เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149721 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

15 พฤษภาคม 2024 | 05:56:58 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Like ซื้อ Model Figure Anime /Games/ Manga /ชม'เมะ...แล้วมาคุยกัน!!
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 10
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ Model Figure Anime /Games/ Manga /ชม'เมะ...แล้วมาคุยกัน!!  (อ่าน 92933 ครั้ง)
☆Wicked Man☆™オタク
Wish You Were Here

People who love real music to be understood.

incubus_funky@hotmail.com onelastbullet@
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #45 เมื่อ: 20 มีนาคม 2010 | 01:36:47 PM »

ตัวนี้ก็สวย ในราคาพอๆ กับ HG เลยครับ แบบว่าคุ้มครับ

รบกวนสอบถามหน่อยครับ บริเวณมือขวานี่่ต่อผิดแปลนหรือเปล่า? หรือว่าดีไซด์มันเ็ป็นแบบนั้นอยู่แล้ว

ไม่นะครับ  ตัวนี้ที่ผมซื้อ เป็นงาน 1/100 ไม่ใช่ ทั้ง HG หรือ MG นะครับ

ส่วนตัวชอบงานตัวงาน เอ๊ย เรื่อง OO  ครับ เรื่องก่อน อย่าง Seed Destiny ผมกลับอิน นอ้ยกว่า... ตัวหุ่นตัวร้ายก็ด฿จะแตกต่างกับหุ่นรุ่นก่อนๆ อย่างสิ้นเชิงครับ .... ส่วน Unicorn นี่ เหมือมกลับไปสู่บรรยากาศเก่าๆอีกครั้งนะครับ

ส่วนงาน Gunpla ที่ เพิ่งประกอบไปหมาด ๆ ก็ยังคิดมาว่าสนใจอยู่ ในรายละเอียด... สนใจพูดคุยกันนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มีนาคม 2010 | 01:45:43 PM โดย ☆I Still Wicked☆™ 's » บันทึกการเข้า

Keep Music in the Life

Whether time is long over, but the world is how to end the war is not always the end when we give open minded people together defeated.

.... ดนตรีเค้าเอาไว้เป็นเพื่อนมนุษย์นะไม่ใช่เป็นชนวนสงคราม ... ดนตรีเป็นงานศิลป์ให้คนเสพอย่าคิดมากดิ ไม่ใช่แฟชั่นเสียหน่อย ...

Music is not fashion. But art is also of the planet.
http://twitter.com/T_Prasertphak
http://www.facebook.com/char.aznabal
http://wickedman.hi5.com/
Do it Yourself
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #46 เมื่อ: 20 มีนาคม 2010 | 02:24:30 PM »

เมื่อก่อนผมก็เก็บกันดั้มครับ แต่เพราะว่ามันเป็นพลาสติกแข็งคงไม่อยู่ยั้งยืนยง ผมก็เลยไปเก็บที่เป็นเหล็กหรือแบบที่เป็นพลาสติกนุ่มๆแทนครับ

แต่ถึงกระนั้นก็เก็บกันดั้มตัวครบรอบ 30 ปีไว้เป็นที่ระลึก (เก็บแบบไม่ประกอบเพราะไม่มีที่จะวาง ไม่ได้เก็งกำไรหรอกนะ  ยิ้มกว้างๆ )

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .

People who love real music to be understood.

incubus_funky@hotmail.com onelastbullet@
« ตอบ #47 เมื่อ: 20 มีนาคม 2010 | 02:56:30 PM »

เมื่อก่อนผมก็เก็บกันดั้มครับ แต่เพราะว่ามันเป็นพลาสติกแข็งคงไม่อยู่ยั้งยืนยง ผมก็เลยไปเก็บที่เป็นเหล็กหรือแบบที่เป็นพลาสติกนุ่มๆแทนครับ

แต่ถึงกระนั้นก็เก็บกันดั้มตัวครบรอบ 30 ปีไว้เป็นที่ระลึก (เก็บแบบไม่ประกอบเพราะไม่มีที่จะวาง ไม่ได้เก็งกำไรหรอกนะ  ยิ้มกว้างๆ )

เก็บหุ่นเหล็ก  โชโกคิน แทนหรือเปล่าครับ ที่เป็นวัสดุอย่างดีน่ะ...สีชุบโคเมียมน่ะครับ

Whether time is long over, but the world is how to end the war is not always the end when we give open minded people together defeated.

