เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149710 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

14 พฤษภาคม 2024 | 05:15:38 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheบัญญัติ 20 ประการ ' เตรียมบ้านก่อนน้ำท่วม '
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 37
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: บัญญัติ 20 ประการ ' เตรียมบ้านก่อนน้ำท่วม '  (อ่าน 184209 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #135 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2011 | 10:30:42 AM »

คุณอั๋น501 เป็นอย่างไรบ้าง แล้วลูกๆ 4 คนสบายดีหรือเปล่า ?

« ตอบ #136 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2011 | 10:34:42 AM »

เมื่อวานผมไปร้านทะเลมาแล้ว บรรยากาศยังไม่เป็นทะเลจริงๆ เลย ผมบอกเจ้าของว่าถ้าน้ำมาเมื่อไหร่ให้โทร.หาผมเพราะว่า
ผมจะไปรับประทานอาหารกลางทะเลในบางกอก !!!!

...แล้วจะถ่ายรูปของทีมงานคือพนักงานทุกคนเก็บไว้เป็นที่ระลึกด้วย แล้วก็พยายามจะให้ติดชื่อร้านในภาพ เพื่อที่จะได้ดูสมจริงสมจัง
สมกับตั้งชื่อมาเหมาะสมแล้ว และเข้ากับบรรยากาศกลางทะเลจริงๆ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #137 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2011 | 10:40:13 AM »

แล้วตอนนี้คุณอั๋นเล่นเน็ตอยู่ที่ไหนครับ
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #138 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2011 | 10:41:28 AM »

ศปภ ประกาศว่าน้ำจะสูงประมาณ 1-1.5 เมตร
ก็ไม่รู้จะเชื่อได้หรือเปล่า แต่ระวังไว้ก่อนก็ดีครับ

ที่บ้านผมไม่ได้ย้้ายไปหมด คงสลับสับเปลี่ยนกันไป
จะไม่ปล่อยบ้านไว้ครับ กลัวขโมย แต่ถ้าโชคร้ายน้ำท่วมสูงกว่า 1.5 เมตร ก็คงต้องว่ากันอีกที

เรื่องรถไฟใต้ดิน ผมว่าคนที่สัญจรไปมาอยู่นั้น ถือว่ายัง 50/50 ครับ
เพราะที่ผ่านมา ศปภ ผู้หลักผู้ใหญ่ นักหารเมืองบ้านเรา ก็ออกมาพ่นรายวันอยู่แล้ว คงรับประกันชีวิตอะไรกันไม่ได้

โชคร้ายของคนไทยจริง ๆ ที่บ้านเรามีผู้ใหญ่อย่างพวกนี้ และคงเป็นอย่างนี้ไปชั่วลูกชั่วหลาน

"ตน เป็นที่พึ่งแห่งตน" จริง ๆ
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #139 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2011 | 10:44:24 AM »

เมื่อวานผมไปร้านทะเลมาแล้ว บรรยากาศยังไม่เป็นทะเลจริงๆ เลย ผมบอกเจ้าของว่าถ้าน้ำมาเมื่อไหร่ให้โทร.หาผมเพราะว่า
ผมจะไปรับประทานอาหารกลางทะเลในบางกอก !!!!

...แล้วจะถ่ายรูปของทีมงานคือพนักงานทุกคนเก็บไว้เป็นที่ระลึกด้วย แล้วก็พยายามจะให้ติดชื่อร้านในภาพ เพื่อที่จะได้ดูสมจริงสมจัง
สมกับตั้งชื่อมาเหมาะสมแล้ว และเข้ากับบรรยากาศกลางทะเลจริงๆ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ฮ่า ๆ พี่โป่ง ยังชิว ๆ อยู่เลย  ยิ้มกว้างๆ
.. polotoon ..

« ตอบ #140 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2011 | 11:21:39 AM »

อยากถามผู้พอจะรู้ว่า มีการป้องกันรถไฟใต้ดินกันอย่างไร ถ้าหากน้ำท่วมกรุงเทพฯ ยกทรง/ชั้นใน มันจะไม่ไหลเข้าอุโมงค์ซึ่งเป็น
เส้นทางของรถไฟใต้ดินหรืออย่างไร ไม่เห็นมีใครพูดถึงเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม

ผมเองได้ขนแผ่นเสียงบางส่วนขึ้นชั้นสองเรียบร้อยแล้วโดยวางเรียงไว้ตามขั้นบันได ส่วนที่อยู่ในตู้ยังไม่ได้ขนเลยเพราะคิดว่าถ้าหาก
คุณน้ำมาไม่เกิน 1 เมตร ก็ไม่น่าจะเป็นไร...นี่ผมคิดผิดหรือเปล่าครับ ขอความเห็นของทุกคนด้วย  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม
http://www.tnnthailand.com/player.php

