เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149685 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

03 พฤษภาคม 2024 | 12:28:00 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Like ซื้อ Model Figure Anime /Games/ Manga /ชม'เมะ...แล้วมาคุยกัน!!
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 10
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ Model Figure Anime /Games/ Manga /ชม'เมะ...แล้วมาคุยกัน!!  (อ่าน 92775 ครั้ง)
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #15 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009 | 10:11:22 AM »

ผมชอบไอ้ตัวแบบเนี้ย ไม่ค่อยชอบตัวใหม่ๆที่มีปีกหรือติดอาวุธอีรุงตุงนัง (ผมว่ามันลิเกไปหน่อยนะ)

« ตอบ #16 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009 | 10:13:03 AM »

ตัวที่ผมเอารูปมาให้ดูนี่คือ MS-06F เป็น PG ซื้อมาต่อเสร็จไม่ต้องระบายสี เพราะ PG เขาแยกสีมาเสร็จสรรพแล้ว

« ตอบ #17 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009 | 10:15:40 AM »

ใจนึงผมอยากได้ตัวนี้มากกว่า แต่เขาไม่ทำ PG ทำแต่ MG เพื่อนผมเขาบอก MG สมัยนี้ก็แยกสีมาให้แล้ว (ไม่ต้องมาระบาย) แต่จะขยับได้ไม่หลากหลายเท่า PG ดีที่ราคาถูกกว่า

« ตอบ #18 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009 | 10:20:35 AM »

ในชุด MG ครบรอบ 30 ปี มีทำออกมา 9-12 ตัว โดยประมาณ แต่ผมจะโฟกัสไปที่ฝ่ายอธรรมมากกว่า

JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #19 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009 | 10:33:03 AM »

จริงๆผมว่า PG บางตัวนี่เก็บ MG ได้เกือบ 5 ตัวเลยด้วยซ้ำครับ เคยไปเดินสะพานเหล็กเจอ PG Sazabi หรือ Sinanju ซักตัวผมจำไม่ได้ แต่ต้องเป็นหนึ่งในสองตัวนี้แน่นอน เป็นแบบพ่นเงาสี Titanium ซักอย่าง เห็นแปะราคาไว้ประมาณ 6-7 พันครับ

ตอนนี้ PG 00 Raiser เห็นเริ่มขายกันแล้ว แต่ราคาผมเห็นแล้วแทบบ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ธันวาคม 2009 | 10:40:27 AM โดย JM-Sarn » บันทึกการเข้า

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe

« ตอบ #20 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009 | 10:43:59 AM »

เห็นด้วยนะครับ ยิ่งไปเดินดูในห้างแผนกของเล่น ที่นำเข้าหุ่น Bandai ราคานี่โหดเหี้ยมมากๆ แต่ผมคงหาเอาตามสะพานเหล็ก ไม่ก็ฝากชาวบ้านหิ้วมา คงไม่มอง PG ตัวล่าสุดเพราะราคาสูง ตัวที่ออกมานานแล้วราคาไม่ถึงสี่พันก็พอมีบ้าง เคยเห็น PG กล่องใหญ่โคตรๆที่สะพานเหล็ก ราคาตั้ง 14,000 บาท แนะ อันนั้นคงไม่ไหว เพราะหุ่นไม่ใช่สายผม แค่อยากหวนกลับไปลองเล่นดูอีกครั้ง แต่ถ้า 3-4,000 นี่ยังพอรับได้
Metallica
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009 | 07:18:18 PM »

ก็มีสะสมบ้างค่ะ แต่ว่าไม่ได้เชิงว่าเป็นแนวนี้ จะเปนสัปปหลาดบางตัวพวกเอเลี่ยน +พรีเดเตอร์ นิดๆหน่อยมากกว่าค่ะ ส่วนมากชอบสะสมพวกโมเดลรถเก่า+คลาสสิคมากกว่า ตุ๊กตาก็น้อยๆชิ้นค่ะ วันเสาร์ที่ผ่านมาไปเดินๆเล่นดูที่คลองถม สังเกตุว่าพวกโมเดลรถต่างๆไม่ว่าจะสเกลจากเล็กหรือใหญ่พอประมาณ ก็ราคาพอดีๆ แต่พวกโมเดลตัวการ์ตูนนี่สิ ขนาดสเกลตัวนึงไม่ใหญ่มากเลย แต่แพงเหมือนกันค่ะ ก็ไปหยิบๆดู คิดในใจทำไมมันแพงกว่าเจ้ารถเหล็กนะ T_T แต่เข้าใจเลยค่ะความชอบของแต่ละคน แพงแค่ไหนแต่มันเป้นความสุขทางจิตใจนี่ก็คิดไม่นานที่จะซื้อถ้ามองแล้วชอบถึงจะเห็นแค่แว๊ปเดียวก็เถอะ  ยิงฟันยิ้ม ไว้จะถ่ายรูปมาอวดบ้างนะคะ มีไม่เยอะค่ะ เพิ่งมาสะสมได้ช่วง 1-2 ปีนี้ ก่อนหน้านี้มีอยู่หลายๆสิบคันเหมือนกันค่ะ แต่ใครมาทีก็หยิบติดมือไปที T_T   ร้องไห้ ลังเล ช่วงนี้ต๊องๆหน่อยหันมาสะสมพวกโมเดลกีต้าร์ยี่ห้อต่างๆ มองๆก็เพลินดีแฮะ  ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ธันวาคม 2009 | 07:27:16 PM โดย Metallica » บันทึกการเข้า
☆Wicked Man☆™オタク
Wish You Were Here

