เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149721 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

16 พฤษภาคม 2024 | 01:59:00 AM
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Duran Duran  (อ่าน 5082 ครั้ง)
kongbei
Administrator
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 29 มีนาคม 2008 | 04:03:53 PM »

ชุด Rio ถือว่าดีมากๆเลยครับ มีใครฟังบ้างครับ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 29 มีนาคม 2008 | 04:49:40 PM »

เป็นวง New Wave/Synthpop ที่ดีครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
winston
The Dark Side of the Moon

Imagine there's no stairway to heaven

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 มีนาคม 2008 | 11:10:47 PM »

ชักจะหลุดนิยามของคลาสสิกร็อคไปหน่อยแล้วกระมังครับ อย่างไรก็ตามผมก็เป็นหนึ่งในแฟนๆของพวกเขา โดยเฉพาะมิวสิกวิดีโอที่สร้างสรรค์และ...วาบหวามสุดๆ ชุดใหม่ที่โปรดิวซ์โดย Timbaland เป็นความพยายามกลับมาร่วมสมัยที่ทำได้ไม่น่าเกลียดเลยครับ

เพลงโปรด-Save A Prayer, Planet Earth, Girls On Film, The Reflex

Facebook group สำหรับคนรักเพลงทุกรูปแบบ.....

http://tinyurl.com/allmusiclovers
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 มีนาคม 2008 | 11:14:10 PM »

ขอหลุดๆบ้างครับ  ยิ้มกว้างๆ

เพราะบางทีอยากถามวงนู้นวงนี้ เยอะๆครับ มันก็มีแต่ผลดีมิใช่หรือครับ เผยแพร่ความรู้
winston

Imagine there's no stairway to heaven

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 มีนาคม 2008 | 11:24:06 PM »

ก็ดีครับ  ชุด Rio นี่เฉียบจริงๆ สมัยนั้นเรียก New Music, New Romantic แต่บีทอย่างร็อค และฝีมือการเล่น hi-hat ของ Roger Taylor ก็น่าฟังมาก ส่วนเรื่องความหล่อก็ถือว่าครบเครื่อง ไซมอนหล่อแบบเพลย์บอยบ้าเซ็กซ์ จอห์นแบบขรึมๆเท่ตลอดวัน ส่วนนิค โรดส์มือคีย์บอร์ดหล่อแบบหญิงๆ ฮืม

Facebook group สำหรับคนรักเพลงทุกรูปแบบ.....

http://tinyurl.com/allmusiclovers
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 มีนาคม 2008 | 11:25:09 PM »

Roger Taylor ชื่อมือกลองไปตรงกับวงราชินี อย่างจังๆเลย

นิคนี่เห็นยังมีสาวกรี๊ดอยู่เลย
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 29 มีนาคม 2008 | 11:30:25 PM »

Roger Taylor ชื่อมือกลองไปตรงกับวงราชินี อย่างจังๆเลย

นิคนี่เห็นยังมีสาวกรี๊ดอยู่เลย

สาวจากอดีตส่วนหนึ่งของสหภาพโซเวียตรึเปล่าครับ  ยิงฟันยิ้ม

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
TRON

« ตอบ #7 เมื่อ: 30 มีนาคม 2008 | 10:36:58 PM »

ผมแฟนพันธ์แท้คนหนึ่งนะครับ และขอยืนยันว่าวงนี้ไม่ใช่ boyband นะครับ คำว่า boyband เพิ่งมาบัญญัติจากวง New Kids on the blocks ยุค 90 นี่เอง  ซึ่งเป็นพวกเต้นและร้องอย่างเดียวนะครับ งานของ Duran Duran 2 อัลบั้มแรกผมถือว่าเป็นงานที่บุกเบิกแนวใหม่จริง ๆ ใช่ครับ Rio ยอดเยี่ยม แต่ผมก็ชอบอัลบั้มแรกพอ ๆ กันนะครับ กินกันไม่ลง ลองฟังเพลงอย่าง Is Anybody Out there ? ดูสิครับ
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: 31 มีนาคม 2008 | 08:18:33 AM »

ผมก็ชอบ Rio ครับ และชอบ DVD หนัง Arena ของวงนี้ด้วย

jackpot329
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 31 มีนาคม 2008 | 09:35:52 AM »

