เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149728 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

17 พฤษภาคม 2024 | 10:44:10 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep TalkingYour favorite work of Jean Michel Jarre
หน้า: 1 2 [3] 4
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Your favorite work of Jean Michel Jarre  (อ่าน 16823 ครั้ง)
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #30 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010 | 11:51:56 AM »

เกี่ยวกับเพื่อนร่วมงานดนตรีของ JMJ ที่ชื่อ Francis Rimbert ไม่ทราบว่าคุณ panyarak เคยฟังผลงานส่วนตัวของเขาบ้างหรือเปล่าครับ?
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #31 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010 | 11:56:05 AM »

เกี่ยวกับเพื่อนร่วมงานดนตรีของ JMJ ที่ชื่อ Francis Rimbert ไม่ทราบว่าคุณ panyarak เคยฟังผลงานส่วนตัวของเขาบ้างหรือเปล่าครับ?

เคยแต่ดูจาก Youtube ยังไม่ได้ซื้อผลงานเดี่ยวมาฟังเลยครับ

« ตอบ #32 เมื่อ: 05 เมษายน 2010 | 01:24:04 PM »

ได้ดูคอนเสิร์ต Paris la Defense (1990) ของ JMJ โดยความเอื้อเฟื้อของคุณ panyarak แล้ว พบว่า เพลงเลือกมาเล่นดี การแสดงประกอบบนเวทียอดเยี่ยม แสงสีพลุไฟอลังการ แต่ JMJ ไม่ค่อยจะออกแอ็คชั่นเลย เขาทำตัวเสมือนเป็น conductor ของวงและเดินหิ้วซินธ์ไปมารอบเวทีมากกว่าครับ

ผมประทับใจเพลง Revolution, Zoolookologie และ Rendez-vous ครับ
panyarak

« ตอบ #33 เมื่อ: 05 เมษายน 2010 | 01:29:06 PM »

ได้ดูคอนเสิร์ต Paris la Defense (1990) ของ JMJ โดยความเอื้อเฟื้อของคุณ panyarak แล้ว พบว่า เพลงเลือกมาเล่นดี การแสดงประกอบบนเวทียอดเยี่ยม แสงสีพลุไฟอลังการ แต่ JMJ ไม่ค่อยจะออกแอ็คชั่นเลย เขาทำตัวเสมือนเป็น conductor ของวงและเดินหิ้วซินธ์ไปมารอบเวทีมากกว่าครับ

ผมประทับใจเพลง Revolution, Zoolookologie และ Rendez-vous ครับ

ผมก็ชอบคอนเสิร์ตนี้ในแง่ความอลังการ และเห็นด้วยเรื่อง JMJ แทบจะไม่ได้เล่นคีย์บอร์ดเลย อันนี้อาจจะเป็นสาเหตุที่เขาไม่ยอมให้นำบันทึกการแสดงชุดนี้ออกจำหน่ายเป็น DVD อย่างเป็นทางการครับ (มีแต่ VHS)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 เมษายน 2010 | 01:42:09 PM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

« ตอบ #34 เมื่อ: 08 เมษายน 2010 | 01:42:07 PM »

ช่วงอินโทรเพลง Orient Express จากชุด The Concerts in China ที่เป็นเสียงประกาศของแอร์โฮสเตสขณะเครื่องบินกำลังจะร่อนลงว่า "Please fasten your seat belt and refrain from smoking. Thank you." แสดงว่าสมัยก่อนนี้เขาอนุญาตให้สูบบุหรี่บนเครื่องบินได้หรือครับ?
panyarak

« ตอบ #35 เมื่อ: 08 เมษายน 2010 | 01:44:29 PM »

ช่วงอินโทรเพลง Orient Express จากชุด The Concerts in China ที่เป็นเสียงประกาศของแอร์โฮสเตสขณะเครื่องบินกำลังจะร่อนลงว่า "Please fasten your seat belt and refrain from smoking. Thank you." แสดงว่าสมัยก่อนนี้เขาอนุญาตให้สูบบุหรี่บนเครื่องบินได้หรือครับ?