พูดเรื่องนี้อยู่พอดีครับ

อั๋น501

« ตอบ #141 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2011 | 11:32:20 AM »

แล้วตอนนี้คุณอั๋นเล่นเน็ตอยู่ที่ไหนครับ

ผมเข้าเน็ตอยู่ที่บ้าน(หนองมล)เป็นเน็ตแบบต่อUSB เมียซื้อมาเป็นชั่วโมงเรียกว่าอะไรไม่รู้ที่บ้านพักไม่มีเน็ต(เป็นบ้านสร้างใหม่เจ้าของบ้านยังไม่เคย
มาอยู่เลย) อาจจะไม่่ค่อยสะดวกมากนักเพราะเฟอร์นิเจอร์ยังไม่มีแต่ติดแอร์ไว้ทุกห้องนอนแล้ว ผมได้เตรียมอุปกรณ์มาบ้างเหมือนกัน โชคดีหน่อย
ที่ผมใช้รถกระบะเลยขนของได้แยะเป็นข้อดีของรถกระบะเพราะสามารถลุยน้ำท่วมได้ระดับหนึ่งแถมขนของได้มาก
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #142 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2011 | 02:29:39 PM »

ศปภ ประกาศว่าน้ำจะสูงประมาณ 1-1.5 เมตร
ก็ไม่รู้จะเชื่อได้หรือเปล่า แต่ระวังไว้ก่อนก็ดีครับ

ที่บ้านผมไม่ได้ย้้ายไปหมด คงสลับสับเปลี่ยนกันไป
จะไม่ปล่อยบ้านไว้ครับ กลัวขโมย แต่ถ้าโชคร้ายน้ำท่วมสูงกว่า 1.5 เมตร ก็คงต้องว่ากันอีกที

เรื่องรถไฟใต้ดิน ผมว่าคนที่สัญจรไปมาอยู่นั้น ถือว่ายัง 50/50 ครับ
เพราะที่ผ่านมา ศปภ ผู้หลักผู้ใหญ่ นักหารเมืองบ้านเรา ก็ออกมาพ่นรายวันอยู่แล้ว คงรับประกันชีวิตอะไรกันไม่ได้

โชคร้ายของคนไทยจริง ๆ ที่บ้านเรามีผู้ใหญ่อย่างพวกนี้ และคงเป็นอย่างนี้ไปชั่วลูกชั่วหลาน

"ตน เป็นที่พึ่งแห่งตน" จริง ๆ
+ 1 ครับ โปรดอ่าน ออดิโอไฟล์/วีดีโอไฟล์ ฉบับเดือนนี้นะครับ.....ช่วยตัวเองดีที่สุดครับ  .....เขาจะมาเคารพกราบไหว้พวกเราก็เฉพาะตอนหาเสียงเลือกตั้งเท่านั้นครับ ร้องไห้
อั๋น501

« ตอบ #143 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2011 | 05:02:49 PM »

ที่เมืองชลบุรีตั้งแต่ตัวเมืองชลไปยันพัทยาคนกรุงเทพฯต่างหนีน้ำมาหาทะเลกันเพียบ  ตามห้างฯต่างๆเต็มไปด้วยคนกรุงเทพฯทั้งนั้น
ผมเดินซื้อสิ่งของที่ห้างแม็คโครสาขาชลบุรีเหมือนเดินอยู่แถวๆกรุงเทพฯเลยครับ  สิ่งของจำเป็นอย่างเช่นน้ำเปล่าบรรจุขวดหาซื้อไม่ได้
ตามร้านสะดวกซื้อก็เหมือนกันสิ่งของต่างๆประเภทอาหารสำเร็จรูปและน้ำเปล่าไม่มีขาย  คนกรุงเทพฯมาอยู่ที่ชลบุรีเหมือนกับช่วงเทศกาลวันหยุดยาว
ที่พักตามโรงแรมหรือบ้านพักต่างๆเต็มหมดถ้าไม่ได้จองก่อนคงหาที่พักไม่ได้แล้ว  ผู้ประกอบการด้านที่พักอาศัยและร้านค้า ห้างฯใหญ่ๆคงได้ประโยชน์
จากเหตุการณ์มหาภัยน้ำท่วมนี้

« ตอบ #144 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2011 | 07:01:51 PM »

ผมก็อยู่ชลบุรึีแล้วครับ 2-3 วันครับ

TRON

« ตอบ #145 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2011 | 09:48:49 PM »

