เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149718 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

14 พฤษภาคม 2024 | 08:05:18 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheบัญญัติ 20 ประการ ' เตรียมบ้านก่อนน้ำท่วม '
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 37
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: บัญญัติ 20 ประการ ' เตรียมบ้านก่อนน้ำท่วม '  (อ่าน 184218 ครั้ง)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #120 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2011 | 03:21:09 PM »

น่าจะเป็น

http://manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9540000135608

นะครับ ยังไม่สามารถใช้ได้อย่างเต็มที่ เพราะเส้นทางมา ยังมาได้ไม่สะดวก เพราะทางมามันเล็กกว่ากันเยอะครับ กำลังจัดการกันอยู่

ครับ ก็หวังว่าคงจะช่วยผ่อนหนักเป็นเบาได้บ้างนะครับ

ปล. 2-3 วันที่ผ่านมา ผมวิ่งรถบนไป-กลับ ถ. บูรพาวิถี เห็นรถวิ่งออกชลบุรี ระยอง เยอะมากครับ
วันนี้ หนักหน่อย ตรงที่เริ่มมีรถจำนวนที่มากขึ้นไปจอดบนทางด่วน บางนา-ตราด ลามไปถึงต้นถนนบูรพาฯ แล้ว 
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #121 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2011 | 03:25:18 PM »

ผมก็ว่าจะตามไปเหมือนกันครับ

deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #122 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2011 | 04:07:49 PM »

เมื่อวานตอนขับรถกลับบ้าน(เส้นสุขุมวิท) รถเยอะมากเลยครับเหมือนเป็นวันเทศกาล
  และอาทิตย์ที่ผ่านมาไปซื้อของที่ตลาดหนองมนต้องต่อแถวเป็น10คนเพื่อรอซื้อทอดมัน  ตกใจ

ว่างๆว่าจะเปิดบ้านตัวเองให้เป็นศูนย์อพยพบ้างดีกว่ากำลังอินเทรนดี  ยิงฟันยิ้ม
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #123 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2011 | 06:07:25 PM »

รัฐบาลได้ประกาศให้หยุดราชการตั้งแต่วันที่ 27-31 ต.ค. ใน 21 จังหวัด รวมทั้งกทม.ด้วย
ผมเองในฐานะลูกจ้างวิสาหกิจแห่งหนึ่งก็ได้รับอานิสงส์จากประกาศนี้เช่นกัน ดังนั้น ตั้งแต่วันพรุ่งนี้เป็นต้นไปก็จะได้หยุดงานอยู่บ้านเพื่อต้อนรับคุณน้ำกันเต็มที่ล่ะครับ ยิ้มกว้างๆ
ไม่ทราบมีใครได้หยุดงานในช่วงนี้กันบ้างครับ?
+1 ครับ   หยุด 5 วันเช่นกัน ผมคอยติดตามข่าวอย่างใกล้ชิด เพื่อเตรียมต้อนรับคุณน้ำว่าเธอจะมาเมื่อไร
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #124 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2011 | 09:11:55 PM »

น้ำท่วม คราวนี้ ผมไม่ได้เครียด เพราะเรื่องน้ำ
แต่ รันทดใจ ที่คนไทยเปลี่ยนไปแล้ว  ร้องไห้

เรื่อง "น้ำใจ" ยังมีให้กัน เหมือนเดิม
แต่เรื่อง "ความเชื่อ"
และแนวคิด ที่ขาดการกลั่นกรอง วิเคราะห์ และสังเคราะห์
เป็นปัญหาใหญ่ของคนในชาติ "ทุกภาคส่วน"

ข่าวด่วน
deja vu รุด หนองมน รับ อั๋น501

ผู้สืบข่าวแจ้งว่า อั๋น501 อพยพอีกครั้ง จากศาลายา หลังจากที่คันพะนัง/พังนะ ที่เขตทวีวัฒนาแตก
ปัจจุบัน ปลอดภัยแล้ว ที่เมืองชลบุรี ย่านตลาดหนองมน แหล่งข้าวหลามที่อร่อยครึ่งท่อน  ยิงฟันยิ้ม

