เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149739 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

24 พฤษภาคม 2024 | 03:47:02 AM
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Michael Schenker Group  (อ่าน 57702 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #105 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2012 | 04:57:07 PM »

เมื่อคืนนี้ Michael Schenker มาหาผมครับ เราไปรับประทานอาหารกัน...

ผมได้มีโอกาสคุยกับเค้ามากมาย ชนแก้วกันก็หลายอยู่ทีเดียว จนเกือบจะ "พับ" ทั้งสองคน...
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
....แล้วผมก็ตื่นขึ้นมาทันที...ขอโทษที่ต้องเล่าให้ฟังครับ !!   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #106 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2012 | 10:20:16 AM »

ยังไงครับพี่ ไม่เก็ตเลย ตกลงเจอกับคุณเชงก้าจริงหรือเปล่าครับ?
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #107 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2012 | 06:41:16 PM »

อาโป่งครับ

จริงรึเปล่าครับที่ว่า ไมเคิล เคย ตกอับ หนีมาไทย แล้วไม่มีเงินกลับเยอรมัน เลยต้องขาย กีตาร์ทิ้ง

« ตอบ #108 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2012 | 12:57:55 PM »

อาโป่งครับ

จริงรึเปล่าครับที่ว่า ไมเคิล เคย ตกอับ หนีมาไทย แล้วไม่มีเงินกลับเยอรมัน เลยต้องขาย กีตาร์ทิ้ง

ผมก็เคยได้ยินมาแบบนี้เหมือนกันครับ แต่ความจริงเป็นเช่นไรนั้น คงต้องหาทางพิสูจน์กันเอาเอง  ยิ้มกว้างๆ

ส่วนตัวของผมนั้นคิดว่าคงเป็นความจริงแน่ๆ  ยิ้มเท่ห์
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #109 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2012 | 03:31:31 PM »

อาโป่งครับ

ผมก็เคยได้ยินมาแบบนี้เหมือนกันครับ แต่ความจริงเป็นเช่นไรนั้น คงต้องหาทางพิสูจน์กันเอาเอง  ยิ้มกว้างๆ

ส่วนตัวของผมนั้นคิดว่าคงเป็นความจริงแน่ๆ  ยิ้มเท่ห์

ผมเคยได้ยินแต่เหตุเกิดที่อเมริกา เขามีปัญหาชีวิต เลิกกับภริยา และถูกผู้จัดการโกงเงินไปหมดเกลี้ยง จึงต้องขายกีตาร์ Flying V ไป 3 ตัว เพื่อบินไปตั้งตัวใหม่ที่เยอรมนี แต่ไม่เคยได้ยินว่า ต้องมาขายกีตาร์ที่ไทยครับ

« ตอบ #110 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2012 | 04:41:04 PM »

อาโป่งครับ

ผมก็เคยได้ยินมาแบบนี้เหมือนกันครับ แต่ความจริงเป็นเช่นไรนั้น คงต้องหาทางพิสูจน์กันเอาเอง  ยิ้มกว้างๆ

ส่วนตัวของผมนั้นคิดว่าคงเป็นความจริงแน่ๆ  ยิ้มเท่ห์

ผมเคยได้ยินแต่เหตุเกิดที่อเมริกา เขามีปัญหาชีวิต เลิกกับภริยา และถูกผู้จัดการโกงเงินไปหมดเกลี้ยง จึงต้องขายกีตาร์ Flying V ไป 3 ตัว เพื่อบินไปตั้งตัวใหม่ที่เยอรมนี แต่ไม่เคยได้ยินว่า ต้องมาขายกีตาร์ที่ไทยครับ

เท่าที่ทราบมา ไมเคิล มีแฟนเป็นคนไทยและมีลูกชายด้วยเป็น Schenker Jr. หนึ่งคนที่ภูเก็ตหรือพัทยาก็ไม่ทราบผม
ไม่แน่ใจว่าอาศัยอยู่ที่ไหนกันแน่...

