เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 03:12:28 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure Boxessystem เล็กๆของข้าพเจ้า
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 12
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: system เล็กๆของข้าพเจ้า  (อ่าน 97688 ครั้ง)
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #105 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011 | 08:26:23 AM »

เรื่องความร้อนของห้อง ผมเติมเอฟเฟกต์ให้มันโอเวอร์เห็นภาพครับว่าห้องผมร้อนจริงๆเวลาหน้าร้อน หน้าหนาวยังอุ่นได้
เพราะมันอยู่ห้องบนสุดของตึก ดาดฟ้ารับแดดเต็มๆทั้งวันจึงต้องเป็นห่วงเรื่องความร้อนในห้องครับ
ข้าวของอื่นเก็บได้ซ่อนได้ให้พ้นจากความร้อน แต่ถ้าเครื่องร้อนๆมันก็ต้องวางของมันอยู่อย่างนั้นเองครับ

เรื่องงบที่วางไว้ ประมาณ 10k บวกลบ 2k-5k  ครับ กลัวว่าจะแตะต้อง Electrocompaniet ตามที่พี่ๆแนะนำได้หรือไม่
เรื่องไปทดลองฟังยังไม่ทราบ ใจไปถึงที่หมายเรียบร้อย อยากไปมาก แต่เวลาผมมันจำกัด เดี๋ยวนี้เข้ากรุงเทพฯยากจริงๆ
แอมป์ใหม่ผมว่าจะเริ่มครึ่งปีหลังครับขอเสริมสภาพคล่องให้ลื่นปรื้ดซะก่อนครับ ร้องไห้
Electrocompaniet มือสองน่าจะเกินงบที่คุณ blueframe ตั้งไว้มาก แม้จะเป็นรุ่นเก่าแล้ว แต่ราคาขายของมันดูจะไม่ค่อยตกเลย ผมว่าต้องมีหลายสิบ k ถึงจะคว้ามันมาได้ครับ

Int. Amp. ของ Electrocompaniet รุ่น ECI-3 (รุ่นใหม่) ราคาเปิดตัวในอังกฤษเมื่อประมาณปี 2009 อยู่ที่ 1650 ปอนด์สเตอร์ลิง และได้รางวัลห้าดาวจาก Hi-Fi Choice ครับ

blueframe
Moving Pictures

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #106 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011 | 08:36:09 AM »

งบไม่ถึงแบบนี้ขอลากยาวๆไปก่อนดีกว่าครับ อย่าเพิ่งเกา ทนคันไปก่อน ยิ้มกว้างๆ
ตอนนี้ก็ยังสอยแอมป์ใหม่ไม่ได้แน่  ขอศึกษาไปเรื่อยๆก่อนดีกว่าครับ เผื่อจะเจอเนื้อคู่ที่สามารถยกขันหมากไปสู่ขอได้ในงบ 15kครับ ยิงฟันยิ้ม
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #107 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011 | 08:38:42 AM »

อินทีเกรทแอมป์มือสองของเก่าที่น่าเล่น  ผมแนะนำยี่ห้อMusical Fidality  รุ่น A1 เป็นตำนานของอินทีเกรทแอมป์
เป็นหนึ่งในอินทีเกรทแอมป์ขนาดเล็กที่ดีที่สุดของวงการเครื่องเสียงเลยครับ  ราคาในสมัยนั้นประมาณ 13,000 บาท(ของใหม่)
ผมก็เคยเล่นมาแล้วครับ  แต่ปัจจุบันนี้มีคนต้องการหาซื้อกันมากราคาน่าจะเกินค่าตัวของมันที่ขายเมื่อสมัยก่อน
เป็นอินทีเกรทแอมป์คลาสเอแท้ๆข้างละ 20 วัตต์  ต้องบอกก่อน 20 วัตต์คลาสเอนั้นอาจจะเทียบเท่ากับ50-80 วัตต์ของอินทีเกรทแอมป์
ยี่ห้ออื่นๆยังพอมีขายกันอยู่หาซื้อได้ครับ  คำจำกัดความของเจ้าเล็กพริกขี้หนูA1 นี้ถ้าไปไม่ถึงตัวพ่ออย่างMark Levinson นี่เป็นลูกๆของMark เลยครับ
และแถมให้อีกยี่ห้อElectrocompaniet ของดีราคาไม่แพง(รุ่นเก่าๆ) ไปลองหาๆดูเล่นอินทีเกรทแอมป์ที่บอกมานี่รับรองเวลาขายต่อหรือจะอัพเกรด
ในอนาคตราคาขายต่อไม่ตกครับ โดยเฉพาะรุ่น A1 อาจจะขายต่อมีกำไรด้วยซ้ำไป