.... ดนตรีเค้าเอาไว้เป็นเพื่อนมนุษย์นะไม่ใช่เป็นชนวนสงคราม ... ดนตรีเป็นงานศิลป์ให้คนเสพอย่าคิดมากดิ ไม่ใช่แฟชั่นเสียหน่อย ...

Music is not fashion. But art is also of the planet.
http://twitter.com/T_Prasertphak
http://www.facebook.com/char.aznabal
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #48 เมื่อ: 20 มีนาคม 2010 | 04:25:16 PM »

เก็บเซนต์เซย่า เพราะชุดเกราะเป็นเหล็กครับ ตอนนี้ว่าจะไปเก็บหุ่นเหล็กแปลงร่างได้ (พวกขบวนการห้าสี) อยู่เหมือนกันครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

« ตอบ #49 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010 | 11:48:01 AM »

เก็บเซนต์เซย่า เพราะชุดเกราะเป็นเหล็กครับ ตอนนี้ว่าจะไปเก็บหุ่นเหล็กแปลงร่างได้ (พวกขบวนการห้าสี) อยู่เหมือนกันครับ

เด็ดมากครับ  คลอธเซ็นส์นี่ยังเป็นเหล็กอยู่เหรอครับ ผมเคยมี(เมื่อก่อนนะครับ) ตอนนั้นจำได้เป็นเหล็ก แต่ตอนนี้ไม่ได้ตาม (ก็ว่าจะตามเร็วๆนี้ครับ)... ใช่ที่ออกกับบันไดใช่ไหมครับ

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #50 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010 | 02:37:26 PM »

ไหนๆก็พูดถึงของสะสมแล้ว นอกจากจะตอบคำถามน้องอ้วนแล้ว ขอแนะนำโมเดลเซนต์เซย่าสำหรับผู้สนใจเลยละกันครับ

โมเดลเซย่าเป็นงานที่ออกกับหลายๆค่าย  ซึ่งเซนต์เซย่าที่ผมเก็บอยู่นี่ชุดเกราะโดยรวมเป็นเหล็กครับ ยกเว้นส่วนที่ขึ้นรูปเป็นเหล็กยากๆ เช่นข้อต่อเล็กๆ หรือหน้ากากที่ต้องการความปราณีตสูงๆ จริงๆเพิ่งออกมาได้สักห้าหกปีนี้มั้งครับเรียกว่า Cloth Myth ซึ่งผลิตโดยค่ายบันไดครับ

โดยปัจจุบันงานโมเดลเซย่าจะมีอยู่สองประเภทใหญ่ๆ  คือ
1. เป็นหุ่นยางหรือพลาสติก ถอดชุดเกราะออกมาประกอบไม่ได้ คือฉีดเป็นรูปร่างมาจากแม่พิมพ์แล้วมาทาสีตกแต่ง เช่นพวกหุ่นยางทั่วไปทั้งงานสเกลปกติหรืองานแบบ SD (โมเดลหัวใหญ่), โมเดลความละเอียดสูง, หุ่นกาชาปอง (หุ่นที่ไปหยอดเหรียญตามตู้ แล้วลุ้นว่าจะได้ตัวอะไร) ราคาแล้วแต่ความสวยงามและขนาดของงานครับ แต่โดยทั่วไปราคาก็ไม่สูงนัก

