เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149687 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

06 พฤษภาคม 2024 | 05:14:30 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure BoxesMy Small & Humble Audio System (ของเล่นปีศาจลายคราม)
หน้า: 1 ... 11 12 [13] 14 15 ... 25
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: My Small & Humble Audio System (ของเล่นปีศาจลายคราม)  (อ่าน 169544 ครั้ง)
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #180 เมื่อ: 28 กันยายน 2011 | 03:24:41 PM »

ขอแจมด้วยคนครับ ....เห็นรูป เห็นการคุยกันแล้ว อยากเล่นบ้างจัง  ยิ้ม

คน คลาสสิค อย่างคุณสมบุญนี่ ต้องเล่น แอมป์หลอด ถึงจะเหมาะสมครับ
.....แต่ก็อีกนั่นแหละครับ ตอนนี้ผมหันมายึดถือปรัชญาที่คุณอั๋นได้สอนสั่งเอาไว้ นั่นคือ  คุณจะมัวมานั่งรอเวลาให้สายตาของคุณเสื่อม+หูของคุณเสื่อมก่อนหรือ แล้วจึงค่อยมาเริ่มต้นแสวงหาสิ่งที่ดีที่สุดมาดูมาฟัง เริ่มต้นมันซะตอนนี้เลย เริ่มในขณะที่ตาและหูของคุณยังดีอยู่ ยิ้มกว้างๆ

นอกเรื่องนิดนึงครับ ทราบมาว่า หน่วยงานของอิสราเอลเขานำปรัชญาของพี่อั๋นไปใช้กับวันลาของข้าราชการ เขาอนุญาตให้ข้าราชการสะสมวันลาและนำวันลาพักผ่อนของอนาคตมาใช้ล่วงหน้า โดยอนุญาตให้ลาติดต่อกัน 1 ปี ในช่วงที่รับราชการเกิน 25 ปี เพื่อให้ข้าราชการได้ออกเที่ยวทั่วโลกเป็นเวลา 1 ปี ตามกำลังทรัพย์จะเอื้ออำนวย เนื่องจากเห็นว่า หากรอให้เที่ยวหลังเกษียณอายุ อะไรๆ มันก็เสื่อมไปหมด และคงไม่สามารถตักตวงความสุขได้เต็มที่ครับ

อย่างน้อยการใช้ปรัชญาชีวิตให้มีความสุขกับตาดูหูฟังของผม หน่วยงานของอิสราเอลก็ยังเห็นด้วย   ทุกวันนี้สังขารของคนเราย่อมไม่แน่นอน
ตัวผมเองช่วงนี้ยังเจ็บไข้เป็นประจำเวลานี้หูอื้ออยู่หลายวันแล้วไปหาหมอกินยายังไม่หายเลยครับ  ถ้ามัวรอหลังเกษียณอายุจะเป็นโรคอะไรอีก
หรือเปล่าก็ไม่รู้  พักนี้โรคภัยเริ่มมาอาศัยสังขารแล้วต้องเรียนรู้อยู่กับมันให้ได้  ผมถึงบอกว่าหากจะใช้ชีวิตให้มีความสุขกับตาดูหูฟัง ณ ตอนนี้
ทำไปเลยครับ พวกกลุ่มสมาชิกสว.ทั้งหลายต้องไม่ประมาณกับการใช้ชีวิตเวลามันไม่เคยคอยใครหรอกครับ ได้ข่าวว่าเฮียเดจาวูของเรา
ถอย LED หาความสุขกับสายตามาใหม่แล้วเล่นเอานอนดึกๆทุกคืนอย่าลืมทำการบ้านบ้างนะเฮีย
อั๋น501

« ตอบ #181 เมื่อ: 28 กันยายน 2011 | 03:30:04 PM »

Primare 301 ใช่ตามรูปนี้หรือเปล่าครับ?

ใช่เลยครับรุ่นนี้ที่ผมซื้อมาในราคา 30,000 บาทเมื่อสิบกว่าปีที่แล้ว

ยังกับญาติของ BOW เลยนะครับ
เสียงดีครับ พวกของยุโรปนี่ แนวๆเลย
ละเอียด เนียน ฟังสบายหูมากๆ
Bow ZZ-1
อยากด๊ายยย... จังอ้ะ... ตกใจ

ยี่ห้อ BOW เป็นญาติสนิทกับยี่ห้อ Primare คนดีไซน์เคยร่วมงานกันมาก่อนครับ ตอนหลังแยกตัวออกมาทำยี่ห้อ BOW
รุ่น ZZ-1 เป็นเหมือนคู่แฝดกันเลยครับ ลักษณะเสียงออกมาโทนใกล้เคียงกัน
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #182 เมื่อ: 28 กันยายน 2011 | 03:31:15 PM »