ผมจะขอกล่าวถึงอินทีเกรทแอมป์ยี่ห้อ Musical Fidality รุ่น A1 รุ่นเก่าไม่ใช่เวอร์ชั่นใหม่ซึ่งแพง  อินทีเกรทตัวบางๆนี้ข้างในมันประกอบ
ไปด้วยอุปกรณ์เกรดดีทั้งนั้นหม้อแปลงใช้ทอรอยด์ฝาครอบเครื่องดีไซน์เป็นฮีทซึ้งค์ระบายความร้อนเลยครับ  จะเห็นว่าใช้ฝาครอบเครื่อง
ทั้งฝาเป็นที่ระบายความร้อนที่ผมรู้เพราะเมื่อสมัยก่อนเคยเปิดเครื่องมาโมพวกขั้วต่อเล่นครับ  ประมาทกำลัง 20 วัตต์ของมันไม่ได้เลยครับ
มันสามารถขับลำโพงวางพื้นตัวใหญ่ได้สบายมาก  อย่าว่าจะเอามาขับลำโพงพวกวางหิ้งเลยครับถ้าใครที่ไม่เคยเล่นอาจจะไม่รู้หรอกครับว่า
กำลัง 20 วัตต์คลาสเอแท้ๆมันเป็นเช่นใด  ผมขอบอกเลยอินทีเกรทแอมป์อย่างที่คุณปีศาจฯเคยใช้อยู่กำลังกินมันไม่ลงหรอกครับ
ราคามือสองล่าสุดที่เพื่อนผมพึ่งซื้อไปอยู่ประมาณ 13-15000 บาทครับ(สภาพดีๆ) ปัญหาเดียวที่จะเล่นมันก็คือจะหาซื้อได้หรือเปล่าเท่านั้น
แต่ก็เห็นมีขายกันอยู่เรื่อยๆ  บอกกันก่อนตัวผมเคยเล่นแอมป์คลาสเอแท้ๆมาแล้วทั้งแอมป์ไฮเอ็นด์ราคาเรือนแสนกำลังวัตต์ที่ดูน้อยกว่าพวกแอมป์
คลาสเอบีนั้น  กำลังวัตต์ที่ขับลำโพงแทบไม่ได้แตกต่างกับแอมป์คลาสเอบีที่กำลังขับมากกว่าเป็นเท่าตัวเลยครับ  ถ้าเป็นผมไม่ได้รีบร้อนอะไร
รอหาเจ้าอินทีเกรทแอมป์A1 มาใช้ดีกว่า(ถ้าราคาอยู่ในงบ) อินทีเกรทแอมป์รุ่นคลาสสิคแบบนี้น่าเล่นครับ

« ตอบ #108 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011 | 08:46:39 AM »

งบไม่ถึงแบบนี้ขอลากยาวๆไปก่อนดีกว่าครับ อย่าเพิ่งเกา ทนคันไปก่อน ยิ้มกว้างๆ
ตอนนี้ก็ยังสอยแอมป์ใหม่ไม่ได้แน่  ขอศึกษาไปเรื่อยๆก่อนดีกว่าครับ เผื่อจะเจอเนื้อคู่ที่สามารถยกขันหมากไปสู่ขอได้ในงบ 15kครับ ยิงฟันยิ้ม
ถ้ายังชอบเสียงของชุดเดิมอยู่ และเห็นว่ามันลงตัวดีอยู่แล้ว ก็อย่าเพิ่งไปเปลี่ยนมันเลยครับ บางครั้งได้ยินได้ฟังคนอื่นเขาคุยเกี่ยวกับเรื่องเครื่องเสียงมาก ๆ นี่เราก็รู้สึกคันด้วยกิเลส ดังนั้นจึงต้องหักห้ามใจไว้บ้าง แอมป์ถ้าเก่าแล้วอาจมีปัญหาและต้องการ service บ้าง ก็ควรจะยกไปให้ศูนย์บริการเขาเซอร์วิสให้ซะหน่อย และเรื่องการบริการของ Conice นี่เขาว่ายอดเยี่ยมอยู่แล้ว เก็บเงินไว้ก่อนดีกว่า และปรับปรุงเครื่องเล่นแผ่นเสียงให้ดีก่อนตามที่ผมเคยแนะนำไว้ ถ้าจะเปลี่ยนแอมป์ก็ต้องก้าวกระโดดไปเล่นพวกกำลังขับสูง ๆ หรือชุดปรี+เพาเวอร์แอมป์ไปโน่นเลยจะดีกว่าครับ