2. โมเดลที่ถอดชุดเกราะออกมาได้ โดยตัวคนนั้นจะเป็นยางหรือพลาสติก ส่วนชุดเกราะนั้นก็มีทั้งที่เป็นเหล็ก-พลาสติก แต่ถึงกระนั้นชุดเกราะที่ถอดออกมาก็แบ่งเป็นสองประเภทคือสามารถเอามาต่อเป็นรูปร่างต่างๆได้และไม่ได้

งานพวกนี้ผมไม่เก็บเพราะมันถอดชุดเกราะไม่ได้ครับ สำหรับผมเสน่ห์ของการ์ตูนเซย่าอยู่ที่ชุดเกราะครับ

2.1 แบบประกอบชุดเกราะเป็นรูปร่างต่างๆไม่ได้

แบบนี้ผมก็ไม่เก็บครับ เพราะชุดเกราะประกอบเป็นรูปร่างต่างๆไม่ได้ แต่ตอนเด็กๆก็เคยซื้อไว้เล่นหลายตัวครับ
ปล. แบบสวยๆก็มีนะครับ แต่ผมขี้เกียจหารูป ฮ่าๆ  ยิ้มกว้างๆ

2.2 แบบประกอบชุดเกราะเป็นรูปร่างต่างได้
แบ่งเป็นสองแบบใหญ่ๆอีกคือ

2.2.1 Action Figure - ของเล่นยุคแรกเมื่อยี่สิบปีก่อนที่สามารถถอดชุดเกราะออกมาประกอบเป็นรูปร่างได้ ซึ่งจะยังไม่สวย ปั้นหน้าไม่เหมือนเลย รูปร่างไม่สมส่วนเรียกว่า AF = Action Figure

ชุดเกราะเป็นเหล็กชุบสีครับ ซึ่งปัจจุบันเลิกผลิตไปแล้ว ซึ่งตอนออกมาใหม่ๆขายดีมาก เพราะเป็นของเล่นที่ตอบโจทย์ของเด็กที่ชอบการ์ตูนเรื่องนี้ได้ดีที่สุด คาดว่าบันไดได้กำไรไปอื้อซ่าล่ะครับ เพราะไม่เคยเห็นค้างอยู่ในสต๊อกเลยตอนออกมาใหม่ๆ และได้ข่าวว่าตอนนี้ราคาในตลาดขึ้นไปเป็นตัวละเรือนหมื่นกันแล้ว คงเพราะมันคลาสสิกสำหรับนักสะสมมั้งครับ

2.2.2 Cloth Myth - เมื่อเทคโนโลยีก้าวไปข้างหน้า ของเล่นเองก็ได้รับอานิสงค์ บันไดคิดค้นเทคโนโลยีการผลิตของเล่นชั้นสูงขึ้นมา ไม่ว่าจะเป็นการฉีดพลาสติกและขึ้นรูปเหล็กที่รูปร่างยากๆและความละเอียดสูง และออกสินค้าโมเดลสวมชุดเกราะซีรีย์ใหม่เรียกว่า Cloth Myth โดยตัวบอดี้เป็นพีวีซี ส่วนชุดเกราะเป็นเหล็ก แต่จะมีบางส่วนที่ไม่สามารถขึ้นรูปจากเหล็กได้เป็นพลาสติก ซึ่งทำได้สมส่วน สมจริง อลังการมาก

อันนี้เปรียบมวย (เทียบความงาม) ระหว่าง AF กับ Cloth Myth ครับ โดยนายแบบที่เลือกมาคือ Libra โดโก โกลด์เซนต์ผู้ครอบครองชุดเกราะราศีตุลย์นั่นเอง

แบบสวมเกราะ

AF
]
Cloth Myth

ชุดเกราะที่ประกอบเป็นรูปร่างแล้ว

AF

Cloth Myth

ตอนนี้ผมเก็บ Cloth Myth ก็เก็บเรื่อยๆครับ ไม่รีบร้อน ตอนนี้คงมีประมาณ 30 ตัวได้มั้งครับ

