เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149718 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

14 พฤษภาคม 2024 | 09:55:58 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep TalkingRush! เพลงไหนเจ๋งสุด เทคนิคแพรวพราว เล่นยาก ซับซ้อนที่สุดครับ?
หน้า: 1 [2]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Rush! เพลงไหนเจ๋งสุด เทคนิคแพรวพราว เล่นยาก ซับซ้อนที่สุดครับ?  (อ่าน 8455 ครั้ง)
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #15 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010 | 06:45:53 AM »

Closer to the Heart

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #16 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010 | 09:41:48 AM »

รู้สึกว่าพวกเขา (Rush) จะสามารถเล่นกันได้เหมือนสติวดิโอเสียด้วยในอัลบั้ม Exit... Stage Left นะครับ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #17 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010 | 04:15:49 PM »

รู้สึกว่าพวกเขา (Rush) จะสามารถเล่นกันได้เหมือนสติวดิโอเสียด้วยในอัลบั้ม Exit... Stage Left นะครับ

เดี๋ยวนี้รู้สึกทางวงจะไม่ค่อยเล่นเพลงนี้ คงจะเบื่อ เพราะไม่ว่าทัวร์ครั้งใหนก็ต้องเล่นตลอดเลย (พวก YYZ หรือ Tom Sawyer นี่ยังมีเว้นบ้าง) แต่เพลงอย่าง Spirit of the Radio หรือ Freewill นี่ไม่เห็นเลิกเล่นเสียที ผมเองก็ชักจะเอียนๆแล้วครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Hemispheres
In The Court Of The Crimson King
*

noonianm@hotmail.com
« ตอบ #18 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010 | 11:47:52 PM »

ขอบคุณทุกๆท่านครับ ตกลงผมเลือก La Villa Strangiato ครับ

รบกวนขอเพลงช้า เพราะๆ ของ rush อีกเพลงด้วยนะครับ ไม่มีเวลาหา่อ่ะครับ เพราะต้องซ็อมหนักจะขึ้นประกวดแล้ว  ยิงฟันยิ้ม

ตอนนี้ดูๆเพลง Manhattan Project อยู่อะ่ครับ มีเพลงอื่นๆอีกมั้ยครับ ไม่เอา tear กับ different strings นะครับ

ขอบคุณมากครับ  ยิ้มกว้างๆ

Nobody's Hero, Mission, Second Nature, The Pass, Bravado หรือไม่ก็ Resist ครับ เพราะดี
The Twilight Zone,Madrigal,Ghost of a Chance,Losing It,Jacobs Ladder
Hemispheres
In The Court Of The Crimson King
*

noonianm@hotmail.com
« ตอบ #19 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010 | 11:49:15 PM »

ขอเลือก Hemispheres กับ Cygnus X-1 ละกัน
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #20 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010 | 08:27:09 AM »

ประกวดที่ไหนครับ
อยากดูงานประกวดวงดนตรีครับ คิดถึงตอนอยู่มหาลัย ดูทุกปีเลย

ยุคผม (สิบสองปีก่อน) ชอบเล่นเพลงฟิวชันแจ๊สแล้วก็ดรีมเธียเตอร์

ประกวด 4 ปี เจอทุกปี อย่างน้อยต้องมีสักวงล่ะที่เอา Metropolis part1 มาเล่น

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
guitarhero
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 | 11:55:24 AM »

2112 ครับ

คอนเฟิร์ม ชอบอ่ะชอบ
หน้า: 1 [2]
พิมพ์