เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149687 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

06 พฤษภาคม 2024 | 04:39:39 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure BoxesMy Small & Humble Audio System (ของเล่นปีศาจลายคราม)
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 25
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: My Small & Humble Audio System (ของเล่นปีศาจลายคราม)  (อ่าน 169552 ครั้ง)
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #75 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010 | 12:36:08 PM »

ฟันธง ราคานี้ ไม่น่าสนใจครับ สำหรับ amp Creek ตัวนี้ น่าจะสะสมเงินทุน เพิ่มเงินอีกหน่อย ซื้อชุดที่ดีกว่านี้ไปเลยดีกว่า ซื้อเมื่อพร้อม

คุณหมอว่าไว้ก็มีเหตุมีผล  ถ้าเราเพิ่มเงินขึ้นไปอีกหน่อยซื้อแล้วเล่นยาวเลย  ก็น่าจะมองข้ามอินทีเกรทCreek ไปเพราะลักษณะการเล่น
เครื่องเสียงของคุณปิศาจแผ่นเสียงนั้น เล่นแล้วเล่นยาวไม่ได้คิดจะเปลี่ยนเครื่องเสียงบ่อยๆประเภทรักเดียวใจเดียว  ก็น่าจะเล่นชุดที่ดีกว่านี้
อาจจะต้องจ่ายมากขึ้นกว่าที่วางงบไว้แต่แรก  ซึ่งผมว่าคุณปิศาจแผ่นเสียงไม่ใช่เป็นมือใหม่หัดขับ เป็นมือเก่าลายครามเหมือนดังชื่อ 
ผมขอแนะนำร้านมิสเตอร์บาลานซ์ของพี่อั๋นครับ
ซื้อแล้วถ้าไม่ดี ก็เปลี่ยนใหม่ได้ ตลอดเวลา

ถ้าซื้อ ต้องเอาให้ดี สุดๆ เท่าที่เราไปถึง
ถ้าไม่ยังงั้น มันจะเสียเงิน หลายรอบครับ

ไม่ซื้อ ก็ดี เก็บตังค์รอจังหวะบวก โป้งเดียวน็อค ได้ของดี-ราคาไม่แพง
รีบซื้อ ก็ดี ได้ฟังเร็ว มีความสุขวันนี้ วันหน้า อาจจะหูหนวก ตาฝ้าฟาง ความสุขไม่เต็มที่ ก็เป็นได้
ผมทราบดี..  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

ร้านมิสเตอร์บาลานซ์ไม่ได้เป็นของผมนะพี่ผี  อยากให้เป็นเหมือนกันแต่ต้องถามมิสเตอร์พอดี ก่อนว่ายอมยกร้านให้ผมหรือเปล่า
แต่ทำไมพี่ผีถึงได้รู้เรื่องหูหนวก ตาฝ้าฟางดีล่ะ ก็ผมเคยเตือนๆเพื่อนๆสว.ไว้แล้วระวัง! ให้ดีมัวจะรีรออยู่นั่นอะไรที่ชอบๆก็หามาเล่นซักตอนนี้เลย
ชีวิตคนเรามันไม่แน่นอน วันข้างหน้าจะเป็นอะไรบ้างก็ไม่รู้ ของชอบๆก็เล่นซะไม่ต้องรอถึงตอนนั้นมีเงินอาจจะไม่ได้เล่นของชอบก็ได้ใครจะรู้นะโยม

ฟันธง ราคานี้ ไม่น่าสนใจครับ สำหรับ amp Creek ตัวนี้ น่าจะสะสมเงินทุน เพิ่มเงินอีกหน่อย ซื้อชุดที่ดีกว่านี้ไปเลยดีกว่า ซื้อเมื่อพร้อม

