เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149726 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

17 พฤษภาคม 2024 | 01:18:51 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheกระทู้รายละเอียดและลงชื่อเช็คยอด - Thaiprog Meeting 5 : 17 ตุลาคม 2552 สิริสาทร
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รายละเอียดและลงชื่อเช็คยอด - Thaiprog Meeting 5 : 17 ตุลาคม 2552 สิริสาทร  (อ่าน 36283 ครั้ง)
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #90 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2009 | 11:46:11 AM »

พอดีวันเสาร์นี้ผมทำงานตั้งแต่เช้าถึงห้าโมงเย็น เลิกงานแล้วจึงค่อยแวะไปที่งานมีทติ้งครับ
Analog Kid
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #91 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2009 | 01:03:04 PM »

พอดีวันเสาร์นี้ผมทำงานตั้งแต่เช้าถึงห้าโมงเย็น เลิกงานแล้วจึงค่อยแวะไปที่งานมีทติ้งครับ

ติดธุระตอน 5 โมงเหมือนกัน คงไปถึงประมาณ 18:30 ครับ

เตรียม Boxset ไปประมูลด้วยครับ
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #92 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2009 | 02:28:05 PM »

ได้ข่าวว่าจะมีม็อบเสื้อแดงแถวทำเนียบฯ ผู้ที่มาจากฝั่งธนก็ขอแนะนำให้ไปทางสะพานตากสินจะสะดวกกว่าครับ
ม็อบเสื้อแดงชุมนุม วันนี้ฝนก็ตกอีกแล้วครับ
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #93 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2009 | 03:49:47 PM »

ต้องขออภัยอย่างสูงครับ  พอดีลูกชายคนโตเป็นไข้ ผมเลยต้องอยู่ดูแล ไปไม่ได้ซะแล้วครับ สำหรับคุณ ขงปี่  เรื่องจะมาทัศนศึกษาที่หัวลำโพงและคุยเรื่องรถไฟ นัดวันและเวลามาได้เลยนะครับ ( ผมสะดวกวันทำงาน จันทร์ถึงศุกร์  ช่วงเที่ยงถึงบ่ายแก่ๆ ครับ )   สำหรับสมาชิกท่านอื่นๆ ที่สนใจเรื่อง หนังเก่า ( ผมเป็นประธานชมรมคนรักหนังเก่า ) อยากดูเรื่องใดแล้วหาไม่ได้จริงๆ บอกผมได้เลยครับ   
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า

« ตอบ #94 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2009 | 03:55:29 PM »

อ้อ!  ลืมไปครับ  คุณขงปี่ ช่วยบอกชื่อและที่อยู่ ให้ผมทราบด้วยครับ จะได้ส่งหนังเรื่อง taxi driver ไปให้ครับ   และพี่ปัญญรักษ์ผมจะส่งหนังทั้ง  3  เรื่อง ไปให้ที่ทำงานนะครับ 
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #95 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2009 | 11:41:39 PM »

มีตติ้งครั้งนี้สนุกจริงๆครับ น่าจะเป็นการมีตติ้งที่น่าประทับใจที่สุดเท่าที่เคยจัดมาเลย ขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่มาร่วมงาน และที่ลืมไม่ได้คือพี่โป่ง สำหรับแผ่นสมนาคุณจำนวนมากมายสำหรับงานนี้ ขอขอบคุณเป็นอย่างสูงอีกครั้งสำหรับผู้มีส่วนร่วมทุกท่านครับ  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
ไอแอมตองสาม

aka TONG MAYER

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #96 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2009 | 11:45:23 PM »

มีตติ้งครั้งนี้สนุกจริงๆครับ น่าจะเป็นการมีตติ้งที่น่าประทับใจที่สุดเท่าที่เคยจัดมาเลย ขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่มาร่วมงาน และที่ลืมไม่ได้คือพี่โป่ง สำหรับแผ่นสมนาคุณจำนวนมากมายสำหรับงานนี้ ขอขอบคุณเป็นอย่างสูงอีกครั้งสำหรับผู้มีส่วนร่วมทุกท่านครับ  ยิ้มกว้างๆ
+1 ครับ

ฮามากมาย ประทับใจมากครับ
ขอบคุณพี่โป่ง พี่ตั๊ม พี่เหม่งด้วยครับสำหรับแผ่นที่นำมามอบให้ผม ขอนอนก่อนครับ ง่วงแล้วครับ  ยิงฟันยิ้ม