เพิ่งได้ Rio ,เหมือนกัน แม้จะ 80 จัดไปนิด ดูแฟชั่นไปหน่อย แต่การเรียบเรียงดนตรีถือว่าละเอียดและซับซ้อนใช้ได้เลยนะครับ แถมซีดีที่ได้มามี เอ็มวี 3 เพลงด้วย ถือเป็นประวัติศาสตร์หน้าหนึ่งของวงการมิวสิควิดีโอได้เลย ถ้าผมเป็นผู้หญิง และอยู่ยุคนั้นคงติดตามซื้อรูปของวงนี้แหงมๆ จอห์น มือเบส กะ นิค มือคีย์บอร์ดหล่อซะขนาดนั้น ผู้ชาย (อย่างผม) ยังต้องยอมรับ แต่เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ รู้สึกไหมครับว่า แอนดี้ มือกีตาร์เป็นคนที่มีอยู่นอกเลนส์กล้องมากที่สุด ไม่ว่าจะเอ็มวีไหนๆ ภาพคอนเสิร์ตอะไร หรือภาพถ่ายหมู่ใดๆ หรือเพราะแกหล่อน้อยสุด หรือร็อกเกินคนอื่นๆ ก็สุดจะคาดเดาจริงๆ

Dark Side of the Man
TRON

« ตอบ #10 เมื่อ: 31 มีนาคม 2008 | 09:43:30 AM »

ใช่ครับ ล่าสุดแกก็แตกคอกับเพื่อนทั้ง 4 อีกแล้วครับ อยากฟังงานเดี่ยวชุด 3 แบบร๊อค ๆของแกครับ ไม่รู้จะมีออกมาหรือเปล่า ?

เพิ่งได้ Rio ,เหมือนกัน แม้จะ 80 จัดไปนิด ดูแฟชั่นไปหน่อย แต่การเรียบเรียงดนตรีถือว่าละเอียดและซับซ้อนใช้ได้เลยนะครับ แถมซีดีที่ได้มามี เอ็มวี 3 เพลงด้วย ถือเป็นประวัติศาสตร์หน้าหนึ่งของวงการมิวสิควิดีโอได้เลย ถ้าผมเป็นผู้หญิง และอยู่ยุคนั้นคงติดตามซื้อรูปของวงนี้แหงมๆ จอห์น มือเบส กะ นิค มือคีย์บอร์ดหล่อซะขนาดนั้น ผู้ชาย (อย่างผม) ยังต้องยอมรับ แต่เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ รู้สึกไหมครับว่า แอนดี้ มือกีตาร์เป็นคนที่มีอยู่นอกเลนส์กล้องมากที่สุด ไม่ว่าจะเอ็มวีไหนๆ ภาพคอนเสิร์ตอะไร หรือภาพถ่ายหมู่ใดๆ หรือเพราะแกหล่อน้อยสุด หรือร็อกเกินคนอื่นๆ ก็สุดจะคาดเดาจริงๆ

winston

« ตอบ #11 เมื่อ: 31 มีนาคม 2008 | 11:07:09 PM »

ผมแฟนพันธ์แท้คนหนึ่งนะครับ และขอยืนยันว่าวงนี้ไม่ใช่ boyband นะครับ คำว่า boyband เพิ่งมาบัญญัติจากวง New Kids on the blocks ยุค 90 นี่เอง  ซึ่งเป็นพวกเต้นและร้องอย่างเดียวนะครับ งานของ Duran Duran 2 อัลบั้มแรกผมถือว่าเป็นงานที่บุกเบิกแนวใหม่จริง ๆ ใช่ครับ Rio ยอดเยี่ยม แต่ผมก็ชอบอัลบั้มแรกพอ ๆ กันนะครับ กินกันไม่ลง ลองฟังเพลงอย่าง Is Anybody Out there ? ดูสิครับ

ผมก็ชอบครับเพลงนี้ ผมว่าอัลบั้มแรกร็อคกว่านะ ส่วน Rio นั้นดนตรีสวยมีน้ำมีนวล วัดกันที่ฝีมือพวกเขาเหนือว่าวงแนวเดียวกันยุคนั้นพอตัวทีเดียว ในความเห็นผม ยิ้มเท่ห์

Analog Kid
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #12 เมื่อ: 01 เมษายน 2008 | 09:20:08 AM »

ชอบ VDO ชุดนั้นมากๆ
หน้า: [1]
พิมพ์