คุณหมอว่าไว้ก็มีเหตุมีผล  ถ้าเราเพิ่มเงินขึ้นไปอีกหน่อยซื้อแล้วเล่นยาวเลย  ก็น่าจะมองข้ามอินทีเกรทCreek ไปเพราะลักษณะการเล่น
เครื่องเสียงของคุณปิศาจแผ่นเสียงนั้น เล่นแล้วเล่นยาวไม่ได้คิดจะเปลี่ยนเครื่องเสียงบ่อยๆประเภทรักเดียวใจเดียว  ก็น่าจะเล่นชุดที่ดีกว่านี้
อาจจะต้องจ่ายมากขึ้นกว่าที่วางงบไว้แต่แรก  ซึ่งผมว่าคุณปิศาจแผ่นเสียงไม่ใช่เป็นมือใหม่หัดขับ เป็นมือเก่าลายครามเหมือนดังชื่อ 
ผมขอแนะนำร้านมิสเตอร์บาลานซ์ของพี่อั๋นครับ
ซื้อแล้วถ้าไม่ดี ก็เปลี่ยนใหม่ได้ ตลอดเวลา

ถ้าซื้อ ต้องเอาให้ดี สุดๆ เท่าที่เราไปถึง
ถ้าไม่ยังงั้น มันจะเสียเงิน หลายรอบครับ

ไม่ซื้อ ก็ดี เก็บตังค์รอจังหวะบวก โป้งเดียวน็อค ได้ของดี-ราคาไม่แพง
รีบซื้อ ก็ดี ได้ฟังเร็ว มีความสุขวันนี้ วันหน้า อาจจะหูหนวก ตาฝ้าฟาง ความสุขไม่เต็มที่ ก็เป็นได้
ผมทราบดี..  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
ยังไม่มีเวลาไปดูของที่ร้าน Mr. Balance เลย ทั้ง ๆ ที่อยู่ไม่ไกลจากที่ทำงานของผมมากนัก
ผมคงต้องเลือกแอมป์ตัวนี้ ตามคอนเส็พท์ My Small and Humble System ที่เรียบง่าย และจะได้เจียดงบไว้ซื้ออาร์ม SME และหัวเข็มใหม่ที่อยากได้ด้วย
ซื้อของใหม่ สบายใจ ใช้ไปอีกสักสิบปี ตอนนี้เอาแค่ entry-level hi-end ไปก่อน พอถึงตอนนั้นอาจมีเงินเก็บพอให้ขยับไปเล่นในระดับสูงขึ้นไปได้ครับ

เล่นอินทีเกรทแอมป์Roksan ของเฮียฉ่างก็ไม่เลว  ถ้าชอบคุณปิศาจแผ่นเสียงเล่นเลยครับ อย่างน้อยๆก็ดีกว่าอินทีเกรทตัวเก่าที่ใช้อยู่แน่ๆ

ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #76 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2010 | 08:22:47 AM »

^^^
คิดว่าคงดีกว่าเก่าแน่นอนครับ พอหลังจากนี้ไปแล้วผมจะซื้ออาร์ม SME Series IV
ไม่ทราบมีใครพอจะทราบราคาขายเทิร์นเทเบิ้ล Roksan TMS 3 ตัวนี้บ้างครับ?

The Black Tulip
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #77 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2010 | 09:14:41 AM »

^^^
คิดว่าคงดีกว่าเก่าแน่นอนครับ พอหลังจากนี้ไปแล้วผมจะซื้ออาร์ม SME Series IV
ไม่ทราบมีใครพอจะทราบราคาขายเทิร์นเทเบิ้ล Roksan TMS 3 ตัวนี้บ้างครับ?

ค้นดูใน Google  ราคาประมาณ $18000  หรือ GBP 10000 ครับ
อั๋น501

« ตอบ #78 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2010 | 02:04:33 PM »

^^^

ค้นดูใน Google  ราคาประมาณ $18000  หรือ GBP 10000 ครับ

ราคาแค่ 10000 บาทเท่านั้น! คุณปิศาจแผ่นเสียงอย่ารอช้าสอยเลยครับ
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #79 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010 | 11:54:47 AM »

^^^

ค้นดูใน Google  ราคาประมาณ $18000  หรือ GBP 10000 ครับ

ราคาแค่ 10000 บาทเท่านั้น! คุณปิศาจแผ่นเสียงอย่ารอช้าสอยเลยครับ
เฮียอั๋นวางยา..
ยังงี้มันก็ hubble ซิ ไม่ใช่ humble แล้ว
ลอยไปสุดจักรวาลเลย ไอ้ร็อกแซนตัวเนี้ย..

The Black Tulip
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #80 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010 | 02:33:43 PM »

^^^

ยังงี้มันก็ hubble ซิ ไม่ใช่ humble แล้ว
ลอยไปสุดจักรวาลเลย ไอ้ร็อกแซนตัวเนี้ย..