« ตอบ #109 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011 | 08:49:47 AM »

อินทีเกรทแอมป์มือสองของเก่าที่น่าเล่น  ผมแนะนำยี่ห้อMusical Fidality  รุ่น A1 เป็นตำนานของอินทีเกรทแอมป์
เป็นหนึ่งในอินทีเกรทแอมป์ขนาดเล็กที่ดีที่สุดของวงการเครื่องเสียงเลยครับ  ราคาในสมัยนั้นประมาณ 13,000 บาท(ของใหม่)
ผมก็เคยเล่นมาแล้วครับ  แต่ปัจจุบันนี้มีคนต้องการหาซื้อกันมากราคาน่าจะเกินค่าตัวของมันที่ขายเมื่อสมัยก่อน
เป็นอินทีเกรทแอมป์คลาสเอแท้ๆข้างละ 20 วัตต์  ต้องบอกก่อน 20 วัตต์คลาสเอนั้นอาจจะเทียบเท่ากับ50-80 วัตต์ของอินทีเกรทแอมป์
ยี่ห้ออื่นๆยังพอมีขายกันอยู่หาซื้อได้ครับ  คำจำกัดความของเจ้าเล็กพริกขี้หนูA1 นี้ถ้าไปไม่ถึงตัวพ่ออย่างMark Levinson นี่เป็นลูกๆของMark เลยครับ
และแถมให้อีกยี่ห้อElectrocompaniet ของดีราคาไม่แพง(รุ่นเก่าๆ) ไปลองหาๆดูเล่นอินทีเกรทแอมป์ที่บอกมานี่รับรองเวลาขายต่อหรือจะอัพเกรด
ในอนาคตราคาขายต่อไม่ตกครับ โดยเฉพาะรุ่น A1 อาจจะขายต่อมีกำไรด้วยซ้ำไป

ผมจะขอกล่าวถึงอินทีเกรทแอมป์ยี่ห้อ Musical Fidality รุ่น A1 รุ่นเก่าไม่ใช่เวอร์ชั่นใหม่ซึ่งแพง  อินทีเกรทตัวบางๆนี้ข้างในมันประกอบ
ไปด้วยอุปกรณ์เกรดดีทั้งนั้นหม้อแปลงใช้ทอรอยด์ฝาครอบเครื่องดีไซน์เป็นฮีทซึ้งค์ระบายความร้อนเลยครับ  จะเห็นว่าใช้ฝาครอบเครื่อง
ทั้งฝาเป็นที่ระบายความร้อนที่ผมรู้เพราะเมื่อสมัยก่อนเคยเปิดเครื่องมาโมพวกขั้วต่อเล่นครับ  ประมาทกำลัง 20 วัตต์ของมันไม่ได้เลยครับ
มันสามารถขับลำโพงวางพื้นตัวใหญ่ได้สบายมาก  อย่าว่าจะเอามาขับลำโพงพวกวางหิ้งเลยครับถ้าใครที่ไม่เคยเล่นอาจจะไม่รู้หรอกครับว่า
กำลัง 20 วัตต์คลาสเอแท้ๆมันเป็นเช่นใด  ผมขอบอกเลยอินทีเกรทแอมป์อย่างที่คุณปีศาจฯเคยใช้อยู่กำลังกินมันไม่ลงหรอกครับ
ราคามือสองล่าสุดที่เพื่อนผมพึ่งซื้อไปอยู่ประมาณ 13-15000 บาทครับ(สภาพดีๆ) ปัญหาเดียวที่จะเล่นมันก็คือจะหาซื้อได้หรือเปล่าเท่านั้น
แต่ก็เห็นมีขายกันอยู่เรื่อยๆ  บอกกันก่อนตัวผมเคยเล่นแอมป์คลาสเอแท้ๆมาแล้วทั้งแอมป์ไฮเอ็นด์ราคาเรือนแสนกำลังวัตต์ที่ดูน้อยกว่าพวกแอมป์
คลาสเอบีนั้น  กำลังวัตต์ที่ขับลำโพงแทบไม่ได้แตกต่างกับแอมป์คลาสเอบีที่กำลังขับมากกว่าเป็นเท่าตัวเลยครับ  ถ้าเป็นผมไม่ได้รีบร้อนอะไร
รอหาเจ้าอินทีเกรทแอมป์A1 มาใช้ดีกว่า(ถ้าราคาอยู่ในงบ) อินทีเกรทแอมป์รุ่นคลาสสิคแบบนี้น่าเล่นครับ
ตอนออกใหม่ ราคา 13-15k ก็จริงอยู่ แต่ผมทราบมาว่าปัจจุบัน เครื่องมือสองของรุ่นนี้มันหายากมาก และถ้าสภาพสวย ๆ หน่อย แม้จะขอซื้อในราคาเท่ากับตอนที่ออกใหม่ ก็ไม่มีใครยอมปล่อยหรอกครับ
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #110 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011 | 08:52:57 AM »