แต่ที่แน่ๆ เลยก็คือ ทั้งพี่ชายคือ Rudolf รวมทั้งนักร้องนำคนเก่าคือ Gary Barden ก็มีแฟนเป็นคนไทยทั้งสองคนครับ  ขยิบตา

ส่วนเรื่องขายกีตาร์ผมเคยได้ยินมาคนละแบบ ซึ่งเรื่องของคุณ Payarak ก็เป็นเรื่องราวครั้งหนึ่งในชีวิตจริงของ Michael Schenker
และก็ยังมีอีกครั้งครับที่ผมได้ยินมา...

คือว่าเค้าเงินหมดเลยต้องขายกีตาร์อีกเพราะว่าต้องบินกลับเยอรมันนี  ตกใจ

สาเหตุก็เพราะว่าเที่ยวมากจนเกินไป เรียกว่าใช้ชีวิตสุดสุด คุ้มค่าของเงินที่หาได้มาด้วยน้ำพักน้ำแรง จึงทำให้ช่วงหลังๆ
ที่ผ่านมาฝีมือตก และ ยังไม่มีทางเลิกสิ่งเสพติดได้อย่างที่เคยตั้งใจพยายามมาหลายต่อหลายครั้ง  เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กรกฎาคม 2012 | 04:43:35 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
panyarak

« ตอบ #111 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2012 | 05:23:11 PM »

อาโป่งครับ

ผมก็เคยได้ยินมาแบบนี้เหมือนกันครับ แต่ความจริงเป็นเช่นไรนั้น คงต้องหาทางพิสูจน์กันเอาเอง  ยิ้มกว้างๆ

ส่วนตัวของผมนั้นคิดว่าคงเป็นความจริงแน่ๆ  ยิ้มเท่ห์

เท่าที่ทราบมา ไมเคิล มีแฟนเป็นคนไทยและมีลูกชายด้วยเป็น Schenker Jr. หนึ่งคนที่ภูเก็ตหรือพัทยาก็ไม่ทราบผม
ไม่แน่ใจว่าอาศัยอยู่ที่ไหนกันแน่...

แต่ที่แน่ๆ เลยก็คือ ทั้งพี่ชายคือ Rudolf รวมทั้งนักร้องนำคนเก่าคือ Gary Barden ก็มีแฟนเป็นคนไทยทั้งสองคนครับ  ขยิบตา

ส่วนเรื่องขายกีตาร์ผมเคยได้ยินมาคนละแบบ ซึ่งเรื่องของคุณ Payarak ก็เป็นเรื่องราวครั้งหนึ่งในชีวิตจริงของ Michael Schenker
และก็ยังมีอีกครั้งครับที่ผมได้ยินมา...

คือว่าเค้าเงินหมดเลยต้องขายกีตาร์อีกเพราะว่าต้องบินกลับเยอรมันนี  ตกใจ

สาเหตุก็เพราะว่าเที่ยวมากจนเกินไป เรียกว่าใช้ชีวิตสุดสุด คุ้มค่าของเงินที่หาได้มาด้วยน้ำพักน้ำแรง จึงทำให้ช่วงหลังๆ
ที่ผ่านมาฝีมือตก และ ยังไม่มีทางเลิกสิ่งเสพติดได้อย่างที่เคยตั้งใจพยายามมาหลายต่อหลายครั้ง  เศร้า

ภริยาของ Gary Barden ชื่อสุจิตรา เป็นเจ้าของร้านอาหารไทยในลอนดอน จำได้ว่า ในเครดิตอัลบั้มของวง Silver หรือ Statetrooper เอ่ยถึงคุณสุจิตรา ที่คอยนำอาหารไปเลี้ยงวงตอนบันทึกเสียงอัลบั้มด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กรกฎาคม 2012 | 05:26:22 PM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #112 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2012 | 12:53:54 AM »

ภรรยา ของทั้ง รูดอล์ฟ และ แกรี่ บาร์เดน นี่เป็นภรรยาหลวงเลยรึป่าวครับ อิอิ

ขอขอบคุณ อาโป่ง และพี่ตั้ม อีกครั้งครับ

panyarak

« ตอบ #113 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2012 | 02:09:08 AM »