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #125 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2011 | 08:52:45 AM »

พี่ Deja Vu ครับ
พอจะหาที่พักสำหรับผู้่ชายคนเดียวให้ผม แถวบางแสนได้ไหมครับ?  ตอนนี้ผมต้องการชั่วคราว 3-4 วันครับ

พอดีมีเรื่องจำเป็นนิดหน่อยครับ แต่ถ้าหาไม่ได้ ก็ไม่เป็นไรนะครับ
อั๋น501

« ตอบ #126 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2011 | 09:26:21 AM »

เนื่องจากสถานการณ์แถวๆสาย4 น้ำเริ่มเข้ามาใกล้กับบ้านพี่สาวของผมซึ่งอยู่สาย2 เข้ามาแล้วเพื่อความไม่ประมาท
ผมเลยพักร้อน พักน้ำลาหยุดงานทั้งหมดก่อนถือโอกาสไปเที่ยวเมืองชายทะเลกับครอบครัวเลย หยุดพักผ่อนเพื่อดูสถานการณ์
อีกทีว่าระัดับน้ำจะท่วมมากน้อยแ่ค่ไหน โชคดีที่ได้บ้านพักเป็นบ้านเดี่ยวอยู่ในหมู่บ้านสร้างใหม่ที่หนองมลใกล้ๆกับบ้านของเฮียเดจาวู
เมื่อคืนนี้ได้เจอเฮียแกด้วย  คราวนี้จะได้หมดห่วงไปเรื่องน้ำท่วมแล้วจะหาที่จอดรถไม่ได้อีกต้องลำบากจอดรถทิ้งไว้ตามบนสะพาน
ให้มานั่งห่วงรถอีกแค่ห่วงบ้านเรื่องขโมยก็แย่แล้ว  เดี่ยววันนี้จะออกเที่ยวกินอาหารทะเลให้หายอยากใครที่จะมาแจมกับผมได้นะ
ช่วงนี้ผมว่างตลอดทุกวัน ที่นี่เป็นเมืองท่องเที่ยวมีที่เที่ยวมากมายให้ผ่อนคลายว่างๆว่าจะไปดูหนังที่โรงเห็นมีหนังใหม่ๆเข้าฉายเพียบ
deja vu

« ตอบ #127 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2011 | 09:37:43 AM »

พี่ Deja Vu ครับ
พอจะหาที่พักสำหรับผู้่ชายคนเดียวให้ผม แถวบางแสนได้ไหมครับ?  ตอนนี้ผมต้องการชั่วคราว 3-4 วันครับ

พอดีมีเรื่องจำเป็นนิดหน่อยครับ แต่ถ้าหาไม่ได้ ก็ไม่เป็นไรนะครับ

คงต้องเป็นหอพักที่ให้เช่ารายวัน  แถวชลบุรีได้ไหมครับ บางแสนไม่แน่ใจ
  ถ้าเอาจริงขอรายละเอียดด้วยครับ เดี๋ยวเสาร์อาทิตย์นี้จะไปดูให้
JKNoremorse

« ตอบ #128 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2011 | 09:53:01 AM »

ขอบคุณพี่อั๋น พี่หริ๋ม มากๆ ครับ

ผมคิดว่าน่าจะหาที่พักของเพื่อนที่ทำงานในศรีราชาได้ กรณีถ้าผมไปพักคนเดียว ก็ถืิอโอกาสไปเที่ยวเมืองชล บางแสน
พบปะเพื่อน ๆ พี่ ๆ เปลี่ยนบรรยากาศคลายความเครียดซะหน่อย

ภริยากับลูกสาวของผมมีความจำเป็นต้องไปพักรักษาตัวที่ รพ.ชลบุรี ครับ

ปัญหา และ อุปสรรค ในครั้งนี้ ช่วยให้ครอบครัวของเข้มแข็งขึ้นเยอะครับ ยิ้ม

What don't kill you, Make you more Stronger!
We Fight!!!!
Pong-Wanchai

« ตอบ #129 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2011 | 10:03:00 AM »

