เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 01:07:55 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgWelcome To The Machineอยากให้คุณ AFM เขียนแนะนำเครื่องดนตรี prog ประเภทต่าง ๆ ครับ
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้คุณ AFM เขียนแนะนำเครื่องดนตรี prog ประเภทต่าง ๆ ครับ  (อ่าน 6260 ครั้ง)
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2007 | 04:39:23 PM »

อาจจะเริ่มต้นจากพวกคีย์บอร์ดประเภทต่าง ๆ ก่อนก็ได้ โดยเขียนถึงลักษณะของเสียงและการทำงานแบบคร่าว ๆ ของเครื่องแต่ละชนิดครับ (เห็นว่าสนใจเครื่องดนตรีประเภทนี้อยู่ เลยยุส่งซะเลย)  ยิ้ม
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2007 | 07:26:07 PM »

ขอเวลาอีกซักพักนะครับ ว่าจะเขียนเรื่องกีตาร์ของตัวเองยังไม่ได้เขียนเลย

เทอมนี้จริงๆ ลงเรียนไม่เยอะครับ แต่งานเยอะ อาจารย์แต่ละวิชาสั่งงานกันเยอะๆ ทั้งนั้น (บอกว่าอยากให้นิสิตเก่ง แล้วก็ไม่อยากให้นิสิตมาเหนื่อยเพราะอ่านหนังสือช่วงใกล้สอบเยอะ) เวลาที่พอจะว่างช่วงเสาร์-อาทิตย์ก็ต้องเอาไปเขียนรายงานเตรียมส่งวันอังคารอีก เทอมนี้นอกจากการบ้านแล้ว ผมยังต้องส่งรายงานแลบอาทิตย์ละสองฉบับ กำหนดส่งในวันเดียวกันคือวันอังคาร แล้วเดี๋ยวนี้พวกอาจารย์เค้ามีมาตรการใหม่ครับ เป็นกฎที่เพิ่งตั้งไม่กี่ปีนี้เองคือ รายงานนั้น...... ห้ามใช้คอมพิมพ์เด็ดขาด ต้องใช้ลายมือเขียนล้วน ที่เป็นอย่างนี้ก็เพราะว่า พอเทคโนโลยีทันสมัย ก็มีแต่เด็กมานั่งก๊อบไฟล์กัน แล้วเอาไปเปลี่ยนฟอนท์ จัดหน้าใหม่ แล้วปรินท์ส่งรายงาน ซึ่งเรื่องนี้พวกอาจารย์รับไม่ได้ เลยต้องมีกฎแบบนี้ขึ้นมา

ไว้ว่างๆ แล้วจะพยายามเขียนอะไรออกมาอีกเรื่อยๆ แน่นอนครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2007 | 08:36:55 PM »

อยากอ่านเช่นกันครับ
.. polotoon ..

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2007 | 10:06:19 PM »

สนใจครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ..    เจ๋ง

☆Wicked Man☆™オタク
Wish You Were Here

People who love real music to be understood.

incubus_funky@hotmail.com onelastbullet@
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2007 | 01:56:02 PM »

ว่าง ๆ นำมาลงนะครับ กำลังรออ่านอยู่ครับ

Keep Music in the Life

Whether time is long over, but the world is how to end the war is not always the end when we give open minded people together defeated.

.... ดนตรีเค้าเอาไว้เป็นเพื่อนมนุษย์นะไม่ใช่เป็นชนวนสงคราม ... ดนตรีเป็นงานศิลป์ให้คนเสพอย่าคิดมากดิ ไม่ใช่แฟชั่นเสียหน่อย ...

Music is not fashion. But art is also of the planet.
http://twitter.com/T_Prasertphak
http://www.facebook.com/char.aznabal
http://wickedman.hi5.com/
Do it Yourself

« ตอบ #5 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2008 | 12:51:33 PM »

ถ้ามีเวลาก็นำมาลงอีกนะครับ ชอบมาก  ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2008 | 01:12:36 PM »

น่าสนใจครับ แต่เรื่องเรียนต้องมาก่อน ถูกต้องแล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ
poj
In The Court Of The Crimson King
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2008 | 03:02:50 PM »

เรียนก่อนครับ
อนาคตสำคัญกว่าครับ
เรื่องอื่นเอาไว้ว่างๆ ค่อยทำครับ   ยิ้ม

Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #8 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2008 | 04:07:32 PM »

เรื่องอื่นเอาไว้ว่างๆ ค่อยทำครับ   ยิ้ม

+1  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #9 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2008 | 04:09:17 PM »

+1  ยิงฟันยิ้ม
+1  ยิ้มกว้างๆ

หน้า: [1]
พิมพ์