เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

03 พฤษภาคม 2024 | 11:51:36 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure Boxesแนะนำอัลบั้มแปลกและหายากจากกรุสมบัติปีศาจลายคราม
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำอัลบั้มแปลกและหายากจากกรุสมบัติปีศาจลายคราม  (อ่าน 60846 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #60 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2009 | 06:04:59 AM »

อยากได้ Circus ในสังกัด princo บ่างอะครับต้องทำยังไงบ่าง ใครพอจะช่วยได้บ่างครับ อ่านแล้วน่าหามาฟังจัง ว่าแล้วต้องตามหาแผ่นเสียงกันต่อไปอีก

ไว้ผมได้จากพี่ panyarak แล้วจะไรท์แล้วหาเวลาเอาไปให้ที่ร้านก็ได้ครับ
cocoon
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #61 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2009 | 07:36:46 AM »

ขอบพระคุณมากๆเลยครับ หวังว่าคงไม่รบกวน เวลานะครับ
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #62 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2009 | 09:51:23 AM »

อยากได้ Circus ในสังกัด princo บ่างอะครับต้องทำยังไงบ่าง ใครพอจะช่วยได้บ่างครับ อ่านแล้วน่าหามาฟังจัง ว่าแล้วต้องตามหาแผ่นเสียงกันต่อไปอีก

ค่ายนี้แผ่นเสียง่ายนะครับ

ยิงฟันยิ้ม

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #63 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2009 | 04:31:55 PM »

แผ่นของค่ายนี้มีระบบทำลายตัวเองครับ คือเก็บไว้นานๆ แล้วจะเอามาฟังไม่ได้อีกครับ ต้องไปซื้อแผ่นของเค้ามาใหม่ นับเป็นการออกแบบสินค้าที่ชาญฉลาดมากเลยครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
cocoon
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #64 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2009 | 07:12:33 PM »

อะน่าเอามาฟังเป็นแนวทาง เผื่อถูกใจก็หาแผ่นจริงกันต่อไป คุณจ่า ถ้าได้แล้วยังไงติดต่อให้ผมไปรับก็ได้นะครับ ถ้ามาที่ร้านได้แล้วไม่รบกวนจนเกินไปก็เชิญได้ตลอดเวลาครับ
TRON

« ตอบ #65 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2009 | 10:42:21 PM »

อะน่าเอามาฟังเป็นแนวทาง เผื่อถูกใจก็หาแผ่นจริงกันต่อไป คุณจ่า ถ้าได้แล้วยังไงติดต่อให้ผมไปรับก็ได้นะครับ ถ้ามาที่ร้านได้แล้วไม่รบกวนจนเกินไปก็เชิญได้ตลอดเวลาครับ

พอดีอาทิตย์หน้าผมต้องไปพัทยาครับ รบกวนขอที่อยู่ทาง pm หน่อยครับ จะส่งทางไปรษณีย์ให้ดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 สิงหาคม 2009 | 11:01:24 PM โดย Sgt.Peppers » บันทึกการเข้า
panyarak

« ตอบ #66 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2009 | 01:46:00 PM »

แผ่นของค่ายนี้มีระบบทำลายตัวเองครับ คือเก็บไว้นานๆ แล้วจะเอามาฟังไม่ได้อีกครับ ต้องไปซื้อแผ่นของเค้ามาใหม่ นับเป็นการออกแบบสินค้าที่ชาญฉลาดมากเลยครับ

ผมได้ยินมาว่า รุ่นทำลายตัวเอง คือแบบแผ่นสีขาวที่เขียนว่า Budget เท่านั้น ผมจะซื้อแบบแผ่นสีตลอด เพื่ออัดเพลงไว้ฟังในรถซึ่งมักจอดตากแดด และเครื่องเสียงในรถชอบทำแผ่นเป็นรอย ผมใช้แบบแผ่นสีมาหลายปี และเก็บทุกแผ่นไว้ในท้ายรถตลอด ยังไม่เจอแบบนำกลับมาเล่นแล้วเล่นไม่ได้ครับ บางทีอาจจะเป็นเพราะยังเก็บไว้ไม่นานพอ

.. polotoon ..