ใช่ครับ เลิกเด็ดขาดไปประมาณ 20 ปีที่แล้ว สมัยโน้นจะแบ่ง section ให้มีที่นั่งสูบบุหรี่ได้ แม้จะได้ที่นั่งไม่สูบบุหรี่ แต่ก็ได้กลิ่น และทำให้ผมเมาเครื่องบินทุกทีครับ

Kraftwerk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 | 06:43:23 AM »

ถามพี่ตั้มหน่อยครับว่า Jean Michel Jarre ที่แสดงที่ Katowice 1997 มีออกเป็นดีวีดีป่าวครับ เห็นแล้วดูแกหล่อและเท่ห์ดีชะมัด ฯ

.................................................<a href="http://www.youtube.com/watch?v=qqC-Fkdtz8g" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=qqC-Fkdtz8g</a>
Kraftwerk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 | 06:47:51 AM »

เด๋วลองเสิร์ชหาโหลดดู.............ฮ่าาาา ฯ
panyarak

« ตอบ #38 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 | 06:49:01 AM »

ถามพี่ตั้มหน่อยครับว่า Jean Michel Jarre ที่แสดงที่ Katowice 1997 มีออกเป็นดีวีดีป่าวครับ เห็นแล้วดูแกหล่อและเท่ห์ดีชะมัด ฯ

ไม่มีครับ เห็นด้วยว่าแกดูดีกว่าการแสดงอื่นๆ โดยเฉพาะช่วงหลังๆ ที่ปล่อยผมรุงรัง แต่งตัวเซอๆ

Kraftwerk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 | 06:54:43 AM »

ไม่มีครับ เห็นด้วยว่าแกดูดีกว่าการแสดงอื่นๆ โดยเฉพาะช่วงหลังๆ ที่ปล่อยผมรุงรัง แต่งตัวเซอๆ

เป็นแบบทัวร์คอนเสิร์ตสินะครับ ผมว่ารสนิยมการแต่งตัวแกค่อนข้างแย่นะครับ โดยเฉพาะตอนอยู่บนเวทีคอนเสิร์ต ยิ่งแสดงที่จีนอันล่าสุด เสื้อผ้าดูอัปลักษณ์จริงๆ ฮ่าาาา ยิ่่งทรงผมบานๆของแก ดูยังไงก็ไม่ค่อยจะเข้าท่า พอมาเห็นชุดรวบผมแบบนี้ เท่ห์ดูดีอย่างกะคนละคน ฯ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิถุนายน 2010 | 07:48:25 AM โดย Kitaro Sylvian เทพเจ้าแห่งดนตรี » บันทึกการเข้า
Kraftwerk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 | 06:59:26 AM »

ผมว่าการแต่งกายของแกที่ดูเข้าท่าที่สุด น่าจะเป็นชุด Aero Concert ที่ Denmark กับที่เล่นที่อียิปต์ นะครับ ฯ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิถุนายน 2010 | 07:52:39 AM โดย Kitaro Sylvian เทพเจ้าแห่งดนตรี » บันทึกการเข้า
panyarak

« ตอบ #41 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 | 07:08:09 AM »

ผมว่าการแต่งกายของแกที่ดูเข้าท่าที่สุด น่าจะเป็นชุด Aero Concert ที่ Denmark นะครับ ฯ

ปกดีวีดี Aero Concert

Kraftwerk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 | 07:46:20 AM »

ผมว่าการแต่งกายของแกที่ดูเข้าท่าที่สุด น่าจะเป็นชุด Aero Concert ที่ Denmark นะครับ ฯ

ครับ เป็นชุดโปรดของผมเลย ชอบชุดนี้มากๆ ฯ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #43 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 | 08:28:17 AM »

ไม่ทราบว่าพี่ตั๊มมี DVD ตัวนี้รึเปล่าครับ?

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
panyarak

« ตอบ #44 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2010 | 07:18:17 AM »

ไม่ทราบว่าพี่ตั๊มมี DVD ตัวนี้รึเปล่าครับ?

มีแต่แผ่นเสีย เปิดดูไม่ได้ กำลังหาซื้อใหม่อยู่ครับ

หน้า: 1 2 [3] 4
พิมพ์