เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149687 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 12:31:00 PM
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 158
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Chat !  (อ่าน 771671 ครั้ง)
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #30 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2008 | 11:36:01 AM »

สัปดาห์ที่ผ่านมา จำนวนสมาชิกเพิ่มขึ้นค่อนข้างเร็ว น่ายินดีจังครับ  ยิ้มกว้างๆ
เพิ่มแต่ปริมาณกระมังครับ แถมบางคนสมัครโดยใช้ชื่อที่อ่านแล้วมีความหมายไม่สุภาพด้วย

ผมว่าสมาชิกจำนวนน้อยแต่มีคุณภาพยังจะดีเสียกว่า
ครับ สมควรยกเลิก แล้วสมัครใหม่ด้วยชื่อที่เหมาะสม (หรืออีกทางนึงก็ขอให้ admin ลบ user แล้วก็ออกกฎเสียเลยครับ)   ยิ้ม

เดี๋ยวจะปรึกษาในกันในเรื่องนี้ครับ เหมือนจะสมัครเล่นๆมากกว่าสมัครมาเล่นบอร์ด
...........................
คงต้องทำงานเพิ่มละคับ ไม่ควรปล่อยให้การสมัครเป็นแบบอัตโนมัติสมัครเสร็จล็อกอินเข้าใช้ได้เลย อาจให้สมัครไว้รอทางผู้ดูแลเว็บพิจารณาก่อนดีกว่าครับ ขืนปล่อยไว้จะกลายเป็นที่ขายโฆษณา สถานที่ระบายอารมณ์กันนะครับ

ตอนนี้คนยังน้อยอยู่ดูแลยังง่ายอยู่ครับ แต่เมื่อคนเยอะขึ้นก็คงจะใช้กฎบางอย่าง
กฎพื้นฐานข้อหนึ่งที่นิยมปฏิบัติกัน คือ สมัครแล้ว ให้แฟกซ์สำเนาบัตรประชาชนไปให้พิจารณาก่อนครับ หากเรียบร้อยดีก็ปล่อยให้เข้าใช้งานได้ (ใช้เวลาสองสามวัน) ผมเห็นเว็บบอร์ดหลายแห่ง พอเริ่มมีสมาชิกมากขึ้น เขาก็ใช้วิธีการแบบนี้เพื่อกลั่นกรองคนครับ และผู้สมัครก็ต้องยอมรับกติกาข้อนี้ด้วย ถ้าไม่ทำแบบนี้ จะควบคุมความสงบเรียบร้อยไม่อยู่ครับ

บางทีเขาเห็นเราพิธีการเยอะจนขี้เกียจสมัครก็ได้นะครับ
ถ้าคิดจะเข้ามาเล่นบอร์ดโดยสุจริตใจ ผมคิดว่าผู้สมัครโดยทั่วไปน่าจะยินดีให้ความร่วมมือนะครับ ส่วนพวกที่คิดจะเข้ามาป่วนคงไม่สมัครแน่นอน ถือเป็นการกรองคนไปในตัว

สังคมนี้อยู่กันน้อยคนแต่เต็มไปด้วยความอบอุ่นก็ถือว่าดีแล้วครับ เพราะผมเชื่อว่าคุณภาพย่อมดีกว่าปริมาณ

+1 เห็นด้วยครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Gespenstvoharn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: 01 มีนาคม 2008 | 10:10:55 AM »

ผมขอร้องเรียน เรื่อง การใช้ชื่อ ยูสเซอร์ ที่ไม่สุภาพ ด้วยคนครับ ผมว่า เรา ไม่ควรเปิดกว้าง ต่อ การแสดงความหยาบคาย ที่ไร้เหตุผล เรา...ใช้เหตุผลถกเถียงกันได้ แต่การอนุญาต แบบนี้ ผมไม่เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง เรียน ไว้พิจารณา ด้วย ครับ
.. polotoon ..