« ตอบ #67 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2009 | 04:11:04 PM »

ผมได้ยินมาว่า รุ่นทำลายตัวเอง คือแบบแผ่นสีขาวที่เขียนว่า Budget เท่านั้น ผมจะซื้อแบบแผ่นสีตลอด เพื่ออัดเพลงไว้ฟังในรถซึ่งมักจอดตากแดด และเครื่องเสียงในรถชอบทำแผ่นเป็นรอย ผมใช้แบบแผ่นสีมาหลายปี และเก็บทุกแผ่นไว้ในท้ายรถตลอด ยังไม่เจอแบบนำกลับมาเล่นแล้วเล่นไม่ได้ครับ บางทีอาจจะเป็นเพราะยังเก็บไว้ไม่นานพอ
แผ่นขาวไม่ budget หรือสีก็พังเหมือนกันครับ ของผมอายุประมาณ 3-5 ปีครับ แต่บางแผ่นก็ยืนยาวกว่านั้น ไม่แน่นอนเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ

panyarak

« ตอบ #68 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2009 | 04:44:08 PM »

แผ่นขาวไม่ budget หรือสีก็พังเหมือนกันครับ ของผมอายุประมาณ 3-5 ปีครับ แต่บางแผ่นก็ยืนยาวกว่านั้น ไม่แน่นอนเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ

มีแผ่น CDR ราคาไม่แพง ยี่ห้ออะไรที่เก็บแล้วไม่พังบ้างครับ แล้ว DVD ของ Princo เป็นด้วยมั้ยครับ

TRON

« ตอบ #69 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2009 | 04:47:31 PM »

สมัยก่อนผมพยายามลองยี่ห้ออื่น แต่กลับเจอแบบเสียเร็วมาก สุดท้ายก็กลับมาหา Princo นี่แหละครับ ทุกวันนี้แผ่นที่อัดมาหลายปีก็ยังฟังได้นะครับ ผมว่ามันแล้วแต่แผ่นหรือเปล่า?
Pong-Wanchai

« ตอบ #70 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2009 | 05:20:00 PM »

มีแผ่น CDR ราคาไม่แพง ยี่ห้ออะไรที่เก็บแล้วไม่พังบ้างครับ แล้ว DVD ของ Princo เป็นด้วยมั้ยครับ

ตั้งแต่เริ่มต้นซื้อ DVD Recorder มาผมก็ใช้แผ่น DVD-R ของ Princo อุตส่าห์ถ่ายคอนเสิร์ตจาก VHS & LD ลง DVD-R เป็นเวลานานหลายเดือน
เรียกว่าตอนนั้นเพิ่งกำลังเห่อเครื่องใหม่ เพราะมีเครื่องดีวีดีอัดได้
ปัจจุบันส่วนใหญ่เล่นไม่ได้แล้ว สรุปแล้วอายุของแผ่นยี่ห้อ Princo ก็ประมาณ 3-5 ปีนั่นแหละครับ บางกรณีอาจจะนานกว่านั้นหน่อย
แต่ไม่ต้องกล้วเพราะต้องเสียแน่นอนครับ ได้ยินมาว่าสาเหตุที่ Princo ขายดีก็เพราะร้านค้ารวมทั้งบริษัทต่างๆ ชอบใช้กัน การหมุนเวียนของเงินมันดีครับ เสียเร็วเปลี่ยนเร็ว  ซึ่งนี่ก็รวมถึงแผ่น CD-R ของ Princo ด้วยนะครับ
ปัจจุบันคอนเสิร์ตที่ผมบันทึกลงในแผ่น DVD-R ดูได้น้อยมาก แต่ก็ไม่เป็นไร เพราะยังมีต้นฉบับอยู่ครบทุกชุด

