เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

17 พฤษภาคม 2024 | 11:35:32 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgOutside The Wallทายสนุกกัน...วันละรูป !!!
หน้า: 1 2 [3] 4
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทายสนุกกัน...วันละรูป !!!  (อ่าน 15393 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #30 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2009 | 02:00:27 PM »

มีความจริงอีกอย่างนึงครับ...

ผมมีแต่แผ่น แต่เมียมีทุกอย่าง !!!

ชีวิตหมดสิ้นเมื่อสิ้นใจ หาเมียใหม่ไม่ได้ ได้แต่มองคร้าบบบบบบ.
ขอถามพี่ว่า ถ้าให้แลกแผ่นกับทุกอย่าง พี่จะยอมแลกไหมครับ  ยิ้มกว้างๆ

คำถามนี้วงไมโครเคยตอบให้ผมไปแล้วครับว่า...

เอาอะไรมาแลกก็ไม่ยอม ! (เมื่อไหร่ไม่มีเมียถึงจะยอมแลก)
บิลลี่ ครับพี่ เอาอะไรมาแลกก็ไม่ยอม น่ะ
ถ้าไมโคร ต้อง เอาไปเลย เอาไป ....  ยิ้มกว้างๆ

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #31 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2009 | 05:17:39 PM »

นายป่องมัวแต่แซวส.ว.โป่ง
เลยไม่มีรูปจะทาย
ผมขอเล่นมั่ง เอาใกล้ๆตัว

ศิลปินท่านนี้ เสียงดีโคด แถมน่ารักป๊ะปุ้ม คล้ายท่านเจ้าของอวตาร ด้วยแหละ ใครเอ่ย...

Otallica
Fragile

ทุกคนต้องตาย ดังนั้นชีวิตที่มีอยู่ จึงมีค่ายิ่งนัก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #32 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2009 | 09:13:58 PM »

เดา แว๊บแรกนึกถึง Ronnie James Dio ...

666 มองแคบ ใจแคบ โลกแคบ      มองกว้าง ใจกว้าง โลกกว้าง 999

ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

There's nothing herE BuT What here's minE... 6^_^9
Pong-Wanchai

« ตอบ #33 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2009 | 01:08:05 PM »

มีความจริงอีกอย่างนึงครับ...

ผมมีแต่แผ่น แต่เมียมีทุกอย่าง !!!

ชีวิตหมดสิ้นเมื่อสิ้นใจ หาเมียใหม่ไม่ได้ ได้แต่มองคร้าบบบบบบ.
ขอถามพี่ว่า ถ้าให้แลกแผ่นกับทุกอย่าง พี่จะยอมแลกไหมครับ  ยิ้มกว้างๆ

คำถามนี้วงไมโครเคยตอบให้ผมไปแล้วครับว่า...

เอาอะไรมาแลกก็ไม่ยอม ! (เมื่อไหร่ไม่มีเมียถึงจะยอมแลก)
บิลลี่ ครับพี่ เอาอะไรมาแลกก็ไม่ยอม น่ะ
ถ้าไมโคร ต้อง เอาไปเลย เอาไป ....  ยิ้มกว้างๆ

ผมจำผิดอีกแล้วครับ เป็นเพลงของบิลลี่จริงๆ ด้วย  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #34 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2009 | 01:11:17 PM »

คิวของนักดนตรีที่ชอบแต่งหน้ามาแล้วครับ !

ผมว่าไม่ต้องเดากันเลย เพราะพอดูรูปก็น่าจะรู้ทันทีว่าเป็นใครบ้าง

ลงให้สองรูปพร้อมกันซึ่งผมว่าง่ายจริงๆ  ง่ายยิ่งกว่ายัดก๋วยเตี๋ยวเรือใส่ปากเสียอีก ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พฤศจิกายน 2009 | 01:14:33 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #35 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2009 | 08:23:12 PM »

ยังไม่มีใครมาดูงั้นผมยังไม่ลงรูปใหม่ในวันนี้ก็แล้วกันนะครับ  ยิ้ม
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #36 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2009 | 08:27:47 PM »

ผมตอบเองละกัน

Gene Simmons กับ David Bowie ฮะ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh

« ตอบ #37 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2009 | 08:59:43 PM »

คุณ Lilium ตอบถูกอีกแล้วครับท่าน  ยิงฟันยิ้ม

ตอนนี้ผมเหลือแต่รูปง่ายๆ พอเห็นก็รู้ทันที...