แอมป์คลาสเอนี่คุณแจ็คเอาไว้ตากผ้าหรือครับ แต่แถวบ้านผมใช้ย่างปลาหมึกครับ  ยิ้มกว้างๆ

เรื่อง 20 วัตต์ของ A1 ไม่มีปัญหาหรอกครับ  แต่เสียงของมันหวานเกินไป เล่นเพลงร้อค
  จะไม่มันน่ะซิครับ
blueframe
Moving Pictures

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #111 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011 | 09:02:09 AM »

ตอนนี้ก็ยังสอยแอมป์ใหม่ไม่ได้แน่  ขอศึกษาไปเรื่อยๆก่อนดีกว่าครับ เผื่อจะเจอเนื้อคู่ที่สามารถยกขันหมากไปสู่ขอได้ในงบ 15kครับ ยิงฟันยิ้ม
ถ้ายังชอบเสียงของชุดเดิมอยู่ และเห็นว่ามันลงตัวดีอยู่แล้ว ก็อย่าเพิ่งไปเปลี่ยนมันเลยครับ บางครั้งได้ยินได้ฟังคนอื่นเขาคุยเกี่ยวกับเรื่องเครื่องเสียงมาก ๆ นี่เราก็รู้สึกคันด้วยกิเลส ดังนั้นจึงต้องหักห้ามใจไว้บ้าง แอมป์ถ้าเก่าแล้วอาจมีปัญหาและต้องการ service บ้าง ก็ควรจะยกไปให้ศูนย์บริการเขาเซอร์วิสให้ซะหน่อย และเรื่องการบริการของ Conice นี่เขาว่ายอดเยี่ยมอยู่แล้ว เก็บเงินไว้ก่อนดีกว่า และปรับปรุงเครื่องเล่นแผ่นเสียงให้ดีก่อนตามที่ผมเคยแนะนำไว้ ถ้าจะเปลี่ยนแอมป์ก็ต้องก้าวกระโดดไปเล่นพวกกำลังขับสูง ๆ หรือชุดปรี+เพาเวอร์แอมป์ไปโน่นเลยจะดีกว่าครับ

ความจริงผมเองก็ยังไม่มีความจำเป็นที่จะต้องอัพเกรดซิสเต็มในตอนนี้น่ะครับ  แต่เป็นกังวลเรื่องส่งแอมป์เข้าเซอร์วิสที่บริษัท
กลัวว่าจะเจอหนังยาวเจอค่าซ่อมบำรุงเท่ากับราคาที่ซื้อมา จึงมีความคิดว่าซื้อแอมป์ใหม่มาประจำการแล้วเก็บเจ้า 314 ลงทีมสำรองแทนครับผม