ครับ ตั้งใจว่าจะถอย 3D แต่ดูๆแล้วยังไม่สมบูรณ์หลายๆอย่าง จะรอก็ไม่รู้เมื่อไหร่
  เลยถอย 2D มาก่อนแล้วกัน  อนาคตค่อยว่ากันอีกที  ยิ้มเท่ห์
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #183 เมื่อ: 28 กันยายน 2011 | 03:32:32 PM »

ขอแจมด้วยคนครับ ....เห็นรูป เห็นการคุยกันแล้ว อยากเล่นบ้างจัง  ยิ้ม

คน คลาสสิค อย่างคุณสมบุญนี่ ต้องเล่น แอมป์หลอด ถึงจะเหมาะสมครับ
.....แต่ก็อีกนั่นแหละครับ ตอนนี้ผมหันมายึดถือปรัชญาที่คุณอั๋นได้สอนสั่งเอาไว้ นั่นคือ  คุณจะมัวมานั่งรอเวลาให้สายตาของคุณเสื่อม+หูของคุณเสื่อมก่อนหรือ แล้วจึงค่อยมาเริ่มต้นแสวงหาสิ่งที่ดีที่สุดมาดูมาฟัง เริ่มต้นมันซะตอนนี้เลย เริ่มในขณะที่ตาและหูของคุณยังดีอยู่ ยิ้มกว้างๆ

นอกเรื่องนิดนึงครับ ทราบมาว่า หน่วยงานของอิสราเอลเขานำปรัชญาของพี่อั๋นไปใช้กับวันลาของข้าราชการ เขาอนุญาตให้ข้าราชการสะสมวันลาและนำวันลาพักผ่อนของอนาคตมาใช้ล่วงหน้า โดยอนุญาตให้ลาติดต่อกัน 1 ปี ในช่วงที่รับราชการเกิน 25 ปี เพื่อให้ข้าราชการได้ออกเที่ยวทั่วโลกเป็นเวลา 1 ปี ตามกำลังทรัพย์จะเอื้ออำนวย เนื่องจากเห็นว่า หากรอให้เที่ยวหลังเกษียณอายุ อะไรๆ มันก็เสื่อมไปหมด และคงไม่สามารถตักตวงความสุขได้เต็มที่ครับ

ไหนๆก็ให้นำวันลาพักผ่อนในอนาคตมาใช้แล้ว  ก็น่าจะให้นำเงินเดือนในอนาคตมาใช้ได้ด้วยบ้างจังเลยครับ   ยิ้มกว้างๆ
+1000 ครับ ผมจะได้เบิกเอาเงินสะสมในกองทุนฯสักสองสามแสนมาซื้อเทิร์นเทเบิ้ลตัวใหม่ซะเลย 5 5 5 ยิ้มกว้างๆ
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #184 เมื่อ: 28 กันยายน 2011 | 03:41:42 PM »

ขอแจมด้วยคนครับ ....เห็นรูป เห็นการคุยกันแล้ว อยากเล่นบ้างจัง  ยิ้ม

ยิ้มกว้างๆยิ่งไม่รู้เรื่องใหญ่เลยครับ เกรงใจครับที่จะถามว่ามันคืออะไร อย่างไร ผมไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้เลยครับ....ทุกวันนี้ยังพออกพอใจ คุณแก่คอมโปเน้นท์ JVC แท้จากญี่ปุ่น อายุใช้งาน 20 ปี อยู่ครับ....แต่ก็ไม่แน่ครับนะครับ ผมได้มาเป็นสมาชิกของชมรมฯ นี้ ซึ่งส่วนใหญ่เป็นระดับ ปรมาจารย์เรื่องเครื่องเสียงทั้งนั้นเลย ใจก็ชักจะอ่อน กิเลสก็ชักเพิ่มมากขึ้นทุกทีแล้ว ทั้งๆที่ เบี้ยในกระเป๋ามันตรงกันข้ามนี่สิครับ มันลำบากจริงๆ ยิงฟันยิ้ม.....คิดไปคิดมาแล้ว วันนั้นในอดีตไม่น่าไปเยือน ห้องดูหนังฟังเพลงที่บ้านคุณอั๋นเล้ยยยยย ตบะ+ต่อม แตกมาจนถึงทุกวันนี้ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม .....แต่ก็อีกนั่นแหละครับ ตอนนี้ผมหันมายึดถือปรัชญาที่คุณอั๋นได้สอนสั่งเอาไว้ นั่นคือ  คุณจะมัวมานั่งรอเวลาให้สายตาของคุณเสื่อม+หูของคุณเสื่อมก่อนหรือ แล้วจึงค่อยมาเริ่มต้นแสวงหาสิ่งที่ดีที่สุดมาดูมาฟัง เริ่มต้นมันซะตอนนี้เลย เริ่มในขณะที่ตาและหูของคุณยังดีอยู่ ยิ้มกว้างๆ