People who love real music to be understood.

incubus_funky@hotmail.com onelastbullet@
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #22 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2009 | 06:19:56 PM »

ช่วงนี้เงียบๆ ไปก็เพราะกำลังตามงานพวกนี้พอ เลย.. เงียบ... ยิ้มกว้างๆ

Keep Music in the Life

Whether time is long over, but the world is how to end the war is not always the end when we give open minded people together defeated.

.... ดนตรีเค้าเอาไว้เป็นเพื่อนมนุษย์นะไม่ใช่เป็นชนวนสงคราม ... ดนตรีเป็นงานศิลป์ให้คนเสพอย่าคิดมากดิ ไม่ใช่แฟชั่นเสียหน่อย ...

Music is not fashion. But art is also of the planet.
http://twitter.com/T_Prasertphak
http://www.facebook.com/char.aznabal
http://wickedman.hi5.com/
Do it Yourself
dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #23 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2009 | 11:52:57 PM »

ผมเก็บพวก kamen rider และ ultraman แค่นี้ก็ดูดเงินมากแล้ว มันมีหลาย line มาก พระเจ้า bandai นี่แหละ

หลักๆเก็บ gashapon,soft vinyl ชอบเก็บตัวพิเศษด้วย

เมื่อคืนเพิ่งฝากเค้า bid มา1 ตัว มองมันมา ตั้งแต่ ตั้งราคา 30000 yen

3-4 เดือน ไม่มีคนซื้อ จน คนขายดับเครื่องชน เริ่มที่ ราคา 1 yen ผมเลยได้มาที่ 12500 yen
ยังเหลือรายการที่มองไว้ว่าจะลดราคามาให้ bid แบบนี้รึเปล่า มีรายการนึง 777777 yen ได้แต่เฝ้าดู

« ตอบ #24 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2009 | 02:15:34 PM »

สัปดาห์ก่อนไปเดินสำรวจ Gunpla รุ่น 30 ปีมา ร้านค้าแถวย่านสะพานเหล็กบอกว่าของยังไม่เข้า ต้องรอหลังปีใหม่
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #25 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010 | 08:37:15 AM »

ไม่มีตู้โชว์ที่ใส่ตัวใหญ่ๆ ได้ เลยรวมไว้กับตู้แผ่นเสียงครับ

Fog
Blade Runner

« ตอบ #26 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010 | 08:52:16 AM »

ไม่มีตู้โชว์ที่ใส่ตัวใหญ่ๆ ได้ เลยรวมไว้กับตู้แผ่นเสียงครับ

Strike Freedom กับ Wing Zero สวยมากครับ

« ตอบ #27 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010 | 12:32:11 PM »

Gunpla ชุดนี้พี่ panyarak ต่อเองหมดเลยเหรอครับ ดูจากในรูปงานเรียบร้อยมาก ของผมตัวไหนทำยากๆ (อาทิ RX-77) มักจะปั่นๆเผาๆต่อๆมันให้เสร็จๆไปครับ
panyarak
The Snow Goose

« ตอบ #28 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010 | 04:35:48 PM »

Gunpla ชุดนี้พี่ panyarak ต่อเองหมดเลยเหรอครับ ดูจากในรูปงานเรียบร้อยมาก ของผมตัวไหนทำยากๆ (อาทิ RX-77) มักจะปั่นๆเผาๆต่อๆมันให้เสร็จๆไปครับ

ถ้าทำเองคงขว้างทิ้งไปแล้วครับ ผมไม่มีความอดทนขนาดนั้น เลยไปซื้อแบบที่ต่อเสร็จแล้วจากสะพานเหล็ก แถมถูกกว่าแบบที่ยังไม่ต่อหลายเท่าตัวครับ

no7
Fragile

« ตอบ #29 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010 | 09:38:40 AM »

ปีที่แล้วได้ไปถ่ายรูปคู่กับ RX78ขนาด 1/1 มา
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 10
พิมพ์