ผมยังรักเสียงของเค้า และจำความประทับใจแรกที่ได้ร่วมงานกันได้ดี รักจริงทิ้งไม่ลงครับ จุมพิต

« ตอบ #112 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011 | 09:09:26 AM »

ความจริงผมเองก็ยังไม่มีความจำเป็นที่จะต้องอัพเกรดซิสเต็มในตอนนี้น่ะครับ  แต่เป็นกังวลเรื่องส่งแอมป์เข้าเซอร์วิสที่บริษัท
กลัวว่าจะเจอหนังยาวเจอค่าซ่อมบำรุงเท่ากับราคาที่ซื้อมา จึงมีความคิดว่าซื้อแอมป์ใหม่มาประจำการแล้วเก็บเจ้า 314 ลงทีมสำรองแทนครับผม

ผมยังรักเสียงของเค้า และจำความประทับใจแรกที่ได้ร่วมงานกันได้ดี รักจริงทิ้งไม่ลงครับ จุมพิต
แอมป์ถ้าเล่นกันปกติทั่วไป ไม่ค่อยเสียหรอกครับ ถ้าเสียก็คงเสียเล็ก ๆ น้อย เช่น วอลลู่มสกปรก มีเสียงคร่อกแคร่กเวลาบิดวอลลู่ม เป็นต้น ผมเคยส่งแอมป์ DUAL CV-5650 เข้าศูนย์ที่ยูโรวิชั่นสองครั้ง ก็เสียค่าซ่อมและอะไหล่ตามความเป็นจริง ไม่ได้แพงมาก อย่างน้อยเราส่งซ่อมที่ศูนย์ก็สบายใจในแง่การรับประกันและความเอาใจใส่ต่อผลิตภัณฑ์ที่เขาจัดจำหน่ายและทำตลาดอยู่ครับ

« ตอบ #113 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011 | 09:23:45 AM »

แอมป์คลาสเอนี่คุณแจ็คเอาไว้ตากผ้าหรือครับ แต่แถวบ้านผมใช้ย่างปลาหมึกครับ  ยิ้มกว้างๆ

เรื่อง 20 วัตต์ของ A1 ไม่มีปัญหาหรอกครับ  แต่เสียงของมันหวานเกินไป เล่นเพลงร้อค
  จะไม่มันน่ะซิครับ
+1 น่าจะเหมาะกับเพลงร้องหรือเพลงที่มีดนตรีไม่มากชิ้นมากกว่าครับ
deja vu

« ตอบ #114 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011 | 10:45:46 AM »

เรื่องความร้อนของห้อง ผมเติมเอฟเฟกต์ให้มันโอเวอร์เห็นภาพครับว่าห้องผมร้อนจริงๆเวลาหน้าร้อน หน้าหนาวยังอุ่นได้
เพราะมันอยู่ห้องบนสุดของตึก ดาดฟ้ารับแดดเต็มๆทั้งวันจึงต้องเป็นห่วงเรื่องความร้อนในห้องครับ
ข้าวของอื่นเก็บได้ซ่อนได้ให้พ้นจากความร้อน แต่ถ้าเครื่องร้อนๆมันก็ต้องวางของมันอยู่อย่างนั้นเองครับ

เรื่องงบที่วางไว้ ประมาณ 10k บวกลบ 2k-5k  ครับ กลัวว่าจะแตะต้อง Electrocompaniet ตามที่พี่ๆแนะนำได้หรือไม่
เรื่องไปทดลองฟังยังไม่ทราบ ใจไปถึงที่หมายเรียบร้อย อยากไปมาก แต่เวลาผมมันจำกัด เดี๋ยวนี้เข้ากรุงเทพฯยากจริงๆ
แอมป์ใหม่ผมว่าจะเริ่มครึ่งปีหลังครับขอเสริมสภาพคล่องให้ลื่นปรื้ดซะก่อนครับ ร้องไห้

ถ้ายังชอบเสียงแบบแนดอยู่ก็ลองหาแนด(มือสอง)รุ่นที่วัตต์เยอะหน่อย ฟังเทียบกับออดิโอแลปดู
  ว่าชอบเสียงแนวไหน
  ใจจริงผมว่ารอเก็บเงินให้ได้มากหน่อย(ซื้อซีดีให้น้อยลง) แล้วเปลี่ยนทีเดียวทั้งชุดจบเลยดีกว่าครับ  ยิ้มกว้างๆ