« ตอบ #81 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010 | 09:35:37 AM »

^^^

เคยเห็นนิตยสารเครื่องเสียงของไทยรายหนึ่งอ่านชื่อ Roksan ว่า "ร็อกแสน" คงหมายความว่าต้องมีเงินเป็นแสนจึงจะซื้อเทิร์นเทเบิ้ลของเขาได้ครับ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #82 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010 | 09:40:13 AM »

ตอนนี้มาดูรูปโฉมโนมพรรณของน้อง Kandy เมื่อผมอุ้มเข้าบ้านเมื่อวันที่ 25 ธ.ค.ที่ผ่านมากันดีกว่าครับ

สภาพกล่องยังไม่ได้แกะ

ข้างกล่องมีใบรับประกันสินค้า

« ตอบ #83 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010 | 09:43:21 AM »

แกะกล่องมาก็เจอรีโมทและคู่มือการใช้งาน พร้อมสายไฟเอซีสีดำที่เหมือนจะใช้ปลั๊กคอมพิวเตอร์มากกว่า (ผมเปลี่ยนแทนด้วยสายเอซีรุ่น PowerLink 300 ของ Monster)

« ตอบ #84 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010 | 09:46:30 AM »

รีโมทคอนโทรลแบบ learning มีจอดิสเพลย์และไฟแบ้คไล้ท์ด้วย

« ตอบ #85 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010 | 09:48:33 AM »

บั้นท้ายและด้านหน้าของ Kandy

« ตอบ #86 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010 | 09:58:24 AM »

เซ็ตอัพเข้าชุด โดยร่วมเล่นกับ
ลำโพง Wharfedale EM-93
เทิร์นเทเบิ้ล Audio Linear TD-4001 อาร์ม Dynavector DV-505 และหัวเข็ม Ortofon MC15 Super Mk II
ซีดีเพลเยอร์ Denon DCD-2560 GL (Gold Limited Edition)

เสียงหวานเนียนนุ่มชวนฝัน รายละเอียดดี และไม่อ่อนล้า ฟังกับเพลงได้หลากหลายแนวครับ

« ตอบ #87 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010 | 10:02:40 AM »

ตัวจริงดูสวยกว่าในรูป เนื่องจากด้านหน้าเครื่องส่วนหนึ่งมีแผ่นสะท้อนเป็นมันวาวคล้ายกระจก ทำให้ถ่ายรูปค่อนข้างยากครับ

« ตอบ #88 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010 | 10:14:18 AM »

อัพเดทซิสเต็มที่เล่นอยู่ขณะนี้

1. Roksan Kandy K2 integrated amplifier กำลังขับ 125 watts/ch

2. Denon DCD 2560 GL CD player (gold limited edition)

3. Turntable System
- Audio Linear TD-4001 turntable
- Dynavector DV-505 tonearm
- Moving Coil Cartridges: Ortofon MC 15 Super Mk II, Dynavector DV-20X (high output)

4. Lehmann Audio Black Cube MM & MC phono pre-amp (regular version)

5. TEAC V-1010 3-head cassette deck

6. Wharfedale EM 93 bookshelf two-way loudspeakers

7. Cables
7.1 Speaker cables: Supra Ply 3.4
7.2 Interconnect Cables
- From CD player to amplifier: van Den Hul D-102 Mk III
- From phono pre-amp to amp: Black Rhodium "Coda"
- From cassette deck to amp: Audioquest Topaz
7.3 A/C Cables
- For Integrated Amp: Carol (Krell)
- For phono pre-amp: Monster PowerLink 300
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มกราคม 2011 | 09:24:51 AM โดย ปีศาจลายคราม » บันทึกการเข้า
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #89 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010 | 11:24:41 AM »

ผมดูบั้นท้ายแล้ว
ไม่น่ามีปัญหาเรื่องปลั๊กRCA นะครับ
เว้นแต่ เล่นหัวปลั๊กใหญ่
ตามหลักวิทยาศาสตร์ ไม่ควรชิดโดนกัน
มีเรื่องการเหนี่ยวนำสนามฯ และอ็อกซิเดชั่นครับ  ยิ้มกว้างๆ

หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 25
พิมพ์