ที่บอกว่าเหมาะกับคุณสมบุญ เพราะแอมป์หลอดรูปร่างหน้าตา+เสียง มัน คลาสสิค ดีครับ
  ถ้าสนใจ ขอเรียนเชิญคุณแจ็คผู้เชี่ยวชาญด้านหลอดมาเป็นวิทยากรรับเชิญหน่อยครับ

ส่วนที่ว่าสมาชิกเวปนี้เป็นปรมาจารย์ด้านเครื่องเสียง คงไม่ใช่หรอกครับ
  คุณสมบุญลองไปดูเขาพูดคุยกันในเวปเกี่ยวกับเครื่องเสียงโดยตรงซิครับ
  จะได้รู้ว่า อย่างนี้ก็มีด้วยคร๊าบบบ   ยิ้มกว้างๆ

อั๋น501

« ตอบ #185 เมื่อ: 28 กันยายน 2011 | 03:49:13 PM »

ขอแจมด้วยคนครับ ....เห็นรูป เห็นการคุยกันแล้ว อยากเล่นบ้างจัง  ยิ้ม

ยิ้มกว้างๆยิ่งไม่รู้เรื่องใหญ่เลยครับ เกรงใจครับที่จะถามว่ามันคืออะไร อย่างไร ผมไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้เลยครับ....ทุกวันนี้ยังพออกพอใจ คุณแก่คอมโปเน้นท์ JVC แท้จากญี่ปุ่น อายุใช้งาน 20 ปี อยู่ครับ....แต่ก็ไม่แน่ครับนะครับ ผมได้มาเป็นสมาชิกของชมรมฯ นี้ ซึ่งส่วนใหญ่เป็นระดับ ปรมาจารย์เรื่องเครื่องเสียงทั้งนั้นเลย ใจก็ชักจะอ่อน กิเลสก็ชักเพิ่มมากขึ้นทุกทีแล้ว ทั้งๆที่ เบี้ยในกระเป๋ามันตรงกันข้ามนี่สิครับ มันลำบากจริงๆ ยิงฟันยิ้ม.....คิดไปคิดมาแล้ว วันนั้นในอดีตไม่น่าไปเยือน ห้องดูหนังฟังเพลงที่บ้านคุณอั๋นเล้ยยยยย ตบะ+ต่อม แตกมาจนถึงทุกวันนี้ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม .....แต่ก็อีกนั่นแหละครับ ตอนนี้ผมหันมายึดถือปรัชญาที่คุณอั๋นได้สอนสั่งเอาไว้ นั่นคือ  คุณจะมัวมานั่งรอเวลาให้สายตาของคุณเสื่อม+หูของคุณเสื่อมก่อนหรือ แล้วจึงค่อยมาเริ่มต้นแสวงหาสิ่งที่ดีที่สุดมาดูมาฟัง เริ่มต้นมันซะตอนนี้เลย เริ่มในขณะที่ตาและหูของคุณยังดีอยู่ ยิ้มกว้างๆ

ที่บอกว่าเหมาะกับคุณสมบุญ เพราะแอมป์หลอดรูปร่างหน้าตา+เสียง มัน คลาสสิค ดีครับ
  ถ้าสนใจ ขอเรียนเชิญคุณแจ็คผู้เชี่ยวชาญด้านหลอดมาเป็นวิทยากรรับเชิญหน่อยครับ

ส่วนที่ว่าสมาชิกเวปนี้เป็นปรมาจารย์ด้านเครื่องเสียง คงไม่ใช่หรอกครับ
  คุณสมบุญลองไปดูเขาพูดคุยกันในเวปเกี่ยวกับเครื่องเสียงโดยตรงซิครับ
  จะได้รู้ว่า อย่างนี้ก็มีด้วยคร๊าบบบ   ยิ้มกว้างๆ

เฮียเดจาวูพูดถูกเว็ปของเรานี้เรื่องเครื่องเสียงเป็นแค่น้ำจิ้มเท่านั้น  แต่ก็ดีแล้วเว็ปเราจะได้มีหลากหลายเรื่องราวหน่อย
มีความบันเทิงสาระทุกรูปแบบประเภทตาดูหูฟังไง ผมสังเกตุมีบุคคลทั่วๆไปเข้ามาอ่านกันแยะทุกเรื่องราวในทุกกระทู้