Electro ผมก็เคยเล็งๆอยู่เหมือนกัน แต่ยังไม่เคยได้ฟังเลย
   ไม่รู้ว่าเข้ากันได้กับ 802 หรือเปล่า อีกยี่ห้อที่มองๆอยู่ Classe
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #115 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011 | 11:10:16 AM »

ถ้ายังชอบเสียงแบบแนดอยู่ก็ลองหาแนด(มือสอง)รุ่นที่วัตต์เยอะหน่อย ฟังเทียบกับออดิโอแลปดู
  ใจจริงผมว่ารอเก็บเงินให้ได้มากหน่อย(ซื้อซีดีให้น้อยลง) แล้วเปลี่ยนทีเดียวทั้งชุดจบเลยดีกว่าครับ  ยิ้มกว้างๆ

Electro ผมก็เคยเล็งๆอยู่เหมือนกัน แต่ยังไม่เคยได้ฟังเลย
   ไม่รู้ว่าเข้ากันได้กับ 802 หรือเปล่า อีกยี่ห้อที่มองๆอยู่ Classe
โหย.. Classe เลยเพ่

แอ็บบี้ โรด สตูดิโอ ที่ลอนดอน ยังจัดเล้ย

ได้เมื่อไหร่ อย่าลืมชวนผมไปฟังนะครัฟฟ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

deja vu

« ตอบ #116 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011 | 11:19:52 AM »

โหย.. Classe เลยเพ่

แอ็บบี้ โรด สตูดิโอ ที่ลอนดอน ยังจัดเล้ย

ได้เมื่อไหร่ อย่าลืมชวนผมไปฟังนะครัฟฟ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

แฮะ แฮะ บังเอิญ B&W ผมไม่ใช่รุ่นนี้เสียด้วยซิครับ ราคาคงถูกกว่าตัวนี้ประมาณ 10 เท่า
 ถ้าเป็น Classe ก็คงหาที่ถูกกว่า 10 เท่า เหมือนกันครับ  ร้องไห้

หมายเหตุ  แบบนี้ขายรถคงไม่พอ ต้องขายบ้าน + เฟอร์นิเจอร์ด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #117 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011 | 11:31:59 AM »

ถ้าเป็นผม ผมเอาแค่ Int. Amp. Classe CAP-100 (รุ่นเก่า) ก็พอ ส่วน B&W นั้นไม่ต้องพูดถึง เพราะไม่ชอบตัวแทนจำหน่าย

ราคาแอมป์ตัวนี้เมื่อประมาณปี 1997 อยู่ที่ประมาณ 2k ดอลลาร์ ถ้าพอหาได้ในตลาดมือสอง ราคาน่าจะยังหลายหมื่นบาทอยู่ แล้วแต่สภาพของมันด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 กุมภาพันธ์ 2011 | 11:59:50 AM โดย ปีศาจลายคราม » บันทึกการเข้า
deja vu

« ตอบ #118 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011 | 12:09:53 PM »

พวกเซียนเครื่องเสียงในเวปเราเก่งไม่แพ้ใครเลยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

คุณปีศาจลายคราม   ข้อมูลเพียบ
 คุณอั๋น                   ประสบการ์ณเพียบ
 คุณแจ็ค                 ลูกเล่นเพียบ
อั๋น501

« ตอบ #119 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011 | 12:40:19 PM »

พวกเซียนเครื่องเสียงในเวปเราเก่งไม่แพ้ใครเลยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

คุณปีศาจลายคราม   ข้อมูลเพียบ
 คุณอั๋น                   ประสบการ์ณเพียบ
 คุณแจ็ค                 ลูกเล่นเพียบ

เฮียผมไม่ได้เป็นเซียนแบบพี่ปีศาจฯและท่านเลขาหรอกครับ
เดี๋ยวจะเป็นแบบที่เขาว่า "เซียนอยู่รู หมูอยู่ตึก" ผมไม่อยากอยู่รูครับ
ผมชอบอยู่ตึกให้พี่ปีศาจฯและพี่ผีเป็นเซียนไปก็แล้วกัน
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 12
พิมพ์