ขอบคุณรูปประกอบจาก www.saintseiyathaifanclub.com, www.saintseiyagallery.com

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #51 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010 | 07:08:20 PM »

อยากซื้อพวกเซ็นต์ดซย่ายุคปัจจุบันมาเก็บบ้างเหมือนกัน
เมื่อ 20 กว่าปีก่อนก็มีเก็บอยู่ 6 ตัว แต่หายไปหมดแล้ว

แต่กลัวเหมือนกันว่า ถ้าซื้อมาซัก 1 ตัว เดี๋ยวมันจะชวนเพื่อน ๆ มาอยู่เหมือนที่คุณเพชรฯ บอก  แลบลิ้น

« ตอบ #52 เมื่อ: 22 มีนาคม 2010 | 08:40:01 AM »

-ขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำครับ ว่าจะทำการศึกษารายละเอียด แล้วจะหามาเก็บไว้บ้างซะแล้วครับ ตอนนี้ เก็บแต่พวก กาชาปอง - 1/8/ Moe-น่ารักๆ RAH  กับ Gunpla ครับ ยิ้มเท่ห์

ว่าแต่ คุณเพชรฯ ยังเก็บอยู่ไหมครับ

ตอนนี้เก็บตัวไหนครับ เล่น กันพลาไหมครับ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มีนาคม 2010 | 07:13:20 PM โดย ☆I Still Wicked☆™ 's » บันทึกการเข้า

« ตอบ #53 เมื่อ: 30 มีนาคม 2010 | 07:16:43 PM »

ไหนๆก็พูดถึงของสะสมแล้ว นอกจากจะตอบคำถามน้องอ้วนแล้ว ขอแนะนำโมเดลเซนต์เซย่าสำหรับผู้สนใจเลยละกันครับ

โมเดลเซย่าเป็นงานที่ออกกับหลายๆค่าย  ซึ่งเซนต์เซย่าที่ผมเก็บอยู่นี่ชุดเกราะโดยรวมเป็นเหล็กครับ ยกเว้นส่วนที่ขึ้นรูปเป็นเหล็กยากๆ เช่นข้อต่อเล็กๆ หรือหน้ากากที่ต้องการความปราณีตสูงๆ จริงๆเพิ่งออกมาได้สักห้าหกปีนี้มั้งครับเรียกว่า Cloth Myth ซึ่งผลิตโดยค่ายบันไดครับ

โดยปัจจุบันงานโมเดลเซย่าจะมีอยู่สองประเภทใหญ่ๆ  คือ
1. เป็นหุ่นยางหรือพลาสติก ถอดชุดเกราะออกมาประกอบไม่ได้ คือฉีดเป็นรูปร่างมาจากแม่พิมพ์แล้วมาทาสีตกแต่ง เช่นพวกหุ่นยางทั่วไปทั้งงานสเกลปกติหรืองานแบบ SD (โมเดลหัวใหญ่), โมเดลความละเอียดสูง, หุ่นกาชาปอง (หุ่นที่ไปหยอดเหรียญตามตู้ แล้วลุ้นว่าจะได้ตัวอะไร) ราคาแล้วแต่ความสวยงามและขนาดของงานครับ แต่โดยทั่วไปราคาก็ไม่สูงนัก

2. โมเดลที่ถอดชุดเกราะออกมาได้ โดยตัวคนนั้นจะเป็นยางหรือพลาสติก ส่วนชุดเกราะนั้นก็มีทั้งที่เป็นเหล็ก-พลาสติก แต่ถึงกระนั้นชุดเกราะที่ถอดออกมาก็แบ่งเป็นสองประเภทคือสามารถเอามาต่อเป็นรูปร่างต่างๆได้และไม่ได้

งานพวกนี้ผมไม่เก็บเพราะมันถอดชุดเกราะไม่ได้ครับ สำหรับผมเสน่ห์ของการ์ตูนเซย่าอยู่ที่ชุดเกราะครับ