« ตอบ #186 เมื่อ: 28 กันยายน 2011 | 03:50:13 PM »

ลุงคนหนึ่งอยู่ในซอยเดียวกันกับผม บ้านของแกเปิดสเตริโอเสียงเพราะดี แต่เสียงมันดังออกมานอกบ้านเลย ผมได้ยินชาวบ้านแถวนั้นบอกว่าแกหูตึง จึงต้องเปิดเพลงดัง...
อนาคตเราจะเป็นอย่างนั้นบ้างรึเปล่าน้าาา... ลังเล
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #187 เมื่อ: 28 กันยายน 2011 | 03:50:43 PM »

.....แต่ก็อีกนั่นแหละครับ ตอนนี้ผมหันมายึดถือปรัชญาที่คุณอั๋นได้สอนสั่งเอาไว้ นั่นคือ  คุณจะมัวมานั่งรอเวลาให้สายตาของคุณเสื่อม+หูของคุณเสื่อมก่อนหรือ แล้วจึงค่อยมาเริ่มต้นแสวงหาสิ่งที่ดีที่สุดมาดูมาฟัง เริ่มต้นมันซะตอนนี้เลย เริ่มในขณะที่ตาและหูของคุณยังดีอยู่ ยิ้มกว้างๆ

ไหนๆก็ให้นำวันลาพักผ่อนในอนาคตมาใช้แล้ว  ก็น่าจะให้นำเงินเดือนในอนาคตมาใช้ได้ด้วยบ้างจังเลยครับ   ยิ้มกว้างๆ
+1000000000เลยครับ รวมทั้งเงินบำนาญและเงินบำเหน็จตกทอด 30 เท่าด้วยจะยิ่งดีเลยครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #188 เมื่อ: 28 กันยายน 2011 | 03:53:38 PM »

อย่างน้อยการใช้ปรัชญาชีวิตให้มีความสุขกับตาดูหูฟังของผม หน่วยงานของอิสราเอลก็ยังเห็นด้วย   ทุกวันนี้สังขารของคนเราย่อมไม่แน่นอน
ตัวผมเองช่วงนี้ยังเจ็บไข้เป็นประจำเวลานี้หูอื้ออยู่หลายวันแล้วไปหาหมอกินยายังไม่หายเลยครับ  ถ้ามัวรอหลังเกษียณอายุจะเป็นโรคอะไรอีก
หรือเปล่าก็ไม่รู้  พักนี้โรคภัยเริ่มมาอาศัยสังขารแล้วต้องเรียนรู้อยู่กับมันให้ได้  ผมถึงบอกว่าหากจะใช้ชีวิตให้มีความสุขกับตาดูหูฟัง ณ ตอนนี้
ทำไปเลยครับ พวกกลุ่มสมาชิกสว.ทั้งหลายต้องไม่ประมาณกับการใช้ชีวิตเวลามันไม่เคยคอยใครหรอกครับ ได้ข่าวว่าเฮียเดจาวูของเรา
ถอย LED หาความสุขกับสายตามาใหม่แล้วเล่นเอานอนดึกๆทุกคืนอย่าลืมทำการบ้านบ้างนะเฮีย
ประเ็ด็นนี้ผมกำลังถูกบ่นอยู่ครับ หลายคืนมานี้หลับอยู่หน้าเครื่องทุกคืนเลย ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กันยายน 2011 | 03:56:57 PM โดย Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า » บันทึกการเข้า

« ตอบ #189 เมื่อ: 29 กันยายน 2011 | 01:37:34 PM »

.....แต่ก็อีกนั่นแหละครับ ตอนนี้ผมหันมายึดถือปรัชญาที่คุณอั๋นได้สอนสั่งเอาไว้ นั่นคือ  คุณจะมัวมานั่งรอเวลาให้สายตาของคุณเสื่อม+หูของคุณเสื่อมก่อนหรือ แล้วจึงค่อยมาเริ่มต้นแสวงหาสิ่งที่ดีที่สุดมาดูมาฟัง เริ่มต้นมันซะตอนนี้เลย เริ่มในขณะที่ตาและหูของคุณยังดีอยู่ ยิ้มกว้างๆ