อยากถามผู้พอจะรู้ว่า มีการป้องกันรถไฟใต้ดินกันอย่างไร ถ้าหากน้ำท่วมกรุงเทพฯ ยกทรง/ชั้นใน มันจะไม่ไหลเข้าอุโมงค์ซึ่งเป็น
เส้นทางของรถไฟใต้ดินหรืออย่างไร ไม่เห็นมีใครพูดถึงเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม

ผมเองได้ขนแผ่นเสียงบางส่วนขึ้นชั้นสองเรียบร้อยแล้วโดยวางเรียงไว้ตามขั้นบันได ส่วนที่อยู่ในตู้ยังไม่ได้ขนเลยเพราะคิดว่าถ้าหาก
คุณน้ำมาไม่เกิน 1 เมตร ก็ไม่น่าจะเป็นไร...นี่ผมคิดผิดหรือเปล่าครับ ขอความเห็นของทุกคนด้วย  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

« ตอบ #130 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2011 | 10:19:58 AM »

ผมว่า เผื่อมากกว่าเมตรก็ดีนะครับพี่

deja vu

« ตอบ #131 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2011 | 10:20:54 AM »

อยากถามผู้พอจะรู้ว่า มีการป้องกันรถไฟใต้ดินกันอย่างไร ถ้าหากน้ำท่วมกรุงเทพฯ ยกทรง/ชั้นใน มันจะไม่ไหลเข้าอุโมงค์ซึ่งเป็น
เส้นทางของรถไฟใต้ดินหรืออย่างไร ไม่เห็นมีใครพูดถึงเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม

ผมเองได้ขนแผ่นเสียงบางส่วนขึ้นชั้นสองเรียบร้อยแล้วโดยวางเรียงไว้ตามขั้นบันได ส่วนที่อยู่ในตู้ยังไม่ได้ขนเลยเพราะคิดว่าถ้าหาก
คุณน้ำมาไม่เกิน 1 เมตร ก็ไม่น่าจะเป็นไร...นี่ผมคิดผิดหรือเปล่าครับ ขอความเห็นของทุกคนด้วย  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

เรื่องรถไฟใต้ดินนี่ถ้าถูกน้ำท่วมเขาคงดัดแปลงให้เป็นเรือดำน้ำใต้ดินแทนได้  ฮืม

ปีนี้อะไรที่ไม่เคยเกิดก็สามารถเกิดขึ้นได้ ผมว่าป้องกันไว้ก่อนดีกว่าครับถ้าชั้นสองว่างขนไปไว้ได้เลย
 ถ้าไม่ท่วมก็ถือว่าเป็นการออกกำลังกายไปในตัว  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #132 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2011 | 10:25:29 AM »

ทำไม น้ำ ถึงเป็น " เธอ " ไม่ใช่ " เขา " ครับ  ขยิบตา

Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #133 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2011 | 10:26:14 AM »

ตอนนี้เค้ากำลังจะเจาะถนนแถวบ้านผม (สุวินทวงศ์) ความเห็นก็มีแตกต่างกันไป บ้างก็บอกว่าเจาะทำไม น้ำยังไม่มาเลย บ้างก็บอก จะเจาะต่อเมื่อบริเวณนั้นมีน้ำแล้วเท่านั้น บ้างก็บอก เจาะเลยวันนี้ น้ำจะตามมาทีหลัง

เป็นห่วงบ้านและทรัพย์สินมากครับ ศุกร์เสาร์นี้ผมจะกลับไปนอนบ้านเสียทีครับ ถ้าท่วมก็ปล่อยติดเกาะอยู่อย่างนั้นแหละ แต่ไม่มั่นใจว่าระดับน้ำจะสูงเท่าไหร่

ผมได้แต่ภาวนาให้มันจบลงเร็วๆ เสียทีครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
Pong-Wanchai

« ตอบ #134 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2011 | 10:28:32 AM »

ผมว่า เผื่อมากกว่าเมตรก็ดีนะครับพี่

อย่างนี้ก็ต้องเหนื่อยมากเลยซิครับ

ถ้าน้ำมามันจะค่อยๆ ผุดใช่ไหมครับ ?  ผมจะได้รออีกหน่อยนึง  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 37
พิมพ์