2.1 แบบประกอบชุดเกราะเป็นรูปร่างต่างๆไม่ได้

แบบนี้ผมก็ไม่เก็บครับ เพราะชุดเกราะประกอบเป็นรูปร่างต่างๆไม่ได้ แต่ตอนเด็กๆก็เคยซื้อไว้เล่นหลายตัวครับ
ปล. แบบสวยๆก็มีนะครับ แต่ผมขี้เกียจหารูป ฮ่าๆ  ยิ้มกว้างๆ

2.2 แบบประกอบชุดเกราะเป็นรูปร่างต่างได้
แบ่งเป็นสองแบบใหญ่ๆอีกคือ

2.2.1 Action Figure - ของเล่นยุคแรกเมื่อยี่สิบปีก่อนที่สามารถถอดชุดเกราะออกมาประกอบเป็นรูปร่างได้ ซึ่งจะยังไม่สวย ปั้นหน้าไม่เหมือนเลย รูปร่างไม่สมส่วนเรียกว่า AF = Action Figure

ชุดเกราะเป็นเหล็กชุบสีครับ ซึ่งปัจจุบันเลิกผลิตไปแล้ว ซึ่งตอนออกมาใหม่ๆขายดีมาก เพราะเป็นของเล่นที่ตอบโจทย์ของเด็กที่ชอบการ์ตูนเรื่องนี้ได้ดีที่สุด คาดว่าบันไดได้กำไรไปอื้อซ่าล่ะครับ เพราะไม่เคยเห็นค้างอยู่ในสต๊อกเลยตอนออกมาใหม่ๆ และได้ข่าวว่าตอนนี้ราคาในตลาดขึ้นไปเป็นตัวละเรือนหมื่นกันแล้ว คงเพราะมันคลาสสิกสำหรับนักสะสมมั้งครับ

2.2.2 Cloth Myth - เมื่อเทคโนโลยีก้าวไปข้างหน้า ของเล่นเองก็ได้รับอานิสงค์ บันไดคิดค้นเทคโนโลยีการผลิตของเล่นชั้นสูงขึ้นมา ไม่ว่าจะเป็นการฉีดพลาสติกและขึ้นรูปเหล็กที่รูปร่างยากๆและความละเอียดสูง และออกสินค้าโมเดลสวมชุดเกราะซีรีย์ใหม่เรียกว่า Cloth Myth โดยตัวบอดี้เป็นพีวีซี ส่วนชุดเกราะเป็นเหล็ก แต่จะมีบางส่วนที่ไม่สามารถขึ้นรูปจากเหล็กได้เป็นพลาสติก ซึ่งทำได้สมส่วน สมจริง อลังการมาก

อันนี้เปรียบมวย (เทียบความงาม) ระหว่าง AF กับ Cloth Myth ครับ โดยนายแบบที่เลือกมาคือ Libra โดโก โกลด์เซนต์ผู้ครอบครองชุดเกราะราศีตุลย์นั่นเอง

แบบสวมเกราะ

AF
]
Cloth Myth

ชุดเกราะที่ประกอบเป็นรูปร่างแล้ว

AF

Cloth Myth

ตอนนี้ผมเก็บ Cloth Myth ก็เก็บเรื่อยๆครับ ไม่รีบร้อน ตอนนี้คงมีประมาณ 30 ตัวได้มั้งครับ

ขอบคุณรูปประกอบจาก www.saintseiyathaifanclub.com, www.saintseiyagallery.com

อืมตอนนี้ยังเก็บอะไรอยู่ไหมครับ  ต่อ Gunpla ไหมครับ อยากถามข้อมูลเพิ่มเติมครับ ขอบคุณครับ

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #54 เมื่อ: 30 มีนาคม 2010 | 10:02:50 PM »

ตอนนี้ที่ผมเก็บอยู่ ก็ตามรายการนี้ครับ
ขอเป็นรูปเล็กละกัน จะได้ไม่โหลดโหดจนเกินไป ถ้าสนใจรายละเอียดก็ค่อยถามเจาะทีละตัวก็ได้ครับ