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #97 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2009 | 11:59:18 PM »

+1 ครับ

ฮามากมาย ประทับใจมากครับ
ขอบคุณพี่โป่ง พี่ตั๊ม พี่เหม่งด้วยครับสำหรับแผ่นที่นำมามอบให้ผม ขอนอนก่อนครับ ง่วงแล้วครับ  ยิงฟันยิ้ม

ฮาสุดก็มุข "รวมอายุ" นี่แหละ

Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #98 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009 | 12:18:56 AM »

นั่งแท็กซี่กลับมา เพิ่งะถึง สนุกมากๆ ขอขอบคุณทุกๆคนนะครับ อยากจะให้มีจัดแบบนี้บ่อยๆ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #99 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009 | 12:22:15 AM »

นั่งแท็กซี่กลับมา เพิ่งะถึง สนุกมากๆ ขอขอบคุณทุกๆคนนะครับ อยากจะให้มีจัดแบบนี้บ่อยๆ

แต่คราวหน้าต้องให้พี่ Wisss มาให้ได้ครับ รับรองมันส์   ยิงฟันยิ้ม

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #100 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009 | 12:31:17 AM »

ตอนแรกคิดว่าจะเหงาที่ไร้เงา เสี่ย wiss ที่ไหนได้ทั้งมันส์ ฮา สนุกกับทุกๆคน ฮ่าๆๆๆ
TRON

« ตอบ #101 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009 | 12:34:05 AM »

สนุกมากๆเช่นกันครับ ถึงแม้อาจไม่ได้คุยกับทุกคนมากมายนัก แต่กิจกรรมที่เราจัดกันนี่สนุกจริงๆครับ ขอบคุณทุกคนที่มาร่วมงานครั้งนี้ โดยเฉพาะพี่ๆที่หาของมาประมูลมากมาย พี่โป่งที่หาสปอนเซอร์ซีดีจากหลายๆค่ายมาแจกน้องๆ และพี่ๆน้องๆที่ไรท์ซีดีมาให้ผม โดยเฉพาะพี่ตั๊มที่ไรท์แผ่นมาให้สมาชิกคนอื่นมากมายจริงๆ

ขอบคุณนะครับ  ยิ้ม
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #102 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009 | 02:18:58 AM »

แต่คราวหน้าต้องให้พี่ Wisss มาให้ได้ครับ รับรองมันส์   ยิงฟันยิ้ม
+1 มาให้ได้เลยคราวหน้า
บังคับมาเลย ยิ้มกว้างๆ

dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #103 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009 | 05:56:15 AM »

ผมก็ไปไม่ได้ เนื่องจาก ต้องคุมลูกสองคน เรียนเปียโนชดเชยที่ YAMAHA เพราะครูเค้าจะหยุดเดือนหน้า
กะเวลาแล้วว่ากว่าจะเรียนเสร็จ กินข้าว ส่งถึงบ้าน คงทุ่มกว่าแล้ว ไปถึงคงเลยสองทุ่มแล้ว ตอนห้าโมงกว่าเลยโทรบอกคุณ MAX

ตอนแรกเตรียม write DVD ไปแจกเหมือนกัน ยังวางกองไว้ในรถอยู่เลย

และจะเอาหนังสือ VOICE ที่คุยกันในกระทู้นึง ฉบับจริงทั้ง 8 เล่มไปให้จับ ชมกันด้วย ระหว่างรอ เลยนั่งอ่านเองซะเลย 20 ปีพอดี กลิ่นความเก่าโชยเข้าจมูกเลย

Fog
Blade Runner

« ตอบ #104 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009 | 09:28:11 AM »

ว่าจะกลับมาตอบก่อนตั้งแต่เมื่อคืน แต่ดันหลับเป็นตายเสียก่อนครับ อย่างไรก็ ขอบคุณพี่น้องทุกท่านไว้ ณ ที่นี้ ด้วย งานนี้เป็นงานที่สนุกที่สุดเลยละฮะ  ยิ้มกว้างๆ

ปล. รอใครที่มีรูปช่วยมาอัพให้ดูหน่อยฮะ อุอุ
ปล. 2 สำหรับใครที่อยากได้โปสเตอร์ของ Porcupine Tree เดี๋ยวรอบหน้าเอาไปประมูลแน่ฮะ

หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8
พิมพ์