ภรรยา ของทั้ง รูดอล์ฟ และ แกรี่ บาร์เดน นี่เป็นภรรยาหลวงเลยรึป่าวครับ อิอิ

ขอขอบคุณ อาโป่ง และพี่ตั้ม อีกครั้งครับ

สำหรับ Gary Barden เป็นภริยาคนเดียวของเขาครับ

PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #114 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2012 | 04:15:25 PM »

สำหรับ Gary Barden เป็นภริยาคนเดียวของเขาครับ
ขอบคุณครับ

dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #115 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2012 | 06:20:32 PM »

MICHAEL SCHENKER Talks About Divorcing Wife, Quitting UFO - Aug. 10, 2004

In an exclusive interview with Classic Rock Revisited,  UFO guitarist Michael Schenker speaks of his recent divorce and financial problems.
"She wanted to stay there to make sure everything got finished, but there was nothing to finish because everything got stolen. Who knows where everything went. I didn't get anything. I ended up with a bicycle, a few shirts and a few trousers; that was it. It was basically the lowest I had ever gone.

" In addition to losing his possessions and marriage, Schenker also bowed out of UFO again. He explains how it went down: "What happened was that we played Newcastle and I was looking for [UFO bassist Pete Way] and couldn't find him. He was being very obnoxious again. I wanted to tell him off. At the same time, Phil Mogg was introducing me to Spike from the QUIREBOYS. I ignored him. I don't know but I might have pushed him to the side because I was looking for Pete Way. Spike head-butted me. I had a black eye and I was very pissed off about it. The next day, we played in Manchester and I decided to let them see what it would be like if I was obnoxious. I wanted to let him [Pete Way] understand that he can't be obnoxious and let the whole weight of the band depend on one person while he did whatever he wanted. I purposely became obnoxious at the expense of the audience — they were all pissed off about it. I couldn't take it anymore and I had to show the band what if feels like if I don’t hold the thing together."

« ตอบ #116 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2012 | 10:51:19 AM »

รวมเพลงซีดี 5 แผ่นของ Michael Schenker Group มาแล้วครับท่าน !!

แกะ หรือว่า ไม่แกะ ดี ?

...ต้องรอกันหน่อยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
ไม่เอาแล้ว ทาย ไม่แกะ ไว้ก่อนดีกว่า โอกาสถูกมากกว่า 95 % แน่ะ ยิ้มกว้างๆ

พระท่านทายผิดนะครับ เพราะฉะนั้นโยมจะนำรูปภาพมาถวายให้ดูในวันนี้เลย...

« ตอบ #117 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2012 | 10:53:02 AM »

เนื่องจากอัลบั้มชุดนี้ส่งมาแบบไม่ได้ห่อกระดาษแก้วมาให้ แต่อยู่ในสภาพใหม่เอี่ยมอ่อง...ผมก็แลยไม่ต้องแกะ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #118 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2012 | 10:55:40 AM »

ก็อย่างที่เคยบอกเกริ่นไว้ให้ล่ะครับว่า นอกเหนือจากอัลบั้มของ Michael Schenker Group ทั้งหมดแล้ว สิ่งที่น่าสนใจที่สุดเห็น
จะเป็นบันทึกการแสดงสดที่เมือง Manchester สมัย Cozy Powell เป็นมือกลอง ซึ่งถือว่าเป็น Highlight ของชุดนี้เลยทีเดียว...

« ตอบ #119 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2012 | 10:59:44 AM »

แต่ปรากฏว่า Manchester คอนเสิร์ตที่แถมมาให้มีเพลงไม่ครบเหมือนกับ Download ขายบนเว็ปอย่างเป็นทางการ !!  ฮืม  ฮืม  ฮืม

ผมเองพยายามหา CD Version เพื่อที่จะซื้อเก็บสะสมเอาไว้แต่ก็หาไม่ได้ครับ หากใครอยากฟังการแสดงสดอันสมบูรณ์แบบก็ต้องใช้
บริการโดยจ่ายเงิน Download สถานเดียว ไม่มีอย่างอื่นให้เลือก  อายจัง

หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9
พิมพ์