« ตอบ #32 เมื่อ: 01 มีนาคม 2008 | 10:31:16 AM »

ผมขอร้องเรียน เรื่อง การใช้ชื่อ ยูสเซอร์ ที่ไม่สุภาพ ด้วยคนครับ ผมว่า เรา ไม่ควรเปิดกว้าง ต่อ การแสดงความหยาบคาย ที่ไร้เหตุผล เรา...ใช้เหตุผลถกเถียงกันได้ แต่การอนุญาต แบบนี้ ผมไม่เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง เรียน ไว้พิจารณา ด้วย ครับ
ข้อนี้เห็นด้วยครับ สมควรลบ user name ไปได้ คิดว่าเจ้าตัวน่าจะพอเข้าใจได้

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: 02 มีนาคม 2008 | 02:24:28 PM »

แฮ่ม รู้สึก พี่ Polotoon จะยศ สูงกว่าระดับ mod แล้วนะ คับ บั๊ก รึเปล่า ยิงฟันยิ้ม
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #34 เมื่อ: 02 มีนาคม 2008 | 02:39:06 PM »

แฮ่ม รู้สึก พี่ Polotoon จะยศ สูงกว่าระดับ mod แล้วนะ คับ บั๊ก รึเปล่า ยิงฟันยิ้ม

ปล่อยบอท ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #35 เมื่อ: 02 มีนาคม 2008 | 07:03:37 PM »

ปล่อยบอท ยิงฟันยิ้ม

บั๊ก บอท มันคืออะไรหรือครับ    ขยิบตา

« ตอบ #36 เมื่อ: 04 มีนาคม 2008 | 01:41:16 PM »

ใช้ firefox, ie เข้าแต่เช้า เพิ่งสำเร็จครับ   ร้องไห้

« ตอบ #37 เมื่อ: 04 มีนาคม 2008 | 02:49:14 PM »

ใช้ firefox, ie เข้าแต่เช้า เพิ่งสำเร็จครับ   ร้องไห้
มีปัญหากันบ้างรึเปล่าครับ เงียบสนิทเลย  ลังเล

kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #38 เมื่อ: 04 มีนาคม 2008 | 02:53:08 PM »

มีปัญหากันบ้างรึเปล่าครับ เงียบสนิทเลย  ลังเล

ได้แล้วจร๊ะ

« ตอบ #39 เมื่อ: 04 มีนาคม 2008 | 09:04:14 PM »

วันนี้ ผู้ทรงคุณวุฒิ on line ตอนค่ำหลายคนนะครับ   ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #40 เมื่อ: 14 มีนาคม 2008 | 01:36:47 PM »

ท่านผีเพลงครับ แวะมาเยี่ยมบ่อยๆ ไม่มา meet 'n' greet กันหน่อยหรือครับ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #41 เมื่อ: 14 มีนาคม 2008 | 03:26:51 PM »

คุณ raylee สบายดีมั้ยครับ
เก็บงานลักษณะไหนบ้างครับ
mini lp ปกแข็ง อ่อนเป็นอย่างไร คุยให้ฟังหน่อยซีครับ

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: 23 มีนาคม 2008 | 11:17:46 PM »

รุ้สึกว่าเดี๋ยวนี้เหล่าเทพ จะบรรทมกันดึก นะครับ  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #43 เมื่อ: 23 มีนาคม 2008 | 11:28:29 PM »

ทุกทีที่มีบอลล์ดีๆ ( ไม่ใช่เทพนะครับ  polotoon ต่ะหาก )

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: 23 มีนาคม 2008 | 11:29:40 PM »

ทุกทีที่มีบอลล์ดีๆ ( ไม่ใช่เทพนะครับ  polotoon ต่ะหาก )

อะ.......จะเปลี่ยน อาชีพให้พี่ โปโลตูน เป็นดารา ซะแล้ว วะฮะฮะฮะฮะ ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 158
พิมพ์