นักดนตรีคนนี้สุดยอดจริงๆ ครับ นักฟังเพลงทุกคนต้องรู้จัก.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พฤศจิกายน 2009 | 09:10:00 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
lalink
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #38 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2009 | 09:17:32 PM »

คุณ Lilium ตอบถูกอีกแล้วครับท่าน  ยิงฟันยิ้ม

ตอนนี้ผมเหลือแต่รูปง่ายๆ พอเห็นก็รู้ทันที...

นักดนตรีคนนี้สุดยอดจริงๆ ครับ นักฟังเพลงทุกคนต้องรู้จัก.

ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #39 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2009 | 06:15:09 AM »

โอว...ว...Let the picture tells the answer (ขอพิมพ์เป็นภาษาอังกฤษหน่อยนะ  ยิ้มกว้างๆ )

ผมว่าคนที่คิดนำรูปสัตว์เลี้ยงแสนน่ารักมาตกแต่งเปลี่ยนโฉมเสียใหม่ให้เป็นศิลปินเนี่ย น่าจะเป็นคนอารมณ์ดีนะครับ
ตอนที่ผมได้เห็นครั้งแรกยังอมยิ้มอยู่ในใจเลย หวังว่าทุกท่านที่ผ่านเข้ามาในกระทู้นี้คงจะมีความรู้สึกคล้ายๆ กัน...

สำหรับรูปภาพต่อไปเป็นศิลปิน "รุ่นเดอะ" ระดับ "เจ้าพ่อ" แต่ก็อายุไม่ยืนยาวสักเท่าไหร่

ถ้าใครหารูปมาเปรียบเทียบได้เหมือนกับคุณ lalink ผมว่าเด็ดจริงๆ ครับ  ยิงฟันยิ้ม
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #40 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2009 | 07:34:23 AM »

โอว...ว...Let the picture tells the answer (ขอพิมพ์เป็นภาษาอังกฤษหน่อยนะ  ยิ้มกว้างๆ )

ผมว่าคนที่คิดนำรูปสัตว์เลี้ยงแสนน่ารักมาตกแต่งเปลี่ยนโฉมเสียใหม่ให้เป็นศิลปินเนี่ย น่าจะเป็นคนอารมณ์ดีนะครับ
ตอนที่ผมได้เห็นครั้งแรกยังอมยิ้มอยู่ในใจเลย หวังว่าทุกท่านที่ผ่านเข้ามาในกระทู้นี้คงจะมีความรู้สึกคล้ายๆ กัน...

สำหรับรูปภาพต่อไปเป็นศิลปิน "รุ่นเดอะ" ระดับ "เจ้าพ่อ" แต่ก็อายุไม่ยืนยาวสักเท่าไหร่

ถ้าใครหารูปมาเปรียบเทียบได้เหมือนกับคุณ lalink ผมว่าเด็ดจริงๆ ครับ  ยิงฟันยิ้ม

ตัวศิลปินเองยังไม่แน่ใจครับ
แต่คุ้นๆว่าเจ้าสุนัขตัวนี้เอาหมวกกับเสื้อของ Bob Marley มาใส่แน่เลย ยิ้มกว้างๆ

lalink
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #41 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2009 | 07:44:43 AM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #42 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2009 | 07:47:38 AM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

คุณ lalink หาได้เก่งมากเลย... ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #43 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2009 | 08:49:58 AM »

Wow !!!!

ใกล้เคียงมากเลยครับคุณ lalink ฝีมือหารูปสุดยอดจริงๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

นักดนตรีคนนี้เป็นระดับมาเฟียของวงการเร็คเก้ก็ว่าได้ คำตอบถูกแถมรูปยังถูกใจยิ่งขึ้นไปอีก ถ้าเจอกันอีกครั้งต้อง
กระแทกด้วยรางวัลให้สาสมกับความเพียรพยายามครับ  ยิงฟันยิ้ม

เหลืออีกแค่ 2 รูปเองครับ นี่เป็นรูปรองสุดท้าย...

ผมว่าต้นฉบับนักดนตรีตัวจริงหาภาพง่ายนะครับสำหรับคนนี้.
Otallica
Fragile

ทุกคนต้องตาย ดังนั้นชีวิตที่มีอยู่ จึงมีค่ายิ่งนัก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #44 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2009 | 09:31:10 AM »

Cr:distorted-loop.com

666 มองแคบ ใจแคบ โลกแคบ      มองกว้าง ใจกว้าง โลกกว้าง 999

ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

There's nothing herE BuT What here's minE... 6^_^9
หน้า: 1 2 [3] 4
พิมพ์