับ
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #301 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2012 | 09:53:31 AM »

ถามพี่ JK ครับ

ดีวีดีชุดนี้จะเป็น ตัวสุดท้ายที่จะออกกับทาง Warner ใช่ไหมครับ

ตัวสุดท้ายน่าจะเป็นในนาม Big 4 นะครับ
ชุดนี้ออกกับสังกัด Indie ไซส์ใหญ่ ในนาม The Blackened Records ครับ

ตามรายละเอียดที่ทางวงแถลง ถึงแม้ทางวงจะมีค่ายเป็นของตัวเองแยกออกมาจาก Warner Bros Music แต่ก็ยังให้ค่าย Rhino ทีอยู่ในเครือวอร์เนอร์จัดจำหน่ายในอเมริกา ส่วนต่างประเทศก็ยังคงเป็นค่าย Universal Music จัดจำหน่ายเช่นเดิม ฉะนั้นดีวีดีชุดนี้ทาง Universal Thailand จะออกวางขายด้วยครับ (ข่าวมาแล้ว) และเราคงได้เห็นงานชุดเก่าๆของวงออกมาขายอีกครั้งภายใต้ค่าย Blackened Records ของทางวงเองถัดจากนี้ งานนี้ผมเดาว่าคงไม่ re-issue ธรรมดา แต่อาจจะรีมาสเตอร์และมีเพลงแถมทำแบบ Deluxe Edition ไล่ทุกชุดเลยก็เป็นได้ และคราวนี้ทางวงไม่ต้องแบ่งเปอร์เซ็นต์กับใครเพราะเป็นค่ายตัวเองแค่จ่ายเงินให้ Rhino กับ Universal เป็นค่าจัดจำหน่าย ก็หวังว่าถ้าทางวงจะทำ Super Deluxe Edition แบบ Box Set ไล่ตั้งแต่ Kill' Em All ถึง Black Album (พวก Load, Re-load, St.Anger นี่ผมไม่แน่ใจ) ทางวงจะไม่ตั้งราคาแพงมาก ไม่งั้นน้อง JK อาจต้องเตรียมระดมทุนครั้งใหญ่อีกครั้ง ยิงฟันยิ้ม
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #302 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2012 | 10:10:13 AM »

ถามพี่ JK ครับ

ดีวีดีชุดนี้จะเป็น ตัวสุดท้ายที่จะออกกับทาง Warner ใช่ไหมครับ

ตัวสุดท้ายน่าจะเป็นในนาม Big 4 นะครับ
ชุดนี้ออกกับสังกัด Indie ไซส์ใหญ่ ในนาม The Blackened Records ครับ

ตามรายละเอียดที่ทางวงแถลง ถึงแม้ทางวงจะมีค่ายเป็นของตัวเองแยกออกมาจาก Warner Bros Music แต่ก็ยังให้ค่าย Rhino ทีอยู่ในเครือวอร์เนอร์จัดจำหน่ายในอเมริกา ส่วนต่างประเทศก็ยังคงเป็นค่าย Universal Music จัดจำหน่ายเช่นเดิม ฉะนั้นดีวีดีชุดนี้ทาง Universal Thailand จะออกวางขายด้วยครับ (ข่าวมาแล้ว) และเราคงได้เห็นงานชุดเก่าๆของวงออกมาขายอีกครั้งภายใต้ค่าย Blackened Records ของทางวงเองถัดจากนี้ งานนี้ผมเดาว่าคงไม่ re-issue ธรรมดา แต่อาจจะรีมาสเตอร์และมีเพลงแถมทำแบบ Deluxe Edition ไล่ทุกชุดเลยก็เป็นได้ และคราวนี้ทางวงไม่ต้องแบ่งเปอร์เซ็นต์กับใครเพราะเป็นค่ายตัวเองแค่จ่ายเงินให้ Rhino กับ Universal เป็นค่าจัดจำหน่าย ก็หวังว่าถ้าทางวงจะทำ Super Deluxe Edition แบบ Box Set ไล่ตั้งแต่ Kill' Em All ถึง Black Album (พวก Load, Re-load, St.Anger นี่ผมไม่แน่ใจ) ทางวงจะไม่ตั้งราคาแพงมาก ไม่งั้นน้อง JK อาจต้องเตรียมระดมทุนครั้งใหญ่อีกครั้ง ยิงฟันยิ้ม

555+ สุดยอดเลยครับพี่ ช่วงนี้ไอ้ลาร์ส กับ เจมส์ มันคงเข้าคอร์ส สัมนา การตลาดกันให้วุ่นแน่ ๆ
TRON

« ตอบ #303 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2012 | 10:36:52 AM »

พอรู้ข่าวที่ลิขสิทธิ์เพลงทั้งหมดจะคืนให้ทางวงปีนี้ ผมเลยถึงบางอ้อว่าทำไมที่ผ่านมา Metallica ไม่เคยคิดจะออกแผ่นรีมาสเตอร์ + เพลงแถมตามกระแสที่หลายๆวงทำกันมาตั้งสิบกว่าปีแล้ว ทั้งๆที่ถ้าทำออกมาก็ต้องขายได้แน่นอน (ทางค่าย Warner อาจเคยเสนอแต่ทางวงอาจไม่เล่นด้วยหรือเปล่า?) ที่แท้รอเวลานี้นี่เอง สวดยอดจริงๆพี่เม็ทเรา
TRON

