เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

19 พฤษภาคม 2024 | 03:58:56 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeปรารถนาให้ใครมาเล่นบอร์ด thaiprog กันบ้างครับ
หน้า: 1 [2]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรารถนาให้ใครมาเล่นบอร์ด thaiprog กันบ้างครับ  (อ่าน 6328 ครั้ง)
winston
The Dark Side of the Moon

Imagine there's no stairway to heaven

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #15 เมื่อ: 17 กันยายน 2009 | 02:30:43 PM »

เว็บบอร์ดนี้มีคนสมัครเป็นสมาชิกไว้เกือบหกร้อยคน แต่มีคนเข้ามาเล่นจริง ๆ นับหน้ากันได้ไม่กี่คน ผมจึงปรารถนาให้ผู้คนที่สมัครเป็นสมาชิกแต่ไม่เคยโผล่หน้าเข้ามาเล่นเหล่านี้ได้เข้ามาเล่นบ้าง

เห็นด้วยครับ อยากให้สมาชิกทุกคนช่วยๆกันเล่น ช่วยๆกัน Post หน่อย ผิด-ถูกยังไงไม่ใช่เรื่องสำคัญอยู่แล้ว หลังๆผมไม่ได้แวะเข้ามาเดินเล่นใน ThaiProg ก็เพราะแบบนี้แหละครับ
เพราะว่ามันเหงานะ ไม่ใช่เพราะว่าเบื่อชื่อคนเดิมๆนะครับ  ยิ้มเท่ห์

เปล่าๆครับ แซวคนที่เข้ามาอ่าน แต่ไม่เคย Post อะไรเลยเฉยๆครับ ถ้าเอาหลุดโลกหรือคนที่เป็นไปไม่ได้ (แต่อยากให้เป็น) ผมอยากให้คุณ สุทธิชัย หยุ่น มาเล่นครับ ส่วนตัวแล้วผมอ่านหนังสือในเครือ nation ทั้ง นสพ. สำนักพิมพ์หนังสือการ์ตูนผมยังชอบ nation ที่สุด (รองลงมาคือ VBK) เมื่อนานมาแล้วผมเคยส่ง mail ไปหาคุณ สุทธิชัย หยุ่น ด้วย โดยขอถาม Top 10 หนัง และ วงดนตรีที่คุณชอบคืออะไร ซึ่งก็ไม่ได้รับการตอบแต่ประการใด

แกหนักไปทาง"ให้ข่าว"มากกว่าที่จะ interactive กับแควนๆครับ ผมเป็นสมาชิก facebook,twitter ของแกอยู่ ซึ่งอัพเดทบ้าเลือดมากๆ และแทบไม่เคยเห็นแกมาเมนต์อะไรเลยครับ

Facebook group สำหรับคนรักเพลงทุกรูปแบบ.....

http://tinyurl.com/allmusiclovers
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #16 เมื่อ: 17 กันยายน 2009 | 02:35:14 PM »

เมื่อวันก่อนอ่านใน คม-ชัด-ลึก แกเอา twitter ของอดีตนายกที่ลี้ภัยยังต่างแดนมาให้ดูหน่อยนึง ฮามากครับ โดยอดีตนายกถึงกับถามเลย ตัวจริงรึเปล่าเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม
kongbei
Administrator
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #17 เมื่อ: 20 กันยายน 2009 | 10:18:17 PM »

พี่เหน่ง Musicland
ป้าโด
เจ้าของร้าน Hall Of Frame

หน้า: 1 [2]
พิมพ์