อย่างน้อยการใช้ปรัชญาชีวิตให้มีความสุขกับตาดูหูฟังของผม หน่วยงานของอิสราเอลก็ยังเห็นด้วย   ทุกวันนี้สังขารของคนเราย่อมไม่แน่นอน
ตัวผมเองช่วงนี้ยังเจ็บไข้เป็นประจำเวลานี้หูอื้ออยู่หลายวันแล้วไปหาหมอกินยายังไม่หายเลยครับ  ถ้ามัวรอหลังเกษียณอายุจะเป็นโรคอะไรอีก
หรือเปล่าก็ไม่รู้  พักนี้โรคภัยเริ่มมาอาศัยสังขารแล้วต้องเรียนรู้อยู่กับมันให้ได้  ผมถึงบอกว่าหากจะใช้ชีวิตให้มีความสุขกับตาดูหูฟัง ณ ตอนนี้
ประเ็ด็นนี้ผมกำลังถูกบ่นอยู่ครับ หลายคืนมานี้หลับอยู่หน้าเครื่องทุกคืนเลย ยิงฟันยิ้ม
อาการหลับคาเครื่องนี่ถือว่าป่วย สุขภาพไม่ดี อย่าลืมเขียนใบลาส่งคุณครูนะครับ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #190 เมื่อ: 29 กันยายน 2011 | 01:48:57 PM »

ผมรอคำตอบคุณปีศาจอยู่ที่ กระทู้ star wars แล้วครับ ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #191 เมื่อ: 30 กันยายน 2011 | 11:37:36 AM »

ผมรอคำตอบคุณปีศาจอยู่ที่ กระทู้ star wars แล้วครับ ยิงฟันยิ้ม
ไปตอบให้แล้วครับ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #192 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2011 | 09:40:34 AM »

5 ต.ค. 2554 ประมาณสองทุ่มเศษ ผมเพิ่งทานอาหารเย็นเสร็จไม่ทันไร ฝนก็เทกระหน่ำลงมาอย่างหนักจนน้ำท่วมไหลเข้าบ้านชั้นล่าง ระดับน้ำสูงประมาณสองนิ้ว ยังดีที่ไหวตัวทัน จัดการย้ายแผ่นเสียงที่กองเรียงอยู่บนพื้นชั้นล่างและข้าวของบางส่วนขึ้นไปไว้ชั้นบนเพื่อหนีน้ำ แต่ฐานตู้เก็บแผ่นเสียงซึ่งทำด้วยไม้อัด โดนน้ำท่วมเพียงไม่กี่ชั่วโมง ไม้ก็เริ่มพองแล้ว ผมกลัวมันคงจะมีโอกาสพังเข้าสักวัน คงต้องมองหาตู้ไม้แท้หรือหิ้งโลหะที่ทนทานกว่านี้มาแทนที่แล้วล่ะครับ

« ตอบ #193 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011 | 11:24:58 AM »

30 พ.ย. 54 รอน้ำมาเป็นแรมเดือนก็ยังไม่มีวี่แววว่าจะมาเยือน คิดว่าคงจะไปเยือนที่อื่นจนหมดโปรโมชั่นแล้ว

ผมเริ่มขนแผ่นเสียงจากชั้นบนลงมาไว้ชั้นล่างตามปกติ ส่วนชุดเครื่องเสียงที่ถอดรื้อเส้นสายต่าง ๆ ออกนั้นก็ยังไม่ได้ประกอบกลับเข้าที่ เพราะกำลังรอสาย tonearm cable ตัวใหม่ที่สั่งซื้อไว้ ถ้ามาถึงแล้ว จะได้จัดการต่อสายไปเลยทีเดียว คงจะดำเนินการได้ในช่วงสุดสัปดาห์นี้ครับ

« ตอบ #194 เมื่อ: 05 มกราคม 2012 | 11:24:59 AM »

Ortofon MC 20 Super 25th Anniversary

แฟนไวนิลรุ่นเก๋าบางคนยังคงจดจำน้ำเสียงของหัวเข็ม Ortofon 20 Super ซึ่งโด่งดังเมื่อ 20 กว่าปีก่อนได้ดี เมื่อปลายปีที่แล้ว Ortofon ได้รีอิชชู่หัวเข็มรุ่น MC 20 Super เผื่อใครที่พลาดโอกาสเล่นหัวเข็มรุ่นดังกล่าว จะได้มีโอกาสที่สองหรือ เซ็คคั่นด์ แช้นซ์ ในการไขว่คว้าไว้ครอบครอง ทราบมาว่าราคาขายในไทยตอนนี้ก็ 2x,xxx บาท (เท่านั้นเอง)

ช่างยั่วน้ำลายจริงจริ๊งงง... เดี๋ยวก็หม่ำซะร้อก (ฮา) ยิงฟันยิ้ม

หน้า: 1 ... 11 12 [13] 14 15 ... 25
พิมพ์