« ตอบ #304 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012 | 11:17:41 AM »

รอแผ่นไม่ไหวโหลดไฟล์แบบ 720p มาแก้ขัดก่อน พรุ่งนี้ว่าจะดูเต็มๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธันวาคม 2012 | 11:27:49 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
JKNoremorse

« ตอบ #305 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012 | 10:14:09 AM »

Quebec Magnetic จากที่ดู clip The Day That Never Comes นั้น ถือว่าทำออกมาได้ดี เฉพาะในส่วนของการตัดต่อภาพ Live concert

ผมหวังว่าคงไม่ตัดต่อออกมาแย่ ๆ เหมือนกับ 3 night in Mexico
ซึ่งเพลง The day that never comes ใน Mexico นั้น ตัดต่อชนิดที่ไม่ต้องสังเกตก็เห็นว่า James กับ Kirk ยืนโซโล่สลับที่ สลับกีต้าร์กันบ่อยมาก

หรืออีกในกรณีที่ Wayne Isham (Director) ทำการ mixed ภาพแบบตัดต่อแบบเร็ว ๆ ดูไปเรื่อย ๆ ก็อาจทำให้เวียนศรีษะได้
ไม่อยากให้เป็นแบบนั้นครับ 
TRON

« ตอบ #306 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012 | 10:49:07 AM »

ถึงกระนั้นก็มีแฟนๆบ่นกันอยู่เหมือนเดิมว่าตัดต่อภาพเร็วเกิน บางทีจะดูท่อนโซโลแต่ละท่อนหรือลีลาของแต่ละคนแบบมันๆเสียหน่อยก็ให้ดูแค่ 3 วิแล้วก็ตัดไปภาพอื่นจนเสียอารมณ์
JKNoremorse

« ตอบ #307 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012 | 09:44:34 PM »

ถึงกระนั้นก็มีแฟนๆบ่นกันอยู่เหมือนเดิมว่าตัดต่อภาพเร็วเกิน บางทีจะดูท่อนโซโลแต่ละท่อนหรือลีลาของแต่ละคนแบบมันๆเสียหน่อยก็ให้ดูแค่ 3 วิแล้วก็ตัดไปภาพอื่นจนเสียอารมณ์

ไว้ผมจะมา comment ให้หลังจากที่ดูจบนะครับ
... ว่าแต่ ผมหวังว่า คงได้รับบลูเรย์แผ่นนี้ก่อนปีใหม่นะ
TRON

« ตอบ #308 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012 | 11:35:57 PM »

ไว้ผมจะมา comment ให้หลังจากที่ดูจบนะครับ
... ว่าแต่ ผมหวังว่า คงได้รับบลูเรย์แผ่นนี้ก่อนปีใหม่นะ

ดูไปได้เกือบครึ่ง พี่ว่าโอเคนะ ไม่ได้แย่อะไร ฟีลเหมือน Cunning Stunt แต่อลังการกว่า ได้ดู The Shortest Straw ชอบมาก
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #309 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2012 | 04:04:10 AM »

ดูไปได้เกือบครึ่ง พี่ว่าโอเคนะ ไม่ได้แย่อะไร ฟีลเหมือน Cunning Stunt แต่อลังการกว่า ได้ดู The Shortest Straw ชอบมาก

อยากดูบ้างจังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธันวาคม 2012 | 04:06:10 AM โดย PANTERISTA » บันทึกการเข้า

TRON

« ตอบ #310 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2012 | 08:45:54 AM »

อยากดูบ้างจังครับ

เดี๋ยวส่งลิงค์ให้ครับ แต่ดูแล้วรออุดหนุนแผ่นแท้ด้วยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธันวาคม 2012 | 09:48:35 AM โดย TRON » บันทึกการเข้า
TRON

« ตอบ #311 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2012 | 10:35:38 AM »

The Judas Kiss เล่นดีครับ ดู Kirk โซโลกันจุใจ ตอนนี้กำลังไล่ดูเพลงโบนัสอยู่ชอบ Holier Than Thou

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธันวาคม 2012 | 11:40:58 AM โดย TRON » บันทึกการเข้า
JKNoremorse

« ตอบ #312 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2012 | 09:10:27 PM »

แผ่นบ้านเราคงปั๊มขายต้นปีหน้านะครับ
TRON

« ตอบ #313 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2012 | 10:16:36 PM »

แผ่นบ้านเราคงปั๊มขายต้นปีหน้านะครับ

ได้ยินว่าอาทิตย์หน้าวางขาย ไม่รู้ว่าชัวร์หรือมั่วนิ่ม ฮืม
เมตัลลิก้าเมก้าเดธ
Fragile

« ตอบ #314 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012 | 08:22:50 AM »

- -กำลังดู เพลงแรกครับ ทำไม มันมืดจังว๊าาาา!!!! หรือผลกรรมที่โหลดมาดูก่อน รออุดหนุนแผ่นแท้(ซื้อมาตั้ง)

หน้า: 1 ... 19 20 [21] 22 23 ... 31
พิมพ์