ส่วนยี่ห้อแผ่นของ CD-R หรือ DVD-R ที่ดีๆ ปัจจุบันก็เน้น Verbatim หรือ TDK อะไรทำนองนี้ครับ
ยอมรับว่าต้องแบรนด์เนมหน่อย เพราะเท่าที่ใช้มาตั้งแต่มีปัญหากับ Princo ก็ยังไม่เจอปัญหาอีกเลยครับ
เพียงแต่ต้องจ่ายแพงกว่าธรรมดาเท่านั้น
สำหรับแบรนด์อื่นๆ ที่มีขายเป็นหลอด พอเราเจอของดี เมื่อกลับไปซื้ออีกที มันก็ไม่มีขายแล้ว ก็เลยสรุปไม่ได้ครับ (สำหรับตัวผมเอง)
อย่างนี้ก็เลยต้องแบรนด์เนมตลอดเนื่องจากว่าหาซื้อได้สะดวกดีครับ

เดี๋ยวนี้ผมใช้ DVD-R ยี่ห้อ TDK อย่างเดียว ส่วน CD-R ยังไม่ลงตัวเลยครับ เปลี่ยนมันไปเรื่อยทีละหลอด :-(

« ตอบ #71 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2009 | 06:17:53 PM »

ผมคุยกับคนขายไม่นานมานี้ เขาแนะว่า CD-R ของ Sony ก็มีขายในราคาที่ไม่แพงมากครับ นอกจากนี้ก็บรรดาชื่อที่เอ่ยมาก็รู้จักกันอยู่เช่น Verbatim, Philip, TDK เป็นต้นครับ เรียกว่าคุณภาพตามราคาเลยครับ ต้องประเมินว่าเรายินดีจ่ายต่อแผ่นในราคาเท่าใดเอาครับ  ยิ้มกว้างๆ

ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #72 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2009 | 07:52:28 PM »

แนะนำสำหรับผู้ที่สนใจในด้านการสกรีนแผ่น (มีเครื่องPrint Epson R230 รุ่นยอดนิยม หรืออื่นๆ ที่ ปริ้นท์แผ่นได้)

ยี่ห้อ Ridata แบบ Printable จ้า ผมใช้ Pioneer 115-BK ไรท์ สกรีนเนียนม๊ากกก มากกก (ติดใจที่สุด)

ราคาหลอดละ 370 บาท (50 แผ่น แบบ DVD) ซื้อได้ที่ร้าน sunshine ที่ Fortune Town (แอบโปรโมต)

ส่วนแผ่น CD ทนๆ ที่ผมใช้ก็คงเป็น Sony ครับ แต่ใช้ Ritek ที่ซื้อจากร้านข้างบนนั่นแหละ ราคาเท่า Princo คุุณภาพใช้ได้เลยครับ ถือว่าดีกว่า Princo 555  ยิงฟันยิ้ม DVD ที่ทนที่สุดก็คงเป็น TDK นั่นแลครับ (แต่ส่วนใหญ่ผมใช้ Princo เอาถูก สำหรับ DVD ไม่ปริ้นท์ 555)

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
panyarak

« ตอบ #73 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2009 | 05:33:29 AM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ แบบนี้ต้องจัดการถ่ายพวก bootleg ในสังกัด Princo ลงแผ่นแบรนด์เนมเสียแล้ว แล้วพวกแบรนด์เนมมีของปลอมแบบสมัยเทปคาสเซ็ทมั้ยครับ จำได้ว่าสมัยนั้น เทป Sony กับ TDK มีของปลอมเยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 สิงหาคม 2009 | 07:52:48 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

« ตอบ #74 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2009 | 07:40:23 AM »

ก่อนหน้านี้อาจจะมีอยู่ แต่ปัจจุบันเท่าที่ทราบ มีเป็นเกรดว่าของผลิตมาจากประเทศไหนเท่านั้นครับ  ยิ้มกว้างๆ

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8
พิมพ์