1. Saint seiya cloth myth

2. Jojo Bizarr's advanture
ตัวที่มีนะครับ เก็บเฉพาะตัวที่ชอบและผูกพันเท่านั้นครับ

เหลือโจสุเกะ, เครซี่ ไดมอนด์ ก็จะปิดไลน์นี้แล้วครับ

3. Gundam - Gunpla ตอนนี้เลิกเก็บแล้ว
แต่มีเก็บไว้อยู่ 2 ตัว

อีกตัวเป็นกันดั้มครบรอบ 30 ปี

อย่างที่บอก เลิกเก็บกันดั้ม เพราะมันเป็นพลาสติก ไม่คงทน ถาวร ก็เลยเลิกเก็บครับ

อยากถามรายละเอียดอันไหน ก็ถามเจาะมาเป็นตัวๆได้เลยครับ

เครดิตรูป จากอินเตอร์เนตและ www.saintseiyathaifanclub.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มีนาคม 2010 | 10:11:04 PM โดย เพชร วิปลาส » บันทึกการเข้า

Fog
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #55 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010 | 10:45:53 AM »

สนใจพวกซีรีส์คลอธมิธโดยเฉพาะพวกโกลด์กับก็อดคลอธ แต่... ไม่ มี งบ แฮ่....

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #56 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010 | 11:45:04 AM »

สนใจพวกซีรีส์คลอธมิธโดยเฉพาะพวกโกลด์กับก็อดคลอธ แต่... ไม่ มี งบ แฮ่....

ระดับน้อง Fog แล้ว เดือนละตัว ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ
Fog
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #57 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010 | 12:22:04 PM »

ระดับน้อง Fog แล้ว เดือนละตัว ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ

ตอนนี้คงยังไม่ได้อะครับ เพราะติดตรงที่ว่าสั่งแผ่นไปเยอะเลย เหอๆ

JKNoremorse

« ตอบ #58 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010 | 12:43:30 PM »

ขอบคุณคุณเพชรที่เอารูปมาลงนะครับ ว่าตอนนี้มีตัวไหนบ้าง
ผมมีเรื่องสงสัยเกี่ยวกับ cloth myth ดังนี้ครับ

1) กล่องใหญ่ของ Poseidon, hypnos, tranatros, andromeda นี่เฉลี่ยราคาวางขายทีแรกเท่าไหร่ และหลังจากผ่านระยะเวลาไปพักนึงแล้วราคาเท่าไหร่ครับ เทียบกับกล่องปกติ อย่างแบบ โกลด์เซ๊นต์ ราคาเท่าไหร่ครับ

2) เข้าใจว่าในตลาดบ้านเรา เอาของที่ผลิตใน Hong kong กับ Japan เข้ามาขาย ราคาแตกต่างกันอย่างไร และมีวิธีดูอย่างไรว่าของผลิตจากที่ไหน หรือที่จีนก็ีมีผลิต บ้านเรามีพวกของปลอมเข้ามาปนกันบ้างไหม ที่ไหนขายของปลอมบ้าง

3) ผมเห็นของโชว์ที่เป็นของ Poseidon กับ Tranatros ทำออกมาสวยมากครับ สนนราคาตลาดตอนนี้เท่าไหร่ หายากไหม

ขอบคุณครับ เดี๋ยวมีคำถามเพิ่มเติม จะมาต่อครับ
JKNoremorse

« ตอบ #59 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010 | 12:46:59 PM »

ตอนนี้คงยังไม่ได้อะครับ เพราะติดตรงที่ว่าสั่งแผ่นไปเยอะเลย เหอๆ

แหม ๆ จะซื้อจริง ๆ ซักตัวก่อนก็ได้ สั่งแผ่นอ่ะเรื่องเล็ก หุ ๆ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 10
พิมพ์