ข้อดีเล็กๆจากเหตุการณ์น้ำท่วมในไทยครั้งในมุมมองของผมคือคนไทยได้ความรู้เรื่องภูมิศาสตร์มากขึ้น เก่งคำนวณการเดินทางของน้้าบ้างไม่มากก็น้อย และที่สำคัญที่อาจเรียกว่ามาได้เหมาะเวลาคือทำให้เรารู้จักปล่อยวางมากขึ้น ให้คนที่หลงในวัตถุได้รู้สึกถึงตัวตนและเห็นคุณค่าของชีวิตที่แท้จริง ไม่หลงระเริงกับแสงสี เทคโนโลยี หรือการใช้จ่ายกับของฟุ่มเฟือยเกินความจำเป็น เพราะท้ายที่สุดแล้วไม่มีอะไรที่เราเอาติดตัวมันไปได้ทั้งหมด (คงไม่ต้องบอกว่าอะไรคือสิ่งที่ติดตัวเราไปได้ แม้ตัวเราจะตายไปก็ตาม) ถ้าน้ำท่วมโลกเมื่ออดีตกาลคือการล้างบางคนชั่ว น้ำท่วมประเทศไทยครั้งนี้ก็น่าจะเป็นการล้างบางกิเลสมนุษย์ (ได้บ้างไม่มากก็น้อย) เพ้อเจ้อตามประสาครับ อย่าซีเรียส
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ตุลาคม 2011 | 10:53:20 PM โดย Industrial » บันทึกการเข้า
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #146 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2011 | 12:08:41 PM »

ส่งกำลังใจ ให้ผู้ป่วย และญาติทุกคนด้วยครับ
พ่อ-แม่ ทั้งของผม ของเพื่อนฝูง ไปอยู่ต่างจังหวัดกันหมดแล้ว
เหลือแต่ตัวเอง ที่ยังตั้งรับอยู่
สถานการณ์แนวรบด้านตะวันออก ยังไม่เปลี่ยนแปลง
แต่แนวตะวันออก หนักหนาสาหัสมาก
วังพระแก้ว วังองค์โสม-องค์ภา โดนน้ำท่วมเท่าเทียม กับประชาชนทุกคน
วังบันหาร กับวังจันส่องหล้า ฝั่งธน ก็มีน้ำท่วมเหมือนกัน
หนัก-น้อย ไม่ต้องโทษใครกันนะครับ..
สู้ๆ

อั๋น501

« ตอบ #147 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2011 | 09:29:02 AM »

ณ ที่ชลบุรีได้มีชาวสมาชิกThaiprog. หลายๆคนได้หนีน้ำจากกรุงเทพฯมอยู่ที่นี่ เมื่อคืนก่อนผม เฮียเดจาวู และน้องตี๋ได้พบเจอกัน
เวลานี้ต้องขอให้กำลังใจน้องตี๋ของพวกเรา แม้ว่าที่บ้านของน้องตี๋ยังไม่ประสพภัยน้ำท่วมแต่ก็มีสถานการณ์ไม่ค่อยสู้ดีนะ  แถมที่สำคัญที่สุด
ไม่ใช่เรื่องน้ำท่วมแต่เป็นเรื่องของลูกน้อยอายุเพียงแค่  2 เดือนได้ป่วยต้องเข้ารักษาที่โรงพยาบาลที่กรุงเทพฯ เนื่องจากสถานการณ์น้ำท่วมเช่นนี้
จึงทำให้ทางโรงพยาบาลต้องส่งตัวมารักษาต่อที่โรงพยาบาลชลบุรี  น้องตี๋ทั้งเหนื่อยทั้งเครียดทั้งกายและใจ ผมขอให้น้องตี๋ผ่านเรื่องเหล่านี้ไปได้
ด้วยดีขอให้พระคุ้มครองปกป้องรักษาครอบครัวของน้องตี๋ด้วยครับ  ผมได้มีโอกาสไปเยี่ยมลูกน้อยของน้องตี๋ที่วัยกำลังน่ารักมาก

« ตอบ #148 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2011 | 09:50:49 AM »

ขอให้หายโดยเร็วนะครับ jk jr.

« ตอบ #149 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2011 | 10:40:41 AM »

ขอให้ลูกคุณJkNoremorse หายป่วยไวๆ ด้วยนะครับ...

ส่วนผมกำลังจะประสาทรับประทาน เพราะถึงวันนี้แล้วที่บ้านรอดมาได้ยังงัยก็ไม่ทราบ นี่ก็ต้องรอลุ้นกันต่ออีกไม่รู้จักมีวันจบสิ้น
...สาเหตุทีเป็นเช่นนี้ก็เนื่องจากมีการประกาศว่าหลังวันที่ 18 แล้วน่าจะโอเค แต่ก็เลื่อนไปอีกเป็น วันที่ 20 กว่าๆ แล้วก็มาถึงวัน
นี้ซึ่งใกล้วันสิ้นเดือน...เมื่อกี่ดูทีวีก็บอกว่าต้องรอถึงวันที่ 5 เดือนหน้าอีกแล้ว !!!

ไม่ได้มีจุดยืนเลยซักกะนิดเดียว ไม่อยู่กับร่องกับรอย กันหมด F&^^%^#$%^&*%^%%$#$ !!